ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยค่ะ..ป้าแก่แล้ววว...ลืมตอบจริงๆด้วยค่ะ
    อย่างนี้ต้องชดเชย เบอเกอร์ไก่ 1 ชิ้น..
    ถ้าคุณน้องยอมทำให้..555+++
    อีกอย่างเพราะเป็นลูกนกตาดำๆด้วย.. อิ อิ อิ

และด้วยความรักและหวังดี.. 1 ชิ้นพอแหละ...
    ไม่งั้น ...อ้วนนนนน เสียเชฟหมด...

เดี๋ยวป้าดีดี สวยกว่าแล้วจะหาว่าไม่เตือน
    5555+++

เจอกันเมื่อไหร่ ก็คอยทวงละกันนะคะ
    หวังว่าคุณน้องคงทำให้นะคะ... อิ อิ อิ

2. ddalways

อ๊าะแอ๊ะ น้องรัก..

พี่ดีดีขออนุโมทนาสาธุประดิษฐ์ กับข้อความดังกล่าว

พี่ดีดีคิดไม่ถึงเลย ว่า น้องรักของพี่จะคมคายเยี่ยงนี้

;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ;ปรบมือ

ขอให้น้องจงเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไป และ
    เป็นน้องที่แสนน่ารักน่าชังของพี่ๆๆๆๆ และ
    ลุงป้าน้าอา ทุกคน ตลอดไปนะคะ...

แล้ววันนี้ น้องตื่นแล้วหรือยัง?!?!?!

ถามผิด....ถามผิด ค่ะ ทราบแล้วเปลี่ยน !

วันนี้ น้องยิ้มกับใครแล้วหรือยังคะ!?!?!?!

พี่ดีดีน่ะ ยิ้มแล้วนะ ยิ้มให้น้องเป็นคนแรกเลยยยยย

55555+++++666666++++555555

;aa44 พี่ดีดี สวัสดีค่ะ ;aa44

3. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

;aa44สวัสดีคับพี่ดีดี ตอนนี้น้องตื่นแล้ว ขี้ตายังเต็มตาอยู่เยย แฮะๆ
    ขอขอบคุณคับ ที่ชม ตัวจิงผม หล่อคมเหมือนในรูปนั้นแหละคับ 555(อิอิ หลงต่ะเองป่ะ หว่า)บุญใดพี่ดีดีทำแล้วน้องขออนุโมทนาบุญนั้นด้วยคับ ขอให้พี่ดีดีเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปคับ _Love+U_เช้าตื่นมายิ้มให้ทุกคนในห้องนี้เลย;aa44

4. ddalways

สวัสดียามสายค่ะ พี่น้องที่รักทุกท่าน

ขอบคุณ คุณป้าคัดเค้า ที่ส่งเพลงเพราะๆ มาให้ฟัง
    ฟังจนเพลินเลยเจ้าค่ะ เพลงไพเราะมาก
    จนใจไม่อยากฟัง อรวี หรือแหวนร้อง
    แต่อยากฟังคุณป้าคัดเค้าร้องให้ฟังสดๆ มากกว่า..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2009
  5. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009

วันนี้คึกคักตั้งแต่เช้าเลยน๊ะค๊าบ
    สวัสดีค๊าบทุกท่าน

<table class="tborder" width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1"><tbody><tr> <td class="thead"> ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 6 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%">kunmeng, ปฏิสัมภิทัปปัตโต, นางณัฏยากร ไทรแก้ว, Linda2009, chaivat chinkidjakar, HolloMan</td></tr></tbody></table>

6. Jhumlongrak

Jhumlongrak สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีคะพี่ พี่ คุณป้า คุณน้า และคุณอาทุก ๆ ท่านคะ
    สดใสกันแต่เช้าเลยนะคะ คุณป้าดีดีเอารอยยิ้มมาฝากแต่เช้าเลยนะคะ
    สวัสดีคะคุณป้าดีดี หนูอ่านกระทู้ตามที่คุณป้าให้ทำการบ้านไปตอนนี้เริ่มมาถึงหน้า 102 แล้วคะพอดีคอมหนูโหลดไม่คอยได้คะก็เลยช้าแต่ก็เข้าใจหลายๆอย่างมากขึ้นคะ

