ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

กรุณาไปทำบุญมา ๑ อย่างนึงที่ไหนก็ได้แล้วมาบอกบุญ เพื่อรับการพยากรณ์ครับ

2. chayawin

chayawin Active Member

17 สิงหาคม 2007
    ผมทำบุญให้ วัดพระบาทน้ำพุแล้วนะครับ ขอบคุณครับ

3. โยโย่

ดวงคุณเรื่องอุบัติเหตุเรื่องรถเสียซ่อม หรือเฉี่ยวชนมีตำหนิพอมีบ้าง แต่ไม่ถึงกับตายด้วยอุบัติเหตุ
    อยากเป็นนักโหราศาสตร์จงหาอาจารย์เก่งๆที่เชี่ยวชาญแนะนำครับ
    อายุยังน้อยยังก้าวหน้าทางธรรมได้อีกมากครับ
    ตัวของคุณจักได้คู่ที่ต้องมีความคิดเห็นคล้ายคลึงกันและเป็นคนต่างถิ่นต่างแดน และคู่มักจะเข้ามามีบทบาทเหนือคุณได้ในที่สุด อายุเต็ม ๒๕ จะได้คู่ครับ

4. โยโย่

คุณก็ต้องขยันเรียนไปตามปกติอย่ามั่นใจหรือประมาทเกินไป
    เสาร์เจ้าเรือนศุภะจรปี เป็นกาลีวันเกิดเป็นดาวตัวแทนการเรียนในระดับสูง เป็นกาลีสิ่งกีดขวางทางสำเร็จของชิวิต และเบียนดาวตนุลัคน์ดาว ๖ เดิมของคุณ และมีราหู เล็งมายังดาว ๖
    ดังนั้นทางสำเร็จต้องขยันกว่าเดิมครับ จะได้มาต้องยากลำบากเสียหน่อย
    ดวงนี้ต่อไปจะบ้างานมากกว่า เรื่องคู่ไม่ค่อยได้ดั่งใจนัก

5. บุญคุณจงเจริญ

บุญคุณจงเจริญ สมาชิก

ผมได้โอนเงินไปทำบุญกับกองทุนอาทรประชานาถ ของวัดพระป่าน้ำพุคับ
    เกิดวันที่ 13 ตุลาคม 2524 เวลา 09.36 ที่สุพรรณบุรีครับ
    1.พื้นดวงของผมดีหรือไม่ครับ
    2.งานอาชีพใดที่เหมาพกะผมที่สุดครับ ใจอยากทำงานส่วนตัวนะครับ
    ขอบคุณมากคับ

6. โยโย่

พื้นดวงคุณเป็นคนฝีปากคมกริบ พูดจาฉะฉาน และน่าเชื่อถือ เวลาโกรธก็พูดจาเชือดเฉือน จนคนอื่นฟังแล้วบาดใจดีแท้ เป็นดวงที่จะต้องไปอยู่ต่างถิ่นหรือต่างแดนและไม่ได้อยู่ กับครอบครัวนานๆ ไปหากินถิ่นอื่นเป็นต้น และจะต้องวุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องการทำมาหากินและวิตกจริตเกี่ยวกับเรื่องของครอบครัวเสมอๆและดาวเสาร์ ๗ บีบตนุลัคน์ ทำให้จะต้องคิดมากเกี่ยวกับเรื่องของการงาน เป็นคนเก็บเงินเก่งก็จริง แต่ก็เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายเช่นกัน

งานที่เหมาะก็งานที่เกี่ยวกับต้องใช้คำพูดการเจรจา การต่อรอง หรือ อาศัยการพูด ในเรื่องวิชา หรือการค้าขายที่คุณถนัดจริงๆหรือเรียนรู้มา และถนัดอยู่เรื่องเดียว และต้องซื้อมาขายไปในเชิงติดต่อเป็นต้น
    ในปีนี้ เหมาะกับการหาประสบการณ์จากการช่วยงานคนอื่นอยู่ยังไม่เหมาะที่จะ ลงทุนเองครับ

7. AuanAuan

AuanAuan สมาชิก

14 ธันวาคม 2007
    ดีใจจังค่ะ
    เกิดวันที่ 17 สิงหาคม 2518 เวลา 11.57 เกิดที่โรงพยาบาลในจ.ชลบุรี
    บ้านอยู่ จ.ระยองค่ะ รบกวนถามว่า

