ดูดวง ตรวจกรรม ศาสตร์ลายเส้นจิตผัส ไพ่พุทธญาณพยากรณ์...

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย คนสามตา, 22 มิถุนายน 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. a_crystal

a_crystal เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2008
    รบกวนด้วยคนค่ะ
    แดง ฟ้า เหลืองค่ะ สะดุดตาค่ะ แต่ปกติไม่ได้ชอบเหลืองนะเนี่ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กันยายน 2008
  2. ความสมหวัง

ความสมหวัง สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2008
    ดูดวง

เลือกสีฟ้า สีแดง สีน้ำเงิน
    อยากถามเรื่องความรัก งาน และสุขภาพค่ะ
    รบกวนด้วยนะคะ

3. kwanaw

kwanaw สมาชิกใหม่

27 กุมภาพันธ์ 2007
    ปัญหาการเรียน

เกิด 4 กันยายน 2529 เวลา 12.18 ค่ะ
    ตอนนี้กำลังทุกข์ใจเรื่องการเรียนมากค่ะ หนูว่าจะดร๊อปไปก่อนจะดีมั๊ยคะ รู้สึกเหนื่อย เหมือนขาดอากาศ ถ้าฝืนเรียนต่อไปก็เรียนได้ไม่เต็มที่ หนูอยากออกไปสูดอากาศข้างนอกให้เต็มปอด พักนี้หนูเครียดมาก ทำอะไรก็ไม่ตรงใจอาจารย์ซักอย่าง โดนว่าต่างๆนานา แทบจะบ้าอยู่แล้วค่ะ หนูควรจะอดทนต่อไป หรือ ไปตั้งต้นใหม่ดีคะ อยากไปเรียนสายวิชาชีพเสริมค่ะ คุณลุง

4. JAPANESEKIDS

JAPANESEKIDS Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    แดง เหลือง น้ำเงินค่ะ

อนุโมทนาบุญในกุศลจิตของคุณลุงสามตาค่ะ

5. baker2007

baker2007 Active Member

20 กันยายน 2007
    เหลือง ฟ้า แดง ครับ
    ขอบคุณครับ

6. somchai_sn

somchai_sn สมาชิกใหม่

ฟ้า น้ำเงิน ชมพู ครับ

เกิด 7 กย. 2515 ครับ อยากถามเรื่องการงาน การเงิน ความรัก ครับ
    รบกวนลุงสามตาด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  7. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    รบกวนด้วยนะค่ะ

ม่วง ฟ้า ชมพูค่ะ........ คุณลุง
    รบกวนด้วยนะค่ะ อยากทราบเรื่อง การงาน(ยังไม่มีงานทำ) เนื้อคู่ การเงินในอนาคต บ้าน(ยังไม่มีบ้าน/ที่ดินเป็นของตัวเอง) ครอบครัว(พ่อแม่)
    ขอบพระคุณคุณลุงล่วงหน้านะค่ะ แล้วจะรอคำตอบค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2008
  8. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

ฟ้า แดงตรงกลาง และน้ำเงินครับ ^^
    ขอบคุณครับ

9. endoftheday

endoftheday สมาชิกใหม่

15 กรกฎาคม 2005
    ลุงสามตาครับ
    ผมเลือกสีเหลือง,แดง,ฟ้า ครับ
    กรุณาทำนายเรื่องการงานครับ เพราะตอนนี้ตกงานอยู่กระทันหันเลยครับ อยากทำการค้าแต่ด้วยเป็นมนุษย์เงินเดือนมาค่อนชีวิต จะมีหนทางใดที่จะเปิดโลกการค้าขายให้ค้าขายดีดีครับ อายุก็มากแล้ว
    เพศ ชาย
    เกิดวันที่ 4
    เดือน มกราคม
    พ.ศ. 2507
    วัน เสาร์
    เวลา 12.00 น.
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

10. อเมทิสท์

อเมทิสท์ สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2008
    สวัสดีค่ะ เป็นอีกคนหนึ่งที่ยังไม่ได้รับคำตอบ
    **ขอเลือกสีม่วง น้ำเงิน ขาวค่ะ
    ขอบคุณมากนะคะ

11. ponpon

ponpon เป็นที่รู้จักกันดี

เหลือง ฟ้า ชมพู ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

12. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    ...โมทนาสาธุ...

...ในความว่างมีสิ่งใดหนอ...

ขอเจริญในธรรม...

