ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    เห็นคุณยายศศิ ไม่เท่าไหร่หรอกค๊าบ
    แต่ถ้าเจอคุณยายแน๊ตสิ
    ฮ่า ฮ่า แล้วหนูฝัน จารู้ว่า.....
    เวลาคุณยายแน๊ตไปถึงไหน ที่นั่นกระเจิงหมด
    555555+++
    ไม่เชื่อถามคุณยายศศิดูซิค๊าบ ขอบอก
    55555++

2. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ฉงฉัยเห็นเราเป็นแม่ลูกอ่อนเลี้ยงหลานชาย "ปิงปอง" แน่ๆ เลย
    ชื่อนี้เป็นมงคลแล้วเจ้าค่ะ...

แต่เอ....เหตุอันใดคนแถวนี้จึงหวาดเสียวพูดผิดพูดถูกกันได้น้า....

3. pinkdemon

pinkdemon เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    หวัดดีย้อนหลังน๊าค๊า พวกหนุ่มน้อยแถวนี้มีความละเอียดในการอ่านอ่ะค่ะ พิมพ์ครั้งเดียว พ่อคุ๊นนน เผาซะเกรียมเรยยยย มะเชื่อถาม ninja จิ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

4. Duang2529

Duang2529 สมาชิกใหม่

รบกวนคุณศศิ และน้องด้วยค่ะ

พอดีดวงได้อ่านหนังสือของคุณศศิ แล้วคิดถึงเรื่องแม่ของตัวเอง อยากให้คุณศศิ และน้อง ช่วยเหลือนะค่ะ ต้องบอกก่อนว่าแม่ของดวง ป่วยมาหลายปีแล้วเป็นทั้งโรคภูมิแพ้ ซึ่งเป็นภูมิแพ้แบบแพ้ภูมิตัวเองนะค่ะ แล้วก็ไทรอยด์ ซึ่งแม่ต้องกินยามาตลอดหลายปี ทั้ง 2 โรค แล้วรวมถึงแม่เป็นต้อกระจกด้วยซึ่งเคยผ่าตัดไปแล้วครั้งหนึ่ง แต่ก็ยังมองไม่ชัดเจน เท่ากับว่าตอนนี้แม่ใช้สายตาได้ไม่ชัดมาก แล้วก้ใช้เพียงข้างเดียว ซึ่งตอนนี้ตาอีกข้างก็มีทีท่าว่าจะเป็นต้อขึ้นมาอีก ซึ่งที่ต้อจะขึ้นอีกข้าง ดวงรู้สึกแม่มีความกลัวที่จะต้องผ่าอีกรอบ เพราะแม่กลัวมองไม่เห็นเลยทั้ง 2 ข้าง ทั้งหมดนี้ที่แม่เป็นด้วยอาการหลาย ๆ อย่างของโรค ล้วนแล้วแต่ทำให้แม่ไม่สบายตัว ซึ่งก็ทำให้ดวงรู้สึกสงสาร และอยากให้แม่หายจากโรคเหล่านี้หรือถ้าไม่หายหมดขอให้ดีขึ้นกว่าทีเป็นอยู่ ณ ตอนนี้ก็ได้ ดวงไม่แน่ใจว่าการเขียนข้อความบอกทางนี้สามารถทำให้คุณศศิ และน้องช่วยแม่ของดวงได้รึเปล่า แต่ดวงก็มีความหวังว่าจะให้คุณศศิและน้องได้ช่วยเหลือแม่ของดวงจริง ๆ ดวงจะตั้งใจทำทุกอย่างที่ถ้าทางคุณศศิ และน้องแนะนำมา รวมถึงให้แม่ได้ขออโหสิจากเจ้ากรรมนายเวรที่แม่มีอยู่ด้วย ..ดวงไม่แน่ใจว่าการที่น้องจะช่วยนั้น น้องต้องได้เห็นรูป หรือชื่อ นามสกุล หรืออะไรร่วมด้วย แต่ยังไงถ้าข้อความนี้ส่งถึงคุณศศิ และน้องได้จริง ๆ ถ้าต้องการอะไรเพิ่มเติม รบกวนส่งข้อความตอบกลับมาได้ที่ d_pach@hotmail.com ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ดวงจะรอคำตอบน่ะค่ะ ขอบคุณจริง ๆ ค่ะ

5. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีเจ้าค่ะ คุณศศิริยะ และ กัลยาณมิตรทุกท่าน

