ทะเบียนรถที่ดี

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟีฟะ, 23 มกราคม 2006.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wayamo

wayamo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2006
    (เพิ่มอีกครั้ง)
    เลขทะเบียนทั้ง2เลขนี้ผมเลือกเองเพราะเคยฟังมาว่าให้เลือกลงท้ายเลข 1,8
    1หมายถึงเป็นที่1
    8หมายถึงความร่ำรวย ผมเลยเลือกมาตามนี้โดยไม่ได้รู้ถึงผลรวมจะมีผลขนาดนี้

2. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ไม่เครียด หมั่นทำทาน รักษาศีล เจริญภาวนา

การเออรี รีไทร์ คิดว่าเป็นการคุกคามหรือไม่ครับ ผมคิดว่ามันเป็นการคุกคามทางอ้อมให้ออกจากงานครับ คุกคามแบบไม่รู้สึกว่ากำลังถูกกดดันครับผม

ลับสุดยอด ควรเปลี่ยนไปใช้ทะเบียนรถ(ต้องใช้ประจำนะครับ)คือเลข

15 , 24 , 36 , 42 , 51 , 59 , 63 , 95

คุณ wayamo ลองเสี่ยงทายเลือกเอาดูว่าจะได้เลขอะไร หลังจากได้เลขแล้วให้ดูวันที่เป็นมงคลมาติดที่รถครับ เหนืออื่นใดห้ามขาดคือ หมั่นทำทาน ถือศีล ๕ เจริญสตินั่งสมาธิ ถ้าทำได้ทุกสิ่งทุกอย่างจะกลับมาดีกว่าเดิมอีก

---------------------------------------------------------------------
    เป็นคนที่ให้คนมามากจริงๆครับรวมทั้งหมดเป็นหลักล้านแต่หาความจริงใจจากคนที่คบหาด้วยไม่มีเลย เพื่อนที่ชวนกันออกมาตอนนี้ก็ข่มเหงเราตลอดไม่มีน้ำใจเหมือนตอนอยู่ในหน่วยงาน(เพื่อนมีตำแหน่งต่ำกว่า)ผมช่วยเค้ามาตลอดเรื่องเงินทองขอยืมใช้ทุกเดือน(เงินเดือนผมมากกว่าเค้าผมไม่มีภาระเรื่องลูกภรรยาผมก็รับราชการ)และแนะนำการศึกษาให้ลูกเค้าแต่ทุกวันนี้ทำงานรับเหมาด้วยกันเค้ามีความชำนาญในงานมากกว่าตอนเริ่มทำครั้งแรกตกลง หาร2ต่อมาเค้าคิดว่าในส่วนที่เค้าทำมีความสำคัญมากกว่าต้องได้มากกว่าคำว่าเพื่อนให้เลิกพูดเพราะตอนนี้ทำงานส่วนตัวไม่ใช่เจ้าหน้าที่เหมือนเก่าให้คิดว่าเป็นเจ้านายกับลูกน้อง

อิทธิพลของเลขที่ใช้ประจำมันจะบ่งบอก วิถีชีวิตครับ

--------------------------------------------------------------

เลขทะเบียนทั้ง2เลขนี้ผมเลือกเองเพราะเคยฟังมาว่าให้เลือกลงท้ายเลข 1,8
    1หมายถึงเป็นที่1
    8หมายถึงความร่ำรวย ผมเลยเลือกมาตามนี้โดยไม่ได้รู้ถึงผลรวมจะมีผลขนาดนี้

หลักของเลขศาสตร์
    1 คือ การมีชื่อเสียง รักศักดิ์ศรี ความเด่นดัง การได้การยอมรับของสังคม ความเป็นหนึ่ง พระราชา ไม่ชอบการดูถูก ฯ

8 คือ สิ่งตรงข้ามกับเลข 1 การมัวเมา อบายมุข การหลอกลวง สิ่งไม่จริง ต้มตุ๋น พระราชาทางด้านมืด การคบคนทุกชนชั้น พื้น ๆ ไม่ชอบเด่น ฯ

