ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. racemoz

racemoz สมาชิก

17 กันยายน 2005
    ผมเกิดอ.หาดใหญ่ จ.สงขลาครับ

2. ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5 Active Member

28 กันยายน 2004
    มีคนฝากมาครับ

เกิดวันพฤหัสที่ 14 สิงหาคม 2512 เวลาประมาณ 12.00 อยากดูเรื่องความรักและการงานครับ

3. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

โปเยโปโลเย

สวัสดีครับ ผมเกิด 2 ตุลาคม 2525 เวลา 13.07 ที่เชียงใหม่
    ตอนนี้ผมรักผู้หญิงคนหนึ่ง เธอเกิด 8 สิงหาคม 2526 เวลา 04.30 จ.กาฬสินธุ์
    เราจะได้แต่งงานกันมั๊ยครับ
    แล้วถาผมจะทิ้งเธอจะหาใหม่ได้มั๊ย(สมมุติน่ะครับ)

อนาคตอันใกล้นี้ ปี สองปี นี้ ยังมองไม่เห็นเรื่องการแต่งงานครับ แต่ดวงคุณ ต่อไปจะได้แต่งงานแน่ครับไม่ต้องเป็นห่วง ส่วนคุณเธอนั้น ความรักมักไม่ได้ดั่งใจ แต่ถ้าคุณทิ้งเธอนะไม่ดีแน่ๆครับ
    เมื่อได้เป็นแฟนแล้ว คอย ประคองรักกันไป แต่เป็นเรื่องอีกไกลครับ คุ่ครอง ของมนุษย์ไม่ได้มีคนเดียว ดังนั้นถ้าทิ้งกัน ต่างคนก็ต่างหาใหม่ได้อยู่แล้ว

ตอนนี้ คุณกระตือร้น กับความคิด และ อยากเสนอ ความคิดเห็นใหม่ๆหรือแนวใหม่ๆ ให้กับตัวเองหรือคนอื่นยอมรับอยู่ แต่ มันยังติดๆขัด ๆ ทำอะไร ที่ ปิดบังหรือไม่บอกใคร ระวัง ความลับจะเปิดเผยนะ

4. โยโย่

racemoz

อยากลองดูดวงอ่าครับ ผมเกิดวันจันทร์ 11 /11 / 2528 เวลา 18.55น.อยากถามว่า
    1. ดวงเกี่ยวกับการเรียนการศึกษา คือผมเรียนวิศวะอยู่แต่รู้สึกว่าไม่ค่อยเหมาะ อยากทราบว่าจะมีการย้ายทีเรียนในปีหน้ารึเปล่าครับ แบวบว่าเครียดกับการเรียนมากเลยอ่าครับ ไม่รู้ว่าเรียนแล้วจะตรงกับงานที่ไปทำหรือเปล่า
    2. ถ้าจะัศึกษาเรื่องการฝกจิตจะสามารถบรรลุธรรมได้หรือไม่

วันจันทร์ แรม สิบสี่ค่ำเดือนสิบเอ็ด ปี ฉลู ดวงนี้ต่อไปอยุ่ต่างประเทศ จะเหมาะ พื้นฐานดวงเดิมนั้นเรียนได้นะ เกี่ยวกับ ช่าง วิศวะ เรียนแล้วต่อไปจะได้ไปยังต่างถิ่นต่างแดนทำงานต่างประเทศ
    เป็นเรื่องพื้นฐานดวงเก่า แต่จะไม่เอาก็ได้ ดวงนี้หันเห ไปยังสาย บริหารก็ยังได้ นิเทศน์ หรือสื่อสาร มวลชน ไปทางสายศิลป์โน่น และเกี่ยวกับทางด้านโครงสร้าง สถาปัตย์ ออกแบบ อุตสาหกรรม จริงๆแล้วทำอะไรแล้วค่อนข้างมั่นคง แต่ช่วงนี้อ่อนไหวง่ายไปหน่อย
    สภาพแวดล้อมตอนปีหนึ่ง เหมือน เพื่อนฝูงไม่ช่วยเหลือหรือแนะนำไม่ได้ เข้ากันไม่ได้บ้าง
    หรือจะหันเหแนวทางตัวเอง ยอกไว้ว่า มีเกณฑ์เปลี่ยนสายการเรียน แต่ หลังวันเกิด ปีนี้ไปแล้ว ถึงปีหน้า ถ้าเลือกไปแล้วต้องตั้งใจเพราะถ้าเปลี่ยนอีก คงโดนตำหนิจากผู้ใหญ่ ซึ่งไม่เหมือนปีนี้
    คนรอบข้าง เออออ ห่อหมกด้วย

