ทบทวนการฝึกสมาธิ หมุนจักระ การรับส่งพลังจักรวาล สำหรับผู้ที่เปิดจักระ100%แล้ว

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Dr. Choo, 1 กันยายน 2007.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Dr. Choo

Dr. Choo เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    พลังจักรวาลไม่ใช่ศาสนา

สมาธิหมุนจักระ เป็นการฝึกอย่างหนื่งในวิชาพลังจักรวาล
    พลังจักรวาล ไม่ใช่ลัทธิ ไม่ใช่ศาสนาพุทธ หรือศาสนาใดๆทั้งสิ้น ทุกคน ทุกศาสนา ทุกความเชื่อ ฝึกได้ครับ
    ฝึกแล้ว จะรัก และเมตตาเพื่อนมนุษย์ และสรรพสิ่งมากขึ้นครับ
    การทำสมาธิของพลังจักรวาล ไม่ใช่สมาธิเฉยๆ แต่เป็นสมาธิช่วยเหลือตนเอง ครอบครัว และผู้อื่น
    ผมมีเพื่อนพลังจักรวาล หลายเพศ หลายวัย หลายชาติ และหลายศาสนาครับ
    แต่ละคนฝึกพลังจักรวาลเพื่อ ใช้ในการช่วยเหลือตนเอง ครอบครัว ผู้อื่น ประเทศชาติ และสรรพสิ่ง
    หลายประเทศมุสลิม มีศูนย์พลังจักรวาล และมีผู้เรียนตั้งแต่ระดับต้น กลาง และสูง
    ได้แก่
    ประเทศมาเลเซีย , อินโดนีเซีย , อิหร่าน , ตุรกี เป็นต้น

ประเทศครีสต์จักร ได้แก่ อิตาลี , ฝรั่งเศส , อังกฤษ , สหรัฐอเมริกา , แคนาดา , ออสเตรเลีย , สเปน , สวิสเซอร์แลนด์ เป็นต้น
    <O:p></O:p>

ในระหว่างประเทศ ที่มีความขัดแย้งกันการเมือง และนับถือศาสนา ลัทธิต่างกัน ก็ไม่มีปัญหา เมื่อมาอยู่ในชั้นเรียนเดียวกัน คนอิหร่านนั่งอยู่ในชั้นเรียนเดียวกับ คนอิสราเอล , คนอเมริกัน และคนรัสเซีย ทั้งหมดทำสมาธิด้วยกัน ฟังคำสอนและรับพลังจากอาจารย์ใหญ่คนเดียวกัน มีความหวังที่จะช่วยเหลือตนเอง ครอบคัว ผู้อื่น ประเทศชาติ และสรรพสิ่ง เหมือนกัน ......... เราเป็นเพื่อนกันครับ

ผู้ที่เรียนมีทั้ง ประชาชนคนธรรมดา , ชนชั้นสูง ,เศรษฐี ,นายทหาร , พระ ,นักบวช ,แพทย์ , พยาบาล ,นักการเมือง , นักธุรกิจ , นักวิทยาศาสตร์ , นักจิตวิญญาณ ฯลฯ

ทั่วโลกมีผู้เรียนพลังจักรวาลแล้ว สองล้านกว่าคน ในกว่า 60 ประเทศ ในทุกทวีปครับ

2. xanadu

xanadu เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2007
    LOVE,
    PEACE,
    KINDNESS,
    THESE ARE INFINITE AND NO BOUNDARY

3. {ผู้ชนะสิบๆทิศ}

{ผู้ชนะสิบๆทิศ} เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dr. Choo [​IMG]
    สมาธิหมุนจักระ เป็นการฝึกอย่างหนื่งในวิชาพลังจักรวาล
    พลังจักรวาล ไม่ใช่ลัทธิ ไม่ใช่ศาสนาพุทธ หรือศาสนาใดๆทั้งสิ้น ทุกคน ทุกศาสนา ทุกความเชื่อ ฝึกได้ครับ
    ฝึกแล้ว จะรัก และเมตตาเพื่อนมนุษย์ และสรรพสิ่งมากขึ้นครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ.ชูศักดิ์ครับ ผมว่าอาจารย์ มาช้าไปแล้วละครับ ผมรู้แล้วว่ามันไม่จริง ผมคิดว่าอาจารย์บางท่านไม่ได้คิดแบบอาจารย์

