ทริปปราสาทดินถ้ำวัวแดง ชัยภูมิ 19-22กพ.2553

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 26 มกราคม 2010.

1. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ได้ครับไว้นัดว่าไปเจอตรงจุดไหนแล้วร่วมขบวนกันไปครับ

2. เจ๋วะรัฐถะ

เจ๋วะรัฐถะ เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2006
    สาธุ ก่อนอื่นอ้อยต้องขออนุโมทนาบุญของพี่กบด้วยนะคะ

และต้องขอขอบพระคุณพี่ลี กับพี่กบมากๆเลยนะคะที่ชวนไปทริปดีๆแบบนี้
    อยากเจออาจารย์เล็กมานาน คราวนี้จะได้เจอะเจอตัวจริงซะที อิอิ ^^
    และขอขอบพระคุณพี่ซันมากๆเลยนะคะ สำหรับข้อมูลรถด่วนขบวนสุดท้ายค่ะ ทำให้มีโอกาสที่จะได้ร่วมทริปกับพี่ๆกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ
    ถ้ายังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^_^

ปล. ดีใจเห็นชื่อพี่เจนนี่ลี คราวนี้จะได้เจอกันซะทีนะคะ อิอิ

3. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    เหมือนกันเลยค่ะ นัองอ้อย
    เห็นชื่อน้องอ้อยแล้วก็ดีใจมากๆเลยค่ะ
    ได้แต่คุยกันผ่านตัวอักษร
    ทีนี้จะได้เจอกันแล้วนะคะ ไม่น่าเชื่อเลยนะคะ
    ว่าแต่ว่าตอนนี้ พี่เจนนี่นั่งสมาธิยังไม่ไปถึงไหนเลยค่ะ
    น้องอ้อยแนะนำพี่เจนนี่ด้วยนะคะ...

4. kananun

มีน้องเจนแจ้งว่าจะขอติดรถด่วนขบวนสุดท้ายอีกหนึ่งคน

5. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007
    ขอขอบคุณสำหรับทุกๆข้อมูลที่ช่วยกันโพสต์มาและกำลังใจจากดวงจิตอันงดงามมากมายที่ส่งมาถึงจ้า

กำลังเคลียร์และสรุปทุกๆข้อมูลอยู่ คาดว่าคงเรียบร้อยภายในวันนี้ แล้วจะรีบแจ้งอีกทีน๊า

6. อารมณ์สุนทรีย์

อารมณ์สุนทรีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    สบายๆนะครับ

7. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

ขอช่วยแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม ดังนี้ด้วยนะคะ

จุดนัดขึ้นรถ ตามรายชื่อต่อไปนี้

ส่วนเบอร์โทรที่ว่างอยู่ เป็นของท่านที่ยังมาไม่ถึงเมืองไทย ถ้าได้อ่านโพสต์นี้แล้ว
    และมาถึงไทย มีเบอร์โทรติดต่อแล้ว ช่วยแจ้งกลับมาที่เบอร์ซัน ด้วยจ้า...

1. คุณสายรุ้ง 3 ท่าน (ฮังการี่) : โทร....................... : จุดขึ้นรถ ............
    2. คุณ bluejet : โทร มีแล้ว : จุดขึ้นรถ ............
    3. คุณ kollayoot : โทร มีแล้ว : จุดขึ้นรถ ............
    4. คุณ java108 : โทร มีแล้ว : จุดขึ้นรถ ............
    5. คุณ NatAndaman : โทร ......................
    6. คุณ หม่อม Mc : โทร ...................... : จุดขึ้นรถ ............
    7. คุณ คุชินาดะ (อ้อย) : โทร มีแล้ว : จุดขึ้นรถ ............

หมายเหตุ

จุดนัดขึ้นรถ เวลานี้มี 2 จุด ใหญ่ ได้แก่....

1. ลาดหญ้า เวลา 5.30 น. จำนวนรถ ..... คัน
    2. ปตท ข้างสนามเป้า เวลา 5.30 น. จำนวนรถ ..... คัน

รถตู้มีทั้งหมด 3 คัน ขอรอยอดที่แจ้งมาแน่นอนว่าท่านใดขึ้นที่จุดไหนมาก-น้อย
    จะได้จัดจำนวนรถไปรับแ่ต่ละจุดได้พอดีให้ค่ะ

หลังจากนั้นรถตู้ทั้งหมดวิ่งไปที่จุดสุดท้าย

3. ปั๊ม เชลล์ เยื้องฟิวเจอร์ปาร์ค รังสิต เวลา ...... น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2010
  8. Forever In LoVE