ฝึกจิตได้ไม่มีปัญหา ต่อไปจะได้เพศตรงข้ามหรือคุ่ครองทางด้านธรรมด้วยกัน แต่ต้องผ่านความอกหักหรือผิดหวัง ในช่วงวัยแรก หรือวับรุ่นอยุ่ก่อน แล้วต่อไปจะวุ่นวายเกี่ยวกับ ตัวเองและความรักซ้อนที่จะเข้ามาด้วยนะ

5. โยโย่

ผู้พ่ายแพ้ขันธ์ 5

เกิดวันพฤหัสที่ 14 สิงหาคม 2512 เวลาประมาณ 12.00 อยากดูเรื่องความรักและการงานครับ

ดวงนี้ พื้นฐาน พี่น้องหรือครอบครัว ค่อนข้างเป็นคนดีมีคุณธรรมทั้งบ้านนะครับ รวมทั้งผู้ใหญ่ด้วย จิตใจชอบเหลือผู้อืน ฝักใฝ่ทางด้าน บุญดีแท้เลย แล้วมักโชคดีเรื่องคำพูดของตัวเอง มีเสน่ห์ทางด้านการพูดจา พื้นดวงเรื่องความรัก ค่อนข้างเปราะบาง แต่เป็นคนมีเครดิตกับเพื่อนฝูง นั้นชื่อเสียงเป็ฯที่เชื่อถือได้ ในการจะไหว้วานหรือขอความช่วยเหลือ แต่ดวงนี้ จะเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ การเงินหมดไปง่ายๆ และชอบเปลี่ยนแปลงที่อยุ่บ่อย ต่อไปจะมีปัญหาเกี่ยวกับที่อยุ่อาศัยหรือนำเงินไป ซื้อที่บ้านหรืออสังหาริมทรัพย์ได้ เมื่อหมดวัย อายุเยอะแล้ว ต่อไปจะมีบ้านหรือที่เป็นของตัวเองแต่กว่าจะได้มาก็ เหนื่อยเลยทีเดียว ที่ผ่านมาหมดเงินไปเยอะทีเดียวการเงินก็ ใช้จ่ายไม่ค่อยมีเก็บ คิดอยากจะย้ายงานหรือที่ผ่านมา ถูกเปลี่ยนงานหรือโยกย้าย ซึ่งการย้ายในแบบที่ตัวเองไม่ชอบมันเศร้าและคิดมาก แต่เมื่อเปลี่ยนงานมาแล้ว ต่อไปชิวิต จะเริ่มดีขึ้น และจะมั่นคงขึ้น แต่ อนาคต ทางด้านที่อยุ่ยังไม่แน่นอน ภาระค่าใช้จ่ายการเงินมันต้อง หามาโป๊ะโน่น นี่ตลอด
    ช่วงที่ทำนายอยุ่ ตอนนี้ จะมีคนติดต่อ มายัง คุณ แต่เกิดอุปสรรค ติดต่อไม่ได้ ยังไง ก็เคลียร์ สายหรือ เปิด โทรไว้ตลอดนะ ทั้ง ทางด้าน โทรบ้านหรือมือถือ แล้วระวัง ของหายหรือเสียและต้องซ่อมครับ

