ตอบคำถามเรื่องเด็กอภิญญาอายุ 13 จากกระทู้เรื่องแรงบุญแรงกรรม ใครว่าไม่มีจริง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย sasiriya, 22 พฤษภาคม 2008.

1. ddalways

ddalways เป็นที่รู้จักกันดี

อืมมม...น่านดิ...พี่ดีดีก๊อเพิ่งรู้นะเนี่ย...
    ว่าีปลา...ยุคไฮเทค..นี่บินได้
    แถมมีลูกคู่ รู้ชื่อปลาอีกว่าเป็นปลากราย..
    กลายเป็นนก ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ ดีจัง
    น้องๆ ที่น่ารักทั้งหลาย ต้องให้ได้อย่างนี้สิ...
    ถึงสมเป็นสาวยุคไฮฮฮฮเทคคคคค..
    ค่อยทันปลาหน่อย อิ อิ อิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2009
  2. ddalways

น้องหนูจิ๊บคะขา...

ไข่มดแดงมีจริงเหรอคะ แล้วรสชาดเป็นอย่างไรคะ
    พี่ดีดี คิดว่าน้องบอย พูดกวนเล่นๆ ซะอีก
    ไม่เคยได้ยิน..ไม่เคยเห็น..ไม่เคยทานด้วยค่ะ
    ใครเคยทาน ช่วยบอกหน่อยสิคะ ว่าเป็นอย่างไร
    อร่อยแค่ไหน ชักอยากเห็น...
    แล้วนำมาปรุงอย่างไร

ถ้าเป็นไปได้ หนูจิ๊บถ่ายรูปมาให้พี่ดีดี ดูหน่อยได้ไหมคะ

(kiss) รักหนูจิ๊บเหมือนกัลล... ค่ะ (kiss)

3. เอ๊าะ2012

เอ๊าะ2012 เป็นที่รู้จักกันดี

wel lcome_ อ่า.... นึกม่ะออกว่าจะพิมอะไร
    love_สวัสดีกัลยามิตรทุกท่านค๊าบบบบบบบบบบบบ
    ;aa8พี่เม้ง,พี่จิน,พี่ศศิ,พี่คัดเค้าขอบคุณสำหรับแกงผักหวานและไข่เจียวใส่ไข่มดแดงค๊าบบบ หร่อยมากกกกกกกกกกกกกกกก และทุกๆท่านคับ;enter

4. เอ๊าะ2012

fairy3ขอโทษคับคุณดีดี ภาพมันไม่มาด้วย จะได้ดูแกงผักหวาน
    คุณดีดีไม่เคยกินแกงผักหวานจิงง่ะ รึอำเล่นค๊าบบบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2009
  5. ddalways

ม่ายด้ายเด็ดขาด!!!! ต้องคัดลายมือสถานเดียว จะได้จำได้
    อ้อ..ในฐานะที่ชอบต่อรองและว่าพี่ดีดีใจร้าย...
    ให้วิดพิ้นเพิ่มอีก 100 ครั้ง ซิทอัพ อีก 100 ครั้ง
    นี่ฐานเมตตาแล้วนะ เพราะเห็นว่าชอบวิดพื้นกับซิทอัพ
    เลยแถมให้สมใจนึก..บางลำภู
    แน่ะ ... ยังไม่รีบขอบคุณ..พี่ดีดีอีก...

อิ อิ อิ อิ อิ

รีบทำซะ แล้วพี่จะได้ให้อภัยภูเบศร...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2009
  6. ddalways

มะได้ล้อเล่นนะ.. เป็นความจริงที่สุดในโลกจ้ะ
    ยิ่งไข่มดแดงเนี่ย ตั้งแต่เกิดมาก๊อเพิ่งเคยได้ยิน
    คราวนี้ สงสัย น้องๆ คงได้นินทากันอร่อยแน่เลย...
    พยายามหามาให้พี่ดีดีดูหน่อยนะคะ น้องเอ๊าะแอ๊ะ..
    นะน้องนะ น้องคนดี๊ คนดี ....

