ถึงทีมงานพลังจิตและตาที่3 ขอความเป็นธรรมด้วยครับ

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย เพทายXT, 23 ตุลาคม 2007.

1. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาดู

2. Unavailable

Unavailable สมาชิกใหม่

พูดเพ้อเจ้อ หากินไปเรื่อย แบบนี้หรือครับที่คุณต้องไปนับถือ ตัวคุณเองถือศีล 5 ครบ อย่างงี้ตาที่สามต้องมานับถือคุณแล้วล่ะครับ เพราะตัวเขาเองแค่ศีล 5 ยังไม่มีปัญญารักษาเลยครับ
    ไม่อยากจะพูดมาก ลองกลับไปอ่าน ๆ ที่เขาโพสกันไว้บ้างสิครับ
    โกหกไว้ต่างกรรมต่างวาระ มากมายไปหมด

3. Unavailable

เรื่องเพชรพญานาค ตอนแรกตาที่สามบอกว่าเป็นของท่านพญานาค เขาลงไปเที่ยวเมืองบาดาล สนทนากับพญานาค แถมลูบเกล็ดอีก

พอโดนจี้หนักเข้า จะเอาไปให้นักธรณีวิทยาดู เลยออกมายอมรับแบบเสียไม่ได้ว่า เป็นหินเอามาใส่พลัง

คนแบบนี้หรือครับจะมีพลังอะไร โกหกพกลม ผิดศีลมุสาเป็นประจำ
    คุณอย่าไปงมงายเลย เสียเวลา

4. oangarj

oangarj เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2007
    รักษาโรค คุรุSUWI
    ท่านไม่ได้มาสอนอะไรแต่มารักษาโรคเกี่ยวกับเส้นเอ็นกระดูกต่างๆซึ่งผมก็พอดีปวดตรงต้นคอ
    ซึ่งท่านก็ช่วยดูให้และนวดๆ ดันๆ และบอกว่ากระดูกคอผมมันไม่สมบูรณ์ผมก็จำที่ท่านพูดมาได้ไม่หมดท่านถามถึง
    วิธีนอนและการหนุนหมอนซึ่งท่านก็แนะนำให้ไปแก้ไข ซึ่งผมมาแก้ตามที่ท่านแนะนำก็หายปวดคออันนี้ไม่ต้อง
    ใช้พลังจิตพิสูทเลย ไครไม่เชื่อก็ลองไปพิสูทกันดูแต่ผมไม่รู้ว่าท่านอยู่ที่ใหนอย่างไรนะลองถามๆ ในเวปก็คงรู้
    สำหรับท่านนี้ผมก็ว่าของจริงเพราะรักษาและแนะนำให้ผมหายปวดคอ
    ผมขอยืนยันว่าสิ่งที่ผมพิมพ์เป็นเรื่องจริง คนที่ไปในงานจะรู้ว่าสิ่งที่ผมพิมพ์นี้จริงหรือโกหก แต่ท่านที่ไปเหล่านั้น
    จะใด้ประโยชน์แค่ใหนอย่างไรนั้น ผมไม่ทราบเพราะผมยังไม่เจอะกระทู้ที่ต่อว่างานครั้งนี้หรือเพื่อนที่เจอในงานก็
    ไม่เห็นจะต่อว่างานนี้นะหากใครเจอ รบกวนบอก ช่วยในกระทู้นี้ด้วย จักขอบคุณอย่างยิ่ง
    ( สิ่งเหล่านี้คือสิ่งที่ผมได้รับจากงานครั้งนี้จริงๆ ใครไม่เชื่อผมก็ไปบังคับให้ท่านเชื่อไม่ได้เพราะเป็นสิทธิของท่านทุกๆ )
    ผมไปมาอย่างไรผมเห็นมาอย่างไรผมก็เล่าอย่างนั้นบางสิ่งในงานผมก็สงสัยแต่ผมก็ไม่กล้าลบหลู่เพราะเห็น
    บางท่านเขาทำกันได้ ผมก็เก็บความสงสัยไว้ก่อน[​IMG]

5. dogsman

dogsman เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เจ้าของเว็บและผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้องกับเรื่องที่เกิดขึ้นได้ตรวจสอบความจริง
    ในเรื่องนี้ให้กระจ่าง ด้วยความบริสุทธิ์และยุติธรรมกับทุกฝ่าย โดยคำนึงถึงความถูกต้องและผลประโยชน์ของสมาชิกส่วนมากเป็นที่ตั้ง..ปราศจากความเห็นแก่ตัวหรือผลประโยชน์ส่วนตน..ทำหน้าที่ด้วยความซื่อสัตย์และยุติธรรม..ขออนุโมทนา..