เพิ่งทราบว่า ทริปนี้มีชื่อ "อ้อย" ถึง 3 คน

คุณอ้อยเชียงใหม่
    คุณอ้อยนครปฐม
    คุณอ้อยกรุงเทพ (คุชินาดะ)

ท่านใดจะเป็นอ้อยอะไรกันบ้าง ให้เพื่อนๆเรียกได้ง่าย ^-^ บอกมาด้วยนะจ๊ะ
    จะได้ทำป้ายชื่อให้ทันจ้า

9. Forever In LoVE

ขอเล่ารายละเอียดเรื่องที่นั่งนิดนึงนะคะ

รถตู้แต่ละคัน มี 9 + 1 ที่นั่งค่ะ

เลข 9 คือ ......แต่ละคันมีผู้โดยสารนั่งได้ 9 คน

เลข +1 คือ .....ที่นั่งด้านข้างคนขับ ซึ่งสำรองสำหรับไว้วางกระเป๋าอ้วนกลมเต็มไปด้วยสัมภาระ 4 วัน 3 คืนของพวกเรา
    รวมถึงของถวายพระต่างๆ พระบรมสารีริกธาตุ และอาหารแห้งจำนวนมากสำหรับ 40 ชีวิต ใน 4 วัีนนี้

ตอนแรกนั้นวางแผนกันไว้ว่า แต่ละคัน นั่งได้ 9 คน x 3 รถตู้ = 27 คน

แต่เนื่องจากทริปนี้ มีผู้สนใจจองและดำเนินการร่วมทริปกันเกินกว่าจำนวนที่นั่งค่ะ
    โอนและโทรแจ้งกันตุ๊บตั๊บเลย เมื่อคืนวันที่ 10 ...อิอิ
    จึงทำให้มีขอเพิ่มเติมอีก 1 ที่นั่งนะคะ จาก 27 คน เป็น 28 คนในรถตู้

ดังนั้น จะมี รถตู้ 1 คันที่ นั่งเต็ม 10 ท่าน

และอีก 2 คัน นั่ง 9 ท่านตามเดิม
    แต่ด้านหน้าแบ่งไว้วางสัมภาระ ของรถทั้ง 3 คัน ค่ะ
    !!
    กระเป๋าท่านใดใบเล็กหน่อย ขอให้ช่วยนำไปสอดไว้ใต้ที่นั่ง (เท่าที่พอทำได้) ก่อนนะคะ
    และขออนุญาตแบ่งบางส่วน (บางส่วนน้อยๆเท่านั้นจ้า) ไปไว้ที่รถพี่มารีน นะคะ
    ขอขอบพระุคุณพี่มารีนมา ณ ที่นี้ค่ะ

ส่วนเรื่องที่นั่ง ที่แจ้งมาว่าขอนั่งด้วยรถคันเดียวกับใครบ้างนั้น
    จัดให้ตามนั้นค่ะ

พี่ๆผู้ชาย ขอช่วยขยับไปด้านในๆก่อนนะจ๊ะ

กับที่มีต้องจัดให้นั่งแถวหน้า 5 คน เพราะเนื่องจากท่านตัวสูงมากๆ
    ขายาว ขอจัดไว้แถวหน้าจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2010
  10. bluejet

bluejet เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    bluejet ขอขึ้นที่ ปตท. สนามเป้านะครับ

11. kananun

จะมีภาระกิจเรื่องงานส่วนรวมที่จะกราบเรียนเจ้าคุณศรีท่านเรื่อง "โครงการสวนป่าสมุนไพรสรรพยา" เพื่อเตรียมไว้ช่วยคนช่วงภัยพิบัติด้วยครับ

นอกเหนือจากที่จะกราบเรียนขอให้ท่านเมตตาสอนสมาธิอภิญญาให้ ตามวาระ ตามเหตุ ตามปัจจัยครับ

12. อารมณ์สุนทรีย์

อารมณ์สุนทรีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2008
    ช่วงนี้รู้สึกว่าจะมีวาระเรื่องสมุนไพร

ต้องเก็บข้อมูลไว้เยอะ เพราะต้องใช้อย่างแน่นอน

ถ้ามีวาระจริงๆผมคงได้เรียนในห้องเรียนซะแล้ว

13. kananun

<table id="post2947483" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175">นาคา<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2947483", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 4,470
    ได้รับอนุโมทนา 14,074 ครั้ง ใน 1,076 โพส
    พลังการให้คะแนน: 774 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_2947483" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start -->เมื่อวานนี้ เพื่อนกลุ่มสร้างบุญ ใด้ร่วมบุญเดินทาง กราบ หลวงปู่ละมัย วัดป่าสมุนไพร เพชรบรูณ์ หลวงปู่ละมัย ท่านเมตตา ให้ สิ่งมงคล