7. kunmeng

kunmeng เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    อร่อยมากๆๆๆๆๆๆขอบอก
    พี่ดีดีพูดจริงอะที่ไม่รู้ว่าเค้ากินได้ค๊าบ
    รู้ป่าวไข่มดแดงผัดมันก้ออร่อยมากๆๆๆๆ
    มีหลากหลายเมนูมากมายค๊าบที่เอาไข่มดแดงมาทำได้
    ทั้งใส่ไข่เจียว ต้ม ยำ ลาบได้หลายอย่างเลยค๊าบ
    เป็นอาหารที่ให้โปรตีนสูงค๊าบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      63.9 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      62.6 KB
      เปิดดู:
      41
  8. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ สาธุ สาธุ โมทนาบุญ

ยินดี ด้วยครับ คุณจิน

9. เอ๊าะ2012

rat_wting เห็นพี่เม้งเอาภาพมาลง น่ากินมั่กมาก เห็นแล้วน้ำลายไยอร่อยมากๆๆๆๆๆๆ เลยแม่คุณเอ๊ย;aa54

10. Ricardo DeCalgary

Ricardo DeCalgary เป็นที่รู้จักกันดี

คิดถึงบรรยากาศที่ พี่คัดเค้า เล่าให้ฟังจังเลย นานมากแล้วไม่เคยสัมผัส

คงอีกนาน

11. Ricardo DeCalgary

สวัสดีครับ พี่คัดเค้า

สงสัยมีคุณ Taksamun กับผม ที่เดาบุคคลิก และนิสัยของพี่
    มีไม่ตรง หรือ ลืมบ้างไหมครับ

บุญรักษาครับ

12. lissent

lissent เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความดีใจกับคุณ จินมากๆนะคะขอให้หายเร็วๆนี้ค่ะ และขออนูโมทนากับคุณศศิและคุณน้องด้วยค่ะ

13. กุสุมา

กุสุมา สมาชิกใหม่

16 พฤษภาคม 2009
    ทุกใจเคยทำกรรมใดกับใครไว้หนอตอบที
    kusuma_2028@hotmail.com

14. cloud2Btakecare

cloud2Btakecare Active Member

จินเขา ถือโอกาศปล่อยปลาอ่ะค่ะ

อ่ะ ล้อเล่น นะจินนะ

15. ddalways

สวัสดีค่ะคุณเม้ง... :)

;38
    สำหรับรูปภาพอาหาร...ที่กรุณาส่งมาให้ดู :)
    อย่าว่าอย่างงั้นอย่างงี้เลยนะคะ :p
    พี่ดีดีไม่เคยเห็น ไม่เคยได้ยิน ไม่เคยรู้จักจริงๆ :eek:
    แกงผักหวานไข่มดแดงเนี่ย เป็นอาหารประจำภาคไหนคะ
    แล้วสูตรการปรุงเป็นอย่างไร...ช่วยบอกที นะคุณเม้งนะ... :)

ถามจริงๆนะคะ ไข่มดแดงเนี่่ย เป็นไข่มดแดงจริงๆ
    หรือว่าเค้าตั้งชื่อว่าไข่มดแดงคะ !?!
    ชักอยากเห็นจริงๆ...ช่วย Post เฉพาะรูปไข่มดแดง
    ให้เป็นภาพใหญ่ๆและชัดเจนกว่านี้หน่อยได้มั๊ยเอ่ย...

ขอบคุณล่วงหน้่าค่ะ แฮ่ะๆๆๆ

(kiss) รักคนดีทุกคน (kiss)

;aa44พี่ดีดี สวัสดีค่ะ ;aa44

16. ddalways

ม่ได้อำ ไม่เคยทานจริงๆ ไม่เคยได้ยินด้วยค่ะ pity_pig
    แต่ไม่เป็นไรค่ะ :p พี่ดีดี ให้อภัย..มณี :p
    เพราะพี่ดีดีได้ภาพจากคุณเม้ง
    (good) ..น้องชายที่แสนดีแล้ว
    ไม่ง้อแล้วจ้าาาาา
    ;)

