ถามเรื่องพญานาคค่ะใครรู้ช่วยตอบทีค่ะ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย หนูปุยฝ้าย, 25 ตุลาคม 2009.

1. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

เพชรรู้สึกเหมือนรูปคุณรั้งจ้องเพชรจริงๆอ่ะ ไม่น่ามองเลย

2. Nakraksa

ขออภัยค่ะพี่เอ อย่าตีนู๋นะ นู๋ไม่ค่อยฉะบาย

3. tarn tawan

tarn tawan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    หนูเปล่านาคิๆ ^_^

พี่เพชรสู้ๆ (พยักหน้าๆ)

4. Nakraksa

จะอาเจียนอ่ะตาล กินข้าวไม่ได้แล้ว เลิกกัน ให้ม๋ากินดีกว่า เป็นอะไรไม่รู้ กินข้าวไม่ได้ตั้งแต่กลางวันแล้ว กินได้แต่ขนมปังหวานๆกับนม

5. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

ฉันดูเธออยู่ อ่ะ แล้วเป็นไงบ้างล่ะ อย่าลืมโทรหาหลวงตานะ

โทรบ่อยๆหน่อย คนมาหาหลวงตาเยอะน่ะ แต่ท่านใจดีมากกกกกกก

แล้วส่งข่าวมาบอกกันบ้างนะเธอ

6. tarn tawan

ง่า คุณรั้งกับคุณปราญบอกให้เข้าห้องพระ

คงช่วงนี้มั้งคะพี่เพชร อย่ากังวลอย่าคิดมากง่า T_T
    พี่เพชรอย่าเครียด (แอบเครียดแล้วแน่ๆ)

7. Nakraksa

กินข้าวไม่ได้ หิวข้าว รู้สึกเวียนหัวมาก ขนลุก จะเป็นลม ทำไงดี ไม่ไหวแล้วอ่ะ

8. tarn tawan

T_T สู้ๆ อย่าพึ่งท้อพี่ งั้นทานขนมปังหวานกับนมทานได้ไม่เยอะ ก็ทานบ่อยๆ นิดหน่อยพอให้มีแรง ง่าพี่เพชรอย่าท้อนะ

คุณรั้งตอบแล้ว พี่เพชรสู้ๆ ทานผลไม้ได้ก็ยังดี สู้ๆนะพี่เพชร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  9. huten

คุณเพชร เธอต้องกินแต่ผลไม้แทน จะทำให้ดีขึ้นค่ะ

10. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    อิอิ ขำเนาะพี่รั้งเนาะ พี่รั้งมาหัวเราะกันเร็ว

11. huten

ตอนแรกก็ขำนะคุณปราญ แหม ตอนนี้เริ่มฉงฉาน เธอจัง

เธอไม่ได้ล้อเล่นหรอก เธอกำลังแย่จริงๆค่ะ คุณปราญ

ช่วยอีกแรงนะคะ นะนะ นะนะ อย่าโกรธนะ เธอต้องการ

ความช่วยเหลือแบบเร่งด่วน เลยยยยย

12. angeltk229

angeltk229 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2008
    ปราญฯโทรหาเธอแล้วค่ะพี่รั้ง
    พี่รั้งไม่ต้องเป็นกังวลนะคะ
    ทุกอย่างจะเรียบร้อยดีค่ะ
    ไม่มีอะไรมากมายค่ะพี่รั้ง สบายใจได้ คิดว่าน่าจะผ่านไปได้ ถ้าเธอไม่งอแงค่ะ
    ปราญฯบอกให้เธอดื่มน้ำมนต์ที่มีอยู่พร้อมกับสวดบทที่พี่รั้งให้มา พอดีขึ้นแล้วค่อยไปจัดการธุระเหล่านั้นที่เหลืออยู่แล้วก็อาบน้ำ เข้าห้องพระค่ะ
    แล้วก็บอกให้ออกจากกระทู้ไปก่อน อย่าเพิ่งตามอ่านอะไร พรุ่งนี้ค่อยว่ากันอีกที
    พี่รั้งมีอะไรจะเสริมไหมคะ

13. winnie2010

winnie2010 เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ลองทานข้าวต้มใส่เกลือซักหน่อยไหมคะ
    จะได้มีแรง
    ถ้าเวียนหัวจะทานอาหารอื่นไม่ค่อยได้ ข้าวต้มน่าจะดีทีซุ้ดค่ะ

