ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. Yai DevilBitch

Yai DevilBitch บุคคลทั่วไป

อ้าว...คุณแงซาย! หลุดจากห้องเพลงเข้ามาอย่างโดดเดี่ยวแต่ไม่เดียวดายเรยนะเค๊อะ... อิอิ... ตามกลิ่นนาคีมา ฤ ใครน๊าส่งลิ้งค์ไปให้ง่ะ?... ห้องนี้คุยเรื่อยเปื่อยจ้า สบายดีเหรอ ไม่ไปตามคนอื่นๆมาล่ะคะ คิดถึงจัง อดฟังเพลงง่ะ อีกไม่กี่วันก้อเหมือนเดิมแระ อย่าเพิ่งลงแดงนะคะพวกเรา

2. เก็จกาญจณ์ฯ

เก็จกาญจณ์ฯ บุคคลทั่วไป

ยายจ๋า ในเรื่องเกี่ยวกับนิมิตรในความฝัน ยายลองอ่านเรื่องนี้สิ

"ย้อนรอยกรรม ตำนาน พระสุพรรณกัลยา" โดยหลวงปู่โง่น โสรโย
    ตามลิงค์ http://members.fortunecity.com/saney/kalaya/tumnan.htm

ผมกำลังอ่านอยู่ครับ ....อ่านเกือบจบแล้วหล่ะ
    ...

3. Dark-Angel

Dark-Angel บุคคลทั่วไป

ยายเคยอ่านตอนเป็นหนังสือหลังท่านมรณะใหม่ๆ มีคนที่อยุธยาใช้นาม 'โยงเจ' at 2.50megs(shalawan) คุยว่าเทอสัมผัสพระนางฯได้ที่บอร์ดของนางฟ้าต้นอ้อย มีพวกเราไปแอบแจมอ่านบ้าง ยายไม่ค่อยคุยแระ เริ่มเพี้ยนง่ะ!!! บางทีเราสงสัยนะ... พระนางตอนที่ยังไม่มีหนังสือออกมาในแนวมิติพิศวง ยายเคยถามร่างทรง ถามนักวิชาการเรื่องพี่น้องของพระองค์ดำก้อไม่มีใครทราบว่าท่านทรงมีพี่สาวชื่อนี้ พอหนังสือนี้ออกมา ร่างทรงเพียบ คนเคยเกิดร่วมวงศ์ท่านเพียบ ยายขอบอกเลยนะว่า คนไทยตอแหลม้ากมากส์ พระนามพระพี่นางหาใช่นามนี้ไม่ หน้าตาพระนางออกกลมมน ไม่เรียวเหมือนที่พิมพ์ออกขาย ทำไมยายทราบล่ะ อิอิ ม่ายบอก !!!555...

4. ผึ้ง

ผึ้ง บุคคลทั่วไป

ว้าว ๆๆๆ
    น่าสนใจ

5. แป้ง

แป้ง บุคคลทั่วไป

...

แมวลาย ..รู้สึกจะคิดเหมือน ๆ เราเลยนะคะ...
    ดีค่ะ มีเพื่อนร่วมทางทีคิดอะไรคล้าย ๆ กัน
    ยินดีค่ะ ยินดี ..ที่ได้รู้จักค่ะ

6. BITCHY

BITCHY บุคคลทั่วไป

ยายลองตามลิ้งค์ไปแร้วแต่อ่านฟร้อนท์ไทยม่ายต้าย แง้!!! เวงแอนด์กรัม พี่นายก๊อบมาใส่ห้อง 'เออ!... ตามมาทามมั้ยๆ...'ทีดิ๊?..please.... เผื่อยายและคนอื่นๆที่คอมมีวาสนาอ่านไม่ได้จะได้อ่านผ่านเวปนี้ได้งัยจ๊ะ..Thank You Rai Der...

7. แป้ง

โห นี่มีคนแอบนินทาดว้ยอ่ะ..คุณ ykk มีแซวด้วย..
    อยากช่วยพิมพ์ก้อได้นะคะ..ยินดีค่ะ..
    พอดีอ่านแล้วหนุกดีน่ะค่ะ ก้อเลยอยากช่วยพิมพ์

8. N_A_N_G!

N_A_N_G! บุคคลทั่วไป

อ้าว...ไหงเจอโพสต์แมวลายล๊า แมวลายมาตอนไหน เมื่อไหร่ มาคุยกันแนวใสๆนะ อย่าดื้อล่ะ ม่ายงั้นโดนจับฉีดยานะจ๊ะ ขอตัวแป๊บนึง หิวอีกแระ เจอน้องผึ้งทีไร อาการหิวกำเริบเสียงั้นง่ะ !!

9. แป้ง

หวัดดีค่ะ คุณยาย

มะกี้ตอนเข้ามาไม่ทันเห็นอ่ะค่ะ

ไม่รู้ยังอยู่รึป่าว...

10. นาคีขี้งอน!