6. sittisakk

sittisakk สมาชิกใหม่

27 สิงหาคม 2005
    สวัสดีครับ ขอดูด้วยคนครับ
    ผมเกิด 19 เม.ย.2517 เวลาประมาณ 6.30 น. ที่จ.นครศรีฯ
    1.การงานเป็นอย่างไรบ้างครับ อยากมีงานที่แน่นอน
    2.คนรักคู่ครองได้เจอหรือยังครับ ลักษณะเป็นอย่างไร
    และจะฝึกจิตไปได้ไกลมั้ยครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

7. nuttypea

nuttypea สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2005
    สวัสดีค่ะ คุณ Royalbee

รบกวนถามดวงหน่อยนะคะ เกิดวันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2520 เวลา 8.38 น.

อยากทราบเรื่องความรัก และการงาน

เรื่องความรักคือ ตอนนี้มีคนใหม่เข้ามาลักษณะเป็นผู้ใหญ่กว่า อายุมากกว่า แต่ไม่แน่ใจว่าเค้ามีคนรักหรือครอบครัวแล้วหรือยังน่ะค่ะ แล้วคนรักเดิมที่เจอกันมาตั้งแต่ปี 2545 ช่วงนี้ห่างหายกันไป ไม่ทราบว่าเค้าจะติดต่อกลับมาไหมคะ คนไหนดีกว่ากันคะ

เรื่องงานก็เพิ่งเปลี่ยนงานมาทำที่ใหม่ตั้งแต่ปลายเดือนสิงหา 2548 แต่ไม่แน่ใจว่างานนี้เหมาะสมที่สุดสำหรับเราหรือยัง เป็นงานสินเชื่อการนำเข้าสินค้าต่างประเทศน่ะค่ะ แล้วจะมีเกณฑ์ได้งานใหม่ที่ดีกว่านี้ เงินเดือนเยอะกว่านี้อีกไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

8. nuttypea

nuttypea สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2005
    เมื่อกี้ข้างบน เกิดวันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2520 เวลา 8.38 น. ที่กรุงเทพฯ นะคะ ลืมบอกไปค่ะ

9. โยโย่

sittisakk

สวัสดีครับ ขอดูด้วยคนครับ
    ผมเกิด 19 เม.ย.2517 เวลาประมาณ 6.30 น. ที่จ.นครศรีฯ
    1.การงานเป็นอย่างไรบ้างครับ อยากมีงานที่แน่นอน
    2.คนรักคู่ครองได้เจอหรือยังครับ ลักษณะเป็นอย่างไร
    และจะฝึกจิตไปได้ไกลมั้ยครับ
    ขอบคุณมากนะครับ

ลัคน์อยู่เมษ มี ดาว ๑ มหาจักรกุมลัคน์ ต่อไปหน้าที่การงานจะดี นะ แต่กว่าจะได้มาต้องเหน็ดเหนื่อยหรือฝ่าฟัน เรียกว่าล้มแล้วต้องลุกขึ้นมาสู้ใหม่ มาจากปัญหาทางด้านสายงาน จะเด่นชัดเมือมีเจ้านายหรือหัวหน้า ที่คอยขัดแย้งกัน ตัวคุณเองต้องลด ทิฐิมานะหรือยอมให้อภัยกับปัญหาทางด้านนี้ต่อไปในอนาคตน เมื่อปรับได้หรือ คอยไหลลื่นจะทำให้การงานต่อไปดีขึ้น ที่บอกว่างานที่แน่นอน เพราะ เมื่อปี ที่แล้ว เกิดเหตุการณ์ที่เป็นอุปสรรค สายงานเพื่อนฝูงคอยขัดแข้งหรือขัดขา คอยได้รับการริษยาหรืออิจฉา ใส่ไฟจากคนรอบข้างโดยที่คุณเองไม่รุ้ตัวนะ ต่อไปจะปรับปรุงเปลี่ยนแปลงเกี่ยวกับ ตัวเองส่วนนึง มาจากคำพูดของคุณเอง การเอาอกเอาใจหรือการยกยอปอปั้นนั้นเป็นส่วนนึงที่คุณสามารถเอาตัวรอดในปีนี้หรือปีต่อไปครับ ส่วนเรื่องงาน ดาวเสาร์ เป็นประ อยู่กรกฎ แล้วมาจากเรือนสหัชชะ เค้าเรียก การงานปีนี้ถึงปีหน้า จะมีเกณฑ์เปลี่ยนแปลงงาน มาจากความคิดมากของตัวเอง ไม่ชอบบ้างละคิดมากบ้างละแล้ว สงสัยว่าตัวเองจะเข้าไม่ได้กับเพื่อนฝุงสายงาน ต่อไปการงานจะอยู่ไกลบ้านหรือจะมีโอกาสไปทำงานยังต่างถิ่นต่างแดน แล้วถ้าย้ายงานแรกก็จะมีโอกาสย้ายงานถึงสองครั้งสองครา ครับ