;aa44 พี่ดีดี สวัสดีค่ะ

17. kunmeng

ไข่มดแดงของจริงแท้แน่นอนค๊าบ
    ไม่ทราบว่าพี่ดีดีเคยเห็นมดแดงที่ต้นมะม่วงหรือป่าว
    มันจะทำรังโดยนำใบไม้มาห่อมาม้วนเป็นรังใหญ่ๆค๊าบ
    เป็นมดแดงแบบนั้นนั่นเองและมันจะมีตัวใหญ่สีเขียวสีแดงสีน้ำตาลมีปีกด้วยเค้าเรียกว่าแม่เป้งค๊าบ แล้วก้อไข่มันจะอยู่ในรังนั้นคนก้อเอาไม้ไปแหย่ให้รังมันแตกไข่ของมันก้อจะร่วงลงมาเค้าก้อเอาถังใส่น้ำไปรองรับเอาไว้ค๊าบเอาแต่ไข่ขาวๆไปทำอาหารกินค๊าบ
    ผมทำรูปใหญ่ไม่เป็นค๊าบ สงสัยต้องรบกวนคนอื่นแล้วค๊าบไป้ค้นหาดูที่กูเกิ้ลก้อได้ค๊าบ พิมพ์คำว่า ไข่มดแดง เดี๋ยวก้อออกมาให้หาเยอะแยะค๊าบ

18. kunmeng

ฮ่า ฮ่า ฮ่า
    ถ้าแบบนั้นก้อต้องอาศัยจินตนาการไปก่อนก้อแล้วกันน๊ะค๊าบ
    แหม คนอยู่เมืองไทยก้ออยากไปดูหิมะตก
    คนอยู่เมืองนอกก้อดันคิดถึงฝนตกเปาะแปะ
    เฮ้อ นี่แหละหนอคน
    ความคิดที่ไม่สิ้นสุด
    ความอยากที่ไม่มีวันหมด
    และอีกหลายๆๆๆๆๆอยาก
    ไม่มีความพอดีในความเป็นคน
    เมื่อไหร่ถึงจะได้เป็นมนุษย์
    ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะหมด เฮ้อ เหนื่อยค๊าบ

19. ddalways

อ้าวววว...จริงเหรอคะ...
    งั้นเดี๋ยวพี่ดีดีก๊อต้องขอตัวไปแอบดูรังมดแดง
    ที่แฝงต้นมะม่วงหลังบ้านซะแล้ว..
    เวลาพี่ดีดีไปสอยมะม่วง ก็เห็นมดแดงเยอะมาก
    มีรังมดแเดงด้วย แต่ไม่เคยทราบว่า ไข่มดแดงทานได้!?!

อืมมม...ถ้ามีไข่ฟองเป้งๆ อย่างคุณเม้งว่าละก็...
    เห็นจะต้องลองมั่งแล้วละ เนอะ...

ว่าแต่พี่ดีดี..เห็นมดแดงที่แฝงต้นมะม่วงบ้านพี่ดีดีน่ะ
    ตัวมันเป็นสีแดง...สีน้ำตาลนะคะ จะใช่มั๊ยเนี่ย
    แล้วมีมดแดงสีเขียวด้วยเหรอ !?!?!?!
    (เอ...ถ้ามดมีตัวเป็นสีเขียว ทำไมเรียกมดแดงล่ะคะ
    ทำไมไม่เรียกมดเขียว !?!?!?! สงสัยอีกแระ...)
    ไม่ได้กวนนะเนี่ย...สงสัยจริงๆๆๆ

แล้วก็ต้องเป็นมดแดงที่มีปีกอย่างที่คุณเม้งเรียกว่า
    แม่เป้ง ด้วยเหรอคะ ไข่ถึงทานได้..
    ตกลงมีมดแดงกี่ชนิด และชนิดไหนที่ไข่ทานได้คะ
    หรือทานได้ทั้งหมดเลย ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยนะคะ
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

พี่ดีดีค่ะ

20. ddalways

สาธุ...สาธุประดิษฐ์ !!!!...เห็นด้วยยยยย....ค่ะ

นี่แหละหนา อีกสัจจธรรม ของคำว่า " มนุษย์ "...