ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 10:30 AM</TD></TR><TR title="โพส 891526" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>kantatat</TD><TD class=alt2>เรียนเฮียปอ
    ทะเบียนรถ 8044 1173 6204
    ตรงครับ ควรจะแก้ไขอย่างไรครับ
    ขอบพระคุณครับ</TD></TR><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 01:05 AM</TD></TR></TBODY></TABLE>

8044

แก้ไขโดย ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 8 จะขนาดใดสีใดก็ได้ตามใจมาติดที่ป้ายทะเบียนรถ และเอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 0
    โดยให้ติดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร ที่ผมตั้งขึ้น
    หลังจากให้หมั่นทำบุญสร้างกุศล บ่อย ๆ
    หลังจากทำบุญ ให้อธิษฐาน

ทำบุญครั้งใด ให้อธิษฐานทุกครั้ง 88044
    -----------------------------------------------------------

1173

แก้ไขโดย ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 3 จะขนาดใดสีใดก็ได้ตามใจมาติดที่ป้ายทะเบียนรถ
    โดยให้ติดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร ที่ผมตั้งขึ้น
    หลังจากให้หมั่นทำบุญสร้างกุศล บ่อย ๆ

ทำบุญครั้งใด ให้อธิษฐานทุกครั้ง 31173

--------------------------------------------------------------

6204

แก้ไขโดย ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 3 จะขนาดใดสีใดก็ได้ตามใจมาติดที่ป้ายทะเบียนรถ และเอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 0

ทำบุญครั้งใด ให้อธิษฐานทุกครั้ง 36204
    ขอความสวัสดีจงมีแด่คุณ kantatat [​IMG]

2. ปมณฑ์

ปมณฑ์ บุคคลทั่วไป

เฮียปอ ทำนายทะเบียนรถให้บ้างค่ะ 4109

ทะเบียนบ้าน 50/470 ค่ะ ยังไงรบกวนเฮียปอหน่อยน่ะค่ะ บางทีให้คนอื่นบอกบ้างก็จะดี แต่บอกได้เลยค่ะ ทั้งรถ ทั้งบ้าน ให้โชคตลอดค่ะ ทะเบียนรถคันนี้เปลี่ยนมา 3 ครั้งแล้วค่ะ

ครั้งแรก 7564

ครั้งที่ 2 5415

และสุดท้าย เป็น 4109 ก่อนหน้านี้เป็น Taxi พอ ผ่อนหมด ก็เปลี่ยน และ พอหมดเป็น Taxi ก็มาเป็นรถธรรมดาค่ะ รบกวนดูให้หน่อยน่ะค่ะ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ยินดีครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 04:50 PM</TD></TR><TR title="โพส 891830" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ปมณฑ์</TD><TD class=alt2>เฮียปอ ทำนายทะเบียนรถให้บ้างค่ะ 4109

ทะเบียนบ้าน 50/470 ค่ะ ยังไงรบกวนเฮียปอหน่อยน่ะค่ะ บางทีให้คนอื่นบอกบ้างก็จะดี แต่บอกได้เลยค่ะ ทั้งรถ ทั้งบ้าน ให้โชคตลอดค่ะ ทะเบียนรถคันนี้เปลี่ยนมา 3 ครั้งแล้วค่ะ

ครั้งแรก 7564

ครั้งที่ 2 5415

และสุดท้าย เป็น 4109 ก่อนหน้านี้เป็น Taxi พอ ผ่อนหมด ก็เปลี่ยน และ พอหมดเป็น Taxi ก็มาเป็นรถธรรมดาค่ะ รบกวนดูให้หน่อยน่ะค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    4+1+0+9 = 14

