ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. uwws

uwws Active Member

18 มิถุนายน 2009
    เรียบร้อยแล้วครับ มาดึกเหมือนกันนะครับคุณอ้างว้าง ดีครับจะได้มีเพื่อน..อ้าว เช้าอีกแล้ว

เช้าแล้วค๊าบบ มีใครตื่นบ้างหรือยัง แตะมือเปลี่ยนกะด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.4 KB
      เปิดดู:
      365
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2009
  2. uwws

ขออนุญาตไปทานกาแฟร้อน ๆ พร้อมปา่ท่องโก๋ก่อนน่ะครับ มีใครสนใจซักชุดไม๊ครับ

3. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

4. ddalways

555 บางทีก็แอบคิดว่าเป็นนกฮูก...ค่ะ :p
    อิ อิ อิ..ล้อเล่ลลลลล นะ

ขอให้มีความสุขกับการเฝ้าเรือนรอบดึกๆๆๆนะเจ้าคะ
    catt12 พี่ดีดี สวัสดีค่ะ

5. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47
    อ้างว้าง, ddalways
    สวัสดีครับพี่ดีดี...วันพักผ่อน..วันครอบครัว...วันอาทิตย์...

วันนี้มีเราแค่สองคนเองเนอะ..ฮะฮะ...สงสัยแอบหนีเที่ยวกันหมดแล้ว...

...คงต้องขอตัวแว็บเหมือนกัน...เจอกันอีกคราก็ยามค่ำ ๆ นะครับ..

ขอให้มีความสุขในวันพักผ่อนนะครับพี่ดีดี...และทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมเรือน..

-Happy Smile_-Happy Smile_

6. ddalways

วันนี้ วันอาทิตย์...
    ลูกๆหลานๆ..เพื่อนพ้องน้องพี่...
    ต่างหนีเที่ยวกันเป็นแถว..
    มีความสุขกันดีจัง..
    ขอให้ทุกคนมีความสุข ยิ่งๆขึ้นไปนะคะ

วันนี้ มีของฝากอยู่ 10 คำ..ค่ะ

1. The most
    SELFISH
    one-letter word
    is... "I" ...Avoid it!
    2. The most SATISFYING two-letter word
    is..."WE"...Use it!
    3. The most POISONOUS three-letter word
    is..."EGO"... Kill it!
    4. The most USED four-letter word
    is..."LOVE"...Value it!
    5. The most PLEASING five-letter word
    is..."SMILE"...Keep it!
    6. The FASTEST SPREADING six-letter word
    is..."RUMOUR"...Ignore it!
    7. The
    HARDEST WORKING
    seven-letter word
    is..."
    SUCCESS"...Achieve it!

8. The most ENYIABLE eight-lette
    r word
    is..."JEALOUSY"...Distance it!

9. The most
    POWERFUL
    nine-letter word
    is..."KNOWLEDGE"...Aquire it!
    10. The most ESSENTIAL ten-letter word
    is..."CONFIDENCE"...Trust it!

แล้วเจอกันใหม่..เมื่อชาติต้องการ...อิ อิ อิ
    วันนี้ขอกลับพรรคก่อนนะคะ
    :p
    สังกัดอยู่ พรรคผ่อน...ลืมได้เลย5555

catt12 พี่ดีดี สวัสดีค่ะcatt12

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 กันยายน 2009
  7. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    เกรงว่าจะไม่ใช่อย่างนั้นสิคะคุณทิพย์..คล้าย ๆ ได้ยินเขากำลัง
    ตามหานางเอกเรื่อง..ตามล่าคนหน้าหนอน...หรือเรื่อง ..นี้หรือคน..5+++
    รับแสดงด้วยซักเรื่องไหมคะ..แต่สงสัยนางเอกของเรื่องวัชคงได้บทโดยไม่มีคู่แข่ง.....5+++..(ไร้สาระอีกแล้วเรา)..
    สวัสดีทุกท่าน(kiss)

8. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ..ป้าดีดีคนงามนามเพราะ..อันว่า พรรคที่ท่านป้าของเราสังกัดอยู่นั้น
    ไม่ทราบว่าสมาชิกพรรคยังยื่นใบสมัครได้หรือไม่..คุณสมบัติ นอกจากจะรวยอารมณ์ดีอย่างท่านป้าหัวหน้าพรรคแล้วยังมีอะไรอีกไหม..อยากสมัครด้วยจัง
    อยาก พักผ่อนสมอง ผักผ่อนจากความวุ่นวาย....คงร่มรื่น สบายใจดีแท้แน่เอย

9. S983

S983 Active Member

11 ธันวาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยินดีกับสถิติใหม่ของเว็บพลังจิตครับ ดูเหมือนผู้คนทั่วโลกกำลังให้ความสนใจ แบบว่าทุบสถิตินาทีต่อนาที

;36 ยินดีต้อนรับทุกคนครับ ;36
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><THEAD><TR><TD class=tcat colSpan=2></TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>[​IMG] คน Online อยู่บนบอร์ดในขณะนี้: 30703 ( เป็นสมาชิก 265 คน และ บุคคลทั่วไป 30438 คน and 86 Spiders) </TD></TR></TBODY><TBODY id=collapseobj_forumhome_activeusers><TR><TD class=alt2>[​IMG]</TD><TD class=alt1 width="100%">สถิติที่เคยมีคน online พร้อมกันมากที่สุด 30,703 คน, เมื่อ วันที่วันนี้ เวลา 05:29 PM.

</TD></TR></TBODY></TABLE><TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>[​IMG] คน Online อยู่บนบอร์ดในขณะนี้: 31110 ( เป็นสมาชิก 268 คน และ บุคคลทั่วไป 30842 คน and 86 Spiders) </TD></TR></TBODY><TBODY id=collapseobj_forumhome_activeusers><TR><TD class=alt2>[​IMG]</TD><TD class=alt1 width="100%">สถิติที่เคยมีคน online พร้อมกันมากที่สุด 31,110 คน, เมื่อ วันที่วันนี้ เวลา 05:35 PM.

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>คน Online อยู่บนบอร์ดในขณะนี้: 2976 ( เป็นสมาชิก 264 คน และ บุคคลทั่วไป 2712 คน and 20 Spiders) </TD></TR></TBODY><TBODY id=collapseobj_forumhome_activeusers><TR><TD class=alt2>[​IMG]</TD><TD class=alt1 width="100%">สถิติที่เคยมีคน online พร้อมกันมากที่สุด 31,241 คน, เมื่อ วันที่วันนี้ เวลา 05:38 PM

</TD></TR></TBODY></TABLE>

10. S983

1
    สวัสดีครับ พี่ดีดี พี่ศศิ คุณวัช คุณทิพย์ คุณอ๊อดซิล่าและพี่ๆน้องๆทุกๆคนในเรือนครับ
    วันเสาร์ช่วงเช้าได้ไปทำบุญและกราบไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่ศาลเจ้าหน่าจาซาไท้จื้อ ครับ ช่วงบ่ายได้ไปสักการะท่านช้างเอราวัณ อากาศร่มรื่นมากๆครับ รู้สึกเหมือนมีแฟนคลับพี่ศศิหลายคนแต่ก็ไม่ได้ทักทายกัน เอาเป็นว่าทักทายในนี้แทนแล้วกันนะครับ
    ขอผลบุญกุศลจงสำเร็จกับพี่น้องเรือนพญานาคแห่งนี้ทุกคนด้วยนะครับ..สาธุ

11. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    <table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> chattrg, ddalways, ไอยคุป, Taksamun, Songsarid

สวัสดี ครับ
    ทาน กาแฟกันหรือยัง

</td></tr></tbody></table>

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    <table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 7 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 2 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </center"></td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> chattrg, ddalways, ไอยคุป, Taksamun, Songsarid

สวัสดี ครับ
    ทาน กาแฟกันหรือยัง

</td></tr></tbody></table>

13. ddalways

ขออนุโมทนาสาธุในทุกการกระทำที่ดียิ่งแล้ว
    ของคุณ Songsarid ค่ะ
    แล้วไม่มีรูปมาให้ชมบ้างหรือคะ?!?!?