1. หนี้สินที่มีอยู่ในปัจจุบันจะหมดเมื่อไรคะ
    2. จะแต่งงานตอนอายุ เท่าไรคะ
    3. แต่งงานแล้ว ต้องแยกกันทำงาน อยู่กันคนละที่หรือเปล่าคะ
    4. อนาคต มีโอกาส มีกิจการเป็นของตัวเองหรือเปล่าคะ ประเภทไหนดีคะ
    5. ชีวิตในอนาคตจะต้องตกระกำลำบากหรือเปล่าคะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ รบกวนด้วยนะคะ

8. AuanAuan

อ้อ ลืมบอกไปค่ะ พรุ่งนี้จะส่งทำบุญกับวันพระบาทน้ำพุค่ะ
    ขอบคุณอีกครั้งนะคะ

9. plamhu

plamhu สมาชิกใหม่

เพศชาย อาชีพรับราชการ เกิดวันเสาร์ที่ 21 มกราคม 2499 เวลา 7.02 น. ที่ จ.สุพรรณบุรี
    1.การงานไม่ค่อยก้าวหน้าจะมีโอกาสก้าวหน้า บ้างไหม เมื่อไร
    2.จะขอเข้าโปรแกรมลาออกก่อนเกษียณในปีนี้จะได้ไหม

10. โยโย่

ครอบครัวญาติหรือพี่น้องคนใกล้ชิดปีนี้จะสนับสนุนคุณในเรื่องการศึกษาต่อไป
    ปีนี้ทั้งเรื่องการศึกษาจะเด่นกว่าและไปได้ง่ายกว่าเรื่องการงานทำงาน
    ส่วนเรื่องการทำงานนั้น ถ้าได้ทำปีนี้จะเป็นงานที่ต้องตั้งแต่ส่วนล่างไปยังส่วนบน หรือเรียกว่าสากเบือยันเรือรบกันเลย
    เรื่องทะเลาะกับคนรักเพราะพื้นดวงคุณ
    ดาวปัตนิ ( คู่ครอง ทำมุมอริต่อดาวประจำตัวคุณ) คืออยู่ใกล้กันมากมิได้จะต้องทะเลาะกันต้องนานๆเจอกันที หรือติดต่อกันที หรือคบกันแบบไปๆมาๆเจอกันไม่บ่อยอีกคนอยู่ไกลจะดีกว่าและมีปัญหาน้อยกว่าอยู่ใกล้กัน
    ที่ผ่านมาดาวพฤหัสทำมุมอริต่อตัวมันเองทำให้ความรักมักไม่ได้ดั่งใจไม่ได้เอาเหตุผลเข้าหากันและตัวเองเอาตัวเองเป็นที่ตั้งหรือเป็นใหญ่
    หลังวันเกิดมาแล้วปีนี้ ก็ยังคงมีปัญหากันเช่นเดิมอยู่ก็เอาปัญหามานั่งแก้ไขกัน
    และจักต้องมีคนใดคนนึงต้องห่างไกลกันด้วยเรื่องงานหรือระยะทางนั้นแล
    ส่วนเรื่องเรียนโทจบไม๊ถ้าไม่เริ่มใหม่ปีนี้เลย คงจะจบยากในการณ์ต่อไปครับ

11. โยโย่

ทำบุญแล้วโพสบอกเพื่อรับคำทำนายด้วยนะครับ

12. โยโย่

อ่านกติกาการทำบุญด้วยครับ

13. AuanAuan

ตอนนี้ได้ทำบุญกับวัดพระบาทน้ำพุ เรียบร้อยแล้วค่ะ
    แล้วก้อตั้งใจว่า อย่างน้อยที่สุดจะพยายามส่งไปบ่อยๆ ค่ะ .. น่าสงสารมาก
    ช่วยๆ กันนะคะ

14. โยโย่

คุณถามเรื่องแฟน ตอนนี้คุณโสดหรือมีแฟนแล้วครับ ถ้าถามเรื่องแต่งงานคุณต้องมีแฟนก่อนถึงจะตอบคำถามได้ครับ