คนที่ขับรถทะเบียนนี้ประจำ ชอบความตื่นเต้น คิดอะไรได้เร็วและตัดสินใจอะไรได้เร็ว เก่งในการแก้ปัญหาเฉพาะหน้า จะเป็นคนที่จุกจิก จู้จี้ หากเห็นอะไรไม่ถูกด้อง ก็จะแสดงความคิดและพูดออกมาทันที ต้องระวังไว้ให้มาก ๆ มิตรภาพที่ดีจะเสียได้ เบื่อการจำเจ เป็นคนอัธยาศัยดี กันเองกับทุกคน มีโลกทัศน์กว้างรับฟังความคิดเห็นคนรอบข้างดี คนสู้ชีวิต

ชอบไขว้คว้าหาความก้าวหน้าให้กับชีวิต สติปัญญาดี จำแม่น มีความสุขุม มีความเข้มแข็งอันจะนำไปสู่ความสำเร็จที่ยิ่งใหญ่ และยังมีสิ่งศักดิ์สิทธิคุ้มครอง
    สนใจธรรมะ รักความยุติธรรม มีโอกาสเกี่ยวข้องกับต่างประเทศ
    โรคภัยประจำตัวน้อย หรือไม่มีโรคร้ายรุนแรงเหมือนเลขอื่น

แต่ผมจะแนะสักนิด เลข 0 ให้หาแผ่นทองคำเปลวมาปะเอาไว้เพื่อไม่ให้ "สูญ"
    --------------------------------------------------------------
    บ้านเลขที่ 50/470

5+0+4+7+0 = 16

บ้านจะมีพลังมากกว่ารถเมื่อเราใช้งานเขาเป็นประจำ

คนที่อาศัยอยู่นอนนี้ประจำ เป็นคนรักอิสระและมีความคิดเป็นของตนเอง ไม่ชอบตามแบบใคร ชอบและสนใจศึกษาความเป็นอยู่ของคนยากจน ใจบุญ มีความกังวลเกี่ยวกับอนาคตมาก แต่ไม่ได้ถือเงินคือพระเจ้า ไม่จำเป็นต้องรวยมากมาย ขอเพียงมีเงินพอเป็นหลักประกันของชีวิตก็พอแล้ว เป็นคนที่มีความผูกพันธ์กับน้ำและทะเลเป็นพิเศษ ทำธุรกิจเกี่ยวเกี่ยวกับน้ำหรือทะเลอาจทำให้ร่ำรวยได้

ลางสังหรณ์ดี มีความสามารถในการแก้ปัญหาให้กับผู้อื่น แต่ปํญหาของตัวเองมักเก็บเอาไว้ในใจ และการแก้ปัญหาของคุณมักจะก่อให้เกิดศัตรูโดยไม่ได้ตั้งใจ

บ้านหลังนี้ หากมีความสำเร็จมาให้คนในบ้านก็มักจะพบจุดจบที่คาดไม่ถึงจะทำอะไรมักจะมีคู่แข่ง และจะมีปัญหาในความรักทุกรูปแบบ

โรคภัย ให้ระวังโรคผิวหนังทุกรูปแบบ มีอาการผิดปกติกี่ยวกับเหงื่อและสิว ผดผื่น และระบบการย่อยอาหาร

จำไว้ว่าถ้าอาศัยอยู่นอนทุก ๆ วันจะผลกับวิถีชีวิตเรา

ตรงไหม ถ้าตรงแก้ไขไหม

4. ปมณฑ์

ขอขอบคุณเฮียปอ ที่ให้ความรู้มากขึ้นค่ะ ก็ตรงน่ะค่ะ ไม่ได้ถือเงินเป็นพระเจ้าจริงๆค่ะ แต่กำลังงงๆค่ะว่า ที่ บอกว่า จำไว้ว่า ถ้าอาศัยอยู่นอนทุกๆวัน จะผลกับชีวิตเรา อันนี้รบกวนอธิบายนิดได้หรือปล่าวค่ะ และที่ถามว่า ตรงไหม ถ้าตรงแก้ไขไหม ดิฉันน่ะ ยินดี แก้ไขอยู่แล้วค่ะ และยินดีรับฟังในความรู้ของท่านอื่นๆ เช่นกันค่ะ ตอนนี้ก็มีคนบอกว่า ที่บ้านน่ะ ท่านอยากให้ตั้งศาล ค่ะ เพราะ บอกเขาว่า เหมือนมีคนเดินในบ้าน ตลอด ซึ่งลูกๆ ที่บ้าน เขาก็บอกว่า เหมือนมีคนเดิน ในขณะที่ บางครั้งก็ไม่มีใครค่ะ ( เป็นความเชื่อส่วนบุคคลค่ะ ) และที่บ้านควรแก้ไขอย่างไรค่ะ ติดทองที่เลข 0 เหมือนกันหรือปล่าวค่ะ

