ถ้าคุณมีโอกาสได้คุยกับพญานาค คุณจะถามอะไร ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ไอ้ใบ้, 23 มิถุนายน 2006.

1. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดี ที่รู้จัก ทุกท่าน ครับ

เอ โอรา เมโส นคารา สัมมา เทโว

...ขอบคุณ ครับ คุณ พัน ที่ทักทาย

พระน้องนางเข้ามา ครับ จากถ้ำเขาทะลุ

( โปรดใช้วิจาณญาณ )

2. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    คุณพัน อย่าเพิ่งไปนะครับ ตอนนี้ผมมีปัญหามาก คือหนักขามาก และปวดไหล่ซ้ายมากไม่หายเป็นมาเป็นปีแล้วครับปวดไหล่ซ้ายเนี่ย ไปหาหมอแล้วครับหมดปัญญาจริง ๆ และหนักขานี่เป็นมาประมาณ 1 เดือนได้แล้วครับ ผมไม่รู้ว่าไปทำกรรมกับใครไว้นักหนา

3. West Wind

West Wind เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    ข้าพเจ้าก็ยังไม่เคยไปดูบั้งไฟพญานาคเช่นกันค่ะ

4. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 03:31 PM</TD></TR><TR title="โพส 763139" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Unique_Angel</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พ้น [​IMG]
    คำชะโนด เรื่องลี้ลับ บนความศรัทธา
    <SCRIPT language=JavaScript src="/global_js/global_function.js"></SCRIPT><!--START--><META content="ท่องเที่ยว,ที่พัก,ร้านอาหาร,การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย,โรงแรม,สิ่งแวดล้อม,การท่องเที่ยว,สายการบิน,กล้อง,เชียงใหม่,เกาะช้าง,รูป,ระยอง,รถไฟ ,นุ บางบ่อ , การเดินทาง ทัวร์ ราคาทัวร์ , ท่องเที่ยว ผจญภัย , ปีนหน้าผา ถ้ำ , กรุงเทพฯ , กรุงเทพ , เทศกาล , ประเพณี ภาคเหนือ , ภาคอีสาน , ภาคใต้ , ภาคตะวันออก , ภาคตะวันตก , ภาคกลาง , ขนส่ง , " name=Keywords><META content=ข้อมูลท่องเที่ยวไทยจากสบาย.คอม name=Description><STYLE type=text/css>.style1 { font-size: x-small;}.style2 { font-family: "MS Sans Serif";}.style3 { text-align: right; font-size: x-small; font-family: "MS Sans Serif";}.style4 { color: #008000; font-size: xx-small;}.style5 { color: #C0C0C0;}.style6 { text-align: center; font-size: xx-small; font-family: "MS Sans Serif"; color: #FFFFFF; border-style: solid; border-color: #008000; background-color: #008000;}.style7 { text-align: center;}a { color: #333333;}.style8 { font-size: x-small; font-family: "MS Sans Serif";}.style9 { border: 1px solid #008000;}.style11 { color: #800000;}.style12 { font-family: "MS Sans Serif"; color: #808000;}.style13 { font-size: x-small; font-family: "MS Sans Serif"; color: #808000;}.style14 { color: #808000;}.style15 { color: #FF0000;}.style16 { color: #0000FF; font-size: xx-small;}</STYLE><TABLE style="WIDTH: 100%"><TBODY><TR><TD style="WIDTH: 479px">

5. ไอ้ใบ้

ลองทำดู ไม่หายอย่าว่ากันเพราะคำถามนี้ผมตอบเอง
    ไปตลาดสด บอกแม่ค้าปลาดุก ให้เลือกปลาจะนำไปปล่อยสะเดาะห์เคราะห์ 9 ตัว คิดเป็นเงินไม่น่าจะเกิน 150 บาท ไปปล่อยท่าน้ำวัดไหนก็ได้ อธิฐานจิตก่อนปล่อย ด้วยผลบุญผลทานที่ข้าพเจ้าได้ให้ชีวิตแก่พวกเจ้าทั้งหลาย ข้าพเจ้าขอมอบอนิสงค์ผลบุญนี้แก่เจ้ากรรมนายเวรที่มีต่อข้าพเจ้า ขอให้เจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้ามารับผลบุญผลทานอันนี้ เพื่อประโยชน์และความสุขแก่ข้าพเจ้าเทอญ

ปล.ผมไม่มีตาทิตย์ ผมมีแต่ตาเนื้อ 2 ลูก

6. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ฝัน........

นำภาพมาให้ชมกัน.....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      367.3 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      326.9 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      242.1 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      493.9 KB
      เปิดดู:
      41
      ขนาดไฟล์:
      415.5 KB
      เปิดดู:
      34
  7. to2504

ผมเคยทำมาแล้วครับ ปล่อยปลา นก กบ ก็ยังหนักขาอยู่ครับ ลักษณะขอขาจะบวมตรงน่องครับ ไม่เคยเป็นมาก่อน เป็นก้อน ๆ ไปให้หมอตรวจแล้วครับ เค้าบอกว่าถ้าเป็นอาการบวม มันจะต้องบุ๋มลงไป แต่นี่ไม่บุ๋มและไม่บวมที่หลังเท้าด้วยครับ ลักษณะเหมือนกล้ามเนื้อ หรือเส้นเลือดขอด แต่หมอบอกว่าไม่ใช่ หมอก็ยังแปลกใจเลยครับ

8. ไอ้ใบ้

ขอตอบตรงๆครับ ส่วนใหญ่ถ้าแก้อะไรไม่ได้แล้ว ผมจะแนะนำให้ตายแล้วไปเกิดใหม่ เผื่อจะดีขึ้น อย่าโกรธกันนะครับ ผมตอบตามจริตผม

9. to2504

เวร กำ เฮ้อ!