1 คือศัตรู 8 หมายถึง การต่อสู้ ทำลายล้าง อุปสรรค

3. kikinlala

kikinlala เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2005
    แล้วถ้าเป็นผู้ชายจะดีไหมคะ?
    ขอถามเพิ่ม ถ้ารวมแล้วได้ 28 ล่ะคะ? ขอบคุณค่ะ :)

4. kikinlala

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    ตอบจ้า

อิทธิพลของ 20 คือ คนที่คิดการใหญ่ แผนงานมากมาย ทะเยอทะยานสูง แต่ขาดพลังสนันสนุน

ชายจะดีไหม
    คือ เลขนี้บ่งบอกถึงความวุ่นวายเรื่องคู่ครอง เช่น ชายมีแฟนหลาย ๆ คน
    กับ หญิงมีแฟนหลาย ๆ คน คุณคิดซิว่าคนไหนจะยุ่งกว่ากันในสังคมไทย ดังนั้น มันก็ไม่ดีทั้งชายและหญิงแต่ ผู้หญิงจะโดนโจมตีมากกว่าผู้ชาย
    -------------------------------------------------------------
    28

คือ ใจใหญ่ กล้าได้กล้าเสีย ทำงานแบบไม่ไตร่ตรอง หุนหัน คิดจะทำอะไรเริ่มต้นก็จริงจัง ทุ่มเท แต่พอทำไปนาน ๆ ก็เบื่อ ไม่เอาดีกว่า แล้วก็หาอะไรมาทำใหม่ วนเวียนอย่างนี้เสมอ แอบผิดหวังบ่อย ๆ จนกลายเป็นคนอมทุกข์

6. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ธรรมะ vs อธรรม

7. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ดีป่าวนะ

7+4+5+1=17

คนที่ใช้ทะเบียนรถนี้ประจำ คนพูดน้อย ขี้อาย ชอบปลีกตัวตามลำพัง ไม่ใคร่คบค้าสมาคมกับใครง่ายนัก ทำอะไรไม่ค่อยจะเร่งรีบ ชอบเอาความคิดของคนอื่นมาลบล้างความคิดของตนเอง ดูภายนอกจะเป็นผู้ใหญ่ที่มีวินัย แต่ภายในเหมือนเด็กที่ต้องการความรักความอบอุ่นจากผู้ใหญ่ เข้าใจอะไรได้ง่าย ๆ ชอบช่วยเหลือ ใครมีปัญหาต้องการความช่วยเหลืออะไร ช่วยเขาได้ทุกรูปแบบ แต่ที่ตัวเองเดือดร้อน หาไม่ได้เลยคนที่จะมาช่วย

ทะเบียนนี้ใช้ไปนาน ๆ จะมีความยุ่งยาก การเอาเปรียบ กดดัน ความล้มเหลวในชีวิตจะเกิดจากการได้รับคำแนะนำที่ผิด ๆ จากญาติมิตร หุ้นส่วน อย่าปล่อยตัวปล่อยใจตามอารมณ์ของตนเองเกินไป จะมีปัญหารักสามเส้าเกิดขึ้น มีปัญหาเรื่องคู่ครองทุกรูปแบบ เช่น ไม่แต่งงาน แต่งแล้วก็ไม่สมหวังอย่างใจ การงานก็มีรุ่งเรืองและตกต่ำ

สุขภาพ ไมเกรน ปวดตามข้อ ปวดกระดูก โรคตับไต ถุงน้ำดีอักเสบ ฯ

แก้ไขนะถ้าตรง

8. wara_asc

wara_asc สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2007
    สวัสดีค่ะ...คุณปอ เอ้อ แบบว่ามีวิธีแก้เคล็ดไหมค่ะ เพราะอ่านมาอะ มันตรง มีวิธีไหมค่ะ 9318 กะ 9525 อะคะ

