ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

:z1 ขอโทษคับ พี่ดีดีที่ลืมใส่ชื่อพี่ไปด้วย แต่น้องไม่ลืมคิดถึงพี่ดีดีนะคับ ม่ะต้องน้อยจายยย นะจ๊า ที่หายไป 2-3 วันก้อเพราะว่าคอมที่บ้านผมโดนไวรัสคับ เวปเข้าม่ะด้ายยยย เลยยยย เข้าร้านซ่อม อีกหลายเพลากว่าจะเสร็จ ที่มาคุยได้ ก้อตามร้านเน๊ต น่ะคับ ยังไงก้อคิดถึงพี่ๆทุกคนเลยนะคับ;k05

2. เอ๊าะ2012

(good) ไม่เป็นไรคับพี่ ขอโมทนาบุญกับพี่ด้วยค๊าบบบ สาธุจ๊า-cool day-

3. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

อิ่มใจกันแล้วก้มาอิ่มตากันบ้าง
    มีรูปที่ทุกๆท่านไม่มีโอกาศที่จะได้เห็นอยู่รูปล่างสุดค๊าบ
    เริ่มที่รูปหน้าพระของผมมาให้ชมกันค๊าบ

ภาพนี้เป็นหน้าพระของผมค๊าบ

ภานนี้เป็นรูปพระแม่กวนอิมพันมือค๊าบ

ภาพนี้เป็นพระแม่กวนอิมที่บ้านสงขลาของท่านแม่ผมเองค๊าบ
    ท่านบูชามาจากวัดถ้ำเสือที่กระบี่นานแล้วครับหลายสิบปีแล้วค๊าบ

ถ่ายให้ดูกันแบบชัดๆอีกครั้งค๊าบ

ส่วนภาพนี้เป็นภาพที่เพื่อนของแม่ถ่ายได้จากท้องฟ้าค๊าบ
    แม่เล่าให้ฟังว่า
    เพื่อนของแม่มองดูบนฟ้าแล้วเห็นว่ามีเมฆมารวมกันเป็นรูปร่างแปลกๆ
    เค้าก็เลยเอากล้องมาถ่ายไว้เมื่อหลายสิบปีที่แล้ว
    ซึ่งตอนนั้นจะมีแต่การถ่ายรูปแบบขาวดำ
    พอเอามาล้างดูก็ได้เห็นความมหัศจรรย์และปาฏิหาริย์ตามรูปค๊าบ
    ก็อยู่มาเพื่อนแม่เค้าจะย้ายไปอยู่ที่อื่นเค้าก้เลยบอกยกให้แม่ผมนำมาบูชาค๊าบ

นี่แหละ
    ปาฏิหาริย์แห่งพระโพธิสัตว์กวนอิม ใครว่าไม่มีจริง
    นะโมโพธิสัตว์โต

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      142.8 KB
      เปิดดู:
      210
      ขนาดไฟล์:
      154.2 KB
      เปิดดู:
      214
      ขนาดไฟล์:
      115.1 KB
      เปิดดู:
      260
      ขนาดไฟล์:
      231.4 KB
      เปิดดู:
      238
      ขนาดไฟล์:
      172.8 KB
      เปิดดู:
      236
  4. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47... สุขสันต์ในวันคล้ายวันเกิดนะครับ..เฮียเม้ง...

คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนา..ทุก ๆ ประการ..
    -Happy Smile_

5. kunmeng

ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ชื่อผม เม้ง ค๊าบ

แล้วไม่ฝากหัวไปด้วยเหรอค๊าบ
    เดี๋ยวป้าแน๊ตตกใจมาแต่ตัวไม่มีหัวมาด้วย
    555555+++
    ล้อเล่นนะค๊าบ

มีปัญหาอะไรที่จะช่วยเหลือกันได้ก็เรียนเชิญค๊าบ
    ถ้าตอบได้ก็จะตอบค๊าบ
    ถ้าผมตอบผิดพี่ศิรับผิดชอบเองค๊าบ

55555555++++

6. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เป็นวันครบรอบลืมตามาดูโลกอีกปีหนึ่งของผมค๊าบ
    นั่นแน่...แก่ขึ้นอีก 1 ปีแย้วววว!!!!