ถ้ากำลังคิดเรื่องกู้บ้านหรือ ผ่อนบ้านหาบ้าน ก็ ควรดูเรื่องเอกสารการเงิน ที่ร่วมกับพี่น้องหรือคนใกล้ชิดเอาไว้ ต่อไปจะวุ่นวานเกี่ยวกับที่ดิน อาศัย และการเดินทางไกลนะ ตัวคุณเองก็คิดอยากมีรถยนต์ใหม่เหมือนกัน

ส่วนเรื่องเพศตรงข้ามคงจะได้เจอกันแล้ว ที่ผ่านมา แต่ดวงคุณหาคู่ยากเข้าทำนองใช้คู่เปลือง หลังตุลาคมไปแล้ว จะมีเรื่องเพศตรงข้าม คนอื่นเข้ามาเกี่ยวข้องกับคุณอีก มากกว่านึงระวังเรื่องคู่ซ้อนปัญหาเรื่องความรักมาให้คุณได้ปวดหัวอีก

ถามเรื่องฝึกจิต ตัวคุณเป็นคนมีบุญเก่าทางด้านนี้อยู่แล้ว แล้วดวงไม่ค่อยให้คุณทางด้าน ความรัก
    เหมาะกับปฎิบัติธรรมอย่างมาก เป็นคนกลัวบาปชอบธรรมบุญ ใครคิดร้ายต่อคุณจะแพ้ภัยไปเอง
    แล้วสะสมบุญทางด้านนี้มาดี แต่เป็นคนห่างวัดหรือห่างธรรมมะไม่ได้ ปีนี้ถึงปีหน้าจะมีเกณฑ์ปฎิบัติธรรม แล้วหลังจากนี้จะได้ข้าวของที่คุณพึงใจ ส่วนจะอีกไกลไม๊ขอให้ฝึกไปเถิดครับ

10. โยโย่

nuttypea

สวัสดีค่ะ คุณ Royalbee

รบกวนถามดวงหน่อยนะคะ เกิดวันอังคารที่ 14 มิถุนายน 2520 เวลา 8.38 น.

อยากทราบเรื่องความรัก และการงาน

เรื่องความรักคือ ตอนนี้มีคนใหม่เข้ามาลักษณะเป็นผู้ใหญ่กว่า อายุมากกว่า แต่ไม่แน่ใจว่าเค้ามีคนรักหรือครอบครัวแล้วหรือยังน่ะค่ะ แล้วคนรักเดิมที่เจอกันมาตั้งแต่ปี 2545 ช่วงนี้ห่างหายกันไป ไม่ทราบว่าเค้าจะติดต่อกลับมาไหมคะ คนไหนดีกว่ากันคะ