และ ขออนุโมทนา ในคำตอบของเฮียปอน่ะค่ะ

5. ปมณฑ์

อ้อ อีกอย่างหนึ่ง ตอนนี้เรื่องความรัก คงตัดไปได้เลยค่ะ ชีวิตที่เป็นอย่างทุกวันนี้ แค่มีเพื่อนที่ดี กัลยา ณ มิตรที่ดี และ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ คุ้มครอง ก็ถือว่า เป็น สิ่งทีดีในชีวิตแล้วค่ะ และแค่มีชีวิตที่ผ่านไป วันๆได้นี่ก็ดีแล้วค่ะ ขอแค่ทำและอยู่กับวันนี้ให้ดีที่สุด เท่านั้นพอค่ะ เฮียปอ มีอะไรแนะนำอีก ก็รบกวนช่วยบอกด้วยน่ะค่ะ ขอขอบคุณอีกครั้ง ด้วยความจริงใจค่ะ

ขออนุโมทนา ที่แบ่งปัน ความรู้ให้ค่ะ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2

อิทธิพลของเลข(ผลรวม) 16 จะมีส่วนกับชีวิตคุณปมณฑ์ ครับ

ผมคงพิมพ์ตกคำว่า "มี"

การแก้ไขเลขที่บ้าน ใช้หลักของ ทานมัย ศีลมัย ภาวนามัย และก็อธิษฐานจิตขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายมาช่วย และ เราต้องแปลงเลขใหม่

อย่างบ้านคุณปมณฑ์ 50/470

- ขั้นแรก หาเลข 8 มาติดที่ป้ายทะเบียนบ้าน จะเป็นวัสดุอย่างไรก็ได้ไม่จำเป็นต้องเป็นสติ๊กเกอร์ โดยที่ไม่ต้องเอาแผ่นทองคำเปลวมาติดที่เลข 0 ครับ และการที่ติดเลข 8 นั้นคุณปมณฑ์ก็หาฤกษ์งามยามดีติดแล้วกันนะครับ

50/4708

- ขั้นต่อไป ก็อยู่ที่ตัวคุณปมณฑ์ แล้วว่าจะหมั่นสร้างกุศลได้ดีได้บ่อยไหม
    ทำทาน(ทานมัย)ให้บ่อย , รักษาศีล ๕ ให้ดีอย่าให้ศีลขาด แต่ถ้าศีลขาดก็ต่อศีล(วิรัติศีล)ก่อนนอนทุกวัน , และภาวนามัย นั่งสมาธิให้บ่อย ๆ

- ก่อนนอนให้อธิษฐานขอพลังจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายให้มาช่วยแปลงบ้านหลังนี้ให้เป็นบ้านเลขที่ใหม่ โดยคำอธิษฐานว่ามาผมหรือจะนึกบอกกล่าวเองก็ได้

