ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตอนเย็นจะมาตอบนะครับ ทำธุระก่อนนะ [​IMG]

2. เพชรกุญชร

เพชรกุญชร Active Member

22 พฤศจิกายน 2007
    ขอรบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคะ
    ทะเบียนรถ 4656
    ห้องที่อยู่ 4/11
    บ้าน 49/1

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ จะรอค่ะ

3. AuanAuan

AuanAuan สมาชิก

14 ธันวาคม 2007
    ค่ะ ไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยค่ะ :)

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 01:03 PM</TD></TR><TR title="โพส 938811" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>เฮียปอ ตำมะลัง</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ AuanAuan [​IMG]
    ขอเพิ่มอีก สัก 1 นะคะ ขอโทษที่รบกวนบ่อย
    อันนี้เป็นเลขที่บ้านของแฟนค่ะ
    377/176 หาไม่ได้ค่ะ ว่าเคยตอบไปแล้วหรือยัง
    รบกวนด้วยค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    377/176

คนที่อาศัยอยู่นอนเป็นประจำที่บ้านหลังนี้
    มักจะเป็นนักคิดนักฝัน ชอบสร้างวิมานในอากาศ หลงละเมอเพ้อฝัน ในสิ่งที่ผิด ๆ ซึ่งซ่อนเร้นความหลอกลวงไว้เบื้องหลังเป็นคนที่มั่นใจตนเองสูง (ดื้อ) ไม่ชอบย่ำเท้าอยู่กับที่ อยู่ไม่ติดบ้าน ชอบสร้างความแปลกประหลาดใจให้กับสังคม ชอบทำอะไรแปลกแหวกแนว ดูภายนอก เหมือนเป็นคนที่เข้มแข็งแต่ภายในเป็นคนรวนเร หาความแน่นอนไม่ได้ มักจะเป็นคนหูเบา ถ้าลองได้ปักใจเชื่ออะไรแล้วก็จะยึดถืออย่างจริงจัง ใครจะแนะนำสิ่งที่ดีกว่ากลับไม่ฟัง ยิ่งปล่อยตัวปล่อยใจให้ถลำลึกเข้าไปอีก มักตัดสินใจผิด ๆ ทั้ง ๆ ที่รู้ ไม่ชอบให้ใครมาท้าทาย ไม่ชอบเดินตามรอยเท้าใคร มักมีความคิดเห็นขัดแย้งกับบุคคลอื่นอยู่เสมอ ไม่ชอบยุ่งชีวิตส่วนตัวของใครและไม่ชอบให้ใครมายุ่งชีวิตส่วนตัวของตน

เด็กที่อยู่ในบ้านหลังนี้ให้ระวัง พฤติกรรมจากเด็กชายเป็นเด็กหญิง เด็กหญิงเป็นเด็กชาย

ชีวิตคนในบ้านหลังนี้ จะมีความทุกข์ อุปสรรค ความล้มเหลว เกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง ชีวิตมักจะหักกลางคัน มีเรื่องกระทบกระเทือนใจรุนแรง
    ชีวิตสมรสไม่แน่นอน อาจไม่แต่งงานหรือแต่งงานมักจะมีเรื่องรักร้าว ชู้สาว
    ถูกคนรอบข้างหมิ่นประมาท
    ระวังอุบัติเหตุ ทางรถ การถูกคนลอบทำร้าย การผ่าตัด
    การงานก็ถูกแย่งชิง ผู้ใหญ่กดดัน

โรคภัยที่เกิดภายในช่องท้อง นิ่ว โรคไต การอักเสบของลำไส้และกระเพาะ
    สายตัดมักจะมีปัญหา

อ่านแล้วตรงควรรีบแก้ไขครับ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    54/151

คนที่อาศัยอยู่นอนบ้านหลังนี้ประจำ รักอิสระ มีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ทำอะไรซ้ำใคร ใจบุญ สนใจที่จะช่วยคนจน มีอุดมการณ์ รักศิลปะ ไม่ถือว่าเงินคือ พระเจ้า ไม่จำเป็นว่าชีวิตต้องร่ำรวยมากมาย เป็นเศรษฐี แต่ขอให้มีหลักประกันว่ามีเงินทองใช้ไม่เดือดร้อนก็พอใจ มีความผูกพันกับน้ำและทะเล ทำงานที่เกี่ยวกับน้ำจะร่ำรวยได้นะจ๊ะ ลางสังหรณ์ดี ฝันแม่น แก้ปัญหาให้ผู้อื่นได้ดี แต่ถ้าตัวเองมีปัญหามักจะไม่บอกให้ใครได้รับรู้

