ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

อืม จะพยายามไม่พูด บางทีมันเห็นแต่พิมพ์ไปแล้ว ขี้เกียจแก้

2. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ผมแหย่เล่นนิ จะพูดก็พูดไปเตอะ ฮา

3. Nakraksa

อืม ช่วงนี้อาจพูดจาด้วนๆ ห้วนๆ แปลกๆ ยังไงขออภัยล่วงหน้านะ สงสัยเครื่องรวนน่ะ

4. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ไปสวดมนต์ เร็ววววว เราดูเธออยู่นะ 555555

ไปห้องพระสวดมนต์ เร็ววว เดี๋ยวปรี๊ดดด

5. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    พี่เพชรแต่อ่านแล้วหลับนะฮี่ๆ เพราะว่านาฬิกาที่บ้านตาย เลยดึก หลับปั๊บเลย โฮ๊ะๆไม่ทันกลัวแล้วง่วงก่อนค่ะคิๆ ({) ^__^คิๆ

เล่นดนตรี(เหล่) เป็นวิชาจีบหญิงในสมัยอดีตของพี่โคมใช่มั๊ยคะ ฮี่ๆ (แซว)

เวลานั่งสวด O_O! มีตาวิเศษอยู่ด้วยเหรอคะ (อย่านะเดี๋ยวเค้ากลัว)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2010
  6. huten

สวัสดีเพื่อนธรรมทุกท่านค่ะ

วันนี้รั้งมีข่าวเตือนภัยมาฝากค่ะ
    ขอให้เพื่อนธรรม ทุกท่าน ให้เตรียมเรียนรู้การปลูกผัก เลี้ยงสัตว์
    ไว้เป็นอาหาร สำหรับภายหน้า ธรรมชาติเปลี่ยนแปลงอย่างมากมาย

และมาเร็ว รุนแรงขึ้นเรื่อยๆ อาหารจะหายากขึ้น หากเราเตรียมตัว
    แต่เนิ่นๆ ก็จะอยู่รอดได้อย่างปลอดภัย เพื่อนบางท่านก็ทราบแล้ว

แต่ยังไงก็อย่าละเลยในเรื่องนี้นะคะ ส่วนเรื่องปฏิบัติธรรมรั้งไม่ห่วง
    เพราะ เพื่อนๆก็สวดมนต์ภาวนา เป็นประจำอยู่แล้วค่ะ

โมทนา สาธุกับทุกท่านค่ะ

7. ต.โต้ง SE

ต.โต้ง SE เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    พูดถึงเรื่องภัยพิบัติ พี่รั้ง บอกหน่อยได้ไหมครับว่าช่วงสามปีีนี้จะเกิดรุนแรงมากไหมครับ
    ไปเห็นอีกกระทู้นึงมาแผ่นดินไทยหายไปเกือบครึ่งเลย

8. Nakraksa

หายไปเกือบครึ่งก็ถูกแล้วล่ะค่ะ แต่เรื่องเวลาเท่านั้นเอง ที่ยังสงสัย

9. huten

คุณเพชร พูดถูกต้องแล้วค่ะ แต่ว่าจะเกิดวันไหน ปีไหน

กำหนดตายตัวไม่ได้ค่ะ เพียงแต่ว่าเราต้องเตรียมพร้อม

ที่จะต้องเจอ อย่างมีสติค่ะ ผู้มีหน้าที่เฝ้าระวัง ก็ทำงาน

กันอย่างแข็งขัน เพื่อติดตามและเตือนภัยให้เราทราบเป็นระยะค่ะ..

10. มธุรดา

มธุรดา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    แนะนำให้อ่านเรื่องนี้นะคะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      51.7 KB
      เปิดดู:
      51
  11. Nakraksa

คุณรั้งจ๋า เค้าเพิ่งรู้นะว่าตะเองอยู่ในกองทัพด้วย ขนลุกง่า

12. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010

น่ากลัวจังเลยค่ะ T_T แล้วพื้นที่เกี่ยวข้องมั๊ยคะ ต้องไปสูงๆมั๊ยคะ T_T ไปดูห้องภัยมา น่ากลัวจัง -*-

พี่เพชรวันนี้เค้าเปื่อยตามพี่เพชร ฮี่ๆ เนื่อยๆด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กรกฎาคม 2010
  13. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

มีพี่อยู่ด้วยป่ะ เพชร....อิ อิ:cool:

14. kulthida

kulthida เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะทุกท่านขอบคุณนะคะพี่รั้งที่นำมาเตือนค่ะการกวาดล้างมีไปเรื่อยๆแต่จะหนักมากเมื่อไรนี่กำหนดตายตัวไม่ได้
    เตรียมพร้อมอย่างที่พี่รั้งบอกดีแล้วค่ะ
    เรื่องภัยพิบัตินี่คนไม่เชื่อมีอยู่มากที่เจอมาใช้ชีวิตด้วยความประมาทไม่คิดจะสร้างกรรมดีมีอยู่เยอะ
    คนพวกนี้แม้แค่อนุโมทนาบุญก็ไม่ทำบางคนก็ตำหนิซะอีกว่าทำไมไม่รอให้มีเงินเยอะแล้วค่อยทำทีเดียว
    ส่วนมากลูกหลานพญานาคในเวปพลังจิตจะทำบุญเป็นประจำกันชักชวนกันทำบุญ ไหว้พระ สวดมนต์ รู้สึกดีมากเลยค่ะ
    คุณเพชร คุณตาล ขอให้หายป่วยเร็วๆค่ะ

15. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่รั้ง
    คราวที่แล้วหลวงตาให้ร่วมกับสัพเพถามหลวงปู่ครับ อีกยี่สิบหกเดือนจะเริ่มแล้วครับ

ยังไงก็ตามเป็นเหตุผลหนึ่งว่าท่านให้รีบแจกพระครับ ต่อไปจะไม่ได้ทำแล้ว
    ส่วนของกลุ่มคุณณัฐกำลังตั้งหมู่บ้านพรหมปัญโญที่เพชรบูรณ์ครับ ซื้อที่กันแล้ว
    ตามแต่กำลังและชะตาที่จะรอดหรือไม่ครับ อย่างไรก็มีสติครับ อย่าวิตกไปครับ

จับผิดสาวปราญ อิอิ สองบาท รวมเป็นหกบาทแล้ว อิอิอิ

" มีเรื่องเล่าก่อนนอน
    วันนี้เมื่อตอนเย็น แวะไปเอารถที่ลานจอดรถตามปรกติ
    ที่ลานจอดรถนี้จะมีคุณหมาจรจัดอยู่หลายตัวและจะมีตัวหนึ่งที่เคยไปให้อาการตั้งแต่ยังตัวเล็กๆ
    ตอนนี้ตัวสูงใหญ่เป็นหมารุ่นเต็มตัวแล้ว แถมยังมีนิสัยร่าเริงขี้เล่นอีกต่างหาก
    และด้วยความขี้เล่นบวกกับความกตัญญูรู้คุณของคุณหมาตัวนี้
    เมื่อเธอเจอเราเธอก็วิ่งเข้ามากระโจนใส่อย่างแรง แล้วเธอก็พยายามกัดแขนเรา เหมือนจะเล่นด้วย
    เป็นอย่างนี้มา 2 วันแล้ว เมื่อวานใส่เสื้อคลุมแขนยาวปรากฏว่าเสื้อฉ่ำไปด้วยน้ำลาย
    วันนี้ปานชะนีใส่เสื้อแขนสั้น ฟันคุณหมาจึงสัมผัสท่อนแขนอันเปล่าเปลือย
    ผลปรากฏว่าเธอได้ทิ้งคราบน้ำลายไว้ประหนึ่งเป็นโลชั่นบำรุงผิวและยังได้ทิ้งรอยผื่นที่เกิดจากการกัดและสะบัดของเธอ
    ยังดีนะที่เธอหยอกเย้าด้วยความรักและเอ็นดู แต่ถ้าวันใดเธอนึกหมั่นเขี้ยวขึ้นมา ยั้งปากไม่อยู่กัดแรงกว่านี้แขนชะนีเอ๊ย ปราญชลีคงมีรู-*-
    แถมยากันบาดทะยักก็ฉีดได้ไม่ครบ 3 เข็มเนื่องจากฉีดเข็มที่ 2 มีอาการแพ้ยาจนถึงกับต้องพ่นยาและฉีดยาเข้าเส้นเลือด
    นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร้จอยู่ที่นั่น กร๊ากกกก เกี่ยวกันไหมนี่<!-- google_ad_section_end -->
    "

16. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ปราญฯช่วยจับผิดตัวเองเพิ่มอีก 2 บาทค่ะพี่หลวง เป็น 8 บาทแล้ว 5555
    ซื่อสัตย์ต่อตัวเองมากๆเลยนะเนี่ย
    แจ้งความคืบหน้า แขนตรงที่คุณหมากัดแบบหยอกๆในวันนั้น ตอนนี้มีรอยเขียวเป็นจ้ำแล้วเจ็บด้วย ดีนะที่ตัวดำปี๊ด รอยเขียวช้ำเลยมองเห็นได้ไม่ชัด มันกลมกลืนกันไปหมด

17. Nakraksa

ฮึๆ สงสัยอารมณ์นี้กำลังระบาด ขอเวลาสักระยะ ไม่น่าจะนาน คงจะหายได้

18. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    คนเปื่อยเอ๊ยป่วยก็ไม่เว้น อิอิ อันที่จริงมีไม้ยมก แปลว่าผิด 2 คำต้องคิด 2 บาท:cool:

19. Nakraksa

จะเหลือหรือจ๊ะ กระแสคุณเอ 1 ออกจะดีและนุ่มนวลออกปานนั้น

20. Nakraksa

ไม่ค่อยจะป่วยแล้วล่ะค่ะ ถ้าทานข้าวได้และนอนหลับ ขอบคุณมากนะคะ ที่เป็นห่วง เรื่องภัยพิบัติ ใกล้เข้ามาจนเกือบหายใจรดต้นคอกันแล้ว สงสัยเพชรคงไม่รอด อิอิ