ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามอีกแล้ววววววววววววววว... ขอบคุณคะคุณเม้ง :) ... (ชักอยากไปเที่ยวหาดใหญ่ซะแล้ววววว...อิอิอิ)rat_wting

2. watwa-aram

watwa-aram เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2009
    แม่คัดเค้าจ้า ไหนๆๆจะเอาข้าวจี่มาฝากแล้ว หนูขอหมกปลาซิวนำได้บ่ ขอใส่ผักอีตู่
    หลายๆๆแน่เด้อมันจั่งสิหอมเนาะ..แซบหลายเด้..

3. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

สมาชิกทุกท่านคร้าบ.........

ผมคิดว่าคุณศิกำลังส่งซิกอะไรสักอย่างให้เรา ๆ ทราบกัน

เกี่ยวกับมหันตภัยที่จะเกิดขึ้น

โดยส่วนตัวแล้ว......ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบ

ขอเชียร์ให้คุณศิรีบดำเนินการโดยด่วนทีเดียวเจียว

ผมขอเอากำลังกายกำลังใจช่วยอย่างเต็มที่

และขอให้เพื่อน ๆ ทุกท่านร่วมแสดงความเห็นด้วยคร้าบ

รักและปรารถนาดีกับทุกท่านคร้าบ

4. kadkao

kadkao เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
    ...คิดถึงเหมือนกันนะเจ้าคะ
    สนุกกะความยุ่งดูซีเจ้าคะ แล้วยุ่งจักหายไปเลยล่ะ....

5. kadkao

คัดเค้าว่าอาจเป็นข่าวที่มิใช่มหันตภัยน่ะเจ้าค่ะคุณไพฑูรย์...

6. Nongmaika

ศรัทธาต่อพระแม่อย่างแรงกล้าเช่นกันค่า ... และจะเป็นเช่นนี้ตลอดไป :z10

7. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47...เห็นด้วยยิ่งนะขอรับ..ในการรวบรวมสมาชิกเพื่อช่วยแบ่งเบาภาระของคุณศศิ....

...แต่เรื่องภัยพิบัตินั้นหนา...ทำใจให้สบายนะขอรับ...ยังมีเวลาตั้งสติแน่นอน..

สำหรับแขกที่คุณศศิเชิญนั้นหนา...ก็เนื่องด้วยภาระหลายอย่างที่คุณศศิต้องทำ..(เพื่อพวกเราทุก ๆ ท่าน ) ก็อาจจะไม่มีเวลาเข้ามาแนะนำ..เตือนสติ..ก็จำเป้นต้องหากัลยาณมิตรที่พอจะมีเวลาเข้ามาดูแลในยามนั้น...ซึ่งพวกเราทุก ๆ ท่าน ก็กำลังทำเช่นนี้อยู่ด้วยกันทุก ๆ วัน

...ส่วนที่คุณศศิต้องมองหากัลยาณมิตรในหลาย ๆ จุดของเรา...เพื่อช่วยกระจายข่าวให้ทราบทั่วถึงกัน...เพราะหากมีเหตุปัจจัยที่มิอาจเข้า web มาพูดคุยกันได้..ก็จะได้เพื่อนๆ กัลยาณมิตรในจุดนั้น...ช่วยกันแจ้งให้ทราบอีกครา ..เพราะจะให้คุณศศิโทรไปหาทุก ๆ ท่าน..มันก็คงมิทันกาลแน่ ๆ ....(555 คงต้องนั่งคิดหนักจะแจ้งให้ทราบกันยังไงดีหว่า...ฮะฮะ...)

..
    .

คุณศศิรักพวกเรามากนะ..จะบอกให้..ฮะฮะ..

-Happy Smile_

8. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ลุงเม้งขออนุญาติน้องบอยนำข้อความที่ส่งมาให้ทางPM
    เพื่อให้ทุกๆท่านได้รับทราบถึงความปาฏิหาริย์มหัศจรรย์ของพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุขององค์พระโพธิสัตว์กวนอิม
    ซึ่งน้องบอยได้ขออาราธนาไปบูชาจากผมค๊าบ