เมื่ออยู่ไปนาน ๆ ต้องไปแก้ปัญหาที่ก่อให้เกิดศัตรูได้โดยไม่รู้ตัวนะ เดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย ประสพความสำเร็จได้ด้วยความลำบาก อดทน ต่อสู้ และสุดท้ายก็ต้องผิดหวังในสิ่งที่ทำ ปัญหาเรื่องความรักมีทุกรูปแบบ

ระวังโรคผิวหนังทุกรูปแบบ ระบบการย่อยอาหารไม่ดี ปวดข้อ ปวดกระดูก

อยู่ไปก่อนก็ได้นะครับอาจจะไม่เหมือนตามคำทำนาย

การแก้ไข

ให้คนที่อาศัยรักษา ทานมัน ศีลมัย ภาวนามัย ให้ได้สม่ำเสมอ

แล้วเอาแผ่นทองคำเปลวไปปิดที่เลข 1 วันไหนเวลาอะไรก็ได้

ก่อนนอนให้อธิษฐานดังนี้
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดจงส่งพลังอันมงคลนี้ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวร เจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย(จะเอ่ยนามของท่านก็ได้ที่เราต้องการ) เพื่อมาเปลี่ยนบ้านนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"</TD></TR></TBODY></TABLE>

จำไว้ว่าสำคัญที่สุดคือการรักษา ทานศีลภาวนา ให้ได้

54/151 เฮงเฮงเฮง

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    รถ 4656 = 21
    คนที่ใช้ทะเบียนรถคันนี้ประจำคนที่รักอิสระทั้งคำพูดและการกระทำ ไม่ชอบให้ใครมาวางกรอบชีวิต อยากทำอะไรได้ทำอยากอยู่ได้อยู่ อยากไปได้ไป จะมีความสุขมาก เกลียดพวกหน้าไหว้หลังหรอก พูดจาตรง ๆเป็นคนที่มีเสน่ห์ เข้ากับสังคมได้ทุกระดับ ได้รับการยกย่องให้เกียรติมีสองอารมณ์มักอำพรางความรู้สึกที่แท้จริงไม่ให้ใครเห็น

เมื่อใช้ทะเบียนนี้ไปนาน ๆ ชีวิตจะมีเหตุแตกหักกลางคันจะมีเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นแบบปัจจุบันทันด่วนวิถีการดำเนินชีวิตเดี๋ยวดีเดี๋ยวร้าย เช่นปัจจุบันกำลังมีความสำเร็จในหลายๆด้านแต่ไม่นานเท่าไหร่ก็มีเหตุให้ล้มเลิกกลางคัน

และยังบอกถึงการไม่แต่งงานหรือถ้าได้แต่งมักจะมีเหตุให้เกิดปัญหาในเรื่องคู่ครอง(ครองคู่ไม่ราบรื่น)
    สิ่งที่หวังไว้ไม่ได้สิ่งที่ไม่ได้หวังไว้กับได้มา

ระวังโรคผิวหนัง ระบบประสาทใช้งานมากไป ปวดหัว ไมเกรนเดินไม่สะดวกปวดที่สะโพก เป็นต้น

----------------------------------------------------------------------

4/11
    คนที่พักอาศัยอยู่นอนประจำ
    เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจให้คนชอบพอรักใคร่ ไม่ว่าจะเป็นผู้บังคับบัญชา หรือผู้ใต้บังคับบัญชา เป็นคนที่โรแมนติค รักความยุติธรรม ชอบความสงบ ชอบความโอ่อ่า หรูหรา ดูดี เป็นบุคคลที่มีโชคดีเกี่ยวกับการเงิน เรื่องทอง ๆ เงิน ๆ จะสามารถหาได้ง่าย บางครั้งก็สามารถจับจ่ายใช้สอยเหมือนละลายน้ำ บทจะตระหนี่ขี้เหนียวก็ควักยากเหมือนทากาว

เลขโภคทรัพย์ เลขแห่งความสดชื่น โรแมนติค มีเสน่ห์เข้ากับคนได้ทุกระดับ จะมีคนคอยให้การช่วยเหลือสนับสนุน จะได้รับของตอบแทนไม่ว่าจะเป็น สิ่งของและการเงิน จากบุคคลอื่นเสมอเป็นนักพูดชั้นดี มีความดึงดูดใจคน มีมิตรมาก