เรื่องงานก็เพิ่งเปลี่ยนงานมาทำที่ใหม่ตั้งแต่ปลายเดือนสิงหา 2548 แต่ไม่แน่ใจว่างานนี้เหมาะสมที่สุดสำหรับเราหรือยัง เป็นงานสินเชื่อการนำเข้าสินค้าต่างประเทศน่ะค่ะ แล้วจะมีเกณฑ์ได้งานใหม่ที่ดีกว่านี้ เงินเดือนเยอะกว่านี้อีกไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ถามเรื่องความรัก ดาว ๕ กุม ดาว ๖ ในเรือน พันธุ ดาว ๕ มาจากเรือนลาภะ มีดาว ๑ ๔ ๙ ร่วมด้วย และดาว ๕ เป็นศรี เดิม ก็ ไม่แปลกที่ตอนนี้ จะมีผู้ใหญ่อายุมากกว่า เข้ามาพัวพัน
    แต่ตามดวงแล้ว ก็จะเป็นคนเคยแต่งงานมาแล้วหรือ มีลูกติดก็ได้ หรือเป็นพ่อหม้ายก็ได้
    ดวงคุณได้พ่อหม้ายหรือคนอายุมากกว่าจะถูกโฉลก จะมีสิทธิ์แต่งงานหรือการ ขอกันอย่างปุ๊บปั๊บ
    ส่วน เรื่องความรักเก่า นั้น ก็ ยังมีโอกาสกลับมาติดต่อกันได้ ดาวเสาร์ ปัตนิเป็นประ แต่คู่เดิมอยู่ไกล
    หรือจากไปทำงานยังต่างถิ่นแดนไกล ช่วงปลายๆปีนี้ ถ้าตั้งใจไว้คงได้ติดต่อกัน
    ส่วนคนไหนดีนั้น การเลือกเสื้อผ้าหรือเลือกของช่วยเลือกไม่ได้ คงต้องให้คนใส่หรือคุณเองเป็นฝ่ายเลือก
    พื้นฐานทางด้านการงานคุณนั้นเปลี่ยนแปลงบ่อย แบบไม่ทันคาดคิด มาจากตัวเองไม่พอใจส่วนหนึ่ง
    เรื่องเงินและผู้ร่วมงานก็มีส่วน ที่ได้งานนี้ จันทร์ เดิม เป็นกาลี แต่ตอนนี้เป็นมนตรีจรอยู่ ก็คงทำงานด้านต่างประเทศไปได้ พักนึง และยังมีเกณฑ์ติดต่อคนต่างชาติด้วยนะ รวมทั้งมีเกณฑ์เดินทางไปยังต่างประเทศอีกด้วย ถ้าจะให้ดีไปทำงานต่างประเทศเลยก็จะดี

11. rain

rain สมาชิกใหม่

10 สิงหาคม 2005
    สวัสดีค่ะ ขอดูด้วยคนด้วยนะคะ

เกิดวันอังคารที่ 1 กุมภา 2526 ปีจอ เวลา 08.19 น. เกิดที่นครปฐม
    อยากทราบว่า

1. การงาน ทำงานอะไรถึงจะดี มีความรุ่งเรืองคะ เพิ่งเรียนจบน่ะค่ะ
    2. คู่ครอง จะเป็นคนยังไงคะ ชีวิตครอบครัวจะมีความสุขหรือเปล่า ควรแต่งงานดีไหม

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

12. aboho

aboho สมาชิก

18 กันยายน 2005
    สวัสดีครับ
    ขอดูด้วยคนครับ
    เกิด วันเสาร์ 17 มิ.ย.2521 เวลา 13.54 ระยอง
    อยากถามเรื่องงานครับ คือ ตอนนี้ทำธุรกิจส่วนตัว(โรงเรียนกวดวิชา)อยู่เปิดมา 6 เดือนแล้วแต่ยังไม่ค่อยดีเลยครับเพราะว่าค่าใช้จ่ายเยอะมากรวมถามว่าจะดีไหมครับอีกนานไหมครับ
    อีกข้อ อยากจะหางานบริษัททำจะได้รึเปล่าต้องรอนานไหม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