9. wara_asc

wara_asc สมาชิกใหม่

22 สิงหาคม 2007
    มีวิธแก้ไหมอะ

10. wayamo

ผมขอขอบคุณ คุณปอ ตำมะลังมากครับ
    และขอสอบถามตัวเลขที่ให้มา 15.24.36.42.51.59.63.95เป็นเลขที่อยู่คู่หลังหรือเปล่าครับเพราะรถผมเป็นรถยนต์ ทะเบียน ต้อง 4หลัก เช่น 1215,1224,2736,4542,7536 หรือ 1551,9559, 6336 และ 2424
    ผมขอรบกวนอีกครั้งครับ ตอนนี้สภาพชีวิตผมสับสนมากขาดความมั่นใจในตัวเองและที่คุณปอฯทำนายมาตรงหมดทุกข้อครับ
    เลขที่ผมชอบ 9559กับ6336ครับ

11. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    สองหลัก รวยเร็วนะ

ผมอยากให้ใช้แค่ สองหลักครับ(รวยเร็ว)

แต่ถ้าสามหลัก หรือ สี่หลัก ก็ต้องมาเลือกสรรกันอีกที่ มันจะยาวครับ แต่ถ้าต้องการสามหลัก หรือ สี่หลัก ก็จะดูให้ครับ ([​IMG])

12. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณค่ะ 7451 ก็ตรงนะคะ แล้วจะแก้ไขยังไงคะ

13. Yamamoto

Yamamoto Active Member

28 มิถุนายน 2007
    เลขทะเบียน ษม 4445
    ดีหรือไม่ดีอย่างไร
    ถ้าไม่แก้ไขอย่างไร
    ขอบคุณครับ _/l\_

14. wayamo

ขอขอบคุณ คุณปอ ตำมะลังมากครับเลข 2 หลักต้องรอนานครับประมาณ2-3ปี ถ้าเลข 4 หลักก็เปลี่ยนได้ภายในปีนี้ครับจะรบกวนให้ดูให้ใหม่ก็เกรงใจจัง
    แต่มาถึงขนาดนี้แล้วก็ขอรบกวนอีกครั้งครับขอเลข 4 หลักครับชอบลงท้าย 6กะ9ครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

15. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    แก้ไขทะเบียนรถ

แก้ไขได้โดย

ให้หาสติ๊กเกอร์เลข 7 จะขนาดใดสีใดตามชอบมาติดที่ป้ายทะเบียนรถ โดยให้ติดวันที่ 13,14,16,20,24,27,28 กันยายน(ตามชอบ) หลังจากติดแล้วให้หมั่น ทำบุญ ตักบาตร (ถือศีล ๕ นั่งสมาธิได้จะดีมาก) บ่อย ๆ และให้อธิฐานว่า ขอพลังบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้สร้าง จงมาเป็นพลังในการเปลี่ยนป้ายนี้ให้เป็นเลขมงคลด้วยเทอญ

ทำกุศลครั้งใดก็หมั่นอธิฐานทุก ๆ ครั้งนะครับ 74517 [​IMG]

16. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ทะเบียนรถดี

5559 , 4555 , 1959 (good)
    ---------------------------------------
    8178 , 8718 สองชุดนี้ห้ามสลับเด็ดขาด(good)

ไม่แนะนำให้ใช้เลข 6(ไม่เด่น)

ได้อันไหนบอกด้วยนะครับ ขอให้โชคดีครับ

17. เฮียปอ ตำมะลัง

2

ท่านอื่น ๆ รอนะครับจะทยอยตอบให้

18. สังขารไม่เที่ยง

สังขารไม่เที่ยง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณค่ะ

19. kikinlala

เป็นเลขท้าย 2 ตัวหรือคะ? ?? หรือว่าเลขที่รวมแล้ว?

20. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ตอบจ้า

เลขสองตัวจ้า
    ไปไหนมาครับ รอตั้งนาน(good)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้