ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. pechklang

pechklang เป็นที่รู้จักกันดี

ข้อความเดิม :7+3+3+4=17 รบกวนอ่านในกระทู้ครับ
    อ่านความหมายของเลขที่ 26 ก็ได้ครับ เหมือนของคุณจารุรัส ครับ
    ตรงแล้วจะแก้ไขก็บอกนะครับ
    ข้อความใหม่ :
    1. ถูกต้อง แม่นยำ มากครับ แล้ววิธีแก้ไขให้ดีขึ้นควรจะปฏิบัติ
    อย่างไรบ้างครับ ?
    2. ข้อนี้สำหรับลูกชาย เลขทะเบียนรถ 1133 ครับ
    หวังเป็นอย่างยิ่งในความกรุณาของท่านได้โปรดอนุเคราะห์ด้วยนะครับ !!!
    ขอขอบคุณเฮียปอ ตำมะลัง มา ณ โอกาสนี้ครับ<!-- / message --><!-- sig -->

2. boyZ

boyZ Active Member

สอบถามหน่อยนะครับ ทะเบียน
    1919
    9191
    1991 ล่ะครับ
    ขอบคุณครับ

3. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    แก้ไขทะเบียนรถ

7334

แก้ไข โดยให้หาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 3 ตัวที่ใกล้เลข 4 โดยให้ติดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร ที่ผมได้ตั้งกระทู้ไว้ หลังจากปิดให้หมั่นทำบุญ ตักบาตร (รักษาศีล๕ นั่งสมาธิ ทำได้ดีมาก ๆ) บ่อย ๆ หลังจากทำกุศลให้อธิษฐานดังนี้

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ได้โปรดส่งพลังอันเป็นมงคลมาเปลี่ยนทะเบียนรถนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใดอธิษฐานทุกครั้งจะดีมาก ๆๆ 7334
    --------------------------------------------------------

1+1+3+3=26

ความหมายเหมือนกับของคุณพ่อเลยครับ

ข้อควรระวัง มีดาวอาทิตย์และดาวอังคาร (คู่อริกัน)เป็นทะเบียนของความเร็ว ไม่ช้าไม่หยุดนิ่ง เข้มแข็ง ไม่ยอมแพ้ ต่อสู้ มุทะลุหุนหัน ขี้โมโห การมีบาดแผลไม่ที่ศีรษะ ก็ท่อนขาลงไป

ตรงก็มาแก้ไขกันนะ

4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    อนุโมทนา สาธุ

5. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สอบถาม

ทั้งสามตัว ได้ ความหมายคือ 20 ใช้ไปนาน ๆ อิทธิพลของเลขก็จะสำแดง โดยนิสัยของตัวรถ จะเลือกคนที่มีเลขเหมือนกัน

แนะนำเลข 19 ,1009 , 0109 ดีกว่าครับ

6. pechklang

ข้อความเดิม : 1+1+3+3=26

ความหมายเหมือนกับของคุณพ่อเลยครับ

ข้อควรระวัง มีดาวอาทิตย์และดาวอังคาร (คู่อริกัน)เป็นทะเบียนของความเร็ว ไม่ช้าไม่หยุดนิ่ง เข้มแข็ง ไม่ยอมแพ้ ต่อสู้ มุทะลุหุนหัน ขี้โมโห การมีบาดแผลไม่ที่ศีรษะ ก็ท่อนขาลงไป

ตรงก็มาแก้ไขกันนะ

ข้อความใหม่ : ถูกต้องครับ และใคร่ขอคำแนะนำในการแก้ไข
    หวังในความอนุเคราะห์จากท่านด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    1133

แก้ไข ให้หาสติ๊กเกอร์เลข 6 ขนาดใดสีใดก็ได้ มาติดที่ทะเบียนรถ โดยให้ติดในวันที่ ดูไดอารี่โหร ที่ผมตั้งกระทู้ไว้ หลังจากติดให้ตัวลูกชายหมั่น ทำบุญ ตักบาตร (รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ทำได้จะดีมาก ๆๆ) บ่อย ๆ หลังจากทำบุญ ให้อธิษฐานดังนี้ ท่องแบบเดี๋ยวกับคุณพ่อเลยครับ

