ทริปปราสาทดินถ้ำวัวแดง ชัยภูมิ 19-22กพ.2553

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย kananun, 26 มกราคม 2010.

1. wisaruth

wisaruth เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อที่ใช้เรียกพระราชภาวนาวราจารย์

ชาวบ้านรุ่นเก่า...เรียกท่านว่า......1.หลวงพ่อบุญมา 2.พระครูศรี
    3.หลวงพ่อใหญ่

ส่วนชื่อที่ชาวบ้านที่อำเภอหนองบัวแดงและภักดีชุมพลใช้เรียกแทนตัวท่านมากที่สุดคือ หลวงพ่อใหญ่ ถ้าเป็นภาษาอิสานคือ หลวง พ๊อ ยั๊ย ครับจะได้ไม่งงครับ

2. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    คิดว่าขับรถไปได้ เพราะตอนปีใหม่ก็ขับไปพิจิตรแต่เล่นไข้จับ เพราะพึ่งผ่าตัดได้ 2 สัปดาห์ ตอนนี้ไม่มีอาการผิดปกติ เพียงแต่ต้องระวังจนกว่าจะให้หมอตรวจอีกครั้ง เมื่อสัปดาห์ที่แล้วก็ไปสัมมนาที่เขาใหญ่ ก็ปกติ

3. Troysan

Troysan เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับทุกคนที่จะได้ไปด้วยนะครับ...

4. สังสารวัฏ

สังสารวัฏ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ว้าว ว้าว ว้าว ... ทริปนี้ซู๊ดยอด (^_^)....อยากไปมากมายเล้ย
    ซี้วัชชวนเหยงๆๆๆ .. แหมมม !! อยากไปด้วยมั่กๆๆๆ เลยละจ้า
    ลาศุกร์ยังพออ้อนนายได้ แต่จันทร์เนี่ยยังลำบาก....พอดีว่าเพิ่งสร้างวีรกรรมเรื่องงานไว้ค้า
    กำลังอยู่ในช่วงคาดโทษ...แต่ยังไงจะลองพยายามก่อนนะจ๊ะ ..(ขอพระท่านช่วยเมตตาก่อน)
    ยังไงพี่ขอแจ้งอีกทีนะจ๊ะน้องซัน ...อิ อิ..คิดถึงทุกคนมากมายเลย
    คิดถึงบรรยากาศอันอบอุ่นของพี่น้องเรา (ทริปกฐินหนองคายยังอบอวล)

5. สังสารวัฏ

สังสารวัฏ เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ว้ายยยย .... น้องรุ่งน้องรัก...พลาดเหรอจ๊ะงานนี้
    เสียดายจังเลย .. อยากให้ไป...
    แหมมมม .. อาจารย์ก็สอบเสียตอนนี้ได้เนาะ (^_^)

6. konlayoot

konlayoot เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2009
    ไปด้วย 1 ที่นั่งครับผม จำกัดอายุ หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ อาจจะไปลองชวนคุณแม่ไปด้วยครับผม

7. bluejet

bluejet เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2008
    ผมขอไปด้วยนะครับ ๑ คน โอนเงินไปให้แล้วครับ ๒๐๐๐ บาท โทรแจ้งทางโทรศัพท์แล้วด้วยครับ
    เคยดาวน์โหลดเสียงที่ อ. คณานันท์สอน สองสามครั้งมาฟังครับ แต่ยังไม่เคยมาเรียนด้วยตัวเอง อาจจะมีโอกาสเจอ อ. ก็คราวนี้ละมังครับ

อยากทราบว่าต้องเตรียมเครื่องนอนอะไรไปหรือเปล่าครับ เช่น sleeping bag / tent

8. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ไม่จำกัดคะ แต่บรรได 1400 ขั้น คุณแม่ไหวไหมคะ ถ้าไม่ไหวไม่เป็นไร
    เพราะหนึ่งในนั้นต้องมีวัชด้วยแน่ ๆ ค่อย ๆ เดินแต่มั่นคงนะคะ แล้วชวนคุณแม่ไปด้วยกันนะคะ วัชจะได้เพื่อนอู้ อิอิ

9. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2007

ยินดีค่ะ โอกาสต่อไปได้ร่วมกุศลกันอีกแน่นอนค่ะ

--------------------------------------------

ธรรมะจัดสรรเนาะ น้องนิก
    เราวางกำลังใจไว้ในทางดีทางกุศลครูบาอาจารย์ท่านย่อมเมตตาเราตามวาระอันเหมาะอันควร

