ทำนายดวงโดยไม่ใช้ วันเดือนปีเกิด และทำบุญกับ ผึ้งหลวง Royalbee

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 5 ธันวาคม 2005.

1. sence

sence เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุณไถ่ชีวิตโค-กระบือไปเมื่อวันที่ 10 กันยายนไปอันที่จริงจะเอาที่ทำบุญ
    โรงพยาบาลสงฆ์แต่จะเชื่อมลิงค์แต่ไปกดลบข้อความแทนด้วยความสัพเพร่า เลยต้องพิมพ์ใหม่เลยเหมือนอ้างแบบเหมือนว่าพิมพ์แต่ไม่ได้ทำแบบจงใจจะให้พี่
    ดูดวงให้ได้ เลยต้องใช้ที่ทำอันนี้ที่ไม่น่าดูนักเพราะทำน้อยเหลือเกิน เอาเป็นว่า
    ถ้าไม่ได้วันหน้าแก้ตัวใหม่ เฮ้อ [-v-]! ชีวิตติดกรรม

2. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ตัวของคุณนั้นเรียนสายบริหารที่จบออกไปแล้วได้ใช้เป็นอาชีพได้ด้วย เช่นพวกคอมพิวเตอร์ เป็นต้น
    ส่วนการเรียนของคุณนั้นจะต้องมีอุปสรรคอยู่บ้างทุกอย่างอยู่ที่ความตั้งใจหรือขยันของคุณเอง
    ตั้งแต่วันที่ ๑๕ กันยายน ระวังอย่าไปอยู่ท่ามกลางความขัดแย้ง เพื่อนฝูง คนใกล้ตัว
    หลีกเลี่ยงการใจร้อนหรือไปในที่อโคจรครับ ทำให้ดวงไม่ดีได้
    ส่วนการมองเรื่องการเรียนระยะยาวนั้น ไม่มีปัญหาคงจบได้ตามกำลังใจของคุณ
    เรื่องเนื้อคุ่ในดวงคุณนั้น มักจะได้คุ่ครองมาจากแดนไกลหรือต่างถิ่นหรือต่างแดน มักจะมีคู่ซ้อนหรือได้เพื่อนของเพื่อนมาเป็นแฟนและจะต้องเรียนรู้กันไปพอสมควรถึงจะแต่งงานได้
    สังเกตุตัวของคุณเองเมื่อไม่มีเงินนั้นจะไม่มีความมั่นใจและ เมื่อมีเงินเข้าสาวๆถึงจะเข้ามาหาคุณมากครับ เรื่องสาวๆหลังวันเกิดปีหน้าของคุณนั้นจะเจอคนดีๆเข้ามาครับ
    เป็นชิวิตที่มีกิเลศราคะมาทดสอบ การจะบวชนั้นยังอีกไกลครับ
    ควรตัดเรื่องใจร้อนเจ้าอารมณ์และเรื่องราคะออกไปให้ได้เยอะๆตอนที่ยังเป็นฆราวาสดูก่อนครับ

3. sence

sence เป็นที่รู้จักกันดี

แม่นครับ ตรงที่ เป็นชิวิตที่มีกิเลศราคะมาทดสอบ และควรตัดเรื่องใจร้อนเจ้าอารมณ์และเรื่องราคะออกไปให้ได้เยอะๆ
    แต่ความจริงไอ้โทสะมันก็ทดสอบเข้มข้นตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ ถ้าผมไม่มีขันติพอ
    ผมไปอยู่ในสถานพินิจนานแล้วครับ โดนเพื่อนร่วมชั้นรังแก(ตบหัวเล่น)ตลอด
    ทุกวัน แต่ตอนนี้ผมว่ามันบางไปเยอะแล้วครับ ทั้งราคะกับโทสะ

4. crazy

crazy เป็นที่รู้จักกันดี

ไปทำมาแล้วค่ะ เมื่อวันที่ 15/9/50 ขอบคุณค่ะ

5. chaichara

chaichara เป็นที่รู้จักกันดี

พยากรณ์ดวง

การทำบุญตักบาตรทำให้ดวงชะตาขึ้นใช่ใหมครับ ช่วยบอกที
    อนุโมธนาสาธุ

6. โยโย่

ดีครับ อย่าลืมกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลเช่นกันครับ
    ภาวนา และนั่งสมาธิ แผ่เมตตาก็ทำให้ชิวิตดีขึ้นครับ