ทำกุศลทุกครั้ง อธิษฐานทุกครั้ง อย่าลืมนะสำคัญสำหรับคันนี้

61133

โชคดีครับ

8. thanyaka

thanyaka เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2006
    เฮียปอคะ แล้วทะเบียนหมายเลข กง 9414
    คนร 935
    8141
    เป็นยังไงมั่งคะต้องแก้ไขอะไรหรือไม่คะ
    ขอบคุณคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2007
  9. thanyaka

ลืมบอกค่ะเป็นรถยนต์ 9414และ มอเตอร์ไซค์ 935 ดิฉันใช้ประจำ
    ส่วน มอเตอร์ไซค์อีกคัน 8141 สามีใช้ค่ะ ตอนนี้ไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ
    จะรอ จะรอ คำตอบค่ะ

10. pechklang

เรียน เฮียปอ ตำมะลัง ที่นับถือ
    ขอรบกวนท่านอีกสัก 2 คันนะครับ หวังในความกรุณา...
    คันที่ หนึ่ง : ลูกชายคนโต ทะเบียน 2060
    คันที่ สอง : ญาติ ทะเบียน 1084
    ขออนุโมทนาสาธุครับ !!!

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    9+4+1+4=18
    9+3+5=17
    8+1+4+1=14

รบกวนท่านสมาชิก อ่านความหมายในข้อความที่ผมพิมพ์ผ่าน ๆมาครับ ช่วงนี้ผมนั่งพิมพ์นานไม่ได้ครับ คัน ๆ หนึ่งใช้เวลาครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

คันที่ดีคือคันที่ 8141 ครับ 9414 & 935 อ่านแล้วถ้าใช่เลย มาแก้ไขกันครับ

12. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    2+0+6+0=26 (อีกแล้วครับ)

1+0+8+4=13

รบกวนท่านสมาชิกอ่าน ความหมายที่ผมพิมพ์มานะครับ ค้นหาดูครับช่วงนี้พิมพ์นานไม่ได้ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

ทั้งสองคัน ตรงเรามาแก้ไขกันครับ

13. pechklang

เรียน เฮียปอ ตำมะลัง ที่นับถือ
    ข้อความเดิม : 2+0+6+0=26 (อีกแล้วครับ)

1+0+8+4=13

รบกวนท่านสมาชิกอ่าน ความหมายที่ผมพิมพ์มานะครับ ค้นหาดูครับช่วงนี้พิมพ์นานไม่ได้ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ

ทั้งสองคัน ตรงเรามาแก้ไขกันครับ<!-- / message --><!-- sig -->

ข้อความใหม่ : ถูกต้องตามคำทักท้วงครับ และหากท่านจะกรุณาได้ให้
    คำแนะนำในการแก้ไข ต้องขอกราบขอบพระคุณเป็น
    อย่างยิ่งมา ณ โอกาสนี้ (ขอรบกวนท่านเป็นครั้งสุดท้าย)

14. thanyaka

ขอบคุณค่ะ จะเข้าไปอ่านก่อนแล้วจะมาแจ้งให้ทราบค่ะ ขอบคุณค่ะ

คันที่ดีคือคันที่ 8141 ครับ
    9414 & 935 ขอทราบวิธีแก้ค่ะ

อ่านแล้วค่ะ มีส่วนมากเลยค่ะ แล้วจะแก้ยังไงดีคะ ขอเรียนถามวิธีแก้ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2007
  15. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    9414

แก้ไขโดย ให้หาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 4 โดยให้ปิดวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร ที่ผมตั้งขึ้น หลังจากติดให้หมั่นทำบุญ ตักบาตร (รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ทำได้จะดีมาก ๆๆๆ) บ่อย ๆ หลังจากทำกุศลแล้ว ให้อธิษฐานดังนี้