<table id="post" class="tborder" width="100%" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"><tbody><tr><td class="thead" style="border-style: solid none solid solid; border-color: rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255); border-width: 1px 0px 1px 1px; font-weight: normal;">
    [​IMG] วันนี้, 11:41 AM </td> <td class="thead" style="border-style: solid solid solid none; border-color: rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) rgb(255, 255, 255) -moz-use-text-color; border-width: 1px 1px 1px 0px; font-weight: normal;" align="right"> </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border-style: none solid; border-color: -moz-use-text-color rgb(255, 255, 255); border-width: 0px 1px;" width="175"> Theewin_boys <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_", true); </script>
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 169
    ได้รับอนุโมทนา 167 ครั้ง ใน 23 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_" style="border-right: 1px solid rgb(255, 255, 255);"> <center>บารมีขององค์พระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุครับ

</center>
    <hr style="color: rgb(255, 255, 255); background-color: rgb(255, 255, 255);" size="1"> สวัสดีครับคุณลุงเม้ง
    คุณลุงเม้งสบายดีไหมครับ
    ผมมีเรื่องมหัศจรรย์หลังจากได้รับพระธาตุเจ้าแม่กวนอิมและพระบรมสารีริกธาตุครับ
    ผมให้พ่อของผมซึ่งเป็นหัวหน้าครอบครัวเป็นผู้สวดอัญเชิญพระธาตุและพระบรมสารีริกธาตุเสด็จลงผอบครับ
    คือก่อนหน้านี้พ่อของผมมีอาการปวดหลัง
    เหมือนกับจะเป็นกระดูกรองหมอนทับเส้นนะครับ
    อยู่ในระหว่างรอดูอาการนะครับ(ยังไม่ได้ไปหาหมอครับเพราะไม่แน่ใจ)
    ตอนที่สวดเพื่อจะอัญเชิญพระธาตุ พ่อผมตั้งใจสวดมากครับ
    หลังจากสวดได้ไม่นานอาการที่เจ็บหลังมานาน
    จนไม่สามารถเอี้ยวตัวไปข้างหลังได้ อยู่ดีๆ
    ก็สามารถเอี้ยวตัวได้พร้อมกับบิดไปมาได้ครับ
    แม้กระทั่งตอนจะนอนก็ไม่สามารถพลิกตัวไปอีกข้างได้ครับ
    พ่อและผมต่างก็คิดว่าน่าจะเป็นบารมีของพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุเจ้าแม่กวนอิมที่ทรงมีเมตตาต่อครอบครัวผมครับ
    พอตกกลางคืนผมและครอบครัวก็นั่งสมาธิตามปกติครับ
    ก็ปรากฎเห็นเป็นเหมือนลูกโป่งใสๆ ลอยอยู่เต็มบ้านไปหมดเลยครับ
    คงจะเป็นเทพฯที่มาปกปักรักษาคุ้มครองพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุนะครับ
    ผมและครอบครัวได้อธิษฐานจะทานเจ ทุกวันพระครับ
    เพื่อถวายเป็นกุศลแด่องค์เจ้าแม่กวนอิมครับ
    ส่วนเนื้อนั้นครอบครัวของผมไม่ทานมาจะ 20 ปีแล้วครับ
    ผมและครอบครัวขออนุโมทนาบุญในความมีเมตตาจิตเอื้อเฟื้อของคุณลุงเม้งที่มีต่อครอบครัวผมมากครับ

ขอให้พลานิสงค์นี้ขอให้คุณลุงเม้งและครอบครัว
    เจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละครับผม สาธุ สาธุ สาธุ[/quote]

</td></tr></tbody></table>
    ขอให้อานิสงค์ที่น้องบอยและครอบครัวทำได้ส่งผลบุญให้คุณพ่อหายจากอาการเจ็บนะครับ
    ส่วนที่เห็นเป็นลูกโป่งใสๆลอยอยู่เต็มบ้านนั้น
    ใช่แล้วครับเป็นเหล่าเทพเทวาที่มาสักการะและรักษาพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุครับ
    น้องบอยใช้วิธีอธิษฐานขอชมบารมีและองค์ของท่านเหล่านั้นดูนะครับ

