ถ้าคุณมีโอกาสได้คุยกับพญานาค คุณจะถามอะไร ?

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ไอ้ใบ้, 23 มิถุนายน 2006.

1. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

มีคนฝากให้เหล่านาคฟังครับ ทีจริงมีอีกสอง-สามเพลง แต่ผมไม่กล้านำมาลง กลัวจะทำให้คนที่ฟังเห็นภาพอดีตลางๆ

2. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ตอนแรกที่ฟัง
    มันไม่ใช่ขนลุกธรรมดานะ คุณพ้น...

มันแว๊บวูบ
    เป็นทั้ง หัว แขน ขา หลัง คอ เลยอ่ะค่ะ ^^"

พูดก็พูดเถอะ ถึงตอนนี้ยังรู้สึกขนพองๆ อยู่เลย มองแขนก็มันก็ไม่มีขนจะลุกแล้วนะคะ - -"

3. ไอ้ใบ้

อาการที่บอกมานั้น ไม่ใช่อาการปวดท้องเข้าห้องน้ำหรือ

4. West Wind

West Wind เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    อืมม์ เพลงเพราะนะคะ
    ความหมายของเพลงแปลกดี

ลองให้คนหัวดื้อคนนี้ ฟังที่เหลือนะคะ ;)

5. HS4OFL

HS4OFL เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2007
    ผมเชื่อว่าแม่น้ำโขงเรามีพญานาคจริงๆครับ

6. Unique_Angel

Unique_Angel ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

แหม..คุณพ้น = ="
    เข้าห้องน้ำก่อนตั้งแต่ก่อนเที่ยง มาฟังเพลงคุณพ้นก็ปาเข้าไปเกือบบ่าย
    จะปวดอะไรกันหนักหนา มิใช่หูรูดไม่ดีนะเจ้าคะ^^"

7. ไอ้ใบ้

ตลอดแนวสองฝั่งแม่น้ำโขง นาคมีมากมาย ประเพณีเรื่องราวผู้เฒ่าผู้แก่เล่าไว้ไม่ผิดหรอกครับ

8. Unique_Angel

แต่ก็อยากลองฟังอีก 2 - 3 เพลงที่คุณพ้นบอกค่ะ ^^"

9. ไอ้ใบ้

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 02:20 PM</TD></TR><TR title="โพส 762976" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>West Wind</TD><TD class=alt2>อืมม์ เพลงเพราะนะคะ
    ความหมายของเพลงแปลกดี

ลองให้คนหัวดื้อคนนี้ ฟังที่เหลือนะคะ ;)

ฟังพรุ่งนี้
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 02:30 PM</TD></TR><TR title="โพส 762997" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>Unique_Angel</TD><TD class=alt2>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พ้น [​IMG]
    อาการที่บอกมานั้น ไม่ใช่อาการปวดท้องเข้าห้องน้ำหรือ
    แหม..คุณพ้น = ="
    เข้าห้องน้ำก่อนตั้งแต่ก่อนเที่ยง มาฟังเพลงคุณพ้นก็ปาเข้าไปเกือบบ่าย
    จะปวดอะไรกันหนักหนา มิใช่หูรูดไม่ดีนะเจ้าคะ^^"

ขอโทษ

10. West Wind

West Wind เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2005
    เวลาน้ำในแม่น้ำโขงแห้ง เหล่าพญานาคยังอยู่กันตามปกติรึป่าวคะ
    ไม่อยากบอกเลยว่าพ่อแม่ของข้าพเจ้าพบกันก็ตรงริมฝั่งแม่น้ำโขงนี่แหละ
    ^-^

คุณพ้นสบายดีนะคะ ขอคุยด้วยคนได้รึป่าว : )