มักเป็นที่รักนับถือของคนทั่วไป

----------------------------------------------------------------------

49/1

คนที่พักอาศัยอยู่นอนประจำ
    ชอบความตื่นเต้น คิดอะไรได้เร็วและตัดสินใจอะไรได้เร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า จะเป็นคนที่จุกจิก จู้จี้ หากเห็นอะไรไม่ถูกด้อง ก็จะแสดงความคิดและพูดออกมาทันที ต้องระวังไว้ให้มาก ๆ มิตรภาพที่ดีจะเสียได้ เบื่อการจำเจ เป็นคนอัธยาศัยดี กันเองกับทุกคน มีโลกทัศน์กว้างรับฟังความคิดเห็นคนรอบข้างดี คนสู้ชีวิต

ชอบไขว้คว้าหาความก้าวหน้าให้กับชีวิต สติปัญญาดี จำแม่น มีความสุขุม มีความเข้มแข็งอันจะนำไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิคุ้มครอง
    สนใจธรรมะ รักความยุติธรรม มีโอกาสเกี่ยวข้องกับต่างประเทศ

โรคภัยประจำตัวน้อย หรือไม่มีโรคร้ายรุนแรงเหมือนเลขอื่น

ตรงบ้างไหมครับ

7. artittaya99

artittaya99 Active Member

ทะเบียน 9309 เป็นอย่างไรบ้างคะ รบกวนดูให้ด้วยนะคะ

8. เฮียปอ ตำมะลัง

2

9+3+0+9=39
    คนที่ขับรถทะเบียนนี้เป็นประจำ รักอิสระ ไม่ว่าจะเป็นคำพูดหรือการกระทำ ไม่ชอบให้ใครมาวางกรอบชีวิต ไม่ชอบให้ใครมาห้ามปราม ไม่ชอบให้ใครมาคอยสอบถาม อยากอยู่ได้อยู่อยากไปได้ไป ใครมาขวางมักจะเป็นทุกข์ขึ้นมาทุกครั้ง ไวต่อการโกหก เกลียดพวกปากปราศัยน้ำใจเชือดคอ รักความยุติธรรม มองโลกในแง่ดี ศรัทธาสิ่งใดแล้วไม่เคยเปลี่ยนแปลงและถ้าไม่เชื่ออะไรแล้วก็จะไม่ยอมเชื่ออีก ยากที่จะเปลี่ยนต้องหาเหตุผลและบุคคลมาอ้างอิงอย่างมาก

มักจะพบกับความยุ่งยากในชีวิตบ่อย ๆ และมีเรื่องที่สะเทือนใจรุนแรง กดดัน อาจจะขาดสติเมื่อถึงขีดสุด ระวังมือที่สามมาก้าวก่ายในชีวิตทำให้เกิดความวุ่นวายในครอบครัวได้

เกิดความไม่แน่นอนเสมอในชีวิต ที่หวังเอาไว้มักพังทะลาย ที่ไม่คาดหวังกลับมารุ่งเรืองแต่ไม่นานนักก็กลับมาล้มเหลวอีก อุปสรรคในหลาย ๆ ด้าน

การเจ็บป่วยที่เกิดจากโรคระบบประสาทที่ใช้งานหนักเกินไป ปวดขัดสะโพก และโรคผิวหนังทุกรูปแบบ

ตรงบ้างไหมครับ

9. เพชรกุญชร

ตรงมากเลยค่ะ รถคันนี้ใช้อยู่ประจำ มีวิธีแก้ไขให้ดีขึ้นมั้ยค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ
    ฝากอีกคันหนึ่งเป็นรถของพี่ชาย ทะเบียน 1401
    ขอบคุณค่ะ

10. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    รถ 4656
    แก้ไขโดย ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 6

โดยให้หาวันดีปิด ดูจากกระทู้ไดอารีโหร ที่ผมตั้งขึ้นหรือจากข้อความที่อยู่ในกระทู้นี้ก็มี

หลังจากติดให้หมั่นทำกุศล รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิได้จะดีมาก ๆ

หลังจากทำกุศลให้อธิษฐานดังนี้

อ้างอิง:

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลมาเปลี่ยนทะเบียนรถนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้ง 4656
    -----------------------------------------------------------------------