** อโหสิ ครับ อโหสิ **

10. ไอ้ใบ้

มีอะไรจะถามอีกไหมครับคุณto2504 คำถามไหนตอบได้ผมจะตอบเอง คำถามไหนตอบไม่ได้ คืนนี้ผมจะลองไปถามปู่

11. to2504

เอาเป็นว่า รบกวนคุณพันเอาคำถามที่ผมถามในวันนี้ ถามปู่ท่านให้หน่อยครับ เผื่อท่านจะเมตตา แล้วยังงัยพรุ่งนี้ผมจะเข้ามาเช็คอีกทีครับ ขอบคุณครับ

12. ไอ้ใบ้

ครับ

13. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

คุณ to2504 อยู่กทม.ป่าวคะ?

14. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

-_-" เลยไม่กล้ากดโมทนาเลย...คุณพ้น

15. นาคา

นาคา เป็นที่รู้จักกันดี

แฮะๆๆ

ไม่ลอง หาเวลา ว่าง สัก ....วัน ลองเข้าธรรมะ ครับ อาจจะ อยู่วัด ปฏิบัติธรรมะ นั่งภาวนา ให้เจ้ากรรม นายเวร ของเราเอง ครับ

และในช่วงนั้น หรือ ช่วงเวลาอื่น ที่ว่างๆ จาก กิจ ของเรา ล้างสุขา ในวัด หน่อย ดี ไหม ครับ ชำระหนี้สงฆ์ สักนิด 20- 40 หรือ ตามศรัทธา ที่เราเองไม่เดือดร้อน หลังจาก ที่เรา เข้าวัด เพราะ ต้องใช้ น้ำ ไฟ ....ของวัด ครับ

การให้ ธรรมะ ทาน หรือ วิทยาทาน เช่น จัดหา หนังสือสวดมนต์ ที่วัด บางวัด ต้องใช้ ที่ขาดแคลน แต่ ต้อง มีญาติธรรมะ มาสวดมนต์ ทำวัตร ที่วัด ( คำนึง ถึง การขาดแคลน ของวัด )

อุทิศ ให้ เจ้ากรรม นายเวร สัตว์ , บุคคล ที่เป็นเจ้ากรรม เรา อุทิศ ถึง เหล่า พี่น้องนาคราช ทุกหมู่เหล่า ที่เราอาจจะเคยล่วงเกิน กันมา โดย เจตนา ไม่เจตนา ที่ระลึกใด้ , ระลึกไม่ใด้ , รู้เท่าถึงการ หรือ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี

ของดเว้นโทษ จาก ที่เราเคยกระทำต่อ ผู้มีพระคุณ บุพพการี ในอดีตชาติ ที่ผ่านมา ทุกๆๆๆ ชาติ จวบจน ทุกวันนี้

ฝาก ระลึกถึง ปู่ นาคราช ด้วยครับ คุณ พัน

ขอธรรม จงมีแด่ทุกท่านครับ...อีกไม่กี่วัน ออกพรรษา แล้ว ครับ

ขอเราเหล่านาคราช โปรด ส่งผลบุญ แด่ พ่อหลวงของเรา ให้ ยิ่งยืนนาน เป็น มิ่งขวัญ ของพสกนิกร ทั่งหล้าดินแดน สยามประเทศ ให้ ทุกท่าน ที่อยู่ร่วม เขต สยามประเทศ มี

รัก สมัคคี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2007
  16. ไอ้ใบ้

คุณนาคา เอาเรื่องเขานาคเกิด จังหวัดภูเก็ตเล่าสู่กันฟังสิครับ

17. Taikobou

Taikobou เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    ฟังละ.... ไม่รู้จะบอกว่า ชอบเสียง หรือชอบเนื้อเพลง (ฮาๆๆ) เนื้อมันชวนให้นึกถึงอะไรเก่าๆ ดี (แม้จะนึกไม่ออกก็เหอะ)

เฮ่อ... ช่วงนี้เจอแต่อะไรแปลกๆ...เมื่อวานนั่งสมาธิอยู่สงบๆ ก็มีเสียงกระดิ่ง(กระดิ่งที่ทำจากแก้ว) กิ๊งๆ ส่วนวันนี้ นอนๆอยู่ก็มีเสียงเพล้ง ปรากฏว่ามีชามบิืน มาที่ระเบียงห้อง (มันมาจากไหน ก็สุดจะคาดเดา จากข้างบน ยิ่งไม่ใช่ ถ้าใช่มันต้องเหมือนจานร่อนที่ ย้อนมาแล้วแตกได้ แต่นี่มันมาแบบไม่ครบชาม.. จะว่ามีคนปามาก็ไม่ใช่... มันจะปา ขึ้นมาได้ไงชั้น 3นะนั่น) พอจะออกไปนอกห้องได้ยินเสียง คนสวดมนต์อีก(มหากรุณาธารณีสูตร) เออดีๆๆ - -"

18. Unique_Angel

เจอแบบนี้ดีกว่าเจอแบบอื่นนะคะ^^(y)

19. Taikobou

Taikobou เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    อันอื่นๆ มันดีหมด ยกเว้น ชามบิน... ที่มันมาได้ยังไงก็ไม่รู้นะสิแบบว่ามาเป็นเสี้ยวๆ อ่ะ

20. Unique_Angel

ฮะ... มาเป็นเสี้ยวเรยเหรอ ....^^"...
    บ้านอื่นทะเลาะกันแล้วขว้างใส่ แต่พลาดเป้าเลยบินทำมุม 60 องศาขึ้นชั้น 3 มังคะ ^^"
    (ขำๆ นะคะ อย่างซีเรียส โชคดีแล้วคุณที่ไม่โดนตัวน่ะ)