6. aonlin

aonlin เป็นที่รู้จักกันดี

(y) (y)

7. oangarj

ผมบอกแล้วนะครับหัวกระทู้เลยว่าผมไม่ได้แก้อะไรให้กับคุณตาที่ 3 แต่ผมเข้ามาบอกว่าคุรุหลายๆ ท่านที่ผมพบเจอมานะของจริงครับ
    ผมเองก็รอพิสูทอยู่ครับว่าท่านของจริงหรือไม่ เพราะผมไปให้ท่าน
    วัดพลังให้แล้ว ต้องรอซักระยะครับ เพราะหลายๆกระทู้ผมก็สงสัยเช่นกัน
    แต่เพิ่งเสียสตางค์ครั้งนี้ครั้งแรก หรือวิธิฝึกออร่าตาที่ 3 ที่ท่านโพสไว้
    ก็ลองฝึกอยู่บ้างเหมือนกันครับแต่ยังไม่ได้อะไร สู้ฝึกมองรูปพระพุทธเจ้าที่ผมฝึกอยู่ไม่ได้ ความคิดผมนะ
    เลยไม่ได้ฝึกของเขาอย่างจริงจัง

8. Unavailable

ระวังเถอะ เป็นอะไรไม่ไปหาหมอ ให้คนมาจับเส้นจับกระดูกมั่ว ๆ
    เดี๋ยวจะเป็นอัมพาต อัมพรึก ไม่รู้ตัว แล้วไม่มีใครรับผิดชอบ หมอก็มีไม่ไปหา คนเรานี่แปลกจริง ๆ งมงายไม่เข้าเรื่อง

9. Unavailable

ผู้ที่เข้ามาอ่านทีหลัง พึงใช้ปัญญาพิจารณา เพราะหน้าม้าของตามที่สามเยอะเหลือเกิน เรื่องผลประโยชน์มันพูดยาก บางคนก็หวังเงินทอง
    บางคนก็หวังสรรเสริญ มีอยู่เท่านี้

หากไม่สบายควรไปพบแพทย์ดีกว่า มารักษาทางทรงเจ้าเข้าผี มันไม่มีเหตุผล เป็นเรื่องของคนบ้าหลอกคนโง่

ผมพูดได้เท่านี้ ถ้าพวกมิจฉาชีพพวกนี้เป็นของจริง คงไม่มีคนออกมาต่อต้านมากมายขนาดนี้หรอกครับ

10. oangarj

หากอยากพิสูจน์รับรองว่าจิตแำพทย์ที่เชี่ยวชาญเรื่อง Hypnosis ทำให้ท่านได้มากกว่านี้ครับ พาคุณ(จิตนาการ)ว่าไปหาพระเจ้าได้แทบจะตามสั่งเชียวละครับ นอกจากนั้นคุณยังเห็นชัดเจนแจ่มแจ้ง จนแทบไม่เชื่อสายตาตัวเองเลยแหละครับ