ขออนุโมทนาทุกบุญกุศล
    ที่คุณเม้งได้กระทำอันดีแล้ว
    !!!

พี่น้องที่รักทั้งหลาย... มาร่วมร้องเพลงอวยพร
    วันคล้ายวันเกิด ของคุณเม้ง ที่แสนดี...
    และน่ารักของพวกเรา โดยพร้อมเพรียงกันนะคะ

อ๊ะ ..1..2..3.

HAPPY BIRTHDAY TO YOU..
    HAPPY BIRTHDAY TO YOU..
    HAPPY BIRTHDAY ...HAPPY BIRTHDAY...
    HAPPY BIRTHDAY TO YOU !!!!

พวกเราเพื่อนพ้องน้องพี่ขอแสดงความยินดี..
    ที่ท่านเม้งของเรา..อิ อิ อิ ..แก่ขึ้นอีก 1 ปี!!!

ขออาราธนาสิ่งศักดิ์สิทธ์ทั้งหลายในสากลโลก
    โปรดประทานพรอันประเสริฐแด่ คุณเม้ง...
    น้องชายที่แสนดีคนนี้ ให้มีความสุขความเจริญ
    สุขภาพพลานามัยแข็งแรง สมบูรณ์ มีชีวิตที่สดใส
    รุ่งเรืองเฟื่องฟูโชติช่วงชัชวาลด้วยจตุรพิธพรชัยเทอญ.

สาธุ..สาธุ..สาธุ..!!!

7. kunmeng

แบบว่าแก่ไปอีกหนึ่งปีแล้วค๊าบน้องเอาะ
    ก็เลยตาลายหรือความจำเสื่อมกันแน่หว่า
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

8. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47...ป้าดีดีที่เคารพจ๊ะ...ดึกแล้วนะครับ...รักษาสุขภาพด้วยครับผม...

...ป้าดีดี..ไม้ขีดไฟของคุณป้า....มันดูสวยงามเสมอ...ทุกครั้งที่มันจุดเทียน..สร้างความสว่าง..

รักป้าดีดี..ที่ซู้ดดด

-Happy Smile_

9. kunmeng

พี่อ่านแล้วก็รู้สึกงงงงงงงงงงงงงงง
    ถึงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงที่สุด
    เพราะงานนี้โดนหลายคนที่ทำแบบว่าไม่เข้าใจถึงการทำบุญค๊าบ
    แสดงว่าที่อ่านผ่านๆมา
    ก็ต้องขอใช้คำที่ฮิทติดอันดับมาบอกกล่าว

สติมา ปัญญาเกิด
    สติเตลิด เกิดปัญหา

และหนึ่งในผู้ที่เป็นแบบที่พี่ศิบอกมาก็คือคุณจินนี่จัง
    แล้วน้องวัดไปขอความช่วยเหลือเค้าแล้วไม่พากัน

สูญสลายหายไปในพริบตาแล้วล่ะค่ะ..แล้วสุดท้ายมันก็ไม่เหลืออะไร

ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ไม่ได้แซวนะค๊าบ
    แต่ช่วยเตือน สติค๊าบ

ถ้าไม่เข้าใจรบกวนอ่านย้อนหลังไปอีกนิดค๊าบ
    สาธุ สาธุ สาธุ

10. kunmeng

น้าน เจ้าสำบัดสำนวนเสียจริงๆเลย
    แถม ปากหวานอีกซะด้วยคุณอ้างว้าง
    แสดงว่าการที่ตั้งชื่อนี้ต้องมีนัยแอบแฝงแน่นอน
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