13. Merc

Merc สมาชิกใหม่

ขอถามด้วยนะครับ

ผมเกิดวันอังคารที่ 17 กรกฎาคม 2522 เวลา 16.30 น ที่กรุงเทพฯ
    1. คนที่คบอยู่ทะเลาะกันบ่อยมาก เค้าเกิดวันพุธที่ 16 มกราคม 2523 เวลาประมาณเที่ยงปลายๆเกือบบ่ายโมง (ไม่ทราบแน่ชัดแต่เป็นพุธกลางวันแน่นอน) ตอนนี้ระหองระแหงห่างเหินกันอยู่ ไม่ทราบว่าเค้ามีคนอื่นรึปล่าวเพราะเป็นคนมีเสน่ห์มาก
    2. คนที่คบอยู่ตามข้อ 1 เป็นคู่ครองได้คืนดีกันมั้ย ถ้าไม่ใช่ผมได้เจอรึยังลักษณะเนื้อคู่จะเป็นยังไงครับ

ขอบคุณครับ

14. โยโย่

rain

สวัสดีค่ะ ขอดูด้วยคนด้วยนะคะ

เกิดวันอังคารที่ 1 กุมภา 2526 ปีจอ เวลา 08.19 น. เกิดที่นครปฐม
    อยากทราบว่า

1. การงาน ทำงานอะไรถึงจะดี มีความรุ่งเรืองคะ เพิ่งเรียนจบน่ะค่ะ
    2. คู่ครอง จะเป็นคนยังไงคะ ชีวิตครอบครัวจะมีความสุขหรือเปล่า ควรแต่งงานดีไหม

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

ทำงานกับครอบครัวสิครับ ญาติพี่น้อง เครือญาติถึงจะดี แต่ยังมีเกณฑ์ที่จะเรียนต่อได้นะ
    ดวงนี้ เน้นเรื่องพี่น้อง พ่อแม่ ดีกว่า เรื่องความรักครับ เวลามีรักแล้วไม่ได้ดั่งใจ

15. โยโย่

aboho

สวัสดีครับ
    ขอดูด้วยคนครับ
    เกิด วันเสาร์ 17 มิ.ย.2521 เวลา 13.54 ระยอง
    อยากถามเรื่องงานครับ คือ ตอนนี้ทำธุรกิจส่วนตัว(โรงเรียนกวดวิชา)อยู่เปิดมา 6 เดือนแล้วแต่ยังไม่ค่อยดีเลยครับเพราะว่าค่าใช้จ่ายเยอะมากรวมถามว่าจะดีไหมครับอีกนานไหมครับ
    อีกข้อ อยากจะหางานบริษัททำจะได้รึเปล่าต้องรอนานไหม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เรื่องค่าที่ ค่าใช้จ่ายสำหรับ การเปิดเรียนนั้น คงต้องชลอๆตัวไปนะครับหรือ ผันตัวไปทำอย่างอื่น
    ราหูเจ้าเรือน อริเล็งลัคน์ อยู่ อุปสรรคเยอะ แต่การงาน ถ้าจะหาก็หลังจากเดือนนี้ไปจะมีงานเข้ามา
    หลังจาก เด็กปิดเทอม ก็จะมีงานเข้ามา ส่วนเรื่องงานตอนนี้ ตำแหน่งดังกล่าว อยุ่ในช่วงกำลังพูดคุยกับเพื่อนฝุงหรือคนใหม่ๆ การงานประจำจะหางานทำได้และ ต้องเดินทาง จากบ้านพอสมควร