ความคิดนี้ผมคิดเช่นเดียวกับคุณเมื่อผมไปฝึกกับหลวงพ่อฤษีครั้งแรกผม
    ก็คิดว่าผมนึกคิดไปเองหรือปล่าว ครูฝึกท่านชักจูงหรือน้อมจิตเราไปหรือ
    ปล่าวถึงเห็นพระพุทธเจ้าปางพระนิพพาน ซึ่งรูปนี้เมื่อก่อนมีหรือปล่าวก็ไม่รู้ ประมาณ 20กว่าปีมาเนี่ย
    ซึ่งเกิดมาก็เพิ่งเคยเห็นครั้งเนี๊ย และอีกหลายอย่าง
    ซึ่งสมัยนั้นผมก็ไม่เคยไปวัดท่านเลยและไปซอยสายลมครั้งแรกก็ฝึกเลยเคย
    เห็นพระพุทธเจ้าแต่เป็นรูปพระพุทธ หรือรูปวาดที่เขาวาดไว้
    มันต้องพิสูท(ผมบอกก่อนว่าผมไม่อยากเล่าเลย)เดือนต่อมา
    ผมพาน้องอายุประมาณ12 -13 ปีตอนนั้น
    ซึ่งก็ไม่รู้เรื่องไม่เคยนั่งสมาธิ ไม่รู้จักหลวงพ่อด้วย ไปฝึกตอนพาไปมันถามพี่จะพาผมไปไหน
    ผมยังไม่บอกมัีนเลย ถึงแล้วมันยัง งงๆเลยผมก็ออก ตังค์ค่าดอกไม้ค่าครู แล้วก็ให้มันขี้นไปฝึก พอเสร็จแล้วมันลงมาถามว่ามึงเห็นอะไรบ้างไหม มันบอกว่ามันเห็น(เยอะไม่ขอเล่า-มากกว่าผมอีกใสกว่าผมอีก)จากที่มันเล่า
    ทีนี้ถึงจุดที่ผมจะพิสูจ ผมก็ถามถึงสิ่งที่ผมเห็น เครื่องประดับหัวสังวาลอะไรอีกหลายอย่างถ้าคุณเป็นผมคุณจะอึ้งว่ามันไม่น่าจะรู้
    และสิ่งที่ผมถามครูก็ไม่ได้นำผมเห็นด้วยในบางสิ่งซึ่งผมจำมาเองจากที่เห็น ซึ่งมันก็ตอบได้ตรงหมด เอาแค่นี้แล้วกันนะ ฝึกฌาญ8 ผมก็เข้าไปพิสูท
    แต่มันเกี่ยวกับญาติผมที่ตายไป
    ที่ผมส่งให้ครูไปเ็ป็นตัวอย่าง เพื่อนำคนในห้องฝึกและผมก็ไม่ได้อะไรเลยเพราะมัวแต่นั่งร้องให้
    และทึ่งกับสิ่งที่เขาตอบเกี่ยวกับญาติผม เอาประสพการณ์แค่นี้แล้วกันนะ

(ถ้าคุณไม่เชื่อให้คุณลองไปพิสููทดูค่าครูค่าดอกไมู้ไม่กี่บาท)

11. oangarj

แค่นี้แล้วกันนะ ผมว่าจะไปกันใหญ่แล้ว ผมนะจริงใจนะชื่อสมาิชิกผมก็ใ่ช้ชื่อจริงทุกอย่าง
    ของจริงหมดผมอนุญาตุี้ให้พิสูทใด้ ผมไม่ได้เป็นหน้าม้าใครนะครับแหมว่าอย่างนี้ทีหลังไม่กล้าโพสแล้วครับ รู้อย่างไร
    เห็นอย่างไร เคยเห็นมาอย่างไรเล่าอย่างนั้นผมก็ยอมรับในความคิดเห็นของ
    คุณนะ ผมอาจโดนหลอก แต่ผมพิสูทไม่ได้ว่าท่านเหล่าน้ัั้นที่ผมกล่าวมา่หลอก
    ผมยังใงมีเพียงบางเรื่องที่ผมสงสัยก็รอการพิสูทด้วยตัวผมเอง ซึ่งท่านอื่นเขาทำได้ แต่ผมทำไม่ใด้ ผมก็ขอให้คุณช่วยกันพิสูททุกๆเรื่องที่ผมเล่ามาทนะครับีีจะใด้ช่วย
    ผมผู้หลงผิดด้วย ขอบคุณครับ[​IMG]

