ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

มายืนยันอีกคนนะค่ะ ...(ว่าแต่คุณน้องจะอย่างไงหนอ....)catt14catt8

2. sarsi_boleh

sarsi_boleh เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2007
    ขอร่วมแจม Happy Birthday ให้กับคุณน้องด้วยคนนะค่ะ
    เอ ไม่ทราบว่าในงานฉลองวันเกิดของคุณน้องจะทำอะไรเป็นพิเศษบ้างค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2009
  3. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขอลงชื่อด้วยคนนะคะ เจนนี่ สวยสุดสุดค่ะ
    จะไปร้องเพลง Happy Birthday ให้คุณน้องฟังค่ะcatt11

4. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

บุคคลในรูปนี้ เป็นใครกันนะ?
    พระเอกหนังเกาหลี หรือเปล่า?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      200.1 KB
      เปิดดู:
      50
  5. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    ...5++พี่ทิพย์ก้อ คุณSongsarid เขาไปทำบุญ พร้อมกับตามหา แดจังกึม.
    เพราะในเรือนนี้เกรงจะมีแต่..ดำจังแก..เฉกเช่นข้าพเจ้า อิอิ
    ไปละต้องไปซ้อมงานเกษียณอายุราชการของท่าน ทวด ๆ ทั้งหลายก่อน..สาวน้อยขอลา.........สวัสดีตอนเย็น พี่น้องทุกท่าน โดยเฉพาะท่านพี่....อ้างว้าง..คงดึกเฉกเช่นเคย.....สู้ ๆๆ ๆๆๆๆ (อินบทนางเอกเกาหลีซะงั้น 5+++)

6. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa44
    555... ฮ่วย! หนอง คลอง บึง...คั่นเว้าจั๋งซี่..คืนนี่ซิอยูให่ซอดแจ้งจางปางโหลด..

...ขอให่โซคดีมีแฮง..ยามตะเว่นขึ่นค่อยมาพ้อกันใหม่..หมุ่เฮ้าซุกผู้ซุกคน..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2009
  7. ต้อย&ปรีชา

ต้อย&ปรีชา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรายงานตัวค่ะ ที่ห่างหายไม่ได้ไปไหนพียงแต่ไม่ได้เข้าตอบกระทู้(จะชอบอ่านที่ที่ชาวเรือนพญานาคคุยกันซะมากกว่า และจะคอยดูข้อความที่คุณพี่ศศิเตือนให้้ระวัง...ต่างๆ)
    และหลังๆนี้ไปฏิบัติธรรมมาจะตามดูจิตและกิเเลสตัวเอง ก็เลยไม่ค่อยได้เข้ามาเรือนแห่งนี้ แต่มีคุณสามีแอบเป็นสบายเข้ามาดูแทน ก็บอกว่ามีแต่เพื่อนๆเขาคุยหยอกล้อกัน นานๆคุณศศิจะเข้ามาที

แต่ที่แปลกคือ เมื่อวันที่ 30 ส.ค.นี้หลังจากกลับจากปฏิบัติธรรม(คอสสื่อพลังธรรมชาติ) สามีโทรให้ไปหาที่ร้านอาหารแห่งหนึ่งที่เขาทำงานอยู่(เขาเล่นเปียโนให้ร้านนี้) เราก็เลยถือโอกาสพาลูกสาวตัวเล็กไปทานข้าวและนั่งฟังคุณสามีเล่นดนตรีให้เราฟัง....ไม่นานก็มีลูกค้าท่านนึงเข้าร้าน บอกว่าขอนั่งทานอะไรหน่อย...ฝนตกหนัก...ขึ้นทางด่วนรถก็ติด...นั่งฟังเพลงสบายอารมณ์...รอฝนซาแล้วค่อยไป เราก็เลยถามว่า...อยู่แถวไหนค๊ะ...เขาบอกแถวสมุทรปราการ...ช้างสามเศียร....เราอึ้ง ที่อึ้งเพราะ..ระลึกถึงท่าน เพราะหลายปีก่อนที่ยังสร้างไม่เสร็จ เราและครอบครัวไปกราบนมัสการพระองค์ท่านบ่อยมาก และก็เคยได้รับโชคจากท่าน มันก็เลยสะกิดใจว่า...อืมเราไม่ได้ไปกราบท่านนานแล้วน๊ะ