11. kunmeng

ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    อันนี้มิสามารถค๊าบ
    บางทีกินมากฝันร้ายก็เป็นไปได้ค๊าบ
    แต่โบราณท่านว่าฝันร้ายจะกลายเป็นดีค๊าบ

อย่าไปคิดอะไรมากเลยค๊าบ
    ของผมเดี๋ยวนี้เวลาฝันผมมักจะรู้ตัว
    และสามารถนึกให้เป็นไปตามที่เราต้องการได้แบบว่าตามใจตัวเองค๊าบ
    5555555++++

12. saikaew

saikaew Active Member

31 พฤษภาคม 2009
    ขอให้มีความสุขมากๆ นะค่ะโกเม้ง 555555
    แก่ลงอีกปีแย้ว55555........;aa50.......ส่งเค้กให้โกเม้งก่อนค่ะ.....
    สองก้อนเลย....จะได้อร่อยกันทั้งเรือนค่ะrabbit_rabbit_rabbit_

ขนาดไฟล์:
      53.3 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      52.4 KB
      เปิดดู:
      28
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มิถุนายน 2009
  13. kunmeng

อ้าวแสดงว่าอ่านแล้วไม่เข้าใจ
    ถึงได้รีบถามแบบนั้น
    เฮ้อ
    สติไม่มา ปัญญามันถึงได้เตลิดเปิดโกยหายไปเลย
    ผมว่าคุณจินก็อยู่ที่เรือนแห่งนี้มานานมากพอสมควรแล้วนะค๊าบ
    แต่ อาจจะทำตัวรีบร้อนเกินไปหน่อย
    ก็เลยไม่ได้อ่านแบบว่า
    อ่านเอาเรื่อง
    อ่านแบบจับใจความสำคัญ
    อ่านแล้วเข้าใจในเรื่องนั้นๆ

แต่อ่านแบบว่า
    ขอให้ได้อ่าน
    ขอไปที
    อ่านให้จบๆ

ด้วยความปราถนาดีค๊าบ กับทุกท่านที่เข้ามาอ่าน
    ซึ่ง คงมีแบบนี้เหมือนกัน

ต่อไปขอให้
    อ่านแบบมีสติ
    อ่านแบบจับใจความ
    อ่านเอาเรื่อง ให้ได้เรื่อง
    และอ่านแบบรู้เรื่องค๊าบ

อนุโมทนาสาธุค๊าบ

14. เอ๊าะ2012

;36 ยิ่งให้ยิ่งได้ ยิ่งหวงยิ่งอด หมดไม่มา
    ไม่หวง ไม่อด หมดก็มา....จากหลวงพ่อจรัญ...สาธุ
    จิตใจที่ดีงามจะคงอยู่ตลอดไป (smile)

15. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    Good evening/morning ป้าศศิ คุณน้อง ป้าแน๊ต ป้าDD ป้าคัดเค้า และกัลยาณมิตรทุกๆท่าน
    ก่อนอื่นก็ขออวยพรHappy birthday กับป๋าเม้งด้วยครับ ว่าจะปักเทียนให้เท่าอายุ แต่เค็กเล็กเกินไปครับต้องขอโทษด้วยครับ
    ป๋าชาติไม่ต้องห่วง ผมจัดการทำความสะอาดเรือนพญานาคเรียบร้อยแล้วครับ
    ขัดถูด้วยนํ้ายาโคลรอก นํ้าเต็มตุ่ม กระดาษ ผ้า
    แถมยังนำ โดนัตย์ กาแฟ นํ้าส้มสด(เพิ่งจะคั้นเสร็จ) ผลไม้สารพัดนึกด้วยครับ ป้าDD ทานได้แค่หนึ่งชิ้นครับ แคโลรี่มันสูงก๊าบ เดี๋ยวจะ??เสียทรงครับ
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    [​IMG]สาธุ สาธุ

16. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    (f)(^)(^)(^)(^)(^) HAPPY BIRTHDAY ค่ะคุณเม้ง ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง มีความสุขมากๆนะคะ......