12. Chaiyaboon

Chaiyaboon เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007

หึ หึ ... อาชวินกำลังโยนเผือกร้อนใส่สมาชิกตามนิสัยเดิม ๆ

13. Chaiyaboon

เบื้อ ... เบื่อ สำหรับคนที่มาใช้สีข้างแถแทนอาชวิน

อยากได้ยินเต็ม ๆ ว่าใครบ้างที่เห็นว่า การกระทำของบุคคลเหล่านี้

เหมาะควรแล้วกับคำว่า พุทธศาสนิกชน

14. Chaiyaboon

น่าสงสารนะ เอายาไปทาซะ จะได้หายเร็ว ๆ

หายแล้วอย่าลืมมาแถใหม่นะจ๊ะ

หึ หึ

---------------------------------------

15. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

ลองทบทวนดูครับ
    เรื่องเป็นมาอย่างไร

ทั้งหมดที่อ่านตามๆๆกันมา
    ดูเหมือนจะย้ำกันว่า
    มีคนมาที่บู๊ธ ของ นาย ตาที่ สาม แล้ว มาเสียเงิน
    นายตาที่สาม ไม่มีอะไร เลยสักอย่าง แหก ตาชาวบ้าน
    โกหก ไปวันๆๆ..หลอกเอาเงินชาวบ้าน

แล้วรู้หรือ เปล่า ว่า นายตาที่สาม ทำอาชีพอะไร
    ทำไม ผู้คนจึงแห่กันมา จอง คิวยาวๆทุกวัน
    นายChaiyaboon ก็ บอกว่า นาย นี่ เป้น เตาเหม็น โกหก ตอแหล

ผมเป็น หมอดู เป็น นักพยากรณ์
    แทนที่จะดูดวง ดูชะตาราศี..
    แต่ดูออร่า ซึ่งเป้นการพยากรณ์ ชนิดใหม่ ที่ ในอเมริกามีร้านดูกัน ตรึม ค่า ดูในอเมริกา ประมาณ 1200 บาทต่อคน

ออร่าคือ อะไร
    ในประเทศไทย มีคนสั่งเครื่อง ถ่ายแสงออร่า เข้ามา ขณะนี้ 6เครื่อง
    คนที่ไปงานวิทยาศาสตร์ ทางจิต จะเห้นเขามาบริการ ค่าถ่ายใบละ 400-600 บาท
    เวลาถ่ายออกมา รอบตัวจะมีสี เป็นวงแหวนเป็น ขนมชั้นรอบตัว
    คนถ่ายเขาก็จะแปลให้ฟังว่า
    สีอย่างนี้ ตรงนี้ แปลว่า อะไร..ป่วย อย่างไร กำลังคิดอะไรอยู่

งานครั้ง วิทยาศาสตร์ ทางจิต2 วันที่ 8-9-10 ค. 2550 ที่ ร.ร. สุรศักดิ์ มนตรี ดินแดง จะมีการเอากล้องมาถ่ายออร่า แล้ว ก็ พยากรณ์

ผมก็มีอาชีพ ดูแสงออร่า แล้ว พยากรณ์ ซึ่งเป็นหมอดู ชนิดหนึ่ง
    เป็นหมอดู แล้ว เก็บเงิน ค่า ดูหมอ ผิด ด้วยหรือ
    ถ้าการเก็บเงินจากการพยากรณ์..เป็นการผิด
    ควรจะเป็นเรื่องฟรี ทำเป็นโรงทาน
    แสดงว่า หมอ ดู ตามห้างใหญ่ ตาม บ้าน
    ตาม สนามหลวง ตามโคนต้นมะขาม..เป็นคนเลว เต่าเหม็น กันไป ทุกคนหรือ อย่างไร

อย่างที่ นายChaiyaboon มาที่ บู๊ธ เพื่อ ให้ตรวจออร่า
    หรือ ให้มาดูตัวเพื่อ พยากรณ์
    เมื่อไม่สะใจ โก๋..
    ก็บอกประกาศไปเลย ว่า ไอ้ตาที่สาม หมอดูไม่แม่น
    เมื่อไม่แม่น ผู้คน ก็จะไม่มาดู