13. iguaz

iguaz เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2008
    เอาใจช่วยคุณลุงสามตาครับ..

อยากรู้เรื่อง วิบากกรรม งาน ความรัก มากครับ (ถ้าจะถามถึงชาติภพที่แล้วจะได้ไหมครับ)

คิวที่ 108 ครับ ใกล้จะถึงแล้ว ^^

อนุโมทนาและขอบคุณล่วงหน้าครับ

14. frank999

frank999 สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2008
    ผมเลือก สี ฟ้า น้ำเงิน เขียว ครับ
    เกิด วันพุธ 2 พ.ค. 2533 เวลาประมาณ 05.30

ผมอยากรู้เรื่อง กรรม ความรัก และเรื่องอื่นๆที่วไปอ่าคับ

15. คนสามตา

คนสามตา เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2008
    แจ้งข่าวดีจาก...ลุงสามตา...คำเตือนจากของจริง

เป็นผู้โง่เขลา อวดดี อวดอุตริจริง
    ในจิตใจก็ยังมีความ โลภ โกรธ หลง
    อิจฉา ริษยา คนอื่นอยู่ ศีลก็ยังไม่ครบ
    บางครั้งยังมีความผูกพยาบาท เคืองแค้นอยู่เลย

แล้วเที่ยวอวดธรรม ภูมิธรรมไปต่างๆนาๆ ทั้งๆที่รู้บ้าง ไม่รู้บ้าง
    แล้วมาทำนายมาสอนคนอื่นก็ขาดซึ้งเหตุผล และหลักการ

คำแนะนำก็ยังไม่น่าเชื่อถือเลย ทำนายก็ผิดบ้างถูกบ้าง...
    แล้วอย่างนี้ควรจะมาเปิดกระทู้...ทำนายให้ผู้อื่นอยู่อีกหรือ...?

......................................................................

จึงถึงเวลาแล้วที่ควรทำ

จริงๆ ควรปล่อยวางได้แล้ว สาระไม่เป็นสาระ
    ไร้ประโยชน์ ขวางทางปฏิบัติตน
    จิตแสไปทั่วอย่างไร้เหตุอันควรปฏิบัติ สำหรับผู้มุ่งหวังนิพพาน
    คำว่ากรรมไม่สิ้นสุด สำหรับผู้กระทำกรรมทุกสรรพชีวิต
    เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับสิ้นไป ก็เพราะวิบากกรรมแห่งตน
    ที่ไม่พึ่งปฏิบัติตนให้ดับพ้นซึ้งทางเกิดแล้ว

แล้วอย่างนี้จะมัวเสียเวลาอยู่ทำไม...?
    เมื่อได้เวลาแล้ว รู้แล้ว ก็ควรละวางแล้วซึ่ง...
    เหตุ ไร้เหตุ ผล ไร้ผล ว่างนอก ว่างในได้แล้ว...

เมื่อตนอิ่มแล้ว พอแล้ว รู้แล้ว จึงแบ่งให้ผู้อื่น
    เมื่อตนยังฝืน ยังหลง ยังไม่รู้ ยังอยู่ในวังวนแห่งทุกข์โลก

ก็อย่ามุ่งหวังที่จะให้ผู้อื่นได้อย่างที่ตนหวัง
    จึงควรหยุด ละวาง พอ เพื่อหาต้นต่อแห่งจิตตน
    เช่นนั้นจะได้ไม่สับสน จิตใจจะได้ไม่ต้องดิ้นรนอีกต่อไป

สาระ ไม่ใช่ สาระ นำพาไปก็ไร้ผล
    จึงควรวางและตั้งต้น เพื่อจะพ้นจากวังวลแห่งทุกข์นี้

จึงขอส่งท้ายสรุปหยุดเอาไว้...คำทำนายลุงสามตา...
    ต่อไปจะเป็นแค่ผู้ผ่านมา แล้วขอลาเพื่อนญาติธรรม...

วันนี้ไม่ใช่วันสุดท้าย แต่ยังมีความหมายอีกมากหนา
    เหตุนี้จึงขอลา...เพื่อค้นหาธรรมจริงจัง...
    จำเป็นต้องตัดสิ่งที่เป็นภาระ เพื่อให้ตัวละเข้ามานำ

ต่อไปจะเร่งไปให้ถึงจุดมุ่งหวัง...
    เพื่อไม่ให้เสียเวลาเดินทางที่มีค่าอีกต่อไป...