4. raquaz

raquaz เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2007
    แล้วยังไงล่ะครับ การรักเพื่อนมนุษย์เนี่ย หมายความว่า จะปล่อยให้เขามาดูถูกเราได้ตามใจชอบงั้นหรือครับ

งั้นผมว่า ผมก็รู้แล้วเหมือนกัน รู้มานานแล้วด้วย ว่าไอ้สิ่งที่คุณพยายามเข้าข้างอยู่น่ะ มันไม่ได้เป็นสิ่งที่อยู่ในความสันติจริง ตามที่ใครบางคน พยายาม "โปรโมท"เหมือนกัน
    และหลายๆคนก็คงรู้แล้ว โดยเฉพาะคนไทยในภาคใต้ของเรา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2007
  5. triangle-w

triangle-w เป็นที่รู้จักกันดี

ผมคิดว่าคุณคงเข้าใจอะไรที่ไม่ค่อยจะถูกต้องครับเกี่ยวกับผู้ฝึกพลังจักรวาลครับ อย่าลืมว่าไม่ในศาสนาใดหรือลิทธิใดก็ตาม ย่อมมีผู้ไม่หวังดีแอบแฝงอยู่ด้วย บางท่านเข้ามาเพื่อแสวงหาผลประโยชน์ก็มี ผมก็พอทราบมาบ้าง แต่ผมมีความมั่นใจสูงสุดว่า ผู้ที่ใช้วิชานี้ในทางการค้าหรือเพื่อประโยชน์ส่วนตน จะต้องแพ้ภัยตัวเองในที่สุด จะยกตัวอย่างให้ฟัง มีผู้เรียนพลังจักรวาล อยู่ในระดับ 4 ได้ใช้ความพยายามตีสนิทพี่น้องในพลังจักรวาล และหางานจากคนในพลังจักรวาล ด้วยกัน และปรากฏว่าได้ไปหลอกเอาเงินทองและอีกหลายอย่าง จนแทบจะทำให้ครอบครัวเกือบจะเกิดการแตกแยก ปัจจุบันคนผู้นี้ก็ไม่ได้เรียนพลังจักรวาลอีก และไม่เคยพบเห็นอีกเลย และก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าเป็นเช่นไรครับ
    พลังจักรวาลที่ใครก็ตามได้เรียนและศึกษา ต้องเข้าใจให้ถูกว่าเป็นพลังของสิ่งศักดิ์ ไม่ใช่พลังของคุณครับ ท่านเพียงให้คุณมีพลังเพื่อมาช่วยเหลือผู้อื่นเท่านั้นเอง

6. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

จักระที่ 7 เป็น ช่อง เข้า ขอ งพลัง
    จักระที่หก ส่วนใหญ่ จะเป็นช่องส่งออก..ส่งอำนาจ..ส่ง สายตาที่ สาม
    ทำไม จึงมีคนคิด จะดึงให้มารวมกัน
    เป็น ถนน วิ่งไป-วิ่งมา แยกกันดีแล้ว

มีประโยชน์ อย่างเดียว.ถ้าสามารถ ดึง จักระ หก เข้าไปใกล้ จักระ 7
    ได้ อำนาจ ทั้งสอง จักระ จะเพิ่มขึ้น..เพื่อช่วยเสริมซึ่งกันและกัน
    ไม่ใช่ เอา 7 มา บวก กับ6 แล้วกลายเป็นจักระใหม่

7. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    หากเราไหว้พระแบบที่เราเคารพสุดๆ จะใช้นิ้วโป้งจรดที่หน้าผาก ปลายนิ้วชี้จรดที่กระหม่อม เวลากราบพระ จักระแต่ละแห่งจะไหลเวียนเชื่อมกันได้โดยง่าย การไหว้ซึ่งกันและกันก็เช่นกัน คนไทยเราได้หล่อหลอมการฝึกจักระให้เป็นวัฒนธรรมไทยกันนานแล้ว ส่วนที่ทำให้เกิดผลที่เหลือก็คือ ทำใจน้อมไปกับการไหว้ การกราบนั้นๆ พลังงานในตัวคุณก็จะไหลเวียนได้ดีขึ้น สุขภาพคุณก็ดีขึ้น การส่งความปราถนาดีก็ทำได้ง่ายขึ้น วันนี้คุณทำใจให้น้อมไปกับการกระทำ(กรรม) ของคุณแล้วหรือยัง

8. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    การพิจารณา อวัยวะต่างๆตามที่พระท่านได้พิจารณา อาการ 32 ก็เป็นการชักนำพลังงานให้ไหลเวียนไปตามส่วนต่างๆของร่างกายตามใจกำหนด
    ทางเต๋าการฝึกตนของท่านเหล่านั้นได้มีการบันทึกเอาไว้ว่ามีสามส่วน 1.พลังจักรวาลของฟ้า 2.พลังจักรวาลจากดิน(โลก) 3.พลังจักรวาลในตัวคน
    พลังจากฟ้าและดินเป็นการเปิดรับพลังงานจากข้างนอก(สิ่งแวดล้อม ภูมิประเทศ) ในทางพุทธศาสนา ถือเป็นมงคลใน38ประการ อยู่ในภูมิประเทศที่เหมาะสม ส่วนการฝึกพลังงานในตัวตน เป็นการจัดระเบียบพลังงานชีวะไฟฟ้าในร่างกายให้ไหลเวียนอย่างเป็นระเบียบ ร่วมถึง การย่อยอาหาร (นิวเคลียร์ฟิสชั่น) การสร้างเนื้อเยื่อ (นิวเคลียร์ฟิ่วชั่น) คนส่วนใหญ่ใช้พลังงานเหล่านี้ไปในกิจจกรรมทางความนึกคิดต่างๆ ไม่ค่อยเหลือให้ไหลเวียนเพื่อสะสมไว้ใช้ในเรื่องที่จำเป็น เช่นการซ่อมแซมส่วนที่สึกหรอ ทางพุทธศาสนา จะแนะนำให้สงบ ทั้งกายวาจาใจ หรือฝึกสมาธิ ให้คิดในเรื่องเดียว อย่างต่อเนื่อง เรียกว่าการทำสมาธิ หรือใช้การเพ่งในเรื่องเดียว ใช้ฝึกกสิณ เป็นต้น เมื่อทำสิ่งเหล่านี้ได้ชำนาญแล้วถึงฝึกนิโรธกรรม คือสงบในกิเลส(โลภ โกรธ หลง) เป็นการฝึกไม่นึกคิด โดยการรู้ตามทันความคิด จนกระทั่งไม่คิดในที่สุด การสงบระงับอย่างนี้หากกระทำได้ตลอดเวลา(มีสติ รู้ทัน)ก็จะถึงจุดมุ่งหมายแห่งพุทธศาสนาคือนิพพานในที่สุด

9. triangle-w

Dr.choo

ช่วยเตรียมเรื่องเกี่ยวกับพลังจักรวาล ไปบรรยายในวันที่ 9 ด้วยครับ แล้วเจอกัน 8.00 น สวัสดีครับ อย่าลืมพกพลังไปเยอะๆนะครับ

10. triangle-w

Dr.choo ชอบถ่ายรูปกับสาวๆต่างชาติครับ ระวัง ภรรเมียดึงหูเอานะครับ ตกกลางคืนอย่านั่งสมาธิจนล่องหนหายตัวไปนะครับ เดี๋ยวคุณภรรเมียจะหาว่าแอบหนีเที่ยว แหะ แหะ

11. deejaimark

deejaimark เป็นที่รู้จักกันดี

Dr. Choo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_690083", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: 05-09-2007 09:27 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 17 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 121 ครั้ง ใน 4 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG]

พลังจักรวาลไม่ใช่ศาสนา

<HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สมาธิหมุนจักระ เป็นการฝึกอย่างหนื่งในวิชาพลังจักรวาล
    การทำสมาธิของพลังจักรวาล ไม่ใช่สมาธิเฉยๆ แต่เป็นสมาธิช่วยเหลือตนเอง ครอบครัว และผู้อื่น
    ผมมีเพื่อนพลังจักรวาล หลายเพศ หลายวัย หลายชาติ และหลายศาสนาครับ
    แต่ละคนฝึกพลังจักรวาลเพื่อ ใช้ในการช่วยเหลือตนเอง ครอบครัว ผู้อื่น ประเทศชาติ และสรรพสิ่ง..............
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ..........คุณจะเป็นคนที่มีเมตตาขึ้นอย่างมากๆ ค่ะ....... ที่สำคัญคุณสามารถรักษาคนที่คุณรักทุกๆ คน ให้หายได้จริงๆ ค่ะ.........