วิธีแก้ไขก็ประมาณนี้แหละครับ

ถ้าทำได้ตามนี้ความสุขทางโลกและทางธรรมจะมาสู่ท่านที่อยู่อาศัยครับ

7. ปมณฑ์

ขอขอบคุณเฮียปออีกครั้งค่ะ ปกติ เป็นคนที่ปฎิบัติ พวกนี้อยู่แล้วค่ะ และสังเกตุ ตัวเองเลยว่า ถ้า ใส่บาตรได้ทุกวันเนี่ย มีอะไรแปลกๆ อยู่เรื่อย แต่ถ้าหยุดใส่เมื่อไหร่ เหมือนเขาหยุด ตามเราไปด้วย เป็นคนที่จุดธูป ไหว้พระ เจ้าที่ ทุกวัน ขอพรสิ่งศักดิ์สิทธิ์บ่อยๆ จนท่านจะเบื่อแล้วค่ะ ดิฉันน่ะ สร้างกุศล จนเพื่อนแซว แล้วค่ะ ว่ารักคนอื่น ห่วงคนอื่น มากไป จนลืมมองตัวเองค่ะ ปลงสุดๆค่ะ ไม่อยากได้อะไรแล้วค่ะ ขอแค่มีความสุข ในขณะที่ยังมีความสุข
    ปลงจนลืมความทุกข์ และพยายาม ขอพร กับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ว่า บุญกุศล ที่ลูกทำไปแล้วนั้น ลูกขอให้ส่งผลในชาตินี้ ลูกน่ะ ให้หมดแล้ว แม้แต่ชีวิต ถ้าให้ได้ก็จะให้จริงๆค่ะ ว่างเปล่า มากไปหรือปล่าวก็ไม่รู้ค่ะ

แต่ก็ขอขอบคุณ เฮียปอ ที่ให้คำแนะนำดีๆค่ะ ดิฉันก็ขอพรให้เฮียปอ ได้ประสบแต่ความสุข เช่นกันน่ะค่ะ ยังไงเสีย ดิฉันเชื่อว่า เราก็เดินในแนวทางเดียวกันค่ะ พูดภาษาเดียวกัน แค่ใจที่ได้ " ให้ด้วยใจบริสุทธิ์ " บุญอันนี้ก็อิ่มเอมในหัวใจแล้วค่ะ

ขออนุโมทนา อีกครั้ง ด้วยความจริงใจค่ะ

8. tanakan2

tanakan2 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    **ขอโมทนาในทานค่ะ **
    ทะเบียน มอเตอร์ไซด์ 699 สีแดง เป็น??บ้างคะ

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    6+9+9 =24

คนที่ใช้รถทะเบียนนี้ประจำ เป็นคนมีเสน่ห์ ดูดี (คนสวยมั้ง) สุภาพ ดึงดูดใจคนให้รักเอ็นดู รักความยุติธรรม ชอบความสงบ หรูหรา เป็นคนที่มีโชคดีเกี่ยวกับการเงิน หาเงินจากความสามารถได้โดยง่าย มักจะมีพรสวรรค์ทางด้านดนตรี ศิลปะและการละคร เป็นนักพูดชั้นดี มีพลังในการดึงดูดเฉพาะตัว เข้ากับคนได้ทุกระดับ จะได้รับของตอบแทนไม่ว่าจะเป็น สิ่งของและการเงินจากบุคคลอื่นอยู่เสมอ
    ทะเบียนรถนี้ เป็นหมายเลขที่โชคดีมาก สามารถนำความผาสุกมาสู่คนที่ขับประจำ

แต่ถ้าเป็นคนที่เกิดวันจันทร์ขี่ประจำ ไม่เหมาะเพราะสีแดงเป็นสีไม่ถูกโฉลก

10. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    สวัสดีปีใหม่เฮียปอ ขอให้แข็ง ยาว ใหญ่ นะเฮีย

ขอให้สุขภาพแข็งแรง
    ขอให้อายุยืนยาว
    ขอให้กิจการและตำแหน่งใหญ่โต

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2

แข็ง(good)ยาว (good)ใหญ่ (good) เช่นกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2008
  12. nupong

nupong เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน เฮียปอ
    ทะเบียนรถ 1112
    ควรจะแก้ไขอย่างไรครับ
    ขอขอบพระคุณครับ
    <!-- / message -->

13. ahantharik

ahantharik เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    บ้านผม 33/75 ครับ ช่วยดูให้หน่อยทีครับ

14. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    1+1+1+2=23

คนที่ใช้รถคันนี้ประจำ เป็นคนที่ชอบตื่นเต้น คิดและตัดสินใจรวดเร็ว มีความคิดมากมายหลากหลาย แต่มักเป็นคนจู้จี้ หากพบเห็นอะไรที่ไม่ถูกต้อง ก็จะแสดงความคิดเห็นและพูดออกมาทันที พฤติกรรมแบบนี้ต้องระวังมิตรภาพที่ดี ๆ ก็จะเสียไปได้จากการที่เป็นคนช่างวิพากษ์วิจารณ์ เบื่อการจำเจ คบคนง่ายกันเองมีโลกทัศน์กว้าง รับฟังความคิดเห็นคนอื่น
    เป็นเลขที่ดีด้านความรัก มีเสน่ห์ มักจะมีเมียหลายคนทั้งเปิดเผยและไม่เปิดเผย
    ถ้าหลงใฝ่ต่ำเรื่องโลกีย์ จะทำให้ชีวิตพบกับหายนะได้ แต่ถ้า
    หันไปทางที่ถูกที่ควร ก็จะทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จได้ จะได้รับความเกื้อหนุนจากผู้มีอำนาจเหนือกว่า จะสมใจเรื่องการศึกษาหาความรู้ มักจะต้องติดต่อต่างประเทศ

ตรงบ้างไหม

<!-- / message --><!-- attachments -->

15. pent

pent Active Member

22 พฤศจิกายน 2007
    รบกวนเฮียปอดูให้หน่อยนะคะ
    อยู่บ้านเลขที่ 70/113
    ทะเบียนรถมอเตอร์ไซด์ 264 สีเทา+แดง เกิดวันพฤหัส
    ขอบคุณมากค่ะ

16. ยี่สิบเอ็ดมิถุนา

ยี่สิบเอ็ดมิถุนา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตเรียนถามด้วยครับเพราะเป็นห่วงแม่มากครับ
    ถ้าหากว่าแม่ของผมเกิดวันจันทร์ ใช้รถยนต์สีเหลือง เลข909
    และบางทีก็ขับมอเตอร์ไซต์สีดำ เลข 564 ครับ
    จะมีคำทำนายว่าอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ
    แล้วจะมาเฝ้ารออ่านคำทำนายนะครับ

17. ยี่สิบเอ็ดมิถุนา

ยี่สิบเอ็ดมิถุนา เป็นที่รู้จักกันดี

อ้อแล้วเลขที่บ้านของแม่ก็ 29 ครับ

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    บ้านเลขที่ 7+0+1+1+3 = 12

ร ถ 2+6+4 = 12

คนที่ใช้ทะเบียนรถคันนี้ และ อาศัยอยู่นอนเป็นประจำ จะเป็นคนที่อิสระไม่ว่าจะเป็นการพูดจา หรือการกระทำ ไม่ชอบให้ใครมากำหนดกรอบชีวิต อยากอยู่ได้อยู่ อยากไปได้ไป จะมีความสุขมาก ถ้าถูกขัดขวาง จะเป็นทุกข์ทันที เชื่อในความคิดเห็นของตนเองมากกว่าความคิดเห็นของคนอื่น ถ้าจะให้เชื่อต้องหาเหตุผลมาอ้างอิงอย่างมาก
    รักความยุติธรรม พูดตรง มองโลกในแง่ดี

อิทธิพลของเลข 12 จะเป็นคนที่ซ่อนบุคคลิก ภายนอกดูนุ่มนวลสามารถเข้ากับใครก็ได้ แต่ข้างในจะเป็นคนแข็ง

ชีวิตสมรสไม่แน่นอน ไม่แต่งงานหรือแต่งงานไม่น้อยกว่า 1 ครั้ง
    ในชีวิตที่หวังมักไม่ได้ แต่ที่ไม่หวังกับได้