7. นางณัฏยากร ไทรแก้ว

นางณัฏยากร ไทรแก้ว สมาชิกใหม่

16 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดียามสาย เช่นกันค่ะป้าดีดี โกเม้ง พี่เมย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2009
  8. chaivat chinkidjakar

chaivat chinkidjakar เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2008
    [​IMG]สวัดดีครับ ป้าศศิคุณน้อง ป้าแน๊ต พี่ๆน้องๆทุกๆท่าน

pig_cryyพวกเรารีบมาตอบคำถามป้าศศิเร็วๆ อย่างนี้ต้องให้ ศูนย์ คะแนนทุกคนเลย เวลาเหลือไม่มากแล้ว[​IMG]รีบทำเข้าไว้เดี๋ยวจะไม่ทัน(ทำอะไรเอ่ย?) จะมีเพียง ๒๐-๓๐%ที่่จะรอดมาได้ ผมก็ขอไปตายดาบหน้า(ถ้ารอดนะครับ)

ธรรมะสวัสดีสาธุครับpig_cryypig_cryy
    [​IMG]ขอให้บุญคุ้มครองรักษาทุกท่านครับ[​IMG]

9. Taksamun

Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะ พี่ดีดี คุณพี่เม้ง หนูจิ๊บ คุณ Rak และกัลยาณมิตรทุกท่าน
    ขอให้มีความสุขกาย สบายใจกันถ้วนหน้านะคะ

10. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

_/\_ สวัสดีค่ะ พี่ศิ

ขออนุโมทนากับข้อคิดสะกิดเตือนทั้งหมดด้วยนะคะ สาธุ
    :z11

คิดถึงนะคะ ^_^

11. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

ปฏิสัมภิทัปปัตโต เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ ท่านสมาชิกทุกท่าน

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้โพสข้อความ เน็ตก็หลุดบ่อยด้วย ก็เลยแอบ ๆ ซ่อน ๆ อ่าน แบบที่พี่ศิว่าแหละ
    แต่ก็เข้ามาอ่านเกือบทุกวัน และอ่านทุกกระทู้ค่ะ

อ่านไป ก็ยิ้มไป คนเดียว มีฟามสุข ^_^

ขอบคุณ "คุณ ๆ ท่าน ๆ" ทั้งหลายนะคะ ที่ทำให้อิฉันมีความสุข ^_^
    และขอโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ที่ได้สร้างกุศลผลบุญ แล้วก็มีน้ำใจ
    นำบุญมาฝากเพื่อนผองน้องพี่ ให้ได้ร่วมโมทนากัน สาธุค่ะ _/\_

12. ปฏิสัมภิทัปปัตโต

หวัดดีจ้า น้องจิ๊บ

สบายดีใช่ไม๊จ๊ะ คิดถึงนะ
    หนูจิ๊บ.. พี่เมย์ว่าหนูจิ๊บรับจัดทัวร์ดีกว่า อย่าไปทำเลย งานประจำน่ะ
    มนุษยสัมพันธ์ดีแบบหนูนะ พี่ว่าทำงานบริการ จะรวยไม่ทันรู้ตัวกันเลยล่ะ

เอ...คุณจินหายเงียบไปเลยเนอะ เป็นไงบ้างน้า

คุณเม้ง ฝากอวยพรวันเกิดให้น้องชีเปลือยด้วยนะ อิ อิ
    ขออำนาจบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย ขอให้คุ้มครองปกป้องน้อง(ชีเปลือย)ให้อยู่เย็นเป็นสุข เป็นผู้มีสติปัญญาเฉลียวฉลาด สุขภาพแข็งแรง เรียนหนังสือเก่ง ๆ เป็นอภิชาติบุตรของพ่อและแม่ตลอดไปด้วยเทอญ.

13. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    แหมคุณพ่อเม้ง วันเกิดก็ให้ลูกใส่ชุดวันเกิดเลยนะคะ แต่ก็ดีเหมือนกันถ่ายเก็บไว้ตอนนี้เดี๋ยวโตกว่านี้จะไม่ได้ถ่าย...ขอให้น้องมีสุขภาพแข็งแรง เป็นเด็กดีไม่ดื้อกับคุณพ่อคุณแม่นะคะ

และขอขอบคุณ คุณสาวปีใหม่ คุณ Nongmaika น้องเอ๊าะ 2012 และทุกท่านที่ชมดิฉันและลูกๆมานะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ส่วนเรื่องจะไปทัวร์กับหนูจิ๊บที่ คุณNongmaika ถามมา อยากไปมากเลยค่ะ ไม่รู้จะมีโอกาศไปรึปล่าวเพราะที่ร้านไม่ค่อยได้หยุดยาวๆซักเท่าไหร่ แล้วที่สำคัญพี่จะเอาสมาชิกของพี่ไปด้วยได้มั้ย พวกเค้าชอบไปเที่ยวกันมากๆค่ะ จะมีที่นั่งพอมั๊ยคะ...

