ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ...ไม่ได้ทักทายมาหลายเพลา..พอดีกำลัง Update ปาฏิหาริย์ แรงบุญ-แรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง :: ศศิริยะ อยู่หลายกระทุ้...พอดีมาสะกิดใจให้รู้สึกซู่ ๆ ในกระทู้ของป้าแน็ตเข้า..ก็เลยแวะนำมาให้อ่านกันอีกครา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2009
  2. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยค่ะ เห็นด้วย อิ อิ อิ :)
    แหม...พักนี้ หนูวัช หลานรักของป้าดีดี..
    ช่างเจรจาพาที น่ารักเป็นศักดิ์เป็นศรี
    :)
    เป็นเด็กดีมีสติปัญญาเป็นเลิศ ประเสริฐกว่าใคร
    ป้าดีดีขอปรบมือให้ค่ะ

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

เอ้า สาส์นถึงจำเลยทั้งสอง..:p
    ให้ส่งเอกสารรูปถ่ายทั้งอดีตและปัจจุบัน
    มาให้พิจารณา...ด่วน!

มิฉนั้น ถือว่า โมฆะ!!!

3. ddalways

พี่ดีดีเปล่าตักเตือนสั่งสอนนะจ๊ะ :eek:
    มิบังอาจ มิบังอาจ 5555
    แค่กระเซ้าเย้าแหย่น้องจินเล่ลลลลล...เท่านั้น
    และก็คิดว่า คุณน้องกะคุณศิ เค้าก็คงไม่คิดมากอะไร
    อย่างมาก ก็คงคิดเหมือนพี่ดีดี ว่า น้องจินหนอน้องจิน
    เมื่อไหร่จะมีสมาธิในการอ่านมากกว่านี้นะ...:eek:
    ก็เท่าน้านนนน.... เชื่อว่าอย่างน้านนนนน...:z2
    อย่าซีเรียส..อย่าซีเรียส ...เดี๋ยวแก่กว่าวัย จริงๆ
    จะหาว่าพี่ดีดีม่ายเตือน 55555
    :eek:

4. cloud2Btakecare

cloud2Btakecare Active Member

ไม่ได้หายไปไหนค่ะพี่ดีดี อยู่แถวนี้อ่ะค่ะ
    เพียงแต่เข้ามาอ่านแล้วก็ออกไปค่ะ
    เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในนี้แซวกันคุยกัน แล้วรู้สึกดีค่ะ

5. ddalways

(good)(good)(good)(good)

หนูวัช..หลานรักของป้าดีดี... :)

ทำไมหลานช่างน่ารักน่าชังกระไรปานนี้
    :)
    เอาขนาดจะให้ป้าๆ ปั๊มหัวใจกันเลยรึนี่ ?!??!

แต่แม้วีรกรรมจะมาเหนือเมฆ..
    สูงเกินบรรยายยยยย
    ทำเอายาหอมยาดมของป้า
    หมดเป็นโหลๆๆๆ :eek:

ความชาญฉลาดของหลาน
    ก็ทำให้ป้าแสนทึ่งในหัวใจ
    ยากจะลืมเลือน จริงๆนะเนี่ย
    :p

ก็หวังว่า ท่านเจ้ากรรมนายเวร
    ของหลานรักของป้าคนนี้
    คงเห็นในความน่ารักน่าเอ็นดู ....
    ยอมยกโทษหายโกรธเคือง
    หลานในที่สุด..นะจ๊ะ นะจ๊ะ
    :p

รักหลานวัชมากที่ซู๊ดเลยค่ะ
    :z2
    :z2 :z2

6. ddalways

แล้วรู้หรือเปล่าจ๊ะว่า พี่ๆน้องๆที่นี่ เค้าคิดถึงอ่ะค่ะ ?!?!?

:z2:z2:z2

7. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47
    สวัสดีพี่ดีดี..และทุกท่าน

เข้ามายิ้มและทักทายกับมิตรสหาย ชาวเรือนพญานาค..

