ด่วน!! รีบจองที่นั่งเฝ้าระวัง: เดี่ยวภัยพิบัติ1 เเสดงแล้ววันนี้ทุกประเทศทั่วโลก

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sunny430, 24 มีนาคม 2012.

1. komsant

komsant เป็นที่รู้จักกันดี

คนไทยต้องสังเวยแบบสึนามิอีกหรือเปล่า

2. ราชบดินธร

ราชบดินธร เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2012
    มาช่วยตั้งกระทู้ เดือนธันวาคม 2555 หนังรอฉาย จนคนรอดูเบื่อแล้ว คุณซันนี่อย่าลืมแจกไฟฉายเป็นของขวัญปีใหม่นะจ๊ะ

ธันวาคมสุดท้าย ยังไม่หนาวจับจิต เจ้าสำนักต่างๆหนาวจับใจ ใบ้หวยก็แล้วใย เพราะว่าไม่รู้แถอย่างไรคงต้องใช้ว่า ภับพิบัติได้ถูกเลื่อนอีกแล้วเอย.......

การเฝ้าระวังเป็นสิ่งดีนะครับ มีสติอย่าประมาท หมั่นค้นคว้าองค์ความรู้ที่ถูกต้อง ใช้อินเตอร์เน็ตเป็นแล้วก็คิดว่า www.google.com ก็น่าจะใช้ได้หาข้อมูลรอบด้าน มีสติ กลั่นกรองข้อมูลไม่ใช่ใครบอกว่าฟ้ามืดฟ้ามัว ตัวเองอยากรอดเอาแต่บริจาคๆ อย่าให้ใครมาจูงจมูกไปง่ายๆ พระพุทธองค์ท่านสอนให้มีสติครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  3. Ajintai

Ajintai เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อเวลา ๑๐.๓๑ น.ที่ผ่านมา

Magnitude mb 4.1
    Region HINDU KUSH REGION, AFGHANISTAN
    Date time 2012-11-30 03:31:04.9 UTC
    Location 36.37 N ; 71.16 E
    Depth 130 km
    Distances 265 km NW Peshawar (pop 1,218,773 ; local time 08:31:04.9 2012-11-30)
    207 km NW Mingaora (pop 227,331 ; local time 08:31:04.9 2012-11-30)
    53 km SW Eškašem (pop 12,120 ; local time 08:01:04.9 2012-11-30)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2012
  4. Ajintai

Update time = Fri Nov 30 4:14:01 UTC 2012

MAP 4.3 2012/11/30 03:52:11 25.836 96.320 10.0 MYANMAR

5. อัสนี

อัสนี เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    -วันนี้มาดูแผ่นดินเขย่ากัน ครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ถิ่นธรรม

ถิ่นธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2006
    เข้าธันวาแล้ว ขึ้นหัวกระทู้ว่าไงดีครับ

7. Ajintai

01/12 สภาพอากาศสำหรับประเทศไทย ประจำวันเสาร์ ที่ 1 ธันวาคม 2555[มูลนิธิสภาเตือนภัยพิบัติแห่งชาติ]

บริเวณความกดอากาศสูงกำลังอ่อน ปกคลุมประเทศไทยตอนบน และทะเลจีนใต้ แต่ยังคงทำให้ภาคเหนือและภาคตะวันออกเฉียงเหนือมีอากาศเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า สำหรับลมตะวันออกที่พัดปกคลุมอ่าวไทยและภาคใต้มีกำลังอ่อนลง ทำให้ภาคใต้มีฝนกระจายในระยะนี้

ภาคเหนือ อากาศเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า โดยมีฝนฟ้าคะนองเป็นแห่งๆ ร้อยละ 20 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดเชียงใหม่ เชียงราย พะเยา ลำพูน ลำปาง น่าน และตาก อุณหภูมิต่ำสุด 22-23 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 31-34 องศาเซลเซียส สำหรับบริเวณยอดดอยอากาศเย็นถึงหนาว อุณหภูมิต่ำสุด 9-19 องศาเซลเซียส

ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ อากาศเย็นกับมีหมอกในตอนเช้า โดยมีฝนฟ้าคะนองบางแห่ง ร้อยละ 10 ของพื้นที่ อุณหภูมิต่ำสุด 22-23 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 32-34 องศาเซลเซียส สำหรับบริเวณยอดภูอากาศเย็นถึงหนาว อุณหภูมิต่ำสุด 12-21 องศาเซลเซียส