และก็ต่อไปถ้ามีอะไรที่เป็นปรากฏการณ์อันมหัศจรรย์ปาฏิหาริย์แบบนี้อีก
    ลุงขอให้น้องบอยนำมาบอกต่อที่กระทู้นี้จะเป็นการดีกว่าครับ
    เพื่อให้หลายๆท่านที่ได้บูชาอยู่และปฏิบัติจะได้มีกำลังใจในการปฏิบัติต่อๆไปในอนาคตว่าได้กระทำในสิ่งที่ถูกที่ควรแล้วหาใช่เป็นการงมงายหรือไร้สาระใดๆครับ
    พวกลุงๆ ป้าๆ และพี่ๆในเรือนแห่งนี้ขออนุโมทนาสาธุในการปฏิบัติและผลบุญที่น้องบอยและครอบครัวได้กระทำตั้งแต่อดีตชาติและที่จะกระทำต่อไปในอนาคตกาลด้วยครับ

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ

9. Jhumlongrak

Jhumlongrak สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2009
    ป้าคัดเค้าคะที่ป้าบอกว่าจะร่วมทำบุญสร้างรูปปั้นแม่กวนอิมอยู่ที่ไหนคะ ลักษ์ก็อยากร่วมทำบุญด้วยคะ แต่ตอนนี้ขออนุโมทนากับป้าด้วยนะคะ

พี่เม้งคะการที่ลักษ์จุดธูปบูชาพระ 3 ดอกคือเป็นการจุดบูชาทุกท่านที่อยู่โต๊ะหมู่พระที่บ้านร่วมถึงพระธาตุแม่กวนอิมและพระสารีริกธาตุด้วยจะได้มั้ยคะ
    หรือว่าต้องจุดแยกคะ;aa48

10. kadkao

เรียนหนูลักษณ์ทราบเจ้าค่ะ
    คัดเค้าไปโอนเงินเข้าบัญชีที่คุณชาติเธอบอกไว้เมื่อเช้านี้
    กับศาลเจ้ากวนอิมเก็ง จ.ตรังน่ะเจ้าค่ะ

11. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ.. กัลยาณมิตรที่รักทุกท่าน

พออ่านเรื่องของน้องธีร์วิน
    จินมีเรื่องเล่าที่น่าตื่นเต้น (เล็กๆ) มาเล่าให้ฟัง
    โดยเฉพาะผู้ที่ได้รับพระธาตุเจ้าแม่กวนอิมจากคุณพี่เม้งแล้ว

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าจินเป็นคนที่ซึ่งรับสัมผัสอะไรที่พิเศษไม่ได้เลย
    นอนก็ไม่เคยฝัน ถึงฝันก็จำไม่ได้ ถึงจำได้ก็เล่าไม่ถูก ถึงเล่าถูกก็สับสน
    ฯลฯ

เข้าเรื่องดีกว่า อิอิ

เมื่อวานจินพาลูกสาวขี่จักรยานไปเที่ยวเล่นริมแม่น้ำโขง
    และไปนั่งพักอยู่ที่วัดหนึ่งริมแม่น้ำ (จริงๆ มาหลายครั้งแล้ว)
    บรรยากาศดีมากค่ะ

มีพระพุทธรูปองค์ใหญ่ (กำลังก่อสร้าง) มีเจดีย์ มีพญานาค
    มีต้นไม้ใหญ๋ (มาก) 2 ต้นคือ ต้นโพธิ์ และต้น จามจุรี
    ลมพัดเย็นสบายมากทีเดียว
    แล้วจินก็เหลือบไปเห็นรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิมทรงประทับยืนอยู่
    (มาหลายครั้งแล้วแต่ไม่เห็นค่ะ)

คราวนี้เห็นท่าน และก็นึกไปถึงคุณเม้งที่แจกพระบรมธาตุ
    ให้เพื่อนๆในเวปนี้

ว่าแล้วก็เกิดศรัทธา และตรงเข้าไปไหว้ขอพรจากท่าน
    ทำจิตให้นิ่งที่สุดและ กล่าว (ในใจ)ว่า
    พระแม่ผู้ทรงเปี่ยมไปด้วยความเมตตาต่อสัตว์โลก
    ลูกขอความเมตตาต่อพระแม่ดังนี้....