เมื่อวานเข้าเว็บไม่ได้เลยค่ะ... เช้านี้เลยเข้ามาเร็วหน่อย มาอ่านข้อความของกัลยาณมิตรทุกท่านให้สบายใจก่อน เสร็จแล้วก็จะไปเคลียร์งาน...แล้วก็ไปยุ่งกับลูกๆค่ะ......

เรื่องความฝันก็คงเกี่ยวกับเจ้าลูกชาย 2 คนที่ติดหวัดนั่นละค่ะ ตอนนี้คนเล็กหายแล้ว เหลือคนโตยังตัวร้อนอยู่ แต่เมื่อเช้าฟังคุณหมอพูดว่า โรคหวัด 2009 ไม่น่ากลัวเท่าไร 90% สามารถหายได้เอง จะอันตรายสำหรับเด็กเล็กๆและคนสูงอายุที่มีภูมิต้านทานต่ำค่ะ ก็ค่อยโล่งอกหน่อยค่ะ.....;k01

ที่ว่ามาหมายความว่า คุณเม้งสามารถสร้างฉากความฝันของต้วเองได้ด้วยเหรอคะ เก่งจัง... :z1

17. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    แหม..เปิดมาอ่านเจอเฮียเม้งแซว เอ๊ย เตือนสติ แต่เช้า

จริงๆ ก็เป็นอย่างว่าแหละค่ะ

บางทีก็อ่านรีบๆ ลวกๆ ไม่ได้ใจความสำมะคัญ

กระซิบ..
    (โดยเฉพาะข้อความของพี่ศิ ที่ชอบบอกแบบซ่อนเร้นความนัย
    คนรีบๆอย่างเรา มีหรือจะหาเจอ ฮ่าๆๆ)

แต่ก็ขอแก้ข่าวหน่อย
    จินมิได้ทำบุญแบบหวังผลขนาดนั้นนะจ๊ะ
    ทำไปงั้นแหละค่ะ เพื่อความสบายใจ
    มิได้หวังร่ำหวังรวย
    เพราะตอนนี้ก็รวยเอ๊า รวยเอา อยู่แล้ว
    อิอิอิ

18. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    HAPPY BIRTHDAY ย้อนหลังนะคะ อาเฮีย

ขอให้สุโข สุขี

หวังสิ่งใดที่เข้าท่าเข้าที ขอให้สมปรารถนาเด้อค่า

19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    <table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 5 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 1 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> <center>[ แนะนำเรื่องเด่น ] </center> </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%">chattrg, ปฏิสัมภิทัปปัตโต, KT_PK, kunmeng

หวัดดี ครับ

สุขสันต์วันเกิด ครับ
    คุณ(น้อง)เม้ง ที่น่ารัก

ขอให้ เจริญก้าวหน้า
    ทั้ง ทางโลก และ ทางธรรม ครับ

</td></tr></tbody></table>

20. kunmeng

จริงๆแล้ว
    ถ้าอ่านแบบตั้งใจสักหน่อย
    ในข้อความของพี่ศิ
    ก็สามารถเข้าใจได้ไม่ยากเท่าไหร่ค๊าบ
    ยกเว้นเป็นเรื่องที่ลับถึงลับมากๆ
    ที่ไม่ปกติ(ผมเคยเจอมาแล้วค๊าบ)

และที่ขีดเส้นย้ำไว้นั้น
    คิดผิดคิดใหม่นะค๊าบ ขอบอก
    เอาไว้ให้พี่ศิมาเฉลยดีกว่า
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

แต่คาดว่าต้องโดนอีกแน่นอนเลยค๊าบ
    ช่วยไม่ได้แน่นอนแล้ว
    งานเข้าอีกแล้ว น้องจินจ๋า