7. apiluk_t

apiluk_t สมาชิก

เกิด7 ธันวาคม 2526 เวลา9.25น. อยากรู้ว่าดวงช่วงนี้เป็นอย่างไรมั้งครับทั้งหน้าที่การงาน และความรัก

8. โยโย่

ไปทำบุญกับเพื่อนในเวบ มา ๑ อย่างครับ จากนั้นจะได้รับการพยากรณ์ครับ

9. zaza3

zaza3 เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2007
    ทำบญกับวัดพระบาทน้ำพุ มาแล้วนะค่ะ
    ทำตั้งแต่ปลายๆเดือนตุลาอะค่ะ
    รบกวนดูดวงให้หน่อยนนะค่ะ
    14 พย. 2530 สถานที่เกิด โคราชค่ะ เวลา 09.45 ค่ะ

ถามดวงช่วงนี้เปนไงบ้างค่ะ
    -เรื่องเรียน
    -เรื่องเงินทองโชคลาภ
    -เรื่องเพื่อนๆ
    -เรื่องความรักค่ะ

ยังไงขออนุโมทนาบุญของทุกๆท่านในเวปด้วยคนนะค่ะ

10. ปารดา

ปารดา เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2007
    1ทำบุญกับพระที่ป่วยด้วยโรคกระดูก
    2.ทำบุณบูรณะช่อมแซมพระปฏิมา
    3ที่ทำบุญกฐินกับวัดท่าซุง
    4.ทำบุญกับวัดที่โดนไฟไหม้
    5.ร่วมทอดกฐินกับหลวงตามหาบัว
    6.ร่วมำบุญกับสำนักสงฆ์บ่อเงินบ่อทอง
    7.ร่วมทำบุญกฐินแสนกอง
    8.ร่วมทำบุญสร้างหุ่นขี้ผึ้ง
    รบกวนดูให้หน่อยนะค่ะ
    เกิดวันพุธ(กลางคืน)ที่ 20 ก.ค.2509ค่ะ
    1การเงินการงาน
    2.ธุรกิจเสริม
    3.สุขภาพ
    ขอโมทนาบุญกับบุญที่ท่านได้ช่วยสงเคราะห์ผู้เดือนร้อยครั้งนี้ด้วยนะค่ะ

11. โยโย่

โปรดระบุคำถามที่เดือดร้อนมานะครับ เพียงสองคำถามก่อนครับ
    ว่าเหตุการณ์ที่เดือดร้อนเป็นยังไง และ จะถามเรื่องอะไรสองคำถามครับ

12. โยโย่

โปรดระบุคำถามที่เดือดร้อนมา สองคำถามครับ ว่าเหตุการณ์เป็นยังไง
    โปรดระบุเวลาเกิด เป็นนาทีมาด้วยครับผม

13. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

"

14. justkiwi

justkiwi สมาชิก

29 สิงหาคม 2007
    รบกวนดูหน่อยนะคะ

เกิดวันที่ 29/5/2522 เวลา 08.45น. ที่จังหวัดชลบุรีค่ะ
    อยากทราบดังนี่ค่ะ
    1. เนื้อคู่
    2. การงาน
    3. การเดินทางไปต่างประเทศ
    4. การเงิน
    5. เคราะห์

15. doraemi

doraemi สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้ร่วมทำบุญกับวัดพระพุทธบาทน้ำพุแล้วค่ะเมื่อเช้านี้
    ดิฉันเกิด วันศุกร์ที่19 มิถุนายน 2524 เวลา 19.35น. จังหวัดตรัง ตอนนี้คบกับแฟนเป็นต่างชาติ เกิดวันจันทร์ที่ 4 กันยายน 2521เกิดที่ประเทศจีน เวลาประมาณ 4.00-5.00 น.
    1 อยากทราบว่าคนนี้ใช่เนื้อคู่จริงๆรึป่าวค่ะ รู้สึกว่าหลังๆมานี่จะมีอุปสรรคตลอดคะ ถ้าไม่ใช่จะเจอคู่เมื่อไหร่ค่ะ
    2.ปลายปีนี้จะจบการศึกษาแล้วค่ะ จบสาขาการจัดการภาครัฐและเอกชนมา อยากทราบว่าดวงการงานนี่ จะทำงานไปในแนวไหนคะ ช่วยชี้แนะด้วยตอนนี้ยังงงกับตัวเองว่าจะทำอะไรดี ใจจริงๆอยากทำงานที่ไม่ใช่ออฟฟิตอ่ะคะ พอเป็นไปได้รึป่าวคะ