1401=51
    คนที่รถทะเบียนนี้ประจำ
    เป็นคนที่มีเสน่ห์ ดึงดูดใจให้คนชอบพอรักใคร่ ไม่ว่าจะเป็นผู้บังคับบัญชา หรือผู้ใต้บังคับบัญชา เป็นคนที่โรแมนติค รักความยุติธรรม ชอบความสงบ ชอบความโอ่อ่า หรูหรา ดูดี เป็นบุคคลที่มีโชคดีเกี่ยวกับการเงิน เรื่องทอง ๆ เงิน ๆ จะสามารถหาได้ง่าย บางครั้งก็สามารถจับจ่ายใช้สอยเหมือนละลายน้ำ บทจะตระหนี่ขี้เหนียวก็ควักยากเหมือนทากาว

เลขโภคทรัพย์ เลขแห่งความสดชื่น โรแมนติค มีเสน่ห์เข้ากับคนได้ทุกระดับ จะมีคนคอยให้การช่วยเหลือสนับสนุน จะได้รับของตอบแทนไม่ว่าจะเป็น สิ่งของและการเงิน จากบุคคลอื่นเสมอเป็นนักพูดชั้นดี มีความดึงดูดใจคน มีมิตรมาก

มักเป็นที่รักนับถือของคนทั่วไป

แต่เลข 0 คือปัญหา ? ถ้าไม่ดีตามคำทำนาย

แก้ไขโดย ให้พี่ชายคุณเพชรกุญชร เอาแผ่นทองคำมาติดที่เลข 0

หลังจากนั้นก็ทำตามขั้นเดียวกับรถของคุณเพชรกุญชรครับ

11. PRANEE

PRANEE เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ
    รถยนต์ 1753
    รถมอเตอร์ไซค์ 124
    บ้านเลขที่ 423/151
    ขอบพระคุณมาก ๆ ค่ะ (ถ้าไม่ดีขอวิธีแก้ไขด้วยนะคะ)

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    1+7+5+3 = 16
    1+2+4 = 7
    4+2+3+1+5+1 = 16

คนที่อาศัยอยู่นอนนี้และขับขี่รถนี้ประจำ เป็นคนรักอิสระและมีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ชอบตามแบบใคร ชอบและสนใจศึกษาความเป็นอยู่ของคนยากจน ใจบุญ มีความกังวลเกี่ยวกับอนาคตมาก แต่ไม่ได้ถือเงินคือพระเจ้า ไม่จำเป็นต้องรวยมากมาย ขอเพียงมีเงินพอเป็นหลักประกันของชีวิตก็พอแล้ว เป็นคนที่มีความผูกพันธ์กับน้ำและทะเลเป็นพิเศษ ทำธุรกิจเกี่ยวเกี่ยวกับน้ำหรือทะเลอาจทำให้ร่ำรวยได้

ลางสังหรณ์ดี มีความสามารถในการแก้ปัญหาให้กับผู้อื่น แต่ปํญหาของตัวเองมักเก็บเอาไว้ในใจ และการแก้ปัญหาของคุณมักจะก่อให้เกิดศัตรูโดยไม่ได้ตั้งใจ

รถและบ้านหลังนี้ หากมีความสำเร็จมาให้คนในบ้านหรือคนที่ขับขี่ก็มักจะพบจุดจบที่คาดไม่ถึงจะทำอะไรมักจะมีคู่แข่ง และจะมีปัญหาในความรักทุกรูปแบบ
    ต้องอยู่กับการแก้ปัญหา มีเรื่องให้เหนื่อยกายและใจ

โรคภัย ให้ระวังโรคผิวหนังทุกรูปแบบ มีอาการผิดปกติกี่ยวกับเหงื่อและสิว ผดผื่น และระบบการย่อยอาหาร
    ระวังเรื่องสมอง อาจจะได้รับความกระทบกระเทือนจากอุบัติเหตุ การพลัดตกหกล้ม อัมพฤกษ์ อัมพาต

ตรงแล้วค่อยมาแก้ครับ

13. artittaya99

artittaya99 Active Member

ตรงนะคะ 90% ขอบคุณค่ะ ที่ดูให้นะคะ

14. AuanAuan

อืมม ตรงค่ะ ส่วนใหญ่ตรงเลยทีเดียว
    น่ากลัวจังค่ะ ทำไงดีค่ะ แนะนำด้วยค่ะ
    รบกวนอีกนิดนะคะ