หนี้สินที่มีอยู่เพื่อความมั่นคงของตนเองและครอบครัวต่อไปจะปลดหนี้ได้
    และเกี่ยวข้องกับที่ดินหรืออสังหาริมทรัพย์ ของคุณเช่นกันในอนาคต
    แต่ตอนนี้ ราหูมาเล็ง ดาวประจำตัว และ เสาร์ มาทับ ดาวประจำตัว ทำให้มีภาระมากในเรื่องค่าใช้จ่ายจะหมดไปเพราะครอบครัวและที่อยู่อาศัย เป็นต้น กลางปีไปแล้วจะปลดหนี้ได้เรื่อยๆ
    อนาคตคุณไม่ลำบากหรอก แม้นมีคู่หรืออยู่คนเดียวก็ตาม
    อนาคตขายพวกเสื้อผ้า กระเป๋ารองเท้า ของผู้หญิง ของต่างประเทศ ของฟุ่มเฟือย
    อาหาร เครื่องไฟฟ้า ไอที ดวงคุณทำได้หลายอย่างมาก
    ชิวิตความรัก ถ้านำเข้ามามักจะได้ คู่ครองที่เราหวังจะช่วยเหลือกลายเป็นเราเองนะล่ะที่จะต้องช่วยเหลือเค้ามากกว่า แต่ยังไงดวงนี้ก็อยู่คนเดียวไม่ได้หรอก จะต้องมีคู่เข้ามาแน่นอน
    ขณะปีนี้ ก็วุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องครอบครัวความรัก ( ถ้ามีแฟนและมักจะทำไม่ได้ดังใจเรานัก)
    และความรักจะดีขึ้นเมื่อผ่านกลางปีไปแล้ว

15. plamhu

plamhu สมาชิกใหม่

ทำบุญวัดพระบาทน้ำพุแล้ว และของหลวงพ่อปัญญาด้วย

16. AuanAuan

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ
    จากนี้ไปจะทำบุญมากๆ ค่ะ

อ้อ..อีกอย่างนึงนะคะ
    ตอนนี้มีแฟนแล้วคะ คบกันมาประมาณ 2-3 ปีค่ะ แต่ยังไม่ได้แต่งงาน
    ก้อเลยอยากทราบว่า จะได้แต่งงาน ตอนอายุประมาณเท่าไร (ตอนนี้ก้ออายุมากขึ้นทุกวัน)
    และก้อแต่งแล้วต้องแยกกันอยู่กันคนละทิศละทางหรือเปล่า
    กลัวครอบครัวไม่อบอุ่นน่ะคะ .. ขอโทษนะคะ ที่ให้ข้อมูลไม่สมบูรณ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2008
  17. โยโย่

การงานของคุณยังไม่ก้าวหน้า ผู้ใหญ่ไม่สนับสนุนหรือดันขึ้นตำแหน่ง เพราะดาวเสาร์ ๗ ไปเบียน
    ดาวพฤหัส ๕ นอกจากความก้าวหน้าต้องหาโอกาสเอาใจผู้ใหญ่ คุ่แข่งทางด้านการงานยังเป็นเพื่อนร่วมรุ่น เลยยังขึ้นตำแหน่งยาก เอาใจผู้ใหญ่ยากเสียจริงเลย ลาออกในตอนนี้เงินทองก็ได้ไม่มากเท่าไหร่ และมีเหตุให้ใช้จ่ายออกไป หลังเดือน พคไปแล้ว
    มองไปในปี ๒๕๕๕ ดาวตัวแทนการงานทำมุมดี ตอนนั้นคงได้ตำแหน่งในปีนั้นครับ อดทนทำไปก่อนครับ

18. โยโย่

แต่งงานตอนอายุ ๓๖ ปี ช่วงดาวพฤหัส ๕ เล็งลัคน์ เหมาะสมดีครับ

19. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    ขอโทษที่มาตอบช้าค่ะ
    1 ตอนนี้ดวงเรื่องงานจะมีเกณฑ์ดีรึแย่ลงรึจะไปในแนวไหนถึงจะดีมั่งมั้ยค่ะ
    2 เรื่องคู่ค่ะ แฟนเกิดวันพุธ 20 กรกฏาคม 2509 ค่ะ จะถามว่า มีดวงขัดที่ขัดกันเรื่องไหนบ้างรึเปล่าค่ะ ขอเป็๋นวิทยาฐานด้วยค่ะ
    ดิฉันเกิดวันพุธที่ 27 มิถุนายน 2522 เวลาประมาณ 17.30 ค่ะ
    ***ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ***

20. AuanAuan

ขอบคุณมากๆ ค่ะ