ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

2. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวานได้มีโอกาสไปกราบสการะท่านช้างเอรวัณสามเศียร สวยงามมากมายเจ้าค่ะ บรรยากาศร่มรื่น :) ตอนที่วิทยากรกล่าวถึงการสร้างท่านช้างเอรวัณสามเศียร ขนลุกซู่เลยค่ะ...มีความสุข...;aa7จะหาโอกาสไปกราบท่านอีกค่ะ;aa51

3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

หวัดดี ครับ
    ยัง ยุ่งๆ ครับ
    ขอบคุณ ที่ยังระลึกถึง ครับ
    :z8:z8:z8

4. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

5. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอบคุณครับ
    กับ
    ข้อคิดดีๆ

6. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

.............................................................
    คุณไพฑูรย์ได้ไปกราบสักการะ"ท่านช้างเอราวัณ"
    และได้ถวาย กล้วย อ้อย สับปะรด มะพร้าว แด่"ท่านช้างเอราวัณ"
    คนที่อยู่ไกล...เดินทางไปสักการะท่านด้วยตัวเองไม่ได้
    ก็ขออนุโมทนา... ขออนุโมทนา...
    .............................................................
    คุณไพฑูรย์ฝันว่า ได้หล่อพระจำนวน 3 องค์
    หลังจากได้ไปกราบสักการะ "ท่านช้างเอราวัณ"
    888 83 หรือเปล่านะ ?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      43.8 KB
      เปิดดู:
      30
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2009
  7. บัวใต้โคลน

บัวใต้โคลน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2009
    -cool day-ไม่มีเจตนาให้เอาไปเล่นการพนัน
    แต่เมื่อคืนในนิมิต เห็นเลข 3 5 8 ดูกันเล่นๆ ว่าในนิมิตจะแม่นจริงป่าว 55+ นะครับ
    การพนันเป็นสิ่งที่ทำให้เกิดความโลภ สาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 สิงหาคม 2009
  8. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ใช่แค่น้องวัชกับคุณจินหรอกค่ะ พี่เมย์ก็เข้าใจผิดเหมือนกันเรียกน้องริฯไปเรียบร้อยแล้ว เพิ่งมารู้เมื่อเร็ว ๆ นี้เอง อย่างนี้ขอเรียก" ปู่ "เหมือนเฮียเม้งล่ะกันนะคะ โอเช่..นะ อิ อิ อิ

ปู่เม้ง ได้รับเมล์นู๋บ้างหรือเปล่าจ๊ะ

9. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

คุณจิน พักนี้ไม่เห็นเข้าเรือนเลย ติดภาระกิจเหรอคะ คิดถึงนะตัวเอง

10. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    Theewin_boys เห็นโผล่มาแต่เช้าไม่แวะมาทักทายกันบ้างหรือจ๊ะหนุ่มน้อย.อิอิ คิดถึงอยู่นะ

11. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

เมื่อวานนี้(30 ส.ค. 52)ไปทำบุญถวายปัจจัยเป็นค่าสังฆทานและชำระหนี้สงฆ์มาค่ะ ขอเชิญทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันนะคะ บุญกุศลใดที่จะมีกับข้าพเจ้า ขอให้มีแก่ทุก ๆ ท่านเช่นกันค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

12. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    -cool day-เมื่อ 2 วันก่อนก็ฝันค่ะ ฝันว่าจะเข้าห้อง เข้าไม่ได้
    แม่บ้านหยิบกุญแจมาหลายดอก เห็นตัวเลขอยู่บนลูกกุณแจด้วย
    แม่บ้านบอกว่าดอกที่จะเปิดออก คือเลข 836 ดิฉันก็หาไม่เจอ
    เจอแต่ดอกที่มีเลข 832 แต่คุยกันอยู่ซักพักประตูก็เปิดออกเองได้ค่ะ

สงสัยงวดนี้จะออก 83 หรือ 93 หละค่ะ เพราะ 6 กลับหัวกลายเป็น 9 ได้
    เอาใหญ่แล้วซิคะ คุณศิ เรือนพญานาคของคุณศิ
    กลายเป็นเรือนใบ้หวยไปซะแล้ว 5555.....

13. watwa-aram

ขออนุญาตินะคะพี่ศศิและคุณน้องอภิญญา พี่น้องในเรือนมีผู้ใดสนใจทริปออกพรรษา ทอดกฐิน วัดหินหมากเป้ง ชมบั้งไฟพญานาค 4-6 ตุลาคม 2552 ([​IMG] 1 2 3 4 5) ลองเข้าไปดูนะคะเผื่อได้ไป ชมบั้งไฟพญานาคด้วยกัน เพราะวัชเองก็ยังไม่เคยเห็น...เรียนเชิญนะคะ...

14. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดเขาก็หาซื้อหนังสือปาฏิหารฯได้สำเร็จ
    หลังจากตระเวณตามร้านหนังสือ ใน เชียงใหม่ ลำปาง แพร่ น่าน
    โดยไม่ยอมสั่งจองใดๆ
    ใช้เวลาทั้งสิ้น เกือบ สองเดือน
    อิย่ะ ฮ่า ฮ่า

15. ราคุเรียวซาย

ราคุเรียวซาย เป็นที่รู้จักกันดี

ในที่สุดเขาก็หาซื้อหนังสือปาฏิหารฯได้สำเร็จ
    หลังจากตระเวณตามร้านหนังสือ ใน เชียงใหม่ ลำปาง แพร่ น่าน
    โดยไม่ยอมสั่งจองใดๆ
    ใช้เวลาทั้งสิ้น เกือบ สองเดือน
    อิย่ะ ฮ่า ฮ่า

16. Taksamun

Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    เมื่อวานไปกราบท่านเหมือนกัน-Happy Smile_เลยค่ะคุณใหม่

ไม่ทราบว่าเข้าชมรอบกี่โมงคะcatt26

เราได้สบตากันบ้างป่าวน๊า
    ;aa28

17. Taksamun

Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    แต่มีสิ่งนึง...ที่ทำให้สถานที่นี้เสียบรรยากาศมากกก
    คือการที่มีแม่ค้าวิ่งต้อนนักท่องเที่ยวขายธูป ดอกไม้ บริเวณด้านนอก
    ซึ่งมีราคาที่แพงกว่ามากกก

เราเข้าใจนะว่าเป็นการหาเลี้ยงชีพของเขา
    แต่อาจทำให้นักท่องเที่ยวบางคนต้องเสียความรู้สึก
    เราก้อเลยคิดว่า...การอุดหนุนแม่ค้าถือว่าเราทำบุญแล้วกัน
    เค้าจะได้นำไปเลี้ยงครอบครัวที่อยู่ข้างหลังต่อไป (เพื่อความสบายใจ)
    มีใครเคยโดนแบบนี้บ้างมั้ยคะ

18. watwa-aram

...คุณกุ๊กไก่ ครั้งแรกที่วัชไปก็ตกใจเหมือนกัน..คนที่ไม่ได้ไปรถประจำทางจะไม่รู้สึกถึงอารมณ์นี้ 55++..เข้าวิ่งกรูมาหา เราก็นึกว่าเราเป็นซุปเปอร์สตาร์ประมาณทาทายัง แต่เราอาจจะเป็น..ทายารึยัง..5++...ที่ไหนได้วิ่งมาให้เราซื้อใหญ่เลย ซึ่งราคาข้างในกับข้างนอกต่างกันมาก จนท.ที่ประตูยังบอกเราว่าทีหลังมาซื้อข้างในก็ได้นะ ถูกกว่าด้วย....
    ...แต่ครั้งที่ 2 ที่ไป เขาบอกว่าเราสามารถนำบัตรผ่านประตูไปแลกพวงมาลัยซึ่งเป็นดอกดาวเหลืองพวงใหญ่กับธูปเทียนฟรีนะคะ อยู่บริเวณข้างหน้าที่สักการะท่านนะคะ..เขาจะให้ดอกบัวไปลอยน้ำด้วยนะ..ไม่เสียตังค์เพิ่มเลยจ๋า..
    อ้อไปครั้งที่ 2 คนขับรถเมล์เขาบ่นใหญ่เลยว่าจะวิ่งกรูมาหารถทำไมเดี๋ยวรถก็จอดให้ผู้โดยสารลงอยู่ดี เขาก็กลัวเขาชนนะคะ..วุ่นวายพอดู5+++

19. Raintip

Raintip เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนเรียนถามคุณวัชค่ะ
    ว่า...รถเมล์สายบ้างอะไร ที่วิ่งผ่านพิพิธภัณฑ์ ?
    แล้วคุณวัช นั่งรถเมล์สายอะไรคะ?

20. watwa-aram

คุณทิพย์ไม่ได้แจ้งว่ามาจากไหน วัชขอบอกที่วัชรู้ละกันนะคะ
    23 511 หรือรถที่เขาเขียนว่า ไปปากน้ำนะคะ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2009