ขอพรเสร็จก็ลุกขึ้นมาหาลูก
    ทันใดนั้น
    จินก็ได้ยินเสียง ป็อก ป็อก ป็อก
    เสียงเคาะไม้เหมือนที่ได้ยินในวัดจีนน่ะค่ะ
    แว่วลอยตามลมมา

คงไม่มีอะไรมั๊ง... จินนึกในใจ (แม้จะสงสัยว่าเสียงนี้มาจากไหน)
    มันคงดังอยู่นานแล้ว เราไม่สังเกตเอง

ทันใดนั้น
    เสียงดังกล่าวก็เงียบไป

จินขนลุกเลยค่ะ
    คิดในใจว่า พระแม่มีเมตตา รับรู้ในสิ่งที่เราอธิษฐานต่อท่านจริงๆ สาธุ

ปล..คุณพี่เม้งขา
    สักวันจินคงจะขอพระธาตุจากพี่เม้งมาบูชาบ้างนะคะ (อ้อนไว้ก่อน อิอิ)

12. Nongmaika

สวัสดีค่ะพี่คัดเค้า ;aa54 (เรียก..ทัก.. ทุกคนได้ไม่มีผิดเลยค่า) ความจำเป็นเลิศมากๆ เจ้าค่ะ;40 rat_wting

13. sasiriya

sasiriya เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 มิถุนายน 2009
  14. paitoon01

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอให้อานิสงค์ที่น้องบอยและครอบครัวทำได้ส่งผลบุญให้คุณพ่อหายจากอาการเจ็บนะครับ
    ส่วนที่เห็นเป็นลูกโป่งใสๆลอยอยู่เต็มบ้านนั้น
    ใช่แล้วครับเป็นเหล่าเทพเทวาที่มาสักการะและรักษาพระบรมสารีริกธาตุและพระธาตุครับ
    น้องบอยใช้วิธีอธิษฐานขอชมบารมีและองค์ของท่านเหล่านั้นดูนะครับ
    และก็ต่อไปถ้ามีอะไรที่เป็นปรากฏการณ์อันมหัศจรรย์ปาฏิหาริย์แบบนี้อีก
    ลุงขอให้น้องบอยนำมาบอกต่อที่กระทู้นี้จะเป็นการดีกว่าครับ
    เพื่อให้หลายๆท่านที่ได้บูชาอยู่และปฏิบัติจะได้มีกำลังใจในการปฏิบัติต่อๆไปในอนาคตว่าได้กระทำในสิ่งที่ถูกที่ควรแล้วหาใช่เป็นการงมงายหรือไร้สาระใดๆครับ
    พวกลุงๆ ป้าๆ และพี่ๆในเรือนแห่งนี้ขออนุโมทนาสาธุในการปฏิบัติและผลบุญที่น้องบอยและครอบครัวได้กระทำตั้งแต่อดีตชาติและที่จะกระทำต่อไปในอนาคตกาลด้วยครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนามิ[/quote]

ขอสนับสนุนคุณเม้งเกี่ยวกับลูกโป่งใส ๆ ที่ลอยเต็มบ้านของหลานบอย

เป็นดวงธรรมแน่นอนครับ.......

ผมขออนุญาตนำภาพซึ่งผมโหลดได้จากเว๊ปพลังจิตนี้

เป็นภาพลักษณะคล้ายกับหลานบอย

เกิดขึ้นในการเวียนเทียน ณ วัดแห่งหนึ่งเมื่อวันวิสาขบูชาที่ผ่านมา

ขออนุญาตท่านเจ้าของภาพ ณ ที่นี้ด้วยนะคร้าบ

ที่นำมาให้เพื่อน ๆ ดู.....

มิได้มีเจตนาให้งมงายในสิ่งเหล่านี้

แต่เพื่อ......เป็นกำลังใจให้แก่ผู้ปฏิบัติคร้าบ

ไฟล์ที่แนบมา:

15. Nongmaika

16. Nongmaika

17. kadkao

ทางนี้มืดฟ้ามัวฝนมาหลายวันแล้วคลายร้อนมากโขเลย
    กลับเรือนก่อนนะเจ้าคะ...

18. cloud2Btakecare

cloud2Btakecare Active Member

คุณจิน

ปอนด์อ่านแล้วขนลุกตามเลย

19. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

เนื้อไม่เยอะค่ะเฮียเม้ง มีแต่กระดูก
    ส่วนหัว ถอดไว้บ้านค่ะ แบร้ ๆ ๆ ๆ กัวป่ะ
    เดี๋ยวจาถอดแขนส่งไปให้ เป็นแบบมือนาง เอาป่าว
    (รู้น่าว่าไม่กลัว หลอกไปก็ไม่ซาหนุก หาเหยื่อรายอื่นดีกว่า เหอ เหอ)

20. paitoon01

สวัสดีครับคุณน้องใหม่
    ขอให้วันนี้ได้รับแต่สิ่งดี ๆ นะคร้าบ