เมื่อกล่าวถึง หลวงปู่ละมัย แล้ว ขอนำภาพ เมื่อปี 2550 ที่ 3 พระอริยะ ท่านเมตตา ซึ่งกันและ ณ. วัดสีลสุภาราม หลวงปู่สุภา กันตสีโล

หลวงปู่สุภา กนฺตสีโล
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

หลวงปู่ละมัย , หลวงปู่นะ ,หลวงปู่สุภา ณ.วัดสีลสุภาราม ภูเก็ต เมื่อ 2550

หินพระธาตุ รอยพระพุทธบาทจำลอง

หาก กรรม ใด ที่ลูกพลาดพลั้งทั้งกาย วาจา ใจ ต่อ องค์พระรัตนตรัย ครูบา อาจารย์ ทุกท่าน ตั้งแต่ อดีต จนถึงปัจจุบัน ลูกขอกราบ งดโทษ ปลดโทษ ด้วยเถิด พระพุทธเจ้าค่ะ..<!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->17 กันยา 2551 ร่วม มุทิตาจิต หลวงปู่สุภา กันตสีโลอายุครบ 114ปี วัดสีลสุภารามภูเก็ต15 เมษา ร่วมโมทนาบุญ ถวายสมเด็จพระอุปคุต หน้าตัก 29 นิ้ว ที่สำนักสงฆ์สวนวาง อ.คุระบุรี จ.พังงา<!-- google_ad_section_end -->
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> Last edited by นาคา; 07-02-2010 at 10:13 PM.
    </td></tr></tbody></table>

14. kananun

จากที่มีเพื่อนๆทางใต้เพิ่งไปกราบหลวงปู่ละมัยมาครับ

<table id="post2956327" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr valign="top"><td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175">nut1663<!-- google_ad_section_end --> <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_2956327", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 25
    ได้รับอนุโมทนา 971 ครั้ง ใน 170 โพส
    พลังการให้คะแนน: 67 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_2956327" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <!-- google_ad_section_start --> อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นาคา [​IMG]
    เมื่อวานนี้ เพื่อนกลุ่มสร้างบุญ ใด้ร่วมบุญเดินทาง กราบ หลวงปู่ละมัย วัดป่าสมุนไพร เพชรบรูณ์ หลวงปู่ละมัย ท่านเมตตา ให้ สิ่งมงคล ..
    </td> </tr> </tbody></table>
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่สำเร็จลุน

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ละมัย

ยิ่งกราบยิ่งอิ่มใจ ... ตื้นตันใจ กับความเมตตา ของท่านยิ่ง...

เหมือนท่าน เรียกหา ว่าให้มาหาท่าน มากราบท่าน

คิดว่าจะไม่ได้ไป แต่ ก็ เหลือเชื่อ ....

สุดท้าย เทวดาแม่หญิง จัดการให้เสร็จสรรพ ทั้งม้าศึก เสบียงกรัง

ทำไห้ได้ กราบหลวงปู่ จนสำเหร็จ ขอโมทนาบุญ ครับ พี่หญิง...รวย ๆ ๆ ๆ นะ

หลวงปู่ท่านเป็นพระที่เข้าถึงง่ายที่สุด แสดงถึงความเมตตาอย่างสุดใจ

แม้ท่านจะพูดแบบคนโบราณ ตรงๆ แต่ถ้าละรูปละนาม แล้ว มองทะลุใจท่าน

จะรับรู้กระแสเมตตาประมาณมิได้ ชุ่มฉ่ำใจ มิรู้ลืม ....<!-- google_ad_section_end -->
    <fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    </fieldset>
    </td></tr></tbody></table>

15. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

ร่มบุญ ขอขึ้นรถที่ ปั๊ม ปตท.ข้างสนามเป้า ค่ะ

16. malee123

malee123 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นโพสต์ของน้องอ้อยแล้ว ดีใจหลาย ๆ
    มีการชวนกันนอกรอบ......อีกนะ
    ที่จริงอยากชวนให้ไปหลาย ๆ ทริปแล้ว
    แต่เกรงใจเพราะน้องอยู่ไกล

ไม่ต้องฝากเนื้อฝากตัวหรอก...
    พี่ ๆ น้อง ๆ กระทู้นี้มีเมตตาสูงมาก ๆ ขอบอก
    น่ารักกันทุกคนเลย รับรองได้ ใครรังแกน้องอ้อย:'(...
    บอกมาเลย เดี๋ยวพี่ใหญ่ขาโจ๋จัดการ....555555