ระยะนี้ ชาวเรือนเราไปสักการะท่านช้างเอราวัณ..
    กันบ่อย แต่ไม่รู้จักหน้าค่าตากัน..จึงมิได้ทักทายซึ่งกันและกัน
    พี่ดีดีขอแนะนำ...ต่อไป..ใครที่เป็นพี่น้องเรือนพญานาค
    โปรด ติดป้ายชื่อตัวหรือชื่อศศิริยะ หรือโบว์สีขาว
    เพื่อเพื่อนๆ จะได้รู้จักและเข้าทักทายกันได้ตามอัธยาศัย
    ดีป่าว...แป่ว! :p

14. ddalways

ตามหลักภาษาไทย ต้องใช้คำว่า "ดื่มกาแฟกันหรือยัง"
    นะคะ คุณชาติพัฒนา Oop! ขออภัย..คุณชาติเจ้าขาาาา

วันนี้คุณชาติเจ้าขา ไปทำบุญสร้างกุศลที่ใดบ้างหรือเปล่าเจ้าคะ
    ไม่เห็นเล่าแบ่งบุญให้พี่น้องในเรือนบ้างเลยนิ :)

15. S983

1
    แหมคุณพี่ดีดี วัยรุ่นใจร้อนจริงๆ เลย กำลังโหลดอยู่เลยครับ

เห็นหลังแว๊ปๆแฟนผมเองครับ

แต่ไปครั้งแรกก็เดินผิดซะแล้วครับ คราวหน้าคงต้องเดินตามลูกศร สักการะตามขั้นตอนด้านบนให้ถูกต้องครับ

สวยงามมากครับ

ถ่ายจากมือถืออาจจะไม่ชัดเท่าไหร่ แวะไปชมในเว็ปได้ครับ www.najathai.net

ได้ร่วมบุญทองเหลืองสร้างองค์หน่าจาซาไท้จื้อ ปางออกศึกด้วยครับ

กลับออกมาก็เกือบเที่ยง เลยไปทางบางแสนนิดเดียวก็เจอร้านเจ๊อ่วยครับ..อร่อยขอบอก

กินกัน2คนเลยสั่งไม่เยอะ อิอิแต่ก็ไม่เหลือ

ออกเดินทางสู่สมุทรปราการ ครับ รถไม่ติดเลยอ่ะ ถึงก็บ่ายกับอีกมุมของพิพิธภัณฑ์

ท้องฟ้าโปร่ง แต่อากาศร่มมากๆครับ

ขากลับงง มากๆผู้คนไปไหนกัน นึกว่าเราตกข่าวอะไรรึเปล่าเพราะไม่ใช่ long weekend ถนนรังสิต-สระบุรี รถติดมากๆ ผมออกจากรังสิตสองทุ่มกว่า ถึงหอเกือบสี่ทุ่มอ่ะ ถึงบางอ้อเมื่อเช้าครับ เขากลับบ้านไปเลือก อบต. กันอ่ะครับ