วันหนึ่งข้างหน้า...ถ้ามีโอกาส ในญาติธรรม
    คงจะได้มีความสำคัญกันอีกครา คงมีโอกาสได้ช่วยเหลือนา

ถึงเวลาแล้วพบกัน...ในทางธรรม...
    ทุกอย่างนั้นว่างเปล่า...ใช้เขา ใช้เราเลย...
    แต่บางสิ่งทำไปนั้นมันเกินเลย ติด ตรึง คาใจ...
    ถ้ายังอยู่ ยังทำอีกต่อไป คงมุ่งหวังไม่ได้แล้วทางธรรม...

เมื่อเป็นเช่นนี้ ขอลาทีญาติธรรม...
    พบกันใหม่ในทางธรรม เมื่อถึงเวลานั้นจะแจ้งข่าว...

วันนี้ลาไปใช่ว่าจะท้อใดๆ มีแต่ความปราถณาดีอยากจะให้กับทุกๆคน
    แต่เมื่อดูจิต สำรวจกายของทุกๆคน ร่วมทั้งตน ยังวลอยู่ในโลกีย์

จึงตั้งใจตั้งหน้าลาสักที...ถ้ายังวลอยู่ในโลกีย์อย่างนี้คงไม่ได้แล้ว
    จึงขอลากันวันนี้สำหรับทุกๆคน...ผู้ใดที่ยังไม่ดูให้อย่าสับสน
    คงยก อโหสิกรรมกุศล ให้กับลุง...หยุดเพื่อมุ่งไปข้างหน้า
    เพื่อหาสิ่งหนึ่งที่ไม่หมด...เมือได้แล้วจะไม่ลด....
    จะนำสิ่งไม่หมดมาให้ท่านทั้งหลายในกาลหน้า...

ลาที...เพื่อ...มาอีกครา...อย่าติดใดเลย....

..............ขอปิดกระทู้นี้........................

..............จบกระทู้นี้............................

...ลุงสามตา...ช่วยดูดวง...ฟรี...ตรวจจิตธรรม...กรรมจุติ...๒ คำถาม....

..........มีพบย่อมมีจากเป็นเช่นนี้เอง............

จึงขอให้ญาติธรรมทุกๆท่าน จงพบธรรมและมีความสุขกันถ้วนทั่วเถิด

........................ลุงสามตา...............................

..........................สวัสดี.................................

.....................ปิดกระทู้บริบูรณ์.............................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2008
  16. SeaAngle

SeaAngle สมาชิกใหม่

ลุงสามตาค่ะ จากที่เคยอ่าน คำเเนะนำต่างๆของลุง ดีมากสำหรับคนที่กำลังเป็นทุกข์ค่ะ

ขออนุโมทนา ถึงเเม้ว่า หนูจะมาเจอเวปนี้ช้า ยังไม่ได้รับคำทำนายเเต่ ก็ขอบคุณสำหรับกระทู้ดีๆ เเละคำทำนาย คำเเนะนำให้เห็นทางสว่างค่ะ

17. ความสมหวัง

ความสมหวัง สมาชิกใหม่

20 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาสาธุค่ะ
    ทุกอย่างจะสำเร็จได้ก็ด้วยสองมือ;aa16

18. chayawin

chayawin Active Member

17 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนา ทั้งคำสั่งสอนแนวทางในการปฏิบัติ ผมเชื่อว่าคุณลุงสามตาจะเป็นที่เคารพรักของชาวเวปพลังจิตต่อไป

19. happiest

happiest สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2008
    เกิดวันพุธที่3 สิงหาคม 2531 ปีมะโรง เวลา10.45

อยากทราบเรื่องความรัก
    คือไม่สมหวังมาตลอดเลยค่ะ

อีกเรื่องคือเรื่องเรียนอะคะ

ขอบตุณล่วงหน้าเลยนะคะ

20. pytheus

pytheus Active Member

สวัสดีครับอาจารย์

เกิดวันที่ 12 กันยายน พ.ศ.2531 เวลา 12.30 น. (เที่ยงครึ่ง)

อยากทราบ เรื่องความรัก หลังจากนี้จะเป็นอย่างไร

เรื่องการเงิน หลังวันเกิด จะมีเงินเข้ามามั้ยอะครับ จะมีโอกาสรวยมั้ย

จะมีเรื่องอุบัติเหตุ มั้ยอะครับ

หรือ เรื่องที่สำคัญๆ อะครับ ขอบคุณมากครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้