ระวังโรคผิวหนังทุกรูปแบบ อาการป่วยจากระบบประสาทถูกทำงานหนักมากเกินไป อาการปวดที่สะโพก

ตรงแล้วมาแก้ไขกัน

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 05:50 PM</TD></TR><TR title="โพส 904185" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>ยี่สิบเอ็ดมิถุนา</TD><TD class=alt2>ขออนุญาตเรียนถามด้วยครับเพราะเป็นห่วงแม่มากครับ
    ถ้าหากว่าแม่ของผมเกิดวันจันทร์ ใช้รถยนต์สีเหลือง เลข909
    และบางทีก็ขับมอเตอร์ไซต์สีดำ เลข 564 ครับ
    จะมีคำทำนายว่าอย่างไรบ้างครับ
    ขอบคุณไว้ล่วงหน้าด้วยครับ
    แล้วจะมาเฝ้ารออ่านคำทำนายนะครับ</TD></TR></TBODY></TABLE>

9+0+9 = 18

คนที่ใช้ทะเบียนนี้ประจำ บ่งบอกว่าคุณนั้นมีสัญชาตญาณของการให้ ปิดทองหลังพระ ปากและใจเหมือนกัน ตรงไปตรงมา มีความตั้งใจจริง มุทะลุบ่อย หุนหันบ่อย โกรธง่ายหายเร็ว จริงใจกับทุกคนที่คบค้ารู้จักและมักคาดหวังว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนตน แต่...ตรงกันข้าม มักได้รับการตอบแทนที่เจ็บปวด

ทะเบียนนี้เมื่อใช้บ่อย และ นานวัน จะทำให้มีชีวิตที่รุ่งโรจน์และตกต่ำได้ ความไม่แน่นอนในหลาย ๆด้าน การโยกย้าย ไม่ติดที่ขึ้นล่อง เหมาะกับงานที่เดินทาง
    ระวังการทะเลาะวิวาท การได้รับอันตรายจากหลาย ๆสิ่ง ภัยหลายด้าน

โรคประจำตัว ที่เกิดกับผิวหนัง
    --------------------------------------------------------------------

5+6+4 = 15

คนที่ใช้รถคนนี้ประจำ จะมีคนรักใคร่ ไม่ว่าเจ้านาย ลูกน้อง จะเป็นคนที่สุภาพ ยุติธรรม รักสงบ ชอบโอ่อ่า หรูหรา ดูดี จะมีโชคดีในเรื่องเงิน ๆทอง ๆ มีความสามารถที่สังคมนิยม ชมชอบ เป็นเลขที่ดีมาก เข้ากับคนทุกระดับชั้นได้ดี
    ไม่มีทางสายกลางในการใช้เงิน เดี๋ยวใช้ฟุ่มเฟือย เดี๋ยวขี้เหนียว

ระวังโรคที่เกิดจาก มดลูก โรคในช่องท้องใกล้มดลูก

ก็ลองสังเกตุดูว่าใช้คันไหนมากกว่ากัน
    ---------------------------------------------------------

บ้านเลขที่ 2+9 =11

คนที่อาศัยอยู่นอนบ้านหลังนี้ประจำ เป็นคนที่สุภาพโดยธรรมชาติ ชั่งคิด ชั่งฝัน แต่ส่วนใหญ่จะคิดอยู่ในสมอง ไม่ค่อยจะได้ลงมือทำอะไรที่จริงจัง ค่อนข้างอ่อนไหว โรแมนติค เก็บความลับของตนเองได้ดีมาก แต่กลับล้วงความลับของคนอื่นได้เก่ง มักเป็นคนอ่อนนอกแข็งใน การแสดงออกภายนอกดูนุ่มนวล ซ่อนบุคลิกได้ดี ยากที่จะอ่านใจ มักจะหลงตัวเอง ทำสิ่งใดต้องถือตนเองเป็นหลัก เอาพวกเอาพ้องและดื้อร้น ถ้าปักใจอะไรแล้วยากที่ใครจะมาเปลี่ยนใจได้ง่าย ๆ แต่บางครั้งก็อ่อนไหวได้ง่าย ๆ จึงมักถูกพวกมากลากไป เป็นคนขี้กลัว ลังเล และชอบคิดการใหญ่