ดีดี เป็นสมาชิกใหม่ ได้อ่านหนังสือของคุณศศิริยะแล้วมีความสนใจ ได้เข้ามาศึกษาเวปนี้มาหลายกระทู้นานพอสมควร อดไม่ได้ที่จะต้องเขียนเข้ามาแนะนำตัว (ขอร่วมด้วย ช่วย 2 บาท :p) เป็นกัลยาณมิตรของกระทู้นี้ด้วยคน เพราะมีความรู้สึกว่า สมาชิกกระทู้คุณศศิริยะ ส่วนใหญ่เป็นผู้ที่มีจิตใจงดงาม เอื้ออาทรต่อกัน มีธรรมะและวาจาอันอ่อนหวาน อันแสดงถึงความเป็นผู้ที่มีความสวยสดงดงามอันบริสุทธิ์อย่างแท้จริง อาทิ เช่น คุณจิน,คุณคัดเค้า,คุณเม้ง,คุณPinkdemon,คุณ Chattrg สมกับคำกล่าวของ คุณ Chattrg ว่า ห้องนี้มีแต่ สาวๆ สวยๆ หนุ่มๆ ก็หล่อๆ ขอต่ออีกนิดคือ จิตก็แสนงาม(good) อีกทั้งยังมีสมาชิกน้อยๆ ที่แสนน่ารักน่าชังติดตามมาอีกด้วย) อ่านทีไร ต้องมีอันสวยขึ้น สวยขึ้นทุ๊กที เพราะมีแต่รอยยิ้มอยู่หน้าจอ ;aa15
    ดีดี เข้ามาอ่านบ่อยค่ะ เพราะดีดี เป็นคนชอบศึกษา ค้นคว้าหาความจริงในทุกๆเรื่องที่น่าสนใจ ดีดี เป็นคนที่มีธรรมะในหัวใจ (แต่ไม่งมงาย) ต้องขอชมกระทู้ของคุณศศิริยะ นะคะ ว่า เป็นกระทู้ที่มีสาระ มีธรรมะน่ารู้ ไม่สอนให้ใครงมงาย อ่านทีไร รู้สึกมีความสุขมากๆ ค่ะ;aa15 เลยอดไม่ได้ ต้องเขียนเข้ามาแสดงความยินดีกับคุณศศิริยะ และ เหล่าสมาชิกที่แสนดีและน่ารักทั้งหลายเจ้าค่ะ
    ดีดี [​IMG] อยากเห็นโลกใบนี้ สวยงามอย่างนี้ ทุกที่ไป แต่คงเป็นไปไม่ได้ เพราะคนเหมือนคน แต่คนไม่เหมือนกัน คนเราล้วนเกิดแต่กรรม ซึ่งไม่มีใครหลีกหนี้พ้นได้ จะมีก็เพียงบางเบาลง หากมุ่งมั่นหมั่นทำความดี สร้างบุญกุศลอย่างต่อเนื่องต่อไป อย่างไรก็ตาม หากเราร่วมกันสร้างสังคมใหม่ เป็นสังคมที่ดีงาม เอื้ออาทร ให้กำลังใจซึ่งกันและกัน สร้างสรรกันคนละนิดคนละหน่อย ดีดี เชื่อว่าในอนาคต จะมีคนดีๆ สังคมที่แสนงามมากขึ้นๆ จริงไหมเจ้าคะ [​IMG]
    หากกัลยาณมิตรท่านใด มีอะไรจะแนะนำ หรือชี้แนะ ดีดี ก็ยินดีน้อมรับนะเจ้าคะ
    ;aa53 LOVE YOU ALL

6. kunmeng

น่านหนะซิ
    ฮ่า ฮ่า สงสัยรีบพิมพ์
    2คนแล้วน๊ะ
    ชื่อดีอยู่แล้วพอดีว่าตัวคอควายกับตอเต่ามานอยู่ติดกานก็เลยผิดพลาดแบบน่ารัก
    5555+++

7. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีคะคุณศิและทุกๆท่าน แหม.. ไม่ได้เข้ามาซะหลายวัน เพราะติดภาระกิจ เปิดดูต๊กกะใจ..กระทู้ยาวมั๊กๆ อ่านจนตาลายกันไปข้างหนึ่งเลย ... แต่ก็ได้เกร็ดความรู้ และข้อคิดดีๆอีกมากมาย ไม่ว่าจะเป็นจากคุณศิเอง คุณคัดเค้า และคนอื่นๆ จะติดตามมาอ่าน ( เป็นแฟนคลับเหนียวแน่น) แบบนี้เรื่อยไป ^L^ ขอให้ทุกท่านมีความสุข โชคดีทุกคนค๊า....