ขอบคุณที่ช่วยกันประชาสัมพันธ์กิจกรรมนี้ให้มีผู้มาปฏิบัติธรรมในกิจกรรมนี้
    และกิจกรรมอื่นๆกันยิ่งๆขึ้นจ้ะ

--------------------------------------------

ยินดีต้อนรับค่ะ ในทริปมีเพื่อนเก่าที่เคยไปทริปร่วมกันหลายท่านอยู่น๊า

จัดไปค่ะพี่ ชาร์จ ว.แดง กันเล้ย

^-^ อธิษฐานขอพระท่านด้วยช่วยกันลุ้นค่ะพี่กบ
    ^-^

ไม่จำกัดเลยค่ะ ยินดีๆ
    เพียงแต่กิจกรรมบางส่วนอาจจะออกแนวลุยๆกันนิด
    เรื่องการอยู่การกิน เน้นกินง่าย อยู่ง่าย อยู่ร่วมกันแบบ พี่น้อง-ลูกหลาน
    หากคุณแม่ท่านสะดวก ก็ยินดีค่ะ
    ขอโมทนาบุญกับคุณ konlayoot ด้วยค่ะ

อัพเดทข้อมูลให้แล้วค่ะ ^ ^

การเตรียมทางกายเบื้องต้น ก็คงไม่พ้น เสื้อผ้าสวมใส่สบายสำหรับ 4 วัน 3 คืน
    หากสะดวกเตรียมชุดขาว ก็มีติดมาด้วยค่ะ
    จัดให้พอดีๆ มากไปก็แบกหนัก เกินจำเป็นค่ะ

เต๊นท์ ไม่ต้องก็ไ้ด้จ้า หลวงปุ่ท่านมีที่พักให้ในอาคาร

ไฟฉายและถ่านสำรอง ...เดี๋ยวมาลิสต์แบบสรุปหน้าเดียวจบอีกทีดีกว่าค่ะ

10. malee123

malee123 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับการทานเจค่ะ สาธุ...

ขอติงนิดดดดค่ะ นิดเดียวจริง ๆ

ผู้ที่ไม่ได้กินเจ ก็ไม่ได้หมายความว่า

เป็นผู้ละเมิดศีลข้อ 1 (ในเบญจศีล) นะค่ะ

เพราะฉะนั้นผู้ที่ไม่กินเจ ก็ไม่ใช่เป็นผู้ฆ่าสัตว์

ระวัง! สัมมาทิฐิ กับ มิจฉาทิฐิ ใกล้กันนิดเดียว...

11. Forever In LoVE

Forever In LoVE เป็นที่รู้จักกันดี

(*) รายนามผู้เดินทางทริปปฏิบัติธรรม :<o></o>

--------------------รถตู้ 1

1. อ. kananun (พี่เล็ก) 1 :: (วันเดินทาง)
    2. คุณสายรุ้ง (จากฮังการี่) 1 :: โอนแล้ว 3,000 บาท 29/01/2010 เวลา 11.31.48
    3. คุณสายรุ้ง (จากฮังการี่) 1 :: ---"---
    4. คุณ Forever In LoVE 1 :: โอนแล้ว 2,000 บาท 29/01/2010 เวลา 16.13
    5. คุณ bluejet(084-943-9632) 1:: โอนแล้ว 2,000 บาท 02/02/2010
    6. คุณ kollayoot (081-400-2349) 1:: โอนแล้ว 2,000 บาท 02/02/2010
    7. คุณ java108 (081-834-8419) 1:: โอนแล้ว 1,000 บาท 02/02/2010
    8. คุณ R_numotana (เบอร์โทรมีแล้ว)1:: โอนแล้ว 1,712 บาท 03/02/2010 เวลา 10.06.59
    9. คุณ NatAndaman (เบอร์โทรยังไม่มี)โอนแล้ว 1,000 บาท 03/02/2010 เวลา 12.17.16

--------------------รถตู้ 2
    10. คุณ ร่มบุญ (เบอร์โทรมีแล้ว) โอนแล้ว 1,999.99 บาท 04/02/2010 เวลา 12.59
    11.
    12.
    13.
    14.
    15.
    16.
    17.
    18.
    --------------------รถตู้ 3
    19.
    20.
    21.
    22.
    23.
    24.
    25.
    26.
    27.