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างนี้ ได้โปรดมาเป็นพลังมาเปลี่ยนทะเบียนรถนี้ให้เป็นทะเบียนเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลครั้งใด กล่าวอธิษฐานทุกครั้งไปนะครับ 9414
    --------------------------------
    935
    แก้ไขโดย ให้เอาแผ่นทองคำเปลวมาปิดที่เลข 3 โดยให้ติดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร ที่ผมตั้งขึ้น หลังจากติดให้หมั่นทำบุญ ตักบาตร (รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ทำได้จะดีมาก ๆๆๆ) บ่อย ๆ หลังจากทำกุศลแล้วให้อธิษฐานดังนี้

"ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้างนี้ ได้โปรดมาเป็นพลังเปลี่ยนทะเบียนรถนี้ให้เป็นทะเบียนเลขมงคลด้วยเทอญ"

ทำกุศลคั้งใด กล่าวอธิษฐานทุกครั้งไปนะครับ 935

โชคดีครับ [​IMG]

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    2060

แก้ไขโดย ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 6 แบบใดสีใดก็ได้ตามใจชอบ และเอาแผ่นทองคำเปลวมาติดที่เลข 0 มาติดที่ทะเบียนรถ โดยให้ติดในวันที่ ดูกระทู้ไดอารี่โหร หลังจากติดให้หมั่นทำบุญ ตักบาตร (รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ได้จะดีมาก ๆ) หลังจากทำกุศลให้อธิษฐานดังนี้ "ตามที่ให้ไว้แล้ว"

ทำกุศลครั้งใด อธิษฐานทุกครั้ง 20606

-----------------------------------------------------------------------

1084

แก้ไขโดย เอาสติ๊กเกอร์เลข 2 แบบใดสีใดก็ได้มาติด และเอาแผ่นทองคำเปลวมาติดที่เลข 0 มาติดที่ทะเบียนรถ โดยให้ทำตามขั้นเหมือนเดิมที่เคยกล่าวมา

ทำกุศลครั้งใด อธิษฐานทุกครั้ง 10842

อย่าใช้คำว่ารบกวนครั้งสุดท้ายครับ ทำกุศลให้บ่อยผมก็ยินดีทุกครั้งครับ ยินดีตอบครับไม่ถือว่ารบกวน

โชคดีครับ

17. thanyaka

ขอบคุณค่ะอีก2คัน 7002 (7+0+0+2=9)คันนี้พ่อใช้ค่ะ

779 (7+7+9= 23)ส่วนคันนี้น้องสาวจะใช้เดินทางบ่อยค่ะ
    จะดูความหมายจากที่เคยผ่านมาค่ะแต่อยากทราบวิธีแก้ไข
    ขอบคุณค่ะ

18. thanyaka

ไดอารี่โหร คือ วันที่ผมจะให้แก้ไขทะเบียนรถ เลือกวันดีให้ ไม่เลือกวันร้าย
    ไปคลิกหาดูแล้วอยู่ตรงไหนคะ หาไม่เจอ
    ที่เจอเห็น เป็นวันที่ 15 ต.ค.อีกวันใช่มั๊ยคะ

19. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    7+0+0+2=72 หรือ 27

แก้ไขโดย ให้เอาสติ๊กเกอร์เลข 6 แบบใดสีใดก็ได้มาติด โดยให้ติดในวันที่ ดูกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น หลังจากติดให้หมั่นทำบุญ ตักบาตร (รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ทำได้จะดีมาก ๆ) บ่อย ๆ หลังจากทำกุศลให้อธิษฐานว่า

ด้วยกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง ข้าพเจ้าขอพลังอันเป็นมงคลนี้มาเปลี่ยนเลขทะเบียนนี้ให้เป็นเลขอันมงคลด้วยเทอญ

ทำบุญครั้งใด อธิษฐานทุกครั้ง 70026
    --------------------------------------------------------------

779 เป็นทะเบียนที่ดีแล้วครับ ถ้าทำบุญ ตักบาตร รักษาศีล ๕ นั่งสมาธิ ความทุกข์จะเบาบางครับ

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    กระทู้นี้ครับ วันที่เป็นมงคล และไม่เป็น มงคล

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=94162

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้