เดี๋ยวมาเจอกันอีกครายามดึก ๆ...แว๊บไปทำภาระกิจสำคัญก่อน.. 555 (ภาระกิจนี้พี่ดีดีรู้ทัน..555)

-Happy Smile_-Happy Smile_

8. ddalways

:z2 เดือนไหน? วันที่เท่าไหร่??? รีบแจ้งด่วน!!!
    เพราะสส.สว. ผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้อง กำลังรวบรวมรายชื่อ..
    เพื่อจัดทำประวัติอาชญากรรม เิอ๊ย..ไม่ใช่..
    ประวัติประชาชนเพื่อเข้านำเข้า ครม.จัดงบประมาณปีหน้า...
    เรื่อง เงินสวัสดิการช่วยเหลือผู้ชรา ฉบับสมบูรณ์
    พร้อมคำอวยพร ให้ผู้ชราภาพจงแก่ขึ้น ๆ ทุกๆวัน 5555

:z2 :z2 :z2 :z2

9. ddalways

สวัสดีด้วยจ้ะ :)

หากไม่เป็นการละเมิดสิทธิ์ ...
    ส่งภาระกิจนี้ให้พี่ดีดีช่วยก็ได้นะ :p
    จะได้ยึดไว้เป็นของหลวง..ห้ามทวงกลับคืน :eek: 555

10. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    พี่ไม่ได้เครียดอะไรเลยค่ะ น้องวัช สุดสวย
    ยินดีที่ผู้ใหญ่ท้วงติง แต่ก็ขออธิบายว่าในใจไม่ได้
    คิดอะไรที่เหมาะสมกับคุณน้อง และพี่ศิค่ะ

ชิวๆค่ะ สบายๆ ไม่เห็นเครียดอาไรนี่คะ

จะมาเครียดก็ตรงที่น้องวัชเรียกพี่จินสุดสวยนี่สิคะ
    ถ้ามาเห็นตัวจริงพี่เข้าจะกลับคำไม่ทันหนา
    แต่พี่เรียกน้องวัชสุดสวยได้ เพราะเห็นรูปแล้ว cfm ฮ่าๆๆๆ

วีรกรรมของพี่น่ะ พี่ศิเค้าคงไม่ลมจับแล้วค่ะ
    เพราะว่าชินแล้ว.... อิอิ
    fly_pig (ตัวพี่คล้ายๆนี่แหละ)

11. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าว....พี่ชาติ
    หล่อกว่าเดิม
    อิอิ

12. Pawanrat-jin

เหมือนจินเลยค่ะคุณเจนนี่
    เป็นคนจีนและธุรกิจกงสีเหมือนกัน
    แต่ไม่เหมือนตรงที่...
    ช่วงนี้การค้าเงียบเหงามากค่ะ
    เฮ้อ เศรษฐกิจ
    เฮ้อ ภาวะโรคระบาด
    เฮ้อ การเมืองวุ่นวาย
    เฮ้อ ฤดูฝน ฯลฯ

13. Pawanrat-jin

สวัสดีค่ะ คุณเมย์ คุณลักษณ์
    จินก็เกิดเดือนเดียวกันนะคะ (สค.)
    รอลุ้นว่าจะถึงวันเกิดใครก่อน...

14. Pawanrat-jin

แซวเล่นได้เลยค่ะพี่ดีดี..จินไม่ได้เป็นคนคิดมากอะไร
    แต่บางทีจะแซวกลับ ก็....กลัวไม่เหมาะสม
    (เพราะอายุ เอ๊ย ความสวยของพี่ไปไกลกว่าจินมาก) อิอิ

เรื่องสมาธิในการอ่าน กำลังพยายามทำให้ดีขึ้นค่ะ
    แต่ก็กลัวอ่านไม่ครบ เพราะลูกสาวติดจินมากค่ะ
    เรียกหาแม่วันละหลายสิบรอบ...

15. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    หวัดดี ครับ
    ยิ่งอ่าน ยิ่งรัก
    ทั้งพี่ น้อง และ ป้า (5555555)
    มี ไมตรี ที่ งดงาม และ จริงใจ เสมอ

วันนี้
    ยิ้มกับใครบ้างยัง ครับ

16. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

บอกไปเลยว่าพี่แก่แล้ว
    ชอบหลงๆลืมๆ
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

17. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

อ่านแล้วก็งงงง
    ใครว่างๆช่วยอธิบายหน่อยค๊าบ
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

18. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    จริงด้วยค่ะ เปลี่ยนมาใช้โลโก้พระเอกเกาหลีสุดหล่อ
    เหมือนเดิมแล้ว คนเรามักจะหารูปที่ใกล้เคียงกับตัวเอง
    เอามาเป็นโลโก้ค่ะ

ของคุณน้องก็เป็นโลโก้ของเบซึงกี ซึ่งใครๆที่เคยเห็น
    คุณน้องก็จะบอกว่าสวยน่ารักเหมือนคุณน้องเลย
    แต่คุณน้องสวยกว่าค่ะ

19. ddalways

น้องจิน..กรุณาอธิบายด่วน 555

20. ddalways

พี่ดีดีไม่เข้าใจประโยคสีแดงอ่ะค่ะ
    กรุณาอธิบายด่วน!!!
    55555
    สับสน..555 สับสน!!!