14. โคมหลวง

โคมหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

ออกไปทำธุระสามชม ปาไปแปดหน้าเลยหรือ ไม่ค่อยสงสัยเลยว่าเวลาหน้าไปเร็วๆคือเวลาพี่ครุมาตอบคำถาม

เอ้า คุณวินนี่ มีพระผงหรือยังกับลูกแก้วจักรพรรดิ ถ้ายังส่งที่อยู่มา คุณเวคมีอัพวันนี้ขอมาแล้วท่านหนึ่ง ส่งฟรีครับ วันนี้โฆษณาไม่ไหว จุก

พี่รั้ง พระที่ทำกันเป็นพระบูชาและพระผง เอาให้ท่านวันที่สิบนี้ไว้แจกคนยากครับ อีกแบบ สวมขึ้นคอครับ งานนี้ต้องไปเรียนขึ้นทำกรอบพระด้วย โมทนาครับกับตะกรุดของท่าน

เรียกผิดเรียกถูก งง เพราะอ่านมาหลายหน้า อะไรกันนี้ แต่จำได้ว่ามี คนนินทาเรา สาม สี่ คน อิอิ

ตาลเดี๋ยวจะเจอดี มาเรียกเราวาย เรียกไปเลย พี่เพชรกับผมตัดสินใจเป็นวาย ดีไหม แกว่างั้น ฮาๆๆ เดียวตอนส่งไข่หงษ์จักรพรรดิของพรหมจะ จับยัดของดีไปด้วยดีไหม อิอิอิ

บทสัพเพเป็นบทเรียกพระเข้าตัวครับ เราน้อมท่านนึกเอาว่าอยู่หน้าเราแล้วน้อมพลังท่านมาที่เราก่อนครับ ก็คือทำสมาธิแล้วตั้งใจนึกถึงท่านแค่นั้นครับ จะสัพเพกี่รอบก็ได้

หากผีวิญญาณไม่รับ สัพเพไปก็ไม่รับ ท่านบอกว่าทำไปเรื่อยจะเป็นพลังงานพายุตูมๆ รับไม่รับก็ครอบไปแล้วครับ ตามปกติแบบที่พี่ครุว่า สัพเพ ห้าจบ เสร็จแล้วอธิษฐาน ครับ แล้วไม่ต้องสัพเพอีก นั่งสมาธิต่อก็ดี หรือ สัพเพหลังเลิกสมาธิก็ดี เป็นการแปะพลังงานของเรา เข้ากับของหลวงปู่ ทำให้พลังบารมีของเราเต็มเร็วครับ กำลังของเราช่วยใครได้ไม่มากเท่ากำลังท่านเพราะกำลังท่านเต็มไปทั่วทุกที่ครับ นึกถึงหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ใช้ได้เหมือนกัน

:cool: นี่เป็นงานหลักของลูกหลานที่ต้องช่วยหลวงปู่ตามแนวท่านครับ อานิสงค์ ไม่ใช้ได้ที่ผี แต่ได้ที่เรา ผีเป็นอานิสงคผลพลอยได้ครับ แล้วจะเห็นความเปลี่ยนแปลงจริงๆ ... ถ้ายิ่งทรงพรหมวิหารสี่ไปเวลานั้นด้วยกำลังยิ่งส่งไปได้ดีครับ
    บางท่านไม่ทราบว่า สามารถเอาลูกแก้วจักรพรรดิทำน้ำมนต์ได้ สวดบทจักรพรรดิเจ็ดจบแล้วอธิษฐานครับ .....

บทสวดที่เป็นหนังสือกำลังจะจัดพิมพ์ให่ของกลุ่มคุณณัฐ ตอนนี้ผมมีฝอยการใช้เหลือไม่เท่าไรแต่จะจัดส่งให้พี่น้องเราก่อน คนที่ยังไม่ได้ บอกมานะครับ จัดส่งให้ ฟรีทุกอย่าง ถ้าได้มาอีกเดียวจะบอกครับ รวมถึงภาพหลวงปู่ฝึกกรมฐานพื้นดำจำง่าย

ปล ติดค้างส่ง มี ภาพสามเอสามหลวงปู่ให้ห้าท่านที่ว่าเพราะยังหากระบอกส่งไม่ได้ แจ้งไว้วาเราไม่ได้ลืมนะครับ อุบอิบๆๆ

15. โคมหลวง

เดี๋ยวกลับมาแก้นะสาวปราญ อย่าเพิ่งนับ รีบให้อาหารลูกก่อน ฮาๆๆๆ
    วันนี้ได้คุยกับสามสาวสวยในนี้ แหย่ว่ามีตำแหน่งให้สาวพูดเร็วที่สุดไว้หนึ่งคน อิอิ
    อีกคนเย็นจับใจ อีกคนแรงได้ใจ อีกคนสบายๆ อิอิ