11. ไอ้ใบ้

คำชะโนด เรื่องลี้ลับ บนความศรัทธา
    <SCRIPT language=JavaScript src="/global_js/global_function.js"></SCRIPT><!--START--><META content="ท่องเที่ยว,ที่พัก,ร้านอาหาร,การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย,โรงแรม,สิ่งแวดล้อม,การท่องเที่ยว,สายการบิน,กล้อง,เชียงใหม่,เกาะช้าง,รูป,ระยอง,รถไฟ ,นุ บางบ่อ , การเดินทาง ทัวร์ ราคาทัวร์ , ท่องเที่ยว ผจญภัย , ปีนหน้าผา ถ้ำ , กรุงเทพฯ , กรุงเทพ , เทศกาล , ประเพณี ภาคเหนือ , ภาคอีสาน , ภาคใต้ , ภาคตะวันออก , ภาคตะวันตก , ภาคกลาง , ขนส่ง , " name=Keywords><META content=ข้อมูลท่องเที่ยวไทยจากสบาย.คอม name=Description><STYLE type=text/css>.style1 { font-size: x-small;}.style2 { font-family: "MS Sans Serif";}.style3 { text-align: right; font-size: x-small; font-family: "MS Sans Serif";}.style4 { color: #008000; font-size: xx-small;}.style5 { color: #C0C0C0;}.style6 { text-align: center; font-size: xx-small; font-family: "MS Sans Serif"; color: #FFFFFF; border-style: solid; border-color: #008000; background-color: #008000;}.style7 { text-align: center;}a { color: #333333;}.style8 { font-size: x-small; font-family: "MS Sans Serif";}.style9 { border: 1px solid #008000;}.style11 { color: #800000;}.style12 { font-family: "MS Sans Serif"; color: #808000;}.style13 { font-size: x-small; font-family: "MS Sans Serif"; color: #808000;}.style14 { color: #808000;}.style15 { color: #FF0000;}.style16 { color: #0000FF; font-size: xx-small;}</STYLE><TABLE style="WIDTH: 100%"><TBODY><TR><TD style="WIDTH: 112px">[​IMG]</TD><TD> นาครากับเรื่องเล่าในสถานที่อันลึกลับ ขึ้น 15 ค่ำ เดือน 11 ของทุกปี หรือช่วงออกพรรษา ประชาชนจากในพื้นที่หรือทั่วทั้งประเทศไทย ไม่มากก็น้อยต่างมุ่งหน้าสู่ จ.หนองคาย ดินแดนที่สร้างความตื่นตาตื่นใจจากตำนานเรื่องเล่าแต่โบราณ จนกลายเป็นสิ่งที่ผู้คนให้สนใจและต้องการไขความลับปริศนาเกี่ยวกับ พญานาคพ่นไฟ ต้องเดินทางมาพิสูจน์ด้วยตัวเอง แต่ก่อนที่จะเดินทางสู่ จ.หนองคายผมจะพาทุกท่านตามรอยพญานาค ที่มาของตำนานเรื่องเล่า ความลี้ลับและความเชื่อ
    </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="WIDTH: 100%"><TBODY><TR><TD style="WIDTH: 132px">[​IMG]</TD><TD> คำชะโนด ตำบลวังทอง อำเภอบ้านดุง จังหวัดอุดรธานี เป็นสถานที่ ที่ชาวบ้านมีความเชื่อว่า พญานาคาอาศัยอยู่ ชึ่งอยู่บริเวณวัดสิริสุทโธ เป็นที่น่าแปลกที่มีป่าขนาดใหญ่ปกคลุมด้วยนานาพรรณไม้โดยเฉพาะ ต้นชะโนด อยู่กลางทุ่งนา ก่อนที่จะเข้าไปชมในบริเวณป่าคำชะโนด ผมได้รับข้อมูลจาก ท่านกำนันของหมู่บ้าน ว่าด้วยเรื่องที่มาและความเชื่อเกี่ยวกับพญานาค กำนันเล่าให้ฟังว่า
    </TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE style="WIDTH: 100%"><TBODY><TR><TD style="WIDTH: 146px">[​IMG]</TD><TD>

12. ไอ้ใบ้

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>วันนี้ 02:49 PM</TD></TR><TR title="โพส 763040" vAlign=top><TD class=alt1 align=middle width=125>West Wind</TD><TD class=alt2>เวลาน้ำในแม่น้ำโขงแห้ง เหล่าพญานาคยังอยู่กันตามปกติรึป่าวคะ
    ไม่อยากบอกเลยว่าพ่อแม่ของข้าพเจ้าพบกันก็ตรงริมฝั่งแม่น้ำโขงนี่แหละ
    ^-^

คุณพ้นสบายดีนะคะ ขอคุยด้วยคนได้รึป่าว : )

ครับ ปกติ สบายดีครับ แปลกแต่จริง ผมไม่เคยไปดูบั้งไฟพญานาค

13. Unique_Angel

[FONT=2006_iannnnnBKK]ไม่ต้องขอโทษค่ะ อย่าคิดมากคุณพ้น.. ขำๆ น่า[/FONT]

14. Unique_Angel

เอ๊ะ..ทำไมมันตัวเปี๊ยกเดียว...
    เอาใหม่ๆ

ไม่ต้องขอโทษหรอกคุณพ้น อย่าคิดมาก

ขำๆ น่า^^

15. to2504

to2504 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2007
    อ้า! คุณพันยังอยู่ใช่มั้ยครับ ผมอยากจะถามว่าผมรู้จักกับพญานาคที่ปกปักรักษาคุณพันอยู่หรือเปล่าครับท่าน

16. ไอ้ใบ้

รู้ครับ ท่านไม่ได้ปกปักรักษาอะไรหรอก ท่านมักจะมาเตือนถ้าผมทำไม่ดีไม่งามครับ เพราะท่านอาศัยร่างกายของเราสร้างบุญในบางครั้ง

ตามหาแหวนประจำตัวหรือครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ตุลาคม 2007
  17. to2504

ผมยังไม่แน่ใจจริง ๆ ว่าผมเป็นพญานาคมาเกิด หรือมีความสัมพันธ์กับพญานาคองค์ไหนกันแน่ครับ ตอบผมทีครับคุณพัน

18. ไอ้ใบ้

คุณนาคา หลังคุณมีคนมอง ผมตาฝาดหรือเปล่า

19. Unique_Angel

20. to2504

ผมมักจะชอบดูรูปที่เป็นป่าดงดิบ และมีหมอกหนา และก็มีลำธารน้ำยาว ๆ สวยมากครับ ผมมักจะนึกถึงเหมือนอดีตหรือเปล่าก็ไม่ทราบ มันทำให้ผมหรือสึกว้าเหว่ อย่างจับใจเลยครับ