ถามหน่อย ครูบาเจ้าบุญชุ่ม ท่านคือใครหรือครับ ?

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย chatyamn, 30 มิถุนายน 2006.

1. varanyo

varanyo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2005

ภาพนี้ผมได้ถ่ายมากับมือของผมเองเมื่อประมาณ 20ปี (ที่กุฏิของท่านเองครับ) เห็นจะได้เพราะว่าผมย้ายที่ทำงานมาอยู่ลำปางได้ 16 ปีแล้ว ตอนนั้นผมทำงานอยู่ที่พิษณุโลกและได้มาเที่ยวกับเพื่อนๆ พ่อของเพื่อนท่านเป็นนายทหารระดับนายพันท่านหนึ่งอยู่ที่เชียงรายได้พาไปกราบท่านครูบาบุญชุ่ม โดยที่ตอนนั้นผมยังไม่ค่อยจะสนใจเรื่องนี้เลย แต่ก็เก็บรูปของท่านไว้บูชาที่หิ้งพระมาตลอดครับ จะเห็นได้ว่าภาพเริ่มมีฝุ่นจับครับ เพราะไม่ได้ใส่กรอบ แต่มีบางรูปที่ผมถ่ายกับท่านแต่อยู่ที่พิษณุโลก (แต่ต้องไปหาก่อนนะครับไม่รู้ว่าอยู่ตรงไหน)

ท่านสามารถ save ภาพไปบูชาได้เลยครับ(verygood)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      270.3 KB
      เปิดดู:
      786
  2. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อนุโมทนาบุญครับ....ชัดเจนแจ่มใสมากครับ....เป็นบุญของคุณจริง ๆ ....ที่ได้พบท่าน....
    พิษณุโลก ผมก็เคยอยู่...ประมาณ สิบปีได้มั๊ง....สมัครไปเป็นทหารรับใช้ชาติสองปีด้วย..ที่ค่ายสมเด็จพระนเรศรมหาราช.

บ้านผมอยู่ อ.วัดโบสถ์ ครับ.