16. saikaew

saikaew Active Member

31 พฤษภาคม 2009
    พี่เจนนี่ งานหนูจิ๊บไม่ยุ่งหรอกค่า.......เคยทำงานค่ะ
    แต่แม่สามีให้ออกค่ะ(เงินเดือนน้อย)แก่บอกว่าคนงานที่กรีดยาง
    ที่สวนยังได้เงินเยอะกว่าหนูทั้งๆ ที่ไม่ต้องจบปริญญาเลย
    ก็เลยเป็นแม่บ้านและก็หารายได้ส่วนตัวบ้างเล็กๆ น้อยๆ ค่ะ....
    ก็หาโอกาศไปสอบบรรจุอยู่บ้างเป็นบางครั้ง ค่ะ55555แต่ก็สู้บัณฑิตไหม่ไม่ได้ค่ะแก่แล้วหลงๆ ลืมๆ แล้วค่ะ55555555555
    มีแต่งานของคุณสามีที่ยุ่งมากๆๆๆ.......อยู่คนเดียวค่ะ
    เลยได้เดินทางพร้อมสามีตลอด.....ก็ดีค่ะบางทีก็เหนื่อย
    บางทีก็สนุกเพราะที่ๆ ไปส่วนมากเป็นที่ๆ ไม่เคยไปมาก่อนอยู่แล้วค่ะ
    และต้องช่วยกันคอยดูทางดูรถเป็นเพื่อนกันค่ะ.......
    ...................................................................................
    เดียวคราวหน้าหนูจิ๊บเข้า กทม แล้วหนูจะโทรกริ๊งกร่างบอกค่ะพี่เจนนี่และป้าดีดี
    จะขนมะขามไปฝากค่ะ
    และพี่เจนนี่กับคุณวัชหากไปเที่ยวจนอิ่มบุญแล้วเอารูปมาลงให้ยลโฉมกันด้วยนะค่ะ
    นอนหลับฝันดีกันทุกผู้ทุกคนนะค่ะ จุ๊บ จุ๊บ
    ...........................................................................................

17. uwws

แหะ ๆ มาอีกแล้วครับ ยามค่ำคืนดึกดื่นออกหากิน..ใครง่วงไปนอนได้เลยครับ เฝ้าบ้านให้ไม่ต้องห่วง หลับให้สบาย ตื่นเช้ามาฝากซื้อกาแฟมาอาโกมาถุงนึงด้วยน่ะครับ ปาท่องโก๋ 5 บาทค้าบบบ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  18. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ พี่ศิ คุณน้องอภิญญา พี่ดีดี แสนดี และกัลยาณมิตร ท่านผู้เจริญทุกท่าน

ผมว่าเราน่าจะ ทำเสื้อคอกลม (T-shirt) แล้วก็ screen รูปท่านพญานาค รูปLogo ของพี่ศิ กำลังงามเลยครับ (แต่ต้องขออนุญาตพี่ศิก่อน ฮิ ฮิ) แล้วข้างหลัง screen คำว่า "เรือนพญานาคราช" เสื้อสีดำ screen สีทอง

เสร็จแล้วอย่าลืมส่งให้ผม หนึ่งตัว นะครับ :D

ลืมไปครับ สุขสันต์วันเกิดคุณน้องอภิญญา ด้วยคนครับ

บุญรักษา สวัสดีครับ

19. uwws

ยกมือสนับสนุนอีก 1 เสียงครับ ทำเสื้อกลุ่ม "เรือนพญานาค" เวลาไปไหนมาไหนเห็นใครใส่เสื้อตัวนี้ก็จะได้เข้าไปทักทายกันง่าย ๆ ทำแล้วเอาตังค์ไปร่วมทำบุญที่ท่านมหาเอราวัณ 3 เศียร ด้วยก็จะดีครับ

(ทำเ่ล่น ๆ ครับ เป็นแนวทาง)

ขนาดไฟล์:
      92.9 KB
      เปิดดู:
      926
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กันยายน 2009
  20. ddalways

:eek:
    ตื่นได้แล้วค่ะตื่น เช้าแล้ว
    เป็นยาม...หลับได้่อย่างไรคะเนี่ย:eek:
    อย่างนี้ต้องให้กาแฟกะปาท่องโก๋ ....
    คู่เดียวพอ..อิ อิ อิ:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 เมษายน 2010