ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vdarika

vdarika สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2008
    ดิฉันเกิดวันพฤหัสที่ 3 กันยายน 2524 เวลา 17.01 น.ที่กรุงเทพ อยากทราบว่า
    1. ดิฉันได้ทำงานราชการมั้ย คือดิฉันสอบได้แล้ว แต่ยังยังไม่มีวี่แววว่าที่ไหนจะเปิดรับตามวุฒิที่ดิฉันจบมาเลย รอมานานแล้ว อยากทราบว่าเมื่อไหร่จะได้สักที ตอนนี้ดิฉันทำงานบริษัทเอกชนอยู่ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    <!-- / message -->

2. ผู้หญิงบ้านบ้าน

ผู้หญิงบ้านบ้าน สมาชิกใหม่

16 ธันวาคม 2008
    เกิดวันศุกร์ที่ 22 กรกฎาคม 2531 ปีมะโรง 19.11 น. รพ.ศิริราชค่ะ

1. อยากทราบเรื่อง " ความรัก " ในขณะนี้ค่ะว่าเป็นอย่างไรบ้าง ใช่คู่ของเรามั้ย ขอแบบละเอียดนะคะ *-*
    2. จะได้ย้านที่อยู่หรือทำงานมั้ยคะ ถ้าได้ย้าย ย้ายจะดีมั้ย

ขอบคุณล่วงหน้าน๊าค๊ะ *-*-*-*-

3. cinderella2517

cinderella2517 Mindset Coach และ นักพยากรณ์

25 กรกฎาคม 2008
    ดูให้บ้างซินะคะ อันนี้ถามไว้นานแล้วยังไม่ได้ตอบเลย

ขออนุญาติใช้คำถามเดิมค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. phueng_oraya

phueng_oraya สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2008
    ช่วยดูให้หน่อยนะคะ คือว่า...เกิดที่ แพร่ วันที่ 15 กรกฎาคม 2535 เวลา 22.14 น. ค่ะ
    อยากทราบเรื่องการเรียนนะคะ ปีหน้าจะต้องสอบเรียนต่อแล้ว
    จึงเกิดความไม่มั่นใจและไม่สบายใจ กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ
    ควรจะเรียนทางด้านไหนดีค่ะจึงจะประสบความสำเร็จในชีวิตคะ

สรุปรวมเลยแล้วกันนะค่ะ อยากทราบเรื่องการเรียนนะคะ
    ขออนุโมธนาด้วยนะค่ะ
    ปล.ทำบุญแล้วอยากจะขอแผ่บุญกุศลที่ดิฉันได้ทำไว้ให้คนดีๆอย่างคุนกันนะมีความสุขนะค่ะ

5. pejung2005

pejung2005 สมาชิก

เกิด เสาร์ 25 ธค. 2519 เวลาประมาณ 20.30 น.ที่กรุงเทพ
    1.การงาน เมือไรจะมั่นคง และ เหมาะกับงานอะไรคะ (ปัจจุบันทำงานขายค่ะ-รับจ้าง)
    2.เมือไรจะเจอเนื้อคู่คะ และมีโอกาสเป็นต่างชาติมั้ยคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ธันวาคม 2008
  6. ก้อย รุ่งโรจน์

ก้อย รุ่งโรจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    เกิด วัน ที่ 4 ตค. 2517 20.40น. กาญจนบุรี ครับ

อยากทราบดวงพื้นฐานครับ เรื่องเงิน งาน ฐานะ ... อนาคตจะสบายมั้ย
    แล้วก็ เรื่องต่างๆ ในปีหน้า

ปีหน้า มีเกณฑ์ ได้เปลี่ยนงาน มั้ย ผมทำงานวิศวกรครับ แต่ช่วงนี้ บริษัทมีปัญหาจ่ายเงินเดือนครึ่งเดียว ซึ่งผมคงอยู่ไม่ได้
    ไม่ทราบว่า ปีหน้าจะเป็นยังไงเรื่องงาน และเงิน จะได้งานใหม่ดีขึ้นมั้ยครับ

เรื่องคู่ครองด้วยนะครับ .. ตอนนี้ ผมมีครอบครัวแล้ว ... แต่ว่า ไม่ค่อยราบรื่นเท่าไหร่