พอตกกลางคืนนอนฝันว่ามีเสียงบอกให้ไปซื้หวย...32 หรือ 37 แต่ซื้อไม่ได้ ตื่นมาก็ทบทวนความฝัน เอ 3....อะไรหว่ามันเบรอจำไม่ได้ แต่ที่แม่นๆจำได้เลข 3ที่ชัดเจนมาก พอสายหน่อยนึกยังไงไม่ทราบอยากอ่านกระทู้...เด็กอภิญญา13 เพราะไม่อ่านนานหลายวันแล้ว ก็เข้ามาพบที่ชาวเรือนและคุณศศิคุยกันว่าไปกราบไหว้...ช้างสามเศียร...พอได้ดูภาพที่สร้างเสร็จ...สวยงามมาก (กะว่าจะพาครอบครัวไปกราบนมัสการท่านเร็วๆนี้ค่ะ เพราะรู้สึกว่า...ท่านมาเตือน..นี่เธอหายไปไหนตั้งหลายปี...ตอนนี้ฉันถูกสร้างเสร็จแล้วน๊ะ..
    มาได้แล้ว...โดยเฉพาะแฟนคลับคุณน้องและคุณศศิ....อิอิ

ส่วนเรื่องตัวเลขที่ซื้อ ปรากฏว่าซื้อไม่ได้อย่างที่ฝัน(เพราะซื้อ 37 ขีดล่างเลข7หายไปนิ๊ด)
    ควาวหน้าไม่รู้ว่าพระองค์ท่านช้างสามเศียรท่านจะประทานโชคลาภให้รึปล่าว เพราะเราคิดว่าจะไปกราบนมัสการท่านทั้งครอบครัวเหมือนเมื่อก่อน ท่านศักดิ์สิทธฺ์จริงๆ นี่แค่คิดระลึกนึกถึง ก็ฝันมีเสียงมาบอก แต่บุญเรายังน้อยไปเพราะยังไม่ไปกราบพระองค์ท่านถึงที่.....
    เพรี้ยงถ้าไปขอให้ได้เจอตัวจริง...ตัวเป็นๆ ของคุณแม่และคุณลูกด้วยเถิ๊ด....โอมเพรี้ยง

8. S983

S983 Active Member

11 ธันวาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    catt11

ไม่ลืมแน่นอนครับคุณวัช และทุกๆคนในเรือนนี้ด้วยครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยกับทุกคน
    คุณจิน.. อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็นนะครับ ฮ่าๆๆๆๆ
    คุณทิพย์...นี่ไม่ใช่เกาหลีเด้อ ลาวคักๆ
    ยินดีกับทุกคน ที่ได้โชค ได้ลาภนะครับ ยังไงงวดหน้ามีเลขเด็ดก็อย่าลืมพี่น้องในเรือนนี้นะครับ

9. pk010209

pk010209 เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2009
    Happy Birthday น้องอภิญญาค่ะ สวยวันสวยคืนนะคะ ว่าแต่อยากทานเค้กอะไรในวันเกิดจ๊ะ;43
    สวัสดีคุณพี่ศิคนสวย และทุกๆท่านในเรือนด้วยค่ะ

10. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    วันนี้เอาธรรมะมาฝากทุกท่านในเรือน
    เห็นว่ามีประโยชน์ ถ้าจะช่วยกันดาวน์โหลดกันไปศึกษา
    เวปนี้ครับ dungtrin.com - ดังตฤณ โดยเฉพาะเรื่อง
    "เสียดายคนตายไม่ได้อ่าน"
    ฟังแล้วได้ความรู้มากครับ สาธุ
    catt15

11. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

pity_pig ขออวยพรวันเกิดล่วงหน้าคับ คุณน้องอภิญญา
    ขอให้แข็งแรงทุกวัน ไม่ป่วยไม่ไข้ ค๊าบบบบบcatt15

ขนาดไฟล์:
      123.7 KB
      เปิดดู:
      68
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2009
  12. เอ๊าะ2012

13. watwa-aram

สวัสดีคะพี่ศศิและคุณน้องอภิญญา รวมทั้งพี่น้องที่อยู่ในเรือน หรือกำลังเข้าเรือนทุกท่าน ..วันนี้หนูวัชเอาเตือนภัย สำหรับสาว ๆ ๆ ๆ มาให้อ่านน่ากลัวนะคะ สมัยนี้...
    หนังสือพิมพ์ไชน่าเดลี่ของจีนรายงานว่า
    หนังสือพิมพ์เดลี่ เอ็กซ์เพรส ในเมือง กวางโจว มณฑลกวางตุ้ง
    ตีพิมพ์ข่าวเปิดโปงธุรกิจพิลึกพิลั่นที่นำถุงยางใช้แล้ว
    ไปรีไซเคิลเป็นหนังยางมัดผม
    ขายราคาถูกกว่าหนังยางทั่วไปอยู่ในเมืองต่งกวน
    ข่าวดังกล่าวทำให้ชาวบ้านชาวเมืองพากันโกรธและขยะแขยง
    นอกจากนี้ยังทำให้วิตกถึงปัญหาความปลอดภัยด้านสุขภาพด้วย