[​IMG]เรียนรู้ให้จริง ตั้งใจฝึกปฏิบัติตามคำแนะนำของท่านผู้รู้ ผู้ที่ฝึกจริงๆ เท่านั้นที่จะรู้ว่าดีหรือไม่ดี เหมือนกับการที่เรารับประทานอาหาร เราจะรู้ได้เอง ว่าสิ่งที่เรารับประทาน อาหารชนิดไหนอร่อยจริง หรือไม่อร่อยจริงๆ.......อย่าเชื่อ หรืออย่าลบหลู่ ถ้าเรายังไม่ได้ลิ้มลองด้วยตัวของเราเองค่ะ........

(b-cap)(b-cap)(b-cap)(b-cap)

12. triangle-w

พลังจักรวาล

ทุกท่านที่ได้เปิดจักระ 100 ในวันที่ 9 ก.ย ที่ผ่านมาแล้วมีอะไรไม่เข้าใจอยากสอบเชิญได้ครับ

13. ปานโสม

ปานโสม เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2005
    ชาเอง ก็ฝึกกรรมฐาน แบบพุทธ
    แต่พลังจักรวาลนี้ ไม่เคยมองข้ามไป

เพราะเป็นส่วนที่ช่วยส่งเสริม การเดินปราณ การเดินธาตุสี่
    เมื่อร่างกายเจ็บป่วย หนัก จากการฝึกกรรมฐานที่ผิดวิธี
    และกำลัง ปัญญาไม่เพียงพอที่จะเห็นการเกิดขึ้นตั้งอยู่ ดับไปของสรรพสิ่งได้

ก็ย้อนกลับ มาพิจารณา ใช้พลังจักรวาล เพื่อช่วยพยุงรักษา

พลังงานจักรวาล สามารถ แอฟพลาย เข้ากับหลากหลายวิชชาได้
    ใช้ได้ตามประสงค์ ตามกำลังของผู้ฝึก

ผู้ที่ฝึกสำเร็จส่วนหนึ่ง พลังงาน หยินหยาง ในร่างกายจะปรับสมดุล
    ร่างกายแข็งแรงขึ้น กระแสพลังงานความอุ่น ส่งผ่านไปให้ผู้อื่นได้
    เหมือนกับการส่งกำลังภายใน แบบหนังจีน
    ใช้หลักเดียวกัน คล้ายกัน ...

ผู้ที่ฝึกสำเร็จส่วนกลาง สามารถรักษาโรค ประหลาด เลือดลมผิดเพี้ยน

และผู้ที่ฝึกสำเร็จอย่างมาก...สามารถใช่ร่วมกับวิชาอื่นๆ
    ตามประสงค์ตามใจนึก บางคนเก่งถึงขั้นฝึกควบคู่กับวิชาธาตุสี่
    บางคนแค่ใช้ร่วมกับพลังสมาธิ-ฌาณ(จักระ 7 6 5 ทำงานพร้อมกัน)
    ก็สามารถเดินได้เร็วเหมือนเหาะ
    คนเดินตาม วิ่งตามยังไงก็ไม่ทัน

ยังมีอีกหลากหลาย ที่นำมาบรรยายไม่หมด
    นี้พูดแต่ส่วนที่รู้ว่าใครทำได้ และ มีคนทำได้จริง

14. triangle-w

ต้องขอบอกว่าคุณ ปานโสมเป็นผู้มีพรสววรค์ ถ้าจะว่าตามวงการยุทธจักรจีน ต้องเรียกว่าเป็นผู้มีทักศะยุทธเป็นเลิศ มีความสามารถสูงมาก สามารถเปิดจักระได้ด้วยตนเอง ซึ่งน้อยคนนักที่จะสามารถทำได้ บางท่านฝึกถึง 30-40 ปี ยังมีความสามารถเปิดจักระได้แค่จักระเดียว เท่านั้น ต้องบอกว่าเป็นหญิงเหล็กแห่งวงการยุทธจักรเลยครับ

15. chou

chou เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2005
    ขอถามอาจารย์เรื่องการหมุนจักระครับ
    สมุมติ จักระที่5หรือ4จะต้องหมุนจากด้านหลังอย่างเดียว
    หรือจะหมุนจากด้านหน้าด้วยก็ได้
    ขอบคุณครับ

16. triangle-w

ในระดับ 4 ของคุณที่เรียนอยู่ ให้ฝึกหมุนจากด้านหลังก่อนครับ ถ้าคุณสัมผัสได้ดีการหมุนจักระจากด้านหลังจะทะลุมาถึงด้านหน้าเองโดยอัตโนมัติครับ อย่าเพิ่งใจร้อนครับ หัดหมุนให้คล่องก่อนครับ เดียวไว้จะสอนการเดินลมปราณแบบพลังจักรวาลครับ
    คุณลองฝึกหมุนดูก็ได้ครับเกรงว่าเดี๋ยวจะไอไม่หยุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2007
  17. takashina_toto

takashina_toto เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนสอบถามพี่triangle-w