15. เพชรกุญชร

ขอคุณเฮียปอมากค่ะ แต่รบกวนอีกนิดนะคะ สงสัยว่าการติดแผ่นทองคำทับตัวเลขที่เฮียปอบอกมา ต้องปิดทับให้สนิทเลยมั๊ย ถ้าจะปิดทับแค่บางจุดได้มั๊ยเพราะว่าแผ่นทองคำจะเล็กกว่าตัวเลขมาก แล้วถ้าปิดแล้วเวลานำรถไปล้างแผ่นทองคำหลุดไปจะเป็นอะไรมั๊ย
    จะรอคำตอบค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ติดแบบไหนอย่างไรก็ได้ครับ ให้แค่เห็นว่าตัวเลขนั้นมีการติดแผ่นทองคำเปลวครับ

ที่ผมติดผมจะใช้แลคเกอร์สเปรย์ฉีดไปที่ตัวเลขครับ จะไม่หลุดง่ายเมื่อโดนน้ำ

ถ้าหลุดก็ติดใหม่ครับ:d

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    การแก้ไข

ให้คนที่อยู่อาศัยอย่างน้อยหนึ่งคนรักษา ทานมัน ศีลมัย ภาวนามัย ให้ได้สม่ำเสมอ

แล้วเอาแผ่นทองคำเปลวไปปิดที่เลข 7 วันไหนเวลาอะไรก็ได้

ก่อนนอนให้อธิษฐานดังนี้
    อ้างอิง:

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดจงส่งพลังอันมงคลนี้ให้แก่ เจ้ากรรมนายเวร เจ้าที่เจ้าทาง ผีบ้านผีเรือน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย(จะเอ่ยนามของท่านก็ได้ที่เราต้องการ) เพื่อมาเปลี่ยนบ้านนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"</TD></TR></TBODY></TABLE>

จำไว้ว่าสำคัญที่สุดคือการรักษา ทานศีลภาวนา ให้ได้

377/176
    ขอให้โชคดีครับ

18. AuanAuan

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

19. เพชรกุญชร

ขอรบกวนคุณเฮียปอ อีกสักครั้งนะคะ พอดีว่าจะซื้อบ้าน รบกวนช่วยดูเลขที่บ้านให้หน่อยค่ะ

เลขที่ 5/11 (ของตนเอง)
    เลขที่ 5/46 (ของพี่ชาย)

ขอบคุณค่ะ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    5+4+6=51

5+1+1 = 52

คนที่อาศัยอยู่นอนเป็นประจำ
    เป็นคนรักอิสระและมีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ชอบตามแบบใคร ชอบและสนใจศึกษาความเป็นอยู่ของคนยากจน ใจบุญ มีความกังวลเกี่ยวกับอนาคตมาก แต่ไม่ได้ถือเงินคือพระเจ้า ไม่จำเป็นต้องรวยมากมาย ขอเพียงมีเงินพอเป็นหลักประกันของชีวิตก็พอแล้ว เป็นคนที่มีความผูกพันธ์กับน้ำและทะเลเป็นพิเศษ ทำธุรกิจเกี่ยวเกี่ยวกับน้ำหรือทะเลอาจทำให้ร่ำรวยได้
    ลางสังหรณ์ดี มีความสามารถในการแก้ปัญหาให้กับผู้อื่น แต่ปํญหาของตัวเองมักเก็บเอาไว้ในใจ และการแก้ปัญหาของคุณมักจะก่อให้เกิดศัตรูโดยไม่ได้ตั้งใจ

หากมีความสำเร็จก็มักจะพบจุดจบที่คาดไม่ถึงจะทำอะไรมักจะมีคู่แข่ง และจะมีปัญหาในความรักทุกรูปแบบ

โรคภัย ให้ระวังโรคผิวหนังทุกรูปแบบ มีอาการผิดปกติกี่ยวกับเหงื่อและสิว ผดผื่น และระบบการย่อยอาหาร

หมายเหตุ
    เลข 5/11 ถ้าคุณเพชรกุญชรเป็นคนดีมีศีล ๕ ทำทานบ่อย อย่ากลัวอย่ากังวลครับ ความหมายร้าย ๆ จะแก้ไขได้

ขอแนะนำว่า ให้เอาแผ่นทองคำเปลวติดที่เลขหนึ่ง โดยให้หาวันที่ดีดีติดก็จะแก้ไขได้ครับ

สำคัญอยู่ที่ว่า ทำทานมัยบ่อย รักษาศีล ๕ บ้างอย่าให้ขาด(ขาดก็ต่อศีล) จะดีเอง

5/11

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้