เมื่อหมอดูไม่แม่น สะใจตัว..ก็บอก ไปซิ ว่า
    อย่า มาดู กับ หมอ ดู คนนี้ นะ..ดูไม่แม่น
    เป้นสิทธิ์ของ ผู้ที่ มาดู ที่ จะทำได้

แต่มีสิทธิ์ อะไร..ที่ จะมาพูด ด้วย ภาษาต่ำๆๆ
    ว่า หมอดู คนนี้ เลว..หมอดูคนนี้ บ้า
    หมอดูคนไหนไม่ดี ไม่แม่น อยู่ได้ ไม่นานหรอก ครับ

ผมดูหมอ ดูแสงออร่า มานาน
    แต่ละวันมีผู้คนมามุงกันเต็ม
    รับไม่ไหว จึง จัดงานให้มาพบกัน
    เหมือนตลาดนัด 3 ครั้ง
    ที่ ศูนย์ปฏิบัติธรรม โลกทิพย์
    ครั้งที่ 1 เมื่อ 5 สค 2550 มีคนมา 240 คน
    ครั้ง ที่ 2 เมื่อ 9 กย. 2550 มีคนมา 140 คน (จำกัด จำนวนคน)
    ครั้งที่ 3 เมื่อ 14 ตค 2550 มีคนมา 124 คน (จำกัดจำนวนคน)

รวมคนที่มาให้ นายตาที่สาม ดู และตรวจ ระยะเวลา 3 เดือน กว่า 500 คน..แล้วมีคนมาโวยบนเวปนี้หรือไม่..ว่า เป็นงานที่ หลอก ลวงคน
    มีแต่เขาเขียนขึ้นมา ตามที่เขาสัมผัสได้ หลายคน
    ก็ ด่า ว่า เขาเป้น ศิษย์ ลูกกะแป๊ง ที่ นายตาที่สาม จ้างมา
    ผมมีคนมาสมัครเป้นสมาชิก มากกว่า 500 คน ภายใน สามเดือน

มีการลงรูปกิจกรรม ทั้งสามครั้ง มากกว่า 200 รูป เพื่อ เป็นการยืนยัน
    ดีนะว่า มี คนติดอยู่ในรูป นับ ร้อย คน..เป็นพยานว่า มาจริง

ดีนะ ที่ไม่เขียนว่า คนในรูป และ งาน นั้น ไม่มีหรอก
    นายตาที่สาม ไปจ้างเขาเขียนโดยกราฟฟิค จาก คอม

คนที่ ไม่ทำอะไร มองหา อะไร ที่ นายตาที่สาม เขียน ไป
    มองหารูปที่จะหาเรื่อง นายตาที่ สาม ได้ ว่า หมิ่นเหม่ ต่อการ เคารพ
    ก็จะเอามาขึ้นเวป โจมตี

วันๆๆ เอาแต่เรื่อง ด่า เรื่อง โจมตีขึ้นมา
    แสดงว่า จิต นั้น หมุน กลับ คือ "มองโลก ในแง่ร้ายอย่างเดียว"
    มองว่า คนอื่นเลวหมด...กูเก่ง กูดี อยู่คนเดียว
    คนอื่นเลวหมด
    คนปกติทั่วไปที่ อ่านตามมาก้จะรู้ว่า
    "คนที่ดี และเก่ง อยู่ คนเดียว ..คนอื่นเลวหมด ควรจะไปอยู่ ที่ใด"

ขอย้ำว่า นายตาที่สาม เป็น นักพยากรณ์
    ที่จะบอกว่า ดูไม่แม่น ก็เป็นเรื่อง ปกติ เพราะ ใจคนนั้นไม่เหมือนกัน
    แต่ เที่ยวไปบอก ชาวบ้านว่า ไอ้หมอดู คนนี้" มัน เลว"
    เพราะ ทำอะไร ไม่สะใจ กู
    อย่างนี้ ..เรียก ว่า "คนเช่นไร"

ขอให้อ่านที่ผมเขียน อย่างช้าๆๆ สามรอบ ก็ จะเข้าใจ
    ว่า เวปนี้ กลายเป็นถังขยะ..ไปเพราะ ใคร