เรียนถามพี่triangle-w คับว่าจะทบทวนเรียกใช้พลังจักรวาลหรือจะสัมผัสพลังที่เรียนรู้มาเมื่อวานนี้ ต้องเริ่มต้นยังไงคับ เพราะมาลองฝึกต่อที่บ้านทำไมไม่ค่อยได้รุ้สึกเหมือนอยุ่ในงาน ไม่ทราบว่ามีปัจจัยใดที่เกี่ยวข้องบ้างเช่น สถานที่ หรือสุขภาพรึปล่าวคับ เพราะตั้งแต่เมื่อวานถึงตอนนี้คอแห้งกระหายน้ำตลอดเวลามีไข้ต่ำๆเล็กน้อย ดื่มน้ำเท่าไหร่ก็ไม่หายกระหายน้ำสักที

18. takashina_toto

takashina_toto เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนถามtriangle-w
    แล้วไม่ทราบว่าคราวหน้าจะมางานคราวหน้าได้อีกไหมคับ เพราะยังเวียนไม่ครบเลย แล้วที่เข้าใจยังเป็นแบบคร่าวๆ และจะสอบถามว่ามีคอร์สเปิดสอนไหมคับ และการเปิดการหมุนจักระบ่อยๆมีผลต่อจิตหรือร่างกายไหมคับ รบกวนด้วยคับ

19. ๋Jaynarol

๋Jaynarol เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2007
    อาจารย์Dr. Chooและอาจารย์triangle-wครับ คือจักระที่5ของผมลองใช้จิตไปจับที่แถวกระดูกตรงคอด้านหลังแล้วแต่มันไม่เจออะครับ
    มันมาหมุนตรงกระดูกที่บริเวณใต้ลำคอด้านหน้าแทนอะครับ แล้วจักระที่4มันไม่ได้อยู่ตรงกลางหลังอะครับมันมาอยู่ตรงกระดูกที่อยู่ตรงข้ามกับหัวใจ(ปีกนก)เลยอะครับ
    ไม่ทราบว่าผมผิดปกติป่าวอะครับ

ขอบคุณอาจารย์ทั้งสองมากๆเลยครับ

20. triangle-w

การที่ร่างกายมีปฏิกริยา มีไข้ต่ำๆและกระหายน้ำ เป็นเพราะพลังที่ของการเปิดจักระ 100 ครับ ต้องมีการปรับพลังไปเรื่อยๆครับ บางท่านจะมีอาการถ่ายท้อง 3-4 วัน ถิอว่าเป็นเรื่องปรกติ วิธีการฝึกก็ไม่ยากอะไร ให้ใช้ความรู้สึกเข้าช่วยครับถ้าให้คุณคิดหรือกำหนดครั้งแรกส่วนใหญ่จะงงๆ ทำไม่ค่อยได้ ให้ใช้ปลายนิ้วไปลองสัมผัสที่จักระแต่ละจักระแทนก่อนก็ได้ครับ แล้วใช้ความรู้สึกกำหนดแทนเมื่อรู้สึกแล้วให้เอานิ้วออก แล้ววางจิตให้อยู่ที่จักระนั้นครับ ทำบ่อยๆเดี๋ยวก็ได้เองครับ อย่าใจร้อน เมื่อรู้สึกแล้วคุณจะรู้สึกสนุกครับ ส่วนการหมุนจักระ ทำได้ทั้งวัน เป็นวิธีทำให้จักระของเราแข็งแรงขึ้นแต่ละครั้งอย่าให้เกินจักระละ 5 นาที แต่อย่าลืม เมื่อพลังเข้าในร่างกายมากๆแล้วให้ถ่ายพลังออก อาจจะโดยการรักษาหรือถ่ายให้ต้นไม้ก็ได้ ไม่อย่างนั้นเดี๋ยวจะมึนทั้งวัน กินยาก็ไม่หาย ครับ พลังรอบๆตัวเรามีมากมายมหาศาลเพียงแต่คุณรู้จักดึงพลังเหล่านั้นมาใช้ให้เกิดประโยชน์ เมื่อคุณสัมผัสได้คุณจะรู้ว่ามีจริงๆครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้