16. โยโย่

โมทนาบุญด้วย

ลัคน์คุณอยู่ธนู ตนุเกษตร # ไปอยู่ราศีกันย์ ในเรือนปัตนิ # มีพระเกตุ ๙ ดาวที่เกี่ยวกับต่างชาติหรือต่างประเทศ เล็ง # ทำให้เจ้าชะตามักเกียวข้องกับทางด้านต่างถิ่นหรือต่างแดน และมีการค้าขายหรือร่วมหุ้น หรือมีแฟนต่างชาติเป็นไปได้ทั้งนั้น
    แต่เป็นดวงที่วุ่นวายเกี่ยวกับเรื่องของความรัก หรือระวังปัญหารักซ้อนหรือ ซ้อนมาที่เราหรือความรักซ้อนมาที่แฟนด้วยนะสิ
    ที่ไม่เชื่อมั่นเรื่องความรักเพราะมาจากตัวเราเอง ดาว ๕ ตนุลัคน์ เป็นกาลีจร ตัวเราไม่มั่นใจในรักของเราเอง จะตัดสินใจผิดพลาดได้ และดาว ๕ จรทับลัคน์ และเล็งไป ยัง ดาว ๔ ๖ ๑ ทำให้ อยากเจอคนอื่นอีกและจะมีคนอื่นๆเข้ามาได้ หากไม่มั่นคง แต่ยังไงคนเก่าก็ยังคบกันได้นะ ให้เลือกเอาเอง
    และเมื่อจบไปแล้วก็ สามารถหางานทำได้เลย แต่ในช่วงแรกให้หาประสบการณ์ไปก่อน เพราะเงินเดือนแรกๆอาจจะได้ไม่เยอะตรงตามใจ เป็นดวงที่จบออกมาอาจทำงานไม่ตรงตามที่เรียนมา และเป็นดวงที่ทำงานอย่างอื่นได้มากกว่าอย่างเดียว เป็นต้น

17. apiluk_t

apiluk_t สมาชิก

เมื่อวันที่7 ธ.ค.ได้ไปทำบุญที่วัดโสภณารามบริจาคโลงศพให้กับคนยากจนและสมทบทุนการศึกษาแก่เด็กยากจน
    กอล์ฟครับ เกิด 7 ธ.ค.2526 เวลา 9.25น.เชียงใหม่
    1.อยากทราบว่า ความก้าวหน้าของหน้าที่การงานเพราะตอนนี้เป็นวิศวกรครับ

18. chayawin

chayawin Active Member

17 สิงหาคม 2007
    ช่วยดวงให้หน่อยนะครับเผอิญว่าผมเคยฝันว่าหมอดูทักว่าอายุ25 จะเสียชีวิต
    ผมเกิดวันที่ 7 ตุลาคม 2529 เวลา 07.23 จ.ปราจีนบุรี
    1.อยากจะถามว่า ชะตาผมจะตายด้วยอุบัติเหตุหรือไม่ครับแล้วช่วงอายุ25จะมีเหตุอะไรร้ายแรงรึเปล่าครับ
    2.ผมอยากเป็นนักโหราศาสตร์มากครับ ถ้าเป็นจะดูแม่นรึเปล่าครับ
    3.ในการปฏิบัติธรรมของผมจะก้าวหน้ามากน้อยขนาดไหนครับ
    4.ดวงของผมมีเนื้อคู่รึเปล่าครับ
    ปกตผมก็จะทำบุญเรื่องบริจาคโลงศพบ่อยๆยังไงก็ตามผมก็จะบริจาคไปเรื่อยๆละกันนะครับ ขอขอบพระคุณนะครับ

19. โยโย่

ปีหน้าคุณจะกังวลกับงานของคุณอยากเปลี่ยนแปลงงานอยากย้ายงาน อยากทำงานให้ดีกว่าเดิมและหาความท้าทายอะไรใหม่ๆ งานของคุณในปีหน้า ผู้เข้าร่วมบริษัทโครงการหรือหัวหน้า เอาแต่ใจและไม่ค่อยสามัคคีกันเท่าไหร่ทำให้คุณปวดหัวและกังวลใจอยู่บ่อยๆ และหลังเดือนพค ปีหน้าไปแล้วคุณอาจจะตัดสินใจอนาคตเรื่องงานใหม่ๆของคุณอีกครั้งนึงครับ

20. โยโย่

กรุณาไปทำบุญมา ๑ อย่างนึงที่ไหนก็ได้แล้วมาบอกบุญ เพื่อรับการพยากรณ์ครับ