16. โยโย่

สมาชิก
    โพส: 1

ผมเกิดวันอังคารที่ 17 กรกฎาคม 2522 เวลา 16.30 น ที่กรุงเทพฯ
    1. คนที่คบอยู่ทะเลาะกันบ่อยมาก เค้าเกิดวันพุธที่ 16 มกราคม 2523 เวลาประมาณเที่ยงปลายๆเกือบบ่ายโมง (ไม่ทราบแน่ชัดแต่เป็นพุธกลางวันแน่นอน) ตอนนี้ระหองระแหงห่างเหินกันอยู่ ไม่ทราบว่าเค้ามีคนอื่นรึปล่าวเพราะเป็นคนมีเสน่ห์มาก
    2. คนที่คบอยู่ตามข้อ 1 เป็นคู่ครองได้คืนดีกันมั้ย ถ้าไม่ใช่ผมได้เจอรึยังลักษณะเนื้อคู่จะเป็นยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ผูกดวงแล้ว คุณทั้งคู่จะคบกันต้องอดทนนะครับ เพราะทั้งคุ่ต่างก็ มีทัศคติที่ต้องการ เป็นตัวของตัวเอง และไม่ค่อยจะยอมใครเท่าไหร่ ทั้งคุ่ ดาวแห่งความรักตอนนี้ยังทำมุมไม่ดีต่อลคนาเกิดทั้งคู่
    ตัวคุณเองน่านแหล่ะที่มีคุณอื่นมาชอบมากเหมือนกัน จะคืนดีได้ ต้องใช้ความจริงจังของคุณด้วย
    ความรัก จะเกิดปัญหา ประมาณ สองเดือนต่อจากนี้ เนื่องจากดาวประจำคุณเอง เดินถอยหลังส่งผลให้
    เกิดความล่าช้าและปัญหาอุปสรรค ถ้ารักจริงก็เดินหน้าต่อไปครับ ความรักใหม่ ตอนนี้ยังไม่มีนะ
    ต้องระวังเรื่องชุ้สาวอื่นๆด้วยละกัน

17. นู๋นัท

นู๋นัท สมาชิก

21 กันยายน 2005
    ลองดูให้ด้วย เกิด วันอาทิตย์ที่ 11 มิ.ย. 2510 เวลา 2.28 น. (เช้าเป็นวันจันทร์)
    ถาม 2 เรื่อง คือ
    1.ที่ทำงานมีการเปลี่ยนแปลงมีกลุ่มธุรกิจมาซื้อกิจการของที่ทำงานไป คิดออกจากงานมีโอกาสได้รับเงินชดเชย (เงินก้อน) เพื่อจะได้นำมาชำระหนี้หรือไม่ (ผู้บริหารใหม่บอกว่าจะไม่มีการจ่ายชดเชย)
    2.ไปสมัครงานใหม่จะได้งานใหม่โดยเร็วไหม

18. com16

com16 เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 11 ธันวาคม 2521 เวลา 20.58 ที่ กทม ครับ

1. ผมจะเรียนจบได้ภายในปีหน้า 2549 หรือเปล่าครับ กำลังเรียนปริญญาเอกอยู่
    2. ชีวิตหลังจากปี 2549 จะอยู่ต่างประเทศหรืออยู่ประเทศไทยครับ ผมอยู่ต่างประเทศตั้งแต่ปี 2544 ถึง ปัจจุบัน (5 ปี) วางแผนที่จะอยู่ต่อจนถึง พ.ศ. 2551 แล้วจะเปลี่ยนประเทศน่ะครับ อ่านดวงได้ว่าอย่างไรบ้างครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2005
  19. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูด้วยครับ

ผมชื่อ คชภัค ตันประยูร เกิดวันจันทร์ ที่ 12 พฤษภาคม 2518 ตรงกับวัน ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 7 เวลาตกฟาก 11.01 น. ปีเถาะ
    ขอถามดังนี้ครับ
    1. ช่วงอายุ 30 ขึ้นไปจะเป็นอย่างไรบ้าง
    2. ถ้ากำลังลำบาก ต้องแก้ไขอะไรบ้าง
    ขอบคุณครับ

20. Ta

Ta สมาชิก

สวัสดีค่ะขอถามหน่อยนะคะ
    เกิดวันศุกร์ที่ 21 เมษายน 2521 เวลา 19.15 น. ที่ จ.นครสวรรค์
    1.อยากรู้เรื่องเนื้อคู่ หรือแฟนที่จะได้แต่งงานกันในอนาคต มีลักษณะอย่างไร อายุเท่าไร่ พื้นเพทีไหน
    2.เคราะห์กรรมที่จะต้องเจอซึ่งอาจจะทำให้เสียทรัพย์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้