พี่เพชรเพิ่งทราบจากสาวปราญ ป่วยหรือครับ ใช่เพราะเรื่องขอไปครึ่งหรือปล่าว ถ้าใช่ผมคงต้องจัดการ
    หายไว้ๆนะครับพี่สาวเป็นแบบนี้ทำอะไรไม่ถูกเลยครับ สงสารจริงๆ โทรไปกปิดเครื่องแล้วดีแล้วครับ ถ้ารับไปต้องรับกลับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กรกฎาคม 2010
  16. tarn tawan

พี่โคมตัดสินใจเป็นวายแล้ว O_O! คุณโต้งหลบด่วน คิๆๆ

พี่โคมใจร้ายอ่ะ T_T ส่งของดีของพี่โคมนิ ต้องร้อง จ๊าก เอฟเฟคแบบบ้านผีสิงเปล่าคะ แงแง:'(

โมทนาค่ะพี่โคม _/\_

แล้วกัดพี่โคมต่อฮี่ๆ

พี่เพชร เป็นไงบ้างคะ

สวัสดีค่ะคุณบรม เหตุการณ์น่ากลัวมากค่ะ O_O~! เห็นภาพเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กรกฎาคม 2010
  17. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    คุณหลวงคงจะหายดีแล้วนะครับ

วันนี้สลดใจ ต้องขับรถไปรับลุกค้าพอออกไปถนนใหญ่จากปากซอย 100 เมตร ได้ยินเสียงแตรดังลั่นด้านเลนขวา (ผมอยู่ซ้าย) หันไปเห็นชายหนุ่มเดินข้ามถนนผินหน้าไปตามเสียงแตร แว่บเห็นหน้าชายหนุ่มซีดขาวมากๆ (ไม่รู้ไทยหรือพม่า เพราะย่านนี้พม่าเยอะ)

เพียงเสี้ยววินาทีก็ได้ยินเสียงรถบรรทุก 6 ล้อเบรคดังลั่นพร้อมเสียงดัง ปั่ก ผมนึกหวาดในใจว่าโดนเข้าแล้ว ตามดูเหตุการณ์ด้านกระจกมองข้างว่าเป็นอย่างไรเพราะมีรถคันหลังตามอยู่ไม่สามารถหยุดรถได้ สักพักก็เห็นหนุ่มเคราะห์ร้ายโดนเกี่ยวหล่นอยู่ใต้ท้องรถบรรทุก 6 ล้อ พร้อมโดนทับเสียงเขย่าจิตมาก ไม่แน่ใจว่ากลางลำตัวหรือเปล่าเพราะระยะทางเริมจะห่างแล้ว ได้แต่สวดแผ่เมตตาให้ อย่าให้เป็นอะไรมาก

คนเรา เวลาเจ้ากรรมนายเวรมาเรียกร้องทวงคืนเนี่ย สภาพมันไม่ต่างจากสัตว์อีนๆ ที่โดนรถทับจริงๆ ฉะนั้นใช้ชีวิตอย่าประมาท

18. โคมหลวง

ขอบคุณนะครับท่านบรม หายเกือบดีแล้วครับ กำลังสงสัยว่าที่บางคนบอกว่าเอาไปครึ่งคงจะเป็นจริงแล้วครับ เตือนแล้วเมื่อเช้า ว่าอย่าพูดแบบนั้นเพราะ ของเค้าแรงจริงๆ ฮือๆ กรรมส่งตอสามารถทำได้ถ้า คนสองคนเคยร่วมเวรกรรมกันมาครับ ยิ่งเคยมากก็ยิ่งรับได้ง่ายมาก ....

น่าสงสารนะครับ วันนี้ทุกๆท่านช่วยกันสัพเพให้นะครับ สองทุ่มครึ่ง สามแดนโลกธาตุเปิด สัพเพหมู่จะแรงกว่ากันมากครับ ขออะไรหลวงปู่ก็ขอเอาตอนเวลานี้ครับ หลังจากสวดและสัพเพจบ ลองนึกน้อมท่านแล้วไปครอบชายคนที่ถูกชนกันนะครับและคุณเพชร เธอกำลังแย่ครับ ......

19. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    เห่อ!ๆ เครียดก่อนกลับบ้าน อนุโมทนาค่ะคุณบรม

20. tarn tawan

(พยักหน้าๆ) ค่ะีพี่โคม T_T