17. Forever In LoVE

ประกาศด่วน จ้า

ทริปนี้มีหลังไมค์แจ้งความจำนงค์
    ร่วมปฏิบัติธรรมกับชาวพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ กันมาอีกเพียบเลย

หากจัดเพิ่มให้อีกคัน ...มีใครจะร่วมไปอีก มั้ยคะ

อยากได้ ตัวจริง เสียงจริง สนใจไปปฏิบัติธรรมร่วมกันจริงๆ

จะจัดให้
    รถตู้ด่วนขบวนพิเศษ คันที่ 4

มีเงื่อนไขขอความร่วมมือดังนี้ค่ะ

ขอให้แจ้งชื่อและโอนค่าใช้จ่ายเบื้องต้น 1,500 เพื่อทำการจองและเช่ารถตู้
    ขอจำนวน เพียง 8-10 คน ....

หากได้จำนวนคนไม่ถึง 8 ....
    จะยกเลิกรถคันนี้และคืนเงินให้เต็มจำนวนที่โอนมาค่ะ (ขอหักค่าโอนคืนด้วยนะคะ)

สอบถามรายละเอียดทริปเพิ่มเติม
    โทร ซัน 083-852-9991

บัญชีัสำหรับโอนค่าทริป รถคัีนที่ 4
    ได้ที่ Ms.Petcharee Banpakaew<o></o>

ธ.กสิกรไทย เลขที่บ/ช 360-2-32207-5 <o></o>
    สาขาย่อยตลาดสมุทรปราการ

ปิดรับและสรุป ภายในวันที่ 17 กพ เท่านั้นค่ะ !!

<o></o>ขณะนี้มีแจ้งไว้ ดังนี้ค่ะ
    1. เพื่อนน้องนิก (โอนแล้ว )
    (ท่านนี้ถ้ารถ4ยกเลิกจะพากลับไปเข้า3คันแรกดังเดิมค่ะ)

2. น้องเจน Sawiiika (ช่วยโทรหาพี่ซันด้วยจ้า) โทรติดต่อไม่ได้ค่ะ
    3. คุณ mamacat.................. ส่ง pm แล้วยังไม่ติดต่อกลับมา
    4. เพื่อน คุณ หญิง.................แจ้งโอนคชจเข้าบัญชีทริป พรุ่งนี้
    5.
    .........................................
    6.........................................
    7.........................................
    8.........................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กุมภาพันธ์ 2010
  18. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นทริป ที่ดีมาก ทริปหนึ่งครับ คณะปฏิบัติธรรมะ ดินแดน พุทธภูมิ เขต เมืองลับแล และ ถ้ำวัวแดง

เนื่องจาก ที่ทำงาน มี กรุ๊ปใหญ่ เข้าประมาณ 200 -400 คน งานแต่งงาน 16-19 ภุมภา ที่ทำงาน ทำให้ ในช่วงนี้ ต้องเตรียมงาน กันเยอะมาก ทั้ง พ่อครัวชาวต่างชาติ อนเดีย เข้ามาเตรียมของต่างๆ

เช่นเดียวกับเมื่อปลายปี 52 กรุ๊ปเข้ามาประมาณ 600-700คนกระจายพักในเครื่อทั้งหมด ไม่พอกระจายที่พักต่อ ในบริเวณรอบๆ

ใว้เคลียรงานเรียบร้อย อาจจะใด้เดินทาง ร่วมบุญบางส่วนครับ (ยังไม่แน่ อาจจะ พารถส่วนตัวครับ ,ถ้ามีโอกาส เดินทางใด้...ว.แดง ช่อง 35 )

นำภาพบางส่วนจาก เมื่อ ปีที่แล้ว 2552 วัดปราสาทดิน ,ถ้ำวัวแดง

โมทนากับทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

19. kananun

เสียดายอยากให้พี่นาคาไปด้วยครับ ครั้งนี้น่าจะได้วิชชาและธรรมมะเพิ่มขึ้นไปอีกครับ

20. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ใช่คะพี่นาคากับพีพิชญ์น่าจะไปด้วยกัน คิดฮอดหลาย ๆ พี่นาคาไม่อยากดูวัชเชิ้งแห่เหรอ ฮ่า ๆ ๆ ล้อเล่นคะ รอพี่่พิชญ์เป่าแคนได้ เมื่อไหร่น้องจะเชิงให้เด้อ อิอิ
    ไว้แห่ขอฝนเนาะ