นาคีขี้งอน! บุคคลทั่วไป

ม่ายต้องกัวยายแว่ปไปหนายนานนะเค๊อะ ยายเข้าๆออกตามชอบง่ะ เออ ว่าแต่ว่าไปดึง quote น้องแมวลาย มาจากไหนคะ น้องเค้าหายไปนานแล้วนะคะ หรือว่าย้อนไปอ่านช่วงน้องเค้าเข้ามาคุยกะพวกเราต้นๆคะน้องแป้ง ?...

11. ผึ้ง

แวบไป แวบมา 5555 เหมือนกันนะคะ

12. ...

... บุคคลทั่วไป

[music]http://www.cm77.com/myjukebox/icon/sound3.gif[/music]

13. ทายดู

ทายดู บุคคลทั่วไป

ช่าย ๆ ผึ้ง " แน่ใจเหรอ "

14. พันธุ์พยัคฆ์ฯ

พันธุ์พยัคฆ์ฯ บุคคลทั่วไป

เกรงใจคุณเว็ปสโนว์ครับ เพราะเรื่องราวยาวมากๆ มีเรื่องเกี่ยวกับหลวงปู่ใหญ่ด้วย
    ยาวจริงๆ ครับ ... ผมอ่านตั้งหลายชั่วโมง กว่าจะจบ .... ก็ขึ้นอยู่กับความเชื่อครับ

...

15. Ying-Yong!

Ying-Yong! บุคคลทั่วไป

แง้!!!!เผลองีบไปสี่ชั่วโมงเองง่ะ ตื่นมาเข้าบอร์ด จ๊ากผีหลอกเราย่ะ มีเราคนเดียวเอ้ง ปายหนายกันย่ะ เออ พี่นายจ๋า เอามาลงนะตอนเวปปกติ สิ่งดีๆเอามาลงเหอะค่ะ กราบง้ามงามที่อกอุ่นๆขอร้องหล่ะพี่จ๋า พ่อชัยไม่ว่าดอก ยายรับประกันเองค่ะ เอาไปลงห้องอีกห้องของยายนั้นหล่ะคือเข้าห้องนั้นอ่านครบสรรพ อ่านให้หลุดโลกปายเรยงัยจ๊ะ อิอิ...

16. Home Alone ไม่ได้ล๊อคอิน

Home Alone ไม่ได้ล๊อคอิน บุคคลทั่วไป

คิดถึงจัง แต่ว่าคิดถึงบอร์ดพลังจิตนะ ไม่ได้คิดถึงคน อิอิ มาทักทายครับผ๋ม

17. ซิปเปอร์

ซิปเปอร์ บุคคลทั่วไป

แอบมาตอนกลางคืน หวาดดีคับคุณแงซาย คุณ Home alone นึกว่าจะหายไปแล้วซะอีก ยังตามมาถูก เก่งจัง

ยายจ๋า อ่านเมล์ที่ยายส่งมาแล้วนะ น่าเสียดายที่เวปป่วยซ้าาาาก่อน เลยได้รู้ช้าไปอีกหน่อย คนที่บอร์ดชาละวันก็เห็นบ่นๆ คิดถึงยายนิด ๆ เหมือนกันน้า กระทู้นั้นรู้สึกเป็นกระทู้ที่ยาวมากเลย คุยกันข้ามปีคนเก่าหายไปคนใหม่ก็เข้ามาคุยแทน

แป้งจุไรท่องดวงดาวนั้นอยากให้คนอื่นๆ มีส่วนร่วมด้วยอ่ะเลยไม่ได้เข้าไปพิมพ์

18. แป้ง

อ้าว แป้งเลยหนียายไปซะกอ่น นึกว่ายายไม่อยู่เลยแว๊ปไปห้องอื่นก่อนน่ะค่ะ ยาย

อ๋อ พอดีอ่านเจอ..ที่ข้างหน้าน่ะค่ะ ..แล้วก้อนึกถึงว่าถ้าเค้าแวะกลับมาจะได้นึกถึงเรื่องเก่า ๆ บ้าง

พอรู้สึก เออ เหมือนเราเลย ..ก้ออยากจะบอกน่ะค่ะยาย...ช่วงนี้เค้าไม่มาแล้วเหรอคะ..

แต่ฝากไว้นะคะ เผื่อจะเข้ามาดูบ้าง..คงไม่หายไปเลยมั้งคะ..

19. แป้ง

หวัดดีคับ คุณซิปเปอร์

เข้าใจหาทางออกดีจัง งั้นเอางี้ ไม่ช่วยพิมพ์ก้อได้นะ

แต่ช่วยหารูปประกอบให้หน่อย

แป้งพยายามอยู่ค่ะ...ไม่สำเร็จ

เพราะ ไม่ค่อยถนัดเรื่องค้น ๆ รื้อ ๆ

แบบ ตระเวนไปทั่ว ต้องเป็นเรื่องของผู้ชายเค้าน่ะ

ขอยกหน้าที่ให้ผู้ชายทำละกัน....นะคะ

20. ผึ้ง

5555 ไหงเป็นงั้นไปล่ะคะ แสดงว่าอำนาจดึงดูด ฮ่า ๆๆๆ