วาทะที่พูดว่า
    " ไอ้ตาที่สาม มันหาว่ากูโง่ กูโกรธ ฉิ...หาย มันโปสขึ้นที่ไหน..กูจะตามไปแกล้งมัน..."
    นี่ คือ โมหะจริต ที่จับเต็มตัว ตามืด
    ไม่มองอะไร อีกเลย โจมตีนายตาที่สาม ตลอดเวลา...
    จนเวป เละ เทะ
    ถูก เวป มาสเตอร์ ลบทิ้ง ก็ ยิ่งโกรธ
    หาว่า ผม จ้างเขาลบ..
    แรงอาฆาตสูงขนาด นายตาที่สามไปโปสที่ไหน..
    ก็ตามไปด่า...นี่หรือ เอกลักษณ์ของ ฮีโร่ ที่น่า นับถือ

ขอให้เข้าใจว่า
    ที่ผมเขียนมาไม่ได้ ด่ากลับ
    เพียงแต่มาเข้า มาเขียนเพื่อ ผู้คนได้มีโอกาสที่ จะได้ ข้อมูล ทั้งสอง ด้าน แล้ว ใช้พิจารณาญาณ กันเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ตุลาคม 2007
  16. Chaiyaboon

มาอธิบายอะไรยืดยาว ก็อาชวินโม้เองไม่ใช่เหรอว่าเป็นผู้วิเศษ มีตา

ทิพย์ ในเมื่อมีตาทิพย์ก็มองสิว่า ผมถามอะไร ตอบให้ตรง ตอบไม่ได้

ก็บอกว่าไม่ได้ ไม่ใช่เฉไฉไปเรื่องการพนันบ้า ๆ บอ ๆ ผมก็บอกไปแล้ว

ว่าเป็นกุศล พิสูจน์ความจริงออกมา คนจะได้เชื่อถือเรื่องพลังจิตมีจริง

อันเป็นปณิธาณของอาชวินที่พร่ำบอกมาเสมอ ๆ ไม่ใช่หรือ

17. Chaiyaboon

อาชวินอย่ามาป้ายสีผมว่า กูเก่งคนเดียวอะไรบ้าบอของอาชวิน ขอร้อง

เพราะผมไม่ได้เก่งอะไร ตัวอาชวินนั่นแหละ ถามตัวเองดูเถิด ว่าใคร

ต้องการจะเก่งคนเดียว ใครมีชื่อเสียงขึ้นมาหน่อยอาชวินก็ใส่ร้ายป้ายสี

เขาลับหลังให้เสียหาย หึ หึ ใครจะเก่งเกินอาชวินไม่ได้ใช่ไหมครับ

เวลาอยู่ต่อหน้าเวปบอร์ดทำไมอาชวินไม่พูดแบบนั้น ทำตัวแอ๊ปแบ๊ว เป็น

สุภาพบุรุษ บริสุทธิ์ผุดผ่อง ผมเห็นแล้วทุเรศสายตาจริง ๆ พวกหน้า

ไหว้หลังหลอกแบบนี้

18. Chaiyaboon

ถูกต้อง คนเข้าร่วมงานมากมาย แล้วมีซักกี่คนที่เข้ามาแก้ต่างแทน

อาชวินบ้างล่ะ เรื่องนี้อาชวินต้องคิดแล้วนะ ไม่ใช่มัวแต่หลงตัวเอง

หึ หึ

19. Chaiyaboon

ก็แถไปได้ด้วยเหตุผลปัญญาอ่อนอีกตามเคย

หึ หึ

20. Chaiyaboon

วาทะที่พูดว่า
    " ไอ้ตาที่สาม มันหาว่ากูโง่ กูโกรธ ฉิ...หาย มันโปสขึ้นที่ไหน..กูจะตามไปแกล้งมัน..."

-----------------------------------------

อาชวินพูดอะไร เพ้ออะไร ปัญญาอ่อนน่า

วันที่ผมไปหาอาชวิน อาชวินไม่ได้ว่าผมซักคำ มีแต่คำพูดสอพลอ

คนโง่ฉิบหายนั่นแหละ คืออาชวิน อย่างทุยเลยแหละ

หึ หึ