ตะวันชิงพลบ-jw

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย jainwit, 7 สิงหาคม 2015.

1. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    มีเพลงมาฝากเพื่อนๆครับ ไม่ลื่นหูก็ทนๆฟังหน่อยนะครับ อิอิอิ
    ตะวันชิงพลบ
    ศิลปิน พงษ์สิทธิ์ คำภีร์
    ฝึกร้อง jw

...ตะวันสาดแสงแรงกล้าเบื้องบน เอื้ออาทรทุกแห่งทุกหน
ความคิดความฝันมุ่งกันทุกคน อยากเจิดจ้าเหมือนดังตะวัน
 รักโลภโกรธหลงมั่นคงในใจ ปิดบังดวงตามืดมัวเมา 
แก่งแย่งแข่งขันห้ำหั่นเชือดเฉือน ไม่มีเพื่อนมีมิตรจริงใจ ชีวิตไม่พ้นขึ้นลงก็แค่นั้น (อยากจะขึ้นอย่างนั้นให้เนิ่นนาน)
ตะวันชิงพลบชิงตกจากฟ้า (ลาจากหายไป)
ความรักเจ้าเอยทนทุกข์อย่างนั้น ใยต้องมาปิดบังใจตน
 เมื่อใจรักกันบอกกันตรงๆ ปล่อยใจเคียงคู่กันตามทาง
..ชีวิตไม่พ้นขึ้นลงก็แค่นั้น(อยากจะขึ้นอย่างนั้นให้เนิ่นนาน)
ตะวันชิงพลบชิงตกจากฟ้า (ลาจากหายไป)
ความรักเจ้าเอยทนทุกข์อย่างนั้น ใยต้องมาปิดบังใจตน
ตะวันชิงพลบ เรื่องธรรมดา ปล่อยใจเคียงคู่กันตามทาง...

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3497944/[/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

• tawan_jw.mp3
      ขนาดไฟล์:
      5.5 MB
      เปิดดู:
      177
  2. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    นั่นดิพี่ เพลงบางทีก้อแฝงสาระและแง่คิดเนอะ
    ไม่มีทุกอย่างคงอยู่กับเราตลอดไป
    ดังนั้นจึงควรใช้ชีวิตแต่พอดี เพื่อพบความสุขได้ตลอดเวลา
    รับได้ทุกสถานการณ์ เพราะไม่มีอะไรคงอยู่ได้ตลอดกาล
    เพลงเพราะ แถมมีสาระมากมายอีกตะหาก อิอิอิ

:cool::cool::cool:

3. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ฟังเพลงนี้จากนักร้องคุณภาพในบอร์ดนี้มาหลายท่าน
    อีกครั้งหนึ่งครับ กับเพลงเพราะๆแบบนี้
    ได้นักร้องเสียงคุณภาพอย่างคุณเจนมาร้อง
    บอกเลย ตรงๆ เพราาะมากกกกกครับ

4. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเศร้าจริงๆค่ะพี่เจน....
    เพิ่งอ่านกระทู้เศร้าๆมาด้วยสิคะ

5. กาไก่

กาไก่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2012
    ทำไงดีอ่ะพี่เจน มันลื่นนนนนนเข้าไปในหูแล้วอ่ะ
    เพราะ เศร้า ดีเนาะ

6. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เนื้อหาอิงความเป็นธรรมดาและความเป็นจริงของโลกใบนี้
    เพราะง่ะพี่เจน เสียงนุ่มๆ เพลงซึ้งๆ ฟังแล้วรู้สึกซึ้งๆปนเศร้านิดๆเลยค่ะ

((เช็คเมล์ด้วยนะคะพี่เจน))

7. chakaj

chakaj เป็นที่รู้จักกันดี

เพราะมากๆ
    ฟังหลายรอบเลย...

8. ชมพู่หวาน

ชมพู่หวาน เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2012
  9. jainwit

โห..คอมเม้นต์แบบมีสาระอ่ะน้องโอ๋ ขอบคุณครับบบ อิอิอิ
    ขอบคุณครับบน้องบีครับบบบ
    ขอบคุณครับบคุณครูครับบ
    ขอบคุณครับบบน้องกาไก่ งิงิงิ
    ขอบคุณครับ น้องตา มีไรก็ส่งมาเลยนะคราบบ ยินดีรับใช้ครับบ
    ขอบคุณครับบบคุณฉกาจคราบบบ
    ขอบคุณครับบน้องชมพู่ครับบบ

10. บัวมรกต

บัวมรกต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    เสียงอบอุ่นและไพเราะมากเลยค่ะ

11. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    คุณเจนวิทย์ร้องหลายแนวเพราะมากครับ

12. jainwit

อุ้ย!!ขอบคุณครับบ น้องปลาสบายดีนะคราบบ
    ขอบคุณครับบบคุณแซมมี่ อิอิอิ