ภาคกลาง มีหมอกบางในตอนเช้า โดยมีฝนฟ้าคะนองเป็นแห่งๆ ร้อยละ 20 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดกาญจนบุรี ราชบุรี สมุทรสงคราม และสมุทรสาคร อุณหภูมิต่ำสุด 24-25 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 32-34 องศาเซลเซียส สำหรับบริเวณเทือกเขาอากาศเย็น อุณหภูมิต่ำสุด 18-23 องศาเซลเซียส

ภาคตะวันออก มีหมอกบางในตอนเช้า โดยมีฝนฟ้าคะนองเป็นแห่งๆ ร้อยละ 20 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดระยอง จันทบุรี และตราด อุณหภูมิต่ำสุด 24-25 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 31-34 องศาเซลเซียส สำหรับบริเวณเทือกเขาอากาศเย็น อุณหภูมิต่ำสุด 18-23 องศาเซลเซียส ทะเลมีคลื่นสูงประมาณ 1 เมตร

ภาคใต้ (ฝั่งตะวันออก) มีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 60 ของพื้นที่ ส่วนมาก บริเวณจังหวัดชุมพร สุราษฎร์ธานี และนครศรีธรรมราช อุณหภูมิต่ำสุด 23-24 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 28-33 องศาเซลเซียส ทะเลมีคลื่นสูง 1-2 เมตร

ภาคใต้ (ฝั่งตะวันตก) มีฝนฟ้าคะนองกระจาย ร้อยละ 60 ของพื้นที่ ส่วนมากบริเวณจังหวัดระนอง พังงา ตรัง และสตูล อุณหภูมิต่ำสุด 22-25 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 31-34 องศาเซลเซียส ทะเลมีคลื่นสูง 1-2 เมตร

กรุงเทพมหานครและปริมณฑล มีหมอกในตอนเช้า โดยมีฝนฟ้าคะนองเป็นแห่งๆ ร้อยละ 20 ของพื้นที่ อุณหภูมิต่ำสุด 24-25 องศาเซลเซียส อุณหภูมิสูงสุด 32-33 องศาเซลเซียส

8. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีชาวนักเฝ้าระวังภัยพิบัติทุกคนครับ ในตอนนี้เราก็เข้าสู่เดือน ธันวาคม 2012 ที่เราหลายคนแอบรอคอยเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เท่าที่ผมทราบมาจากการสนทนากับลุงของผมที่กลับมาเยี่ยมจากสหรัฐอเมรีกา เมื่อคืนนี้ก็พบว่าชาวอเมริกันจำนวนมากที่เตรียมการณ์อย่างเปิดเผยสำหรับเหตุการณ์อะไรก็ตาม ไม่ว่าจะเป็นภัยจากธรรมชาติ สาธารณภัย ครับ คุณลุงของผมบอกว่าแม้ว่าพวกฝรั่งจำนวนมากไม่เชื่อว่าจะมีวัน doomsday หรือ วันที่ 21 ธันวา ก็เป็นเพียงวันหนึ่ง แต่แล้วสิ่งที่ฝรั่งจำนวนมากกำลังเร้งซื้อข้าวของนั้นมันช่างดูขัดกับสิ่งที่กล่าวครับ

เราทุกๆคนในเว็บพลังจิตล้วนไม่สามารถหลีกหนีที่จะผ่านวันที่ 21 ธันวา......ผม Sunny430 จึงอยากชวนทุกคน ที่ไม่ว่าจะมีความเชื่อด้านไหน จะคิดอย่างไร หรือ แม้จะเคยหัวเราะพวกเราชาวนักเตรียมพร้อม(prepper) ซักแค่ไหน ขอเชิญชวนทุกคนที่แม้จะเชื่อว่าไม่มีวันที่ 22 ธันวา ขอชวนมาเฝ้าระวังด้วยกันอย่างมีความสุขและสติ โดยไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นเราจะอยู่ด้วยกันที่ห้องนี้ครับ

สำหรับเดือนนี้ผมคิดว่าทุกท่านห้ามกระพริบใจครับ เพราะ 31 วันต่อไปจากนี้น่าจะมีเหตุการณ์ระทึกหลายอย่างเกิดขึ้นในโลกใบนี้อย่างแน่นอน

ปล.ไม่ต้องห่วงครับ ผมจะอยู่กับพวกคุณทุกคนไปตราบจนไม่มีไฟฟ้า การสื่อสาร สาธารณูปโภค

1 ธค 2012
    sunny430
    นักเตรียมพร้อมรับภัยพิบัติ และ
    ชาวพลังจิตสายอาวุธเพือสันติ