บ้านหลังนี้เมื่ออยู่ไปนาน ๆ เป็นประจำ จะเป็นคนเพ้อฝัน ชอบการเปลี่ยนแปลง ไม่ชอบอยู่นิ่ง ไม่ไว้ใจผู้อื่น มีความทะเยอทะยานสูง ชอบไขว้คว้าแต่สิ่งที่สูงสุดเอื้อม ทำอะไรใหญ่เกินตัว ต้องใหญ่ไว้ก่อนจะถูกใจ เล็ก ๆ ไม่คิด แต่ก็ไม่ค่อยประสพความสำเร็จ เพราะมัวแต่ลังเล ไม่ลงมือจริงจัง จึงทำให้โอกาสดี ๆเสียไปอย่างน่าเสียดาย

ถ้าจะให้ประสพผลสำเร็จ ต้องหาผู้ที่อยู่ใต้บังคับบัญชาที่มีความรู้ความสามารถมาร่วมงาน อย่าได้คิดแล้วทำคนเดียว

ผู้หญิงที่อยู่บ้านหลังนี้ประจำ เรื่องความรักไม่ค่อยดีอาจเกิดปัญหาได้ทุกรูปแบบ

สุขภาพ ระบบขับถ่าย ระบบย่อยอาหาร ไม่ปกติ การอักเสบในช่องท้องและอวัยวะภายใน โรคริดสีดวงทวาร เป็นต้น

ตรงแล้วมาแก้ไขกัน

20. ยี่สิบเอ็ดมิถุนา

คำทำนายบ้านเลขที่มีตรงมากก็เรื่องสุขภาพเลยครับมามี๊ผมก็เป็น
    ระบบขับถ่าย ระบบย่อยอาหาร ไม่ปกติ เป็นโรคกระเพราะอาหาร โรคความดันโลหิตต่ำ
    แต่ตรงนี้ดูจะไม่ค่อยตรงครับฮี่ๆๆที่ทำนายว่า
    มีความทะเยอทะยานสูง ชอบไขว้คว้าแต่สิ่งที่สูงสุดเอื้อม ทำอะไรใหญ่เกินตัว ต้องใหญ่ไว้ก่อนจะถูกใจ เล็ก ๆ ไม่คิด แต่ก็ไม่ค่อยประสพความสำเร็จ เพราะมัวแต่ลังเล ไม่ลงมือจริงจัง จึงทำให้โอกาสดี ๆเสียไปอย่างน่าเสียดาย
    เพราะมามี๊ผมเป็นคนที่ชอบเก็บตัวไม่ชอบยุ่งกับคนไม่ชอบเที่ยว
    ม่ชอบทำอะไรที่ต้องดิ้นรนหรือใช้เงินมากๆไปแลกแม่ผมไม่เอาเลย
    ยังชวนผมกับน้องไปอยู่ในป่าแย่งข้าวลิงกินกันเลยครับฮ่าๆๆๆ

ทะเบียนรถนี่โดนเข้าไปเต็มๆเลยครับ แต่คงโชคดี
    ที่มามี๊จะขับรถยนต์ตอนรับส่งผมกับน้องชายหรือพาไปเที่ยวกันสามคนแม่ลูก เพราะคำทำนายเลขรถยนต์ไม่ค่อยดีอ่านแล้วอาการน่าเป็นห่วงฮี่ๆๆ
    แต่สรุปว่ามามี๊เขาไปไหนมาไหนคนเดียวบ่อยๆจะใช้จักรยานยนต์มากกว่าครับ

แต่ในสามจังหวัดใต้ขับรถยนต์จะปลอดภัยมากกว่าขับมอเตอร์ไซต์นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้