รวมที่นั่ง ขณะนี้ 7 / 27 ที่นั่ง

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~

(*) รายนามที่แจ้งจองชื่อร่วมทริป //รอยืนยันอีกครั้ง :
    1. คุณ watwa-aram (เบอร์โทรมีแล้ว)
    2. คุณ monsodsai2 (เบอร์โทรมีแล้ว)
    3. คุณ (เบอร์โทรมีแล้ว)
    4. คุณ โอสถ (เบอร์โทรยังไม่มี)
    5. คุณ อารมณ์สุนทรีย์ 1 (เบอร์โทรมีแล้ว)
    6. คุณ อารมณ์สุนทรีย์ 2 (เบอร์โทรมีแล้ว)
    7. คุณ รัตติธรรม (พี่กุ้ง) 1 (เบอร์โทรมีแล้ว)
    8. คุณ Mink3266 (เบอร์โทรมีแล้ว)
    9. คุณ JINTAWADEE (เบอร์โทรมีแล้ว)
    10. คุณหม่อม Mc (เบอร์โทรยังไม่มี)
    11. คุณสลิษา (เบอร์โทรมีแล้ว)

ท่านใดโอน คชจ แล้วช่วยกรุณาโทรแจ้งหรือโพสต์แจ้งในกระทู้ด้วยจ้า

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    ~~~~~~~~~~

(*) รายนามที่ร่วมเดินทางแบบนำรถไปเอง// ตามไปสมทบ :
    1. คุณ Marine24 (เบอร์โทรมีแล้ว)

~~~~~~~~~~

(*) ผู้ดูแลกลุ่มพลังจิตพิชิตภับพิบัติ เขต จ.ชัยภูมิ :
    1. คุณ wisarut น้องเบส 087-168-2243
    ~~~~~~~~~~

กำหนดการและรายละเอียดทริป :<o></o> ทริปเพื่อการปฏิบัติธรรม ปราสาทดิน-ถ้ำวัวแดง

การร่วมทริป :<o></o>
    โอนค่าใช้จ่ายเฉพาะข้อ 1 และ 2 เต็มจำนวน 1,712 บาท
    หรือ ขั้นต้น 1,000 บาท
    (หากเงินเหลือโอนเข้ากองทุนฯ หากไม่พอ หารเพิ่มค่ะ)
    <o></o>

ได้ที่ Ms.Petcharee Banpakaew<o></o>
    ธ.กสิกรไทย เลขที่บ/ช 360-2-32207-5 <o></o>
    สาขาย่อยตลาดสมุทรปราการ<o></o>
    ติดต่อ<o></o>โอนภายในวันที่ 9 ก.พ. 2553 หรือจนกว่าที่นั่งเต็มค่ะ

ผู้ประสานงานทริป :<o></o> ขอโทรเฉพาะเรื่อง ทริปเท่านั้นครับ
    <!--[if !supportLists]-->1.<!--[endif]-->ติดต่อสำรองที่นั่ง คุณ pilas (ใจ) 085-329-3500<o></o>
    <!--[if !supportLists]-->2.<!--[endif]-->ติดต่อ คุณ Forever In Love (ซัน) 083-852-9991

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กุมภาพันธ์ 2010
  12. wisaruth

wisaruth เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

13. ใจหม่น

ใจหม่น เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรายละเอียดอีกนิดค่ะ
    วันที่ 19 ออกเดินทางเวลาไหนคะ
    วันที่ 22 กลับถึงประมาณกี่โมง

จะได้ประมาณว่าต้องมีคนไปส่ง-คนรอรับรึเปล่า

14. Forever In LoVE

เหตุที่ยังไม่ได้กำหนดจุดนัดขึ้นรถในเวลานี้
    เนื่องจาก ยังไม่ทราบจำนวนคนที่เดินทางแน่นอน และจำนวนรถ เลยค่ะ

โดยปกติ เราจะนัดเป็นจุดใหญ่ ที่ปั๊มปตท ข้างสนามเป้า ค่ะ ล้อหมุน 6.00 น.

แต่หากมีภาระกิจอื่น เช่นกรณีทริปนี้ หากมีท่านใดรับอาสาจัดซื้ออาหารกองสะเบียง
    ก็ต้องจัดรถไปรับท่านนั้นเป็นจุดแรก ก่อนค่ะ
