ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

ของเมย์ก็เป็นเหมือนกันค่ะคุณจิน
    แต่คิดว่าช้าเฉพาะเวปพลังจิต (คงมีคนใช้บริการเยอะ)
    เพราะเวปอื่นก็ไวดี

เมย์ยังไม่ได้ซื้อหนังสือที่คุณจินแนะนำเลย
    แถวที่เมย์อยู่ไม่มีร้านหนังสือประเภทซีเอ็ด (กันดารมาก)
    มีก็แค่ร้านหนังสือเล็ก ๆ เอาไว้หาอ่านได้เมื่อไหร่จะเมล์ไปคุยด้วยนะจ๊ะ

2. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

3. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

เฮียเม้ง...พลาดได้ไงนี่

ชอบคำอวยพรของน้องจัง ข้ามทะเลระทม สาธุจ๊ะ.

4. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    โอ้โห เชิญพยายมมาแต่เช้าเลยหนูจิ๊บ
    โมทนาสาธุด้วยค๊าบ
    การบูชาองค์เจ้าแม่กวนอิม
    เริ่มต้นบูชาที่ใจก่อนค๊าบ
    แล้ว สวดมนต์บทบูชาองค์ท่าน
    ส่วนเรื่องรูปเคารพนั้น ค่อยทีหลังก็ได้จ้า
    เวลาพูดคำว่าแห่งหลลลลลลลลลลลลลลล
    สงสัยต้องเล่นเสียงแบบม้วนๆยาวๆหน่อยแล้ว
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ได้แกล้งเด็กแต่เช้าเลยวันนี้
    เดี๋ยวมีรางวัลลลลลลลลลลลให้จ้า
    แล้วจะส่งพระธาตุขององค์พระแม่กวนอิมไปให้ค๊าบ
    หนูจิ๊บค่อยไปซื้อผอบแบบที่เค้าใส่พระธาตุมาใส่น๊ะจ๊ะ

[​IMG]เอาบทสวดไปสวดก่อนจ้า

[​IMG][SIZE=-1]เจ้าแม่กวนอิม พระโพธิสัตว์ กวนอิม

[/SIZE][SIZE=-1]บนเขา
    [/SIZE]
    บทสรรเสริญพระคุณ
    <o>:p></o>:p>
    พระแม่กวนอิมมหาโพธิสัตว์ (พระอวโลกิเตศวรมหาโพธิสัตว์)<o>:p></o>:p>
    (พระคาถาเจ้าแม่กวนอิม)<o>:p> </o>:p>
    <o>:p></o>:p>
    นำโมไต๋ชื้อ ไต๋ปุย กิวโค่ว กิวหลั่ง กวงไต๋เล่งก้ำ กวงสี่อิม ผู่สัก (กราบ)<o>:p></o>:p>
    นำโมไต๋ชื้อ ไต๋ปุย กิวโค่ว กิวหลั่ง กวงไต๋เล่งก้ำ กวงสี่อิม ผู่สัก (กราบ)<o>:p></o>:p>
    นำโมฮู๊ก นำโมหวบ นำโมเจ็ง นำโมกิ้วโค่ว กิวหลั่ง กวงสี่อิมผู่สัก<o>:p></o>:p>
    ทั่งจี้โต โอม เกียล้อฮวดโต เกียล้อฮวดโต เกียออฮวดโต ล้อเกียฮวดโต ล้อเกียฮวดโต<o>:p></o>:p>
    ซำผ่อออ เทียงล้อซิ้ง ตี่ล้อซิ้ง นั่งลี่หลั่ง หลั่งลี่ซิง เจ็กเฉียก<o>:p></o>:p>
    ใจเอียงห่วยอุ่ยติ๊ง นำมอมอออ ป่อเยี๊ย ปอหล่อบิ๊ก (กราบ)

[SIZE=-1]
    [/SIZE]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2009
  5. kunmeng

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chattrg [​IMG]
    เห็นด้วย
    นะครับ

55555555
    </td> </tr> </tbody></table>
    เฮียเม้ง...พลาดได้ไงนี่

อ้าว ลองออกเสียงดูซิ
    เห็นป่าวมันจะออกเสียงเหมือนกับคำว่าจ๊ะ
    ใช่มั๊ยจ๊ะพี่ชาติจ๋าาาาาาาาาาา
    น้องเมย์จ๋าาาาาาาาาาาา
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า

6. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

น เป็น อักษรต่ำ ครับ
    คำเป็น ไม่มีผัน ไม้ ตรี
    นะ ไม่ต้องใช้ น๊ะ ครับ
    555555555555555555

;aa31

7. chattrg

สวยจัง
    ที่ หาดใหญ่ ใช่ไหม ครับ
    ดู คุ้นๆ แต่ ไม่แน่ใจ
    ขอ คำยืนยัน ครับ

8. chattrg

ตอนนี้
    เข้า พลังจิต
    โดยใช้ firefox ตามที่ คุณศศิ กับ เฮียเม้ง แนะนำ ครับ
    เลย เข้าได้ ไม่มีปัญหา

9. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

5555 เป็นงายล่ะเฮียเม้ง
    ครูภาษาไทยมาเองเลย
    ส่วนเมย์น่ะลืมหมดแล้ว คำเป็น คำตาย พ้องรูป พ้องเสียง
    ทุกวันนี้แค่ไล่ เอก โท ตรี จัตวา ได้ก็ O แล้ว ^_^!
    ว่าแต่เฮียชาติ เป็นครูสอนภาษาไทยมาก่อนหรือเปล่าค่ะเนี่ย อิ อิ

10. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ชอบองค์ล่างค่ะ สวยจัง_/\_

แต่..ผอบไม่มีสระ อะ นะคะ 55555

11. Jhumlongrak

Jhumlongrak สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2009
    คุณเมย์คะรูปที่นำมาโพสนี้อยู่ที่ไหนคะ

12. kunmeng

ไม่ทราบว่าที่ไหนครับ
    พอดีเข้าไปที่กูเกิ้ลค๊าบ
    เห็นว่าสวยก็เลยเอามาลงให้ดูครับ

13. kunmeng

รู้แล้วครับ
    เป็นของวัดถ้ำเสือ จ.กระบี่ ค๊าบ

14. Tua-Lek

Tua-Lek Active Member

29 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีคะ คุณจิ๊บ คุณเมย์ คุณวัฒน์ คุณชาติ พี่ดีดี คุณเจนนี่ คุณเม้ง
    และเพื่อนกัลยาณมิตร ที่ใช้นามแฝง cloud2btakecare, nongmaika, paitoon1, prachya.ie, taksamun, Rocardo Decalgary และท่านอื่น ๆ ด้วยคะ

ตัวเล็กรู้สึกดีทุกครั้งที่เข้ามาอ่านในเวปนี้คะ .. ขอบพระคุณสำหรับทุก ๆ การต้อนรับที่มีให้ .. เย็นนี้ขอให้ทุก ๆ ท่านมีความสุขกับครอบครัวและคนที่ท่านรักนะคะ .. ตอนนี้ฝนตกแต่ซักพักตัวเล็กต้องออกไปข้างนอก .. ช่วงนี้ฝนตกบ่อย .. รักษาสุขภาพกันด้วยคะ

พี่ศิ ....... ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ .. ตัวเล็กได้เข้าไปเปลี่ยนแปลงให้ตัวอักษรใหญ่ขึ้นแล้วนะคะ .. ตัวเล็กได้อ่านที่พี่ศิได้ขยายความเพิ่มเติมแล้วคะ .. ขอบคุณมากคะ

15. นางณัฏยากร ไทรแก้ว

นางณัฏยากร ไทรแก้ว สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีค่ะ โกเม้ง โกชาติ พี่เมย์ คุณตัวเล็ก น้องลักษ์
    ต้องขอกราบเท้าโกเม้ง งามๆ สามทีค่ะ
    ที่กรุณาแบ่งพระธาตุของเจ้าแม่กวนอิม
    ให้หนูจิ๊บและครอบครัวไว้บูชาและเป็นศิริมงคลแก่บ้านและแก่ตัวค่ะ
    โกเม้งค่ะหนูจิ๊บเคยฝันลมๆ แล้งๆ ไว้ว่าอยากจะได้พระธาตุสักองค์ไว้บูชา
    แต่ตัวหนูจิ๊บก็รู้ดีว่าคงเป็นไปได้ยาก หรือเป็นไปไม่ได้เลย
    แต่มาวันนี้ฝันเป็นจริงค่ะ ต้องขอขอบพระคุณโกเม้งอีกเป็นพันๆ หมื่นๆ แสนๆ ล้านๆ ครั้งค่ะ ไม่เคยคิดเคยฝันเลยว่าจะได้ ฮือ ฮือ ฮือ ฮือ
    ร้องให้แบบดีใจค่ะ ซึ้งมากๆ
    ;9k;9k;9k;9k;9k

16. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    คุณเมย์... จินส่งให้ เอามั๊ยคะ ยินดีค่ะ มิต้องเกรงใจ

คุณเมย์ pm มาบอกที่อยู่ได้เลย

เดี๋ยวจินจัดการให้

จินไปซีเอ็ดค่อนข้างบ่อยค่ะ...

17. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

สอนภาษาไทยกันเหรอคะ..2 หนุ่มใต้

จินแจมด้วยได้ป่าว

เห็นด้วยกะพี่ชาติค่ะ

เฮียเม้งผิดตาหลอด

ฮ่าๆๆ เอิ้ก

18. Pawanrat-jin

จินทำไม่เป็นหรอกค่ะพี่ชาติ

อยู่หลังเขา แถมยังโลว์เทค

ก็ใช้มันไปเงี๊ยะล่ะค่ะ..ตามสภาพ

3 วันดี 4 วันไข้

(แต่คนยังสบายดี อิอิ)

19. Pawanrat-jin

คิดถึงพี่ศิ กะ พี่ดีดีจัง

20. Pawanrat-jin

จินคลิกเข้าไปอ่านแล้วค่ะ คุณอ้างว้าง

รู้สึกดี และอิ่มใจมากๆๆ

ขอบคุณ และอนุโมทนาสาธุ นะคะ
    ;aa44
    กำลังคิดอยากไปปฏิบัติธรรมตามวัดใจจะขาด

แต่ยังไปไม่ได้...พอได้มาอ่านบทความนี้

เหมือนแสงเทียนที่ส่องมากระทบใจพอดี