9. sunny430

sunny430 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีชาวนักเฝ้าระวังภัยพิบัติทุกคนครับในตอนนี้เราก็เข้าสู่เดือน ธันวาคม 2012 ที่เราหลายคนแอบรอคอยเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เท่าที่ผมทราบมาจากการสนทนากับลุงของผมที่กลับมาเยี่ยมจากสหรัฐอเมรีกา เมื่อคืนนี้ก็พบว่าชาวอเมริกันจำนวนมากที่เตรียมการณ์อย่างเปิดเผยสำหรับเหตุการณ์อะไรก็ตาม ไม่ว่าจะเป็นภัยจากธรรมชาติ สาธารณภัย ครับ คุณลุงของผมบอกว่าแม้ว่าพวกฝรั่งจำนวนมากไม่เชื่อว่าจะมีวัน doomsday หรือ วันที่ 21 ธันวา ก็เป็นเพียงวันหนึ่ง แต่แล้วสิ่งที่ฝรั่งจำนวนมากกำลังเร้งซื้อข้าวของนั้นมันช่างดูขัดกับสิ่งที่กล่าวครับ

เราทุกๆคนในเว็บพลังจิตล้วนไม่สามารถหลีกหนีที่จะผ่านวันที่ 21 ธันวา......ผม Sunny430 จึงอยากชวนทุกคน ที่ไม่ว่าจะมีความเชื่อด้านไหน จะคิดอย่างไร หรือ แม้จะเคยหัวเราะพวกเราชาวนักเตรียมพร้อม(prepper) ซักแค่ไหน ขอเชิญชวนทุกคนที่แม้จะเชื่อว่าไม่มีวันที่ 22 ธันวา ขอชวนมาเฝ้าระวังด้วยกันอย่างมีความสุขและสติ โดยไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นเราจะอยู่ด้วยกันที่ห้องนี้ครับ

สำหรับเดือนนี้ผมคิดว่าทุกท่านห้ามกระพริบใจครับ เพราะ 31 วันต่อไปจากนี้น่าจะมีเหตุการณ์ระทึกหลายอย่างเกิดขึ้นในโลกใบนี้อย่างแน่นอน

ปล.ไม่ต้องห่วงครับ ผมจะอยู่กับพวกคุณทุกคนไปตราบจนไม่มีไฟฟ้า การสื่อสาร สาธารณูปโภค

1 ธค 2012
    sunny430
    นักเตรียมพร้อมรับภัยพิบัติ และ
    ชาวพลังจิตสายอาวุธเพือสันติ

10. babypopmafia

babypopmafia Active Member

เป็นอีกเดือนที่ต้องจับตามอง ติดตามข่าว เป็นอย่างดีครับคุณซันนี่ ผมติดตามคุณมาตั้งแต่ต้นปีแล้วครับ ก็เปิดอ่านดูแทบทุกวัน ส่วนตัวชอบการเตรียมตัวที่คุณซันนี่พูดถึงเสมอ สำหรับผมเฝ้าติดตามข่าวสารครับ แต่ไม่ได้เตรียมตัวอะไร ไม่ใช่ไม่เชื่อ แต่คิดว่าอะไรจะเกิดก็ต้องเกิด ถ้าทุกอย่างมันเกิดขึ้นผมก็ยอมรับมันครับ ใช่มะเจ้าหมู (น้องหมาที่น่ารักของคุณซันนี่) ขอบคุณคุณซันนี่ที่คอยเฝ้าอัพเดทอยู่เสมอนะครับ แล้วจะติดตาทจนกว่าไม่มีไฟฟ้า การสื่อสาร เหมือนที่คุณซันนี่บอกเช่นกันครับ

^^
    Pop

11. Jingjoknayork

Jingjoknayork เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2011
    ก่อนสิ้นเดือน สำหรับผมก็มีเรื่องให้ฉงนแล้วครับ ภูเขาไฟแถวๆ วงแหวนไฟ ประทุไล่ๆ กัน 5 แห่ง แถมแผ่นดินไหว 4-5 ริคเตอร์ แถวๆ ขอบเพลตแปซิฟิคมีให้เห็นเรื่อยๆ

ยังนึกไม่ออกว่า เดือนธันวา จะมีอะไรต่อน่ะครับ...

12. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    มาติดตามและเฝ้าระวัง เป็นเพื่อนไปกับคุณ sunny430 และเพื่อนๆ ในเว็บพลังจิตทุกท่าน จนกว่าจะจอดับค่ะ

13. siamblogza

siamblogza เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    ลุ้นๆๆๆๆ 555

14. chaaad

chaaad เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามด้วยคนครับ อ่านประจำเลย

15. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

คุณSunnyเเจกตั๋วฟรี
    ผมเเฟนคลับคุณSunnyขอเเจมรายการด้วยการ
    เเจก"เสียว"ฟรี รับได้ตั้งเเต่วันนี้ถึง21-12-12
    งานนี้เเจกไม่อั้นไม่ต้องเข้าคิวรอ
    ไม่มีเวลามารับก็รออยู่ที่บ้านเดี๋ยวส่งถึงห้องนอนเลย 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2012
  16. engineer03

engineer03 เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดทพายุใต้ฝุ่น โบพา ได้ทวีความแรงขึ้นเป็น ซุปเปอร์ใต้ฝุ่นแล้ว (ใต้ฝุ่นระดับ4)

15:00 ไต้ฝุ่นโบพา ทวีกำลังขึ้นไปถึง CAT4 ความเร็วลมกว่า 213 กม/ชม ทิศทางยังคงมุ่งหน้าฟิลิปปินส์

จับตาหย่อมความกดอากาศต่ำ 99B ในทะเลอันดามัน อาจแปรสภาพเป็นพายุ

แผนที่อากาศล่าสุดจากกรมอุตุนิยมวิทยา แสดงภาพระดับความกดอากาศ พายุและร่องฝน

รายงานจาก RSOE

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2012
  17. อัสนี

สวัสดีครับทุกท่าน
    -อย่างที่น้อง ซัน บอก เข้าเดือน ธันวาคมแล้ว แถมฝนยัตกทุกวัน ตามโรงพยาบาลก็ผู้เจ็บป่วยเยอะโรคภัยไข้เจ็บแบบชนิดที่คุณหมอ ยังไม่สามารถวินิจฉัย ได้ว่าเป็นโรคอะไรบ้าง เคยคุยกับคุณหมอบอกว่า ทางที่ดีใครก็ตามไม่จำเป็นอย่ามา โรงพยาบาลครับ เพราะเดียวติดเชื้อ โรคจากผู้ที่ไปหาหมอ แต่ถ้าจำเป็นต้องไปต้องระวังตนเองและบุตร - หลาน เด็กๆ อย่าเที่ยวได้จับอะไร ไปทั่วน่ะครับ แต่ถ้าจำเป็น ก็อย่าลืมใช้เจลแอลกอฮอล์ล้างมือเช็ดมือ จำนวนปริมาณผู้ที่มาโรงพยาบาลมาขึ้นกว่าเดิมเป็นสองเท่า ครับช่วงนี้...
    -มาดูแผ่นดินเขย่ารอบๆเอเซียและทั่วโลก ครับ อย่างที่บอกเลข 4 ยืนพื้น ฮิๆๆ(ใครโชคดีบ้างอย่าลืม เอาส่วนหนึ่งไปทำบุญบ้างน่ะครับ)

18. sumitran21

sumitran21 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับคุณ Sunnyค่ะ ดิฉันอยู่อเมริกา คนส่วนมากไม่เชื่อ แต่เขาเตรียมของและตุนอาหารกันค่ะ น้ำด้วย ดิฉันก็เตรียม อย่างน้อยถ้าไม่เกิด :cool:ก็เผื่อไว้ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

19. อัสนี

สวัสดีครับ...
    -เช้านี้ที่ประเทศไทย เริ่มขยับใกล้มาที่เชียงใหม่ครับ ขนาด 2.8 ริกเตอร์ มาสะกิดให้เราท่าน ตื่นตัวกันสักนิด ครับ แม้นจะเป็นขนาด2.8 ริกเตอร์ ซึ่งอาจจะดูธรรมดาแต่ช่วงนี้ในรอบปีถี่ขึ้น ครับ...

20. engineer03

engineer03 เป็นที่รู้จักกันดี

พายุซุปเปอร์ไต้ฝุ่น โบพา วันนี้

RSOE EDIS

06:30 ภาพดาวเทียมไต้ฝุ่นโบพา จะเห็นตาพายุชัดเจน พายุนี้มีแน้วโน้มจะทวีความเร็วลมใกล้ศูนย์กลางไปอยู่ที่ 240 กม/ชมในไม่กี่ ชม ข้างหน้านี้

09:15 ซุปเปอร์ไต้ฝุ่นโบพา ทวีความเร็วลมใกล้ศูนย์กลางไปถึง 130 น็อต 241 กม/ชม

ภาพถ่ายจากดาวเทียม MT-SAT ในโหมดอินฟราเรด แสดงกลุ่มเมฆในเวลาล่าสุด

ภาพถ่ายจากดาวเทียม MT-SAT2 ในโหมดอินฟราเรด แสดงกลุ่มเมฆในเวลาล่าสุดด้านฟิลิปปินส์

รายงานจาก http://paipibat.com/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2012