    (ทริปนี้ขออาสาบริการซื้อให้อีกแล้วค่ะ)

หรือโดยปกติอีกเช่นกันที่จะต้องมีรถ 1 คันไปรับที่ลาดหญ้า "เมตตาภิรมย์สถาน"
    เพื่อรับสิ่งของถวายพระต่างๆ รวมทั้งพระบรมสารีริกธาตุอีกเป็นพันชุด

แล้วจึงไปรวมรับคน ณ จุดใหญ่ ปั๊มปตท ข้างสนามเป้า

แล้ววิ่งออกถนนพหลโยธิน ไปทางรังสิต ....รับคนที่นี่ได้อีกจุดหนึ่ง (หากมีแจ้งไว้)

สรุปคร่าว ๆ ว่า เรามีจุดรับคนดังนี้ค่ะ
    - ลาดหญ้า "เมตตาภิรมย์สถาน"
    - โรงเรียนนายเรือ จ.สมุทรปราการ
    - ปั๊ม ปตท ข้างสนามเป้า
    - ปั๊มเชลล์ รังสิต

หากพี่น้อง ๆ ยืนยันการเดินทางแน่นอนโดยเร็วเท่าไร
    ก็จะมีผลให้แผนงานและทีมที่จัดเตรียมเรื่องทริป สามารถดำเนินการได้ไวขึ้นจ้า

พลี๊ส ๆ

ปล. คุณร่มบุญช่วย pm แจ้งเบอร์โทรมาด้วยค่ะ หรือโทรมาที่เบอร์ซันก็ได้จ้ะ

ขอบคุณค่ะ

15. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    เชิญมาร่วมทริปกันได้ครับ

อยากให้สบายๆ ด้าน"ใจ" กัน

แต่ท่านใดตั้งใจจะปฏิบัติ ให้เข้มข้นด้วยก็ขอโมทนาบุญด้วยครับ แต่อย่าลืมจิตสบายจะได้ก้าวหน้าเร็วๆ

อาหารนั้น ตามพุทธวินัยนั้น หากตามพระ ก็ คือ ทานตามมีตามได้ ตามเหตุ ตามปัจจัย

ท่านที่มีจิตศรัทธาจะจัด อาหารไปถวายไว้ในโรงครัวด้วยก็ขอโมทนาบุญครับ

สำหรับที่พักเป็นอาคาร มี หมอนที่นอนให้ ไม่ลำบากเกินไป การพักแรม เราพักที่ปราสาทดิน

แต่จะเหนื่อยหน่อยก็คือ การเดินเท้า ขึ้นเขา ไปกราบหลวงปู่ใหญ่ บนถ้ำวัวแดง ระยะ 1400 กว่าขั้นบันได แต่ครั้งนี้เดินตัวเปล่า ไม่มีอาหาร เครื่องนอน สัมภาระไปด้วย

รุ่นเก่าที่เขาไปกันนี้ เดินขึ้นเขาตอนฝนตกในกลางดึก 4-5 ทุ่ม พร้อมแบกน้ำหนัก คนละประมาณ 10 กิโลกรัม พร้อมกับภาวนาไปด้วย

16. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

มาแจ้งว่า ไปไม่ได้ครับ
    ขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ไปด้วยครับ

17. malee123

malee123 เป็นที่รู้จักกันดี

ซันจ๋า.... พี่ได้โอนเงิน 1712.00 บาท ไปให้เมื่อ

3 ก.พ. 53 เวลา 10.09.18 น.

18. ปูเเว่น

ปูเเว่น เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ไปค่ะ พี่ลีและพี่ๆน้องๆทุกท่านรักษาสุขภาพด้วยนะคะ

19. NatAndaman

NatAndaman เป็นที่รู้จักกันดี

โอนแล้วครับ

ผมโอนแล้ว 1000 บาท ครับ วันนี้ ทางไอแบงกิ้ง

ไฟล์ที่แนบมา:

20. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    อนุโมทนาด้วยน่ะครับ

^_^ ที่ปราสาทดินดีมั๊กมากเลย เสียดายคร่านี้มิได้ไป
    หลวงปู่ศรีท่านก็เมตตา ไปครั้งใดประทับใจ ปิติมากล้น

ไปคร่าโน้น เอ้ เช้ามืดใครทำวัตร ^_^ หนอ
    ฝากพี่ๆ ลูบฆ้องบนยอดปราสาทดินด้วยคร๊าบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กุมภาพันธ์ 2010