8. สานฝัน

สานฝัน สมาชิกใหม่

จาหวัดดีเจ้าค่ะ คุณป้าเจ้าขา... หนูฝันฉงฉัยจังเยย ว่า ที่คุณป้าบอกว่าถ้าเห็นคุณพี่ศิของคุณป้าแล้ว หนูจะตะลึง..ตึงๆเหมือนป้าน่ะ rat_wting เป็นยังไงเหรอเจ้าคะ ตะลึง ตึงๆ น่ะเจ้าค่ะ (deejai)

9. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    แฮะ
    ขอ อภัย คร๊าบ
    เผอิญ ตาลาย
    ตัว ค กับ ต
    ใกล้กัน
    555555+++++
    ;aa27pity_pig;aa27pity_pig

10. chattrg

คุณ ดีดี
    ต้อง
    1 สวย
    2 จิตใจงาม
    3 รสนิยม ดี

ถึง ได้มาห้องนี้ถูก

ยินดีรู้จัก ครับ

ผมบอกหลายครั้ง แล้ว

ป้าศศิ
    ป้าแน๊ต
    ป้า คัดเค้า (ตอนพิมพ์ ต้องตั้งสติ)

3 ป้านี้
    อย่าแวะไปทัก
    จะหลงรักสาวน้อย ทั้งสาม
    hello3

11. chattrg

เพราะ
    หนูจะรู้ว่า
    ที่เขาบอก
    คนสวยยังกะ เทพธิดา
    เป็นแบบไหน
    555555++++++

รางวัล
    PM ได้เลยครับ
    pity_pigpity_pigpity_pig

12. สานฝัน

สานฝัน สมาชิกใหม่

จริงเหรอเจ้าคะ คุณอาเจ้าขา...คุณอาอย่าหลอกเด็กนะเจ้าคะ rabbit_cryเดี๋ยวนะ ขอหนูถามคุณยายฉฉิอีกท่านดีก่า..คุณยายฉฉิเจ้าขา คุณยายแน๊ต rabbit_rabbit_ซนเหมือนเด็กเหรอเจ้าคะ ถึงไปที่ไหน ที่นั่นกระเจิงหมดน่ะเจ้าค่ะ ...rat_wting แย้วว...ข้าวของกระจุย กระจาย กระเจิด ก่อนจะกระเจิงด้วยเปล่าเจ้าคะ ฮิ ฮิ (deejai)

13. chattrg

คุณยายท่านนี้
    มี 2 ภาค ลูก
    อยู่ที่ว่า
    วันไหน
    ยายเขามาภาคไหน
    แต่ ที่สำคัญ
    ทั้ง สวย ทั้ง เก่ง
    ทั้ง 2 ยาย ครับ

14. kunmeng

ปากหวานจังน๊ะตัวเอง
    เหมือนที่ป้าแน๊ตว่าเลย
    555555++++

15. kunmeng

หนูอยู่ปายนานๆแล้วหนูก็จารู้เองแหละ
    ว่าครายเป้นคราย
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    แต่คุณยายแน๊ตใจดีมากๆเลยน๊ะจ๊ะ
    ทำปราร้าก็เก่ง
    ไม่เชื่อถามคุณยายศศิดูสิ
    และเป็นคนเปิดเผยมากกกกกก
    คือใครดีมาดีตอบ
    ใครมาร้ายระวังไว้ให้ดีก็แล้วกาน
    55555++++

16. kunmeng

มัวแต่คิดอารายอยู่หรือตัวเอง
    5555++

17. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ได้เลยจ้า หนูฝันที่แสนจะน่าร๊าก
    ป้าเลี้ยงไอติม 2 ถ้วยเลย
    แต่ว่าตอนนี้หนูเรียนอยู่ชั้นไหนแล้วลูก
    แนะนำตัวหน่อยสิจ๊ะ
    ชักอยากรู้จักซะแล้วสิเนี่ย..
    ;aa27

18. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

แอบไปซุ่มดู ซุ่มอ่านบ้างแล้วค่ะ
    แต่ยังมิกล้าเข้าไป อิอิ

19. Pawanrat-jin

จริงค่ะ จริงม๊ากมาก

ว่างๆก็เข้ามาแจมบ่อยๆสิคะคุณ Taksamun

พวกเราสนิทกันง่ายเพราะมีใจดวงเดียวกัน

คือ รักเจ้าของกระทู้ไง อิอิ
    fairy3

20. Pawanrat-jin

ยินดีต้อนรับค่ะคุณ DD
    ขอบคุณที่ชมนะคะ
    คุณเห็นความงามในผู้อื่น
    แสดงว่าคุณเองก็เป็นเช่นนั้น
    เหมือนกัน..