[FONT=Default Sans Serif,Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif].......................................................................[/FONT][FONT=Default Sans Serif,Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]
    แพทย์ในพื้นที่เตือนว่า การนำยางรัดผมที่ผลิตจากถุงยางอนามัยใช้แล้ว
    เสี่ยงต่อการแพร่เชื้อโรคทางเพศต่างๆ รวมถึงเอดส์ เพราะยางที่นำมารีไซเคิลนั้นปนเปื้อนแบคทีเรียและไวรัสจำนวนมาก เมื่อนำมาทำเป็นยางรัดผม
    คนที่ใช้อาจงับยางไว้ที่ปาก เวลาจะผูกผม
    ด้านพ่อค้าแม่ค้าหลายคนไม่ยอมบอกว่าไปรับสินค้าถุงยางรีไซเคิลนี้มาจากที่ใด

..อะจึ๋ย อะจึ๋ย ...เมืองไทยมีมายังหนอ.......
    [/FONT]

14. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

catt7พี่ดีดีค่ะ หรือว่าเราจะนัดฉลองวันเกิดให้คุณน้องกันที่ พิพิธภัณฑ์ท่านช้างสามเศียรเอรวัณ ดีไหมค่ะ..อิอิอิ;20oishi_

15. watwa-aram

สวัสดีคะ คุณนพพร (uwws),หายไปนาน ออกมาทักทายกันหน่อย คิดถึง คิดถึง

16. uwws

uwws Active Member

18 มิถุนายน 2009
    สวัสดีเช่นกันครับคุณ watwa-aram ไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ ก็อ่านแทบทุกหน้าแหละครับ แต่ไม่รู้จะเขียนอะไรดี เพราะมีคนเขียนอะไรดี ๆ ให้อ่านเยอะแยะหมด ก็เลยขอตัวอ่านอย่างเดียว อ้อ เห็นมีคนถามว่ามีใครโดนเลข 32 นี้บ้าง แหะ ๆ ซื้อไป 20 บาทครับ หักลบกลบหนี้ได้มา 600 กว่าบาท (บุญยังน้อยครับ) และขอยกมือเห็นด้วยที่จะร่วมจัดงานให้น้องอภิญญา (แหะ ๆ เป็นผลพลอยได้ครับ เพราะน้องเขาเกิดก่อนผมไ่ม่กี่วัน ส่วนปีอย่าไปพูดถึงเลยครับ ห่างไกล) ยังไงร่วมกันทำบุญร่วมกันซักทีก็ดีน่ะครับ สำหรับท่านมหาเทพเอราวัณ 3 เศียร วางโครงการว่าอาทิตย์หน้าจะเดินทางไปสักการะท่านครับ พอดีจะเดินทางลงไปใต้ ก็เลยว่าจะแวะสักการะท่านก่อน เืพื่อความเป็นสิริมงคลของชีวิตครับ (เคยสัพยอกล้อเล่นกับคนอื่นเรื่องท่านไว้ ต้องไปขอขมาท่านด้วยครับ)

ขนาดไฟล์:
      24.7 KB
      เปิดดู:
      788
  17. เอ๊าะ2012

18. saikaew

saikaew Active Member

31 พฤษภาคม 2009
    hello3สวัสดีค่ะ พี่ศิ คุณน้อง ป้าคัดเค้า ป้าดีดี โกเม้ง โกชาติ คุณอ้งว้าง คุณไพฑูรย์ คุณนพพร
    พี่เจี๊ยบ พี่จิน พี่เจนนี่ พี่เอ๋ พี่ปอนด์ พี่กุ๊ก พี่เมย์ น้องเอ๊าะๆ น้องรักษ์ คุณตัวเล็ก คุณวัช
    และสมาชิกทุกๆ ท่านค่ะ
    ในวัเสาร์ที่ 29 สิงหาคมที่ผ่านมาแล้วนั้น
    หนูจิ๊บและสามีได้ไปทำบุญถวายสังฑทานมาค่ะ
    เนื่องในวันเกิด ของสามีค่ะ
    และได้ขอหลวงพ่อท่านว่า อยากเป็นคนจัดหาเครื่องบวชให้ผู้ที่อยากบวชแต่ไม่มีเงิน
    จะขอเป็นธุระจัดหาให้ทุกปีค่ะ อย่างน้อยๆ ปีละ 2 คนค่ะ อาจมากกว่านั้น
    หรือตามกำลังค่ะ จะพยายามจัดหาให้ทุกคนที่อยากบวชค่ะ สู้ๆ
    และหลวงพ่อท่านบอกว่าช่วงออกพรรษานี้
    จะมีคนมาขอบวช ให้โยมมาติดต่ออีกทีนะ
    แล้วหลวงพ่อจะบอกคนที่เค้าอยากบวชแต่ไม่มีเงินให้
    ...............................................................................................
    และเสาร์ที่ผ่านมานั้นหลังจากทำบุญเสร็จกลับบ้าน
    เพื่อนสามีก็มาชวนไปงานแต่งเพื่อนๆ ของเค้าที่ชัยนาท
    ออกตอน 4 โมงเย็น ถึง 1 ทุ่มกว่าๆ
    ดีค่ะไม่ต้องขับรถไปเองหลับอย่างเดียวเลย ทั้งขาไปและขากลับ
    เอารูปมาฝากค่ะcatt15และในวันที่ 17-21 กันยายนนี้
    มีประเพณีอุ้มพระดำน้ำหนึ่งเดีวยในโลกที่เพชรบูรณ์ค่ะ
    เชิญชวนเที่ยวงานนี้ด้วยนะค่ะ

ขนาดไฟล์:
      870.9 KB
      เปิดดู:
      57
  19. sasiriya

sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับหลาย ๆ ท่านที่มีโชคจากท่านช้างเอราวัณสามเศียร
    มา ณ ที่นี้นะคะ ยังมีอีกรายที่รับโชคแต่ยังไม่เข้ามารายงานตัว 555
    คุณพี่ชายตัวเล็กนั่นเอง เมลล์มาดีใจแต่หัววัน แหมรับเยอะเสียด้วยสิ

ช่วงนี้ก็เบรคไทม์เป็นช่วงท่านขอประทานโชคให้ชาวเรือนพญานาคเป็นพิเศษ
    ก็รีบ ๆ ไขว่คว้ากันนะคะ ก่อนหมดเวลา

แต่เมื่อวานไปสักการะท่าน ท่านฝากให้เขียนบอกสาว ๆ ชาวเรือนพญานาคว่า
    เวลาไปกราบท่านขอให้แต่งกายสุภาพมิดชิดหน่อยนะคะ
    เพราะบังเอิญเมื่อวานมีสาวอายุไม่น้อยคนหนึ่ง (แต่มิใช่ชาวเรือนพญานาค)
    แต่งตัวบาดตาท่านเหลือเกิน (นุ่งสั้นมากกกก แถมซีทรู )
    ท่านว่าแบบนี้ไม่เอานะ ไม่ไหว ๆ ท่านไม่อยากมอง บาดตา 5555
    ไม่เชื่อ เดี๋ยวท่านหลับตา ไม่มอง อดได้รับพรสองเท่าของคนอื่น ๆ นอกเรือนไม่รู้ด้วยหนา
    จะบอกให่....5555

ทุกวันที่ไป ที่แอบนั่งมอง ก็อดแอบนั่งยิ้มกับน้องดีใจไม่หาย
    ที่ได้รับรู้ว่าชาวเรือนพญานาคจำนวนไม่น้อย
    ที่ยังมีกุศลจิตใฝ่ทางธรรม ใฝ่กุศลกรรมกันมากมาย
    ที่เดินเข้าออกที่นั่นเหมือนสายน้ำ
    นับแต่วันที่นำเรื่องมาลงให้อ่านกัน

สร้างกันไว้เถิดหนา...กุศลกรรม
    ทุกสิ่งมิได้หายไปไหน
    แต่จะเป็นเงาติดตามตัวทุกท่านตลอดไป

ขอให้ได้รับความโชคดีจากท่านช้างเอราวัณกันต่อไปเรื่อย ๆ
    มิรู้จบกันถ้วนหน้านะคะ

ทุกครั้งที่ศิกับน้องจะลากลับ
    ท่านมักจะให้พรกล่าวคำว่า
    ขอให้เจ้าจงโชคดี ...ทุกครา

มหาเมตตาที่ท่านให้กับทุกคนนั้น
    มากมายยิ่งนัก
    เร่งสร้างเร่งสะสมบุญกันนะคะ
    แล้วทุกคนจะรู้ว่า....

ปาฏิหาริย์...ใครว่าไม่มีจริง

สาธุ

หนังสือ ปาฏิหาริย์..แรงบุญ..แรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง โดย ศศิริยะ
    พิมพ์ครั้งที่ 4 วางจำหน่ายแล้วที่ ร้านนายอินทร์ทุกสาขา และร้านอื่น ๆ ทั่วประเทศ....
    www.sasiriya.com (ขอขอบพระคุณ คุณอ้างว้าง ผู้จัดทำเวปนี้ให้ มา ณ ที่นี้ค่ะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2009
  20. พี่สาว

พี่สาว สมาชิกใหม่

ดิฉันขออวยพรในวันเกิดที่จะถึงนี้ของคุณน้องอภิญญา ขอให้คุณน้องมีความสุขมากๆ และขอให้สำเร็จในการสะสมบุญในการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ต่อไป และขอบคุณที่ชี้ทางสว่างให้กับครอบครัวของดิฉันคะ