14. Taksamun

Taksamun เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    ดีจัยจังchearr....มีสมาชิกอยากไปเพิ่มแล้ว
    เอาสมาชิกไปด้วยดีเลยค่ะ เพราะว่าตั้งใจไปเป็น Family เหมือนกัน
    ไปกันหลาย ๆ ครอบครัว เป็นการสร้างความรัก สามัคคี และการสานสัมพันธ์ที่ดีทั้งกับคนในครอบครัว และครอบครัวอื่น ๆ ด้วยสนุกดีนะคะ

ขออนุญาตทำหน้าที่แทนคุณพี่เม้งกับพี่ดีดีสักนิ๊ดดด
    คำว่า "โอกาศ" ต้องเป็น "โอกาส" ถึงจะถูกต้องนะจ๊ะ

มีภาษาไทยวันละคำทุกวันเลยเนอะ...ดีนะเป็นการทบทวนไปในตัว
    ถ้าคุณแน่...อย่าแพ้คุณพี่เม้งกับพี่ดีดี (ในเรื่องภาษาไทย)
    นะพี่น้องงงง 55555 -love mode-

15. Jenny_Lee

Jenny_Lee เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007

ขอบคุณ คุณTaksamun มากนะคะที่แก้คำผิดให้ค่ะ...นักเรียนทั้งหลายในเรือนพญานาคระวังนะต้องเขียนให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทย เพราะ เราได้คุณครูภาษาไทยเพิ่มอีกท่านแล้ว นอกจากคุณครูใหญ่คือพี่ดี๊ ดี คุณครูรองคือคุณเม้ง....

ค่ะ ถ้าได้ไปทัวร์ของหนูจิ๊บกับกัลยาณมิตรท่านอื่นๆคงต้องสนุกมากๆแน่ๆเลย(good)

16. Nongmaika

Nongmaika เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามบ่ายค่า
    ก่อนอื่น ขอ Happy Birthday กับลูกชายคุณเม้ง... "ขอให้น้องสุขภาพแข็งแรง เป็นเด็กดีของคุณพ่อ คุณแม่ เรียนหนังสือเก่งๆ เป็นคนดีของสังคม และประเทศชาติ และขอให้มีความสุขมากๆๆๆๆ นะคะ";aa45

17. อ้างว้าง

อ้างว้าง เป็นที่รู้จักกันดี

;aa47...เข้่ามายิ้มและอวยพรในวันคล้ายวันเิกิดให้เจ้าตัวน้อย ๆ ของคุณเม้ง...;aa39;aa39;aa39

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      33 KB
      เปิดดู:
      211
  18. Nongmaika

<TABLE class=tborder id=post2136657 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">เมื่อวานนี้, 11:00 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#[​IMG]
    พี่ดีดีคะ ถ้าหนูขอสมัครเป็นสมาชิก "เบอเกอร์ไก่" ของคุณน้องบ้าง...หวังว่าพี่ดีดีจะกรุณาหนู ให้ได้รับสัก 2-3 ชิ้นนะคะ :)

ท้ายนี้ขอให้พี่ดีดี มีความสุข ความเจริญยิ่งๆ ขึ้นไปคะ;aa7<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="COLOR: rgb(255,255,255); BACKGROUND-COLOR: rgb(255,255,255)" SIZE=1>

พี่ดีดีขา..พี่ดีดีลืมคำถามหนู page 193 หรือเปล่าเหนอ? เรื่องหนูอยากเป็นสมาชิกเบอเกอร์คุณน้องอะคะ ( หนูรู้ว่าพี่ปิดรับสมัครไปแย้ว...แต่เพื่อเห็นแก่ลูกนกตาดำๆนะคะ หวังว่าพี่ดีดีจะกรุณาให้หนูเป็นสมาชิก ได้รับสัก 2-3 ชิ้นนะคะ)
    ^_^

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขออภัยค่ะ..ป้าแก่แล้ววว...ลืมตอบจริงๆด้วยค่ะ
    อย่างนี้ต้องชดเชย เบอเกอร์ไก่ 1 ชิ้น..
    ถ้าคุณน้องยอมทำให้..555+++
    อีกอย่างเพราะเป็นลูกนกตาดำๆด้วย.. อิ อิ อิ

และด้วยความรักและหวังดี.. 1 ชิ้นพอแหละ...
    ไม่งั้น ...อ้วนนนนน เสียเชฟหมด...

เดี๋ยวป้าดีดี สวยกว่าแล้วจะหาว่าไม่เตือน
    5555+++

เจอกันเมื่อไหร่ ก็คอยทวงละกันนะคะ
    หวังว่าคุณน้องคงทำให้นะคะ... อิ อิ อิ<!-- google_ad_section_end -->

สวัสดีคะพี่ดีดี
    ไม่เป็นไรค่ะ ให้พี่ดีดี สวยกว่าๆๆๆ เลยค่ะchearr อิอิอิ (พี่ดีดี สวยกว่าหนูอยู่แล้วววว)
    เบอเกอร์ 1 ชิ้นก็ไม่เป็นไรค่า (1 ชิ้นก็ดีใจแล้ว..อิอิ)... แล้วหนูจะเจอพี่เมื่อไหร่เนอ...เนอ... เนอ... อิอิอิ (เร็วๆนี้อะป่าวเนอๆๆ..) rabbit_jump

19. Nongmaika

<TABLE class=tborder id=post2137506 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 01:44 PM </TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #3971 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Taksamun<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2137506", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

Groans: 1
    Groaned at 2 Times in 2 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 2,680
    ได้รับอนุโมทนา 839 ครั้ง ใน 111 โพส
    พลังการให้คะแนน: 21 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2137506 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jenny_Lee [​IMG]
    แหมคุณพ่อเม้ง วันเกิดก็ให้ลูกใส่ชุดวันเกิดเลยนะคะ แต่ก็ดีเหมือนกันถ่ายเก็บไว้ตอนนี้เดี๋ยวโตกว่านี้จะไม่ได้ถ่าย...ขอให้น้องมีสุขภาพแข็งแรง เป็นเด็กดีไม่ดื้อกับคุณพ่อคุณแม่นะคะ

และขอขอบคุณ คุณสาวปีใหม่ คุณ Nongmaika น้องเอ๊าะ 2012 และทุกท่านที่ชมดิฉันและลูกๆมานะคะ ขอบคุณมากค่ะ

ส่วนเรื่องจะไปทัวร์กับหนูจิ๊บที่ คุณNongmaika ถามมา อยากไปมากเลยค่ะ ไม่รู้จะมีโอกาศไปรึปล่าวเพราะที่ร้านไม่ค่อยได้หยุดยาวๆซักเท่าไหร่ แล้วที่สำคัญพี่จะเอาสมาชิกของพี่ไปด้วยได้มั้ย พวกเค้าชอบไปเที่ยวกันมากๆค่ะ จะมีที่นั่งพอมั๊ยคะ...
    ดีจัยจังchearr....มีสมาชิกอยากไปเพิ่มแล้ว
    เอาสมาชิกไปด้วยดีเลยค่ะ เพราะว่าตั้งใจไปเป็น Family เหมือนกัน
    ไปกันหลาย ๆ ครอบครัว เป็นการสร้างความรัก สามัคคี และการสานสัมพันธ์ที่ดีทั้งกับคนในครอบครัว และครอบครัวอื่น ๆ ด้วยสนุกดีนะคะ

ดีคะดี...เอาไปทั้งครอบครัว เป็น Family ไปเลยคะ ... รู้สึกว่า พี่ศศิ, พี่ดีดี, พี่คัดเค้า, และอีกหลายๆๆ ท่าน ยังไม่ลงชื่อเลยนะคะ.........

20. Nongmaika

พี่ดีดี หนูลืมบอกไปค่ะ ... วันนี้หนูใส่สร้อยข้อมือที่พี่ดีดีส่งมาให้หนูด้วยค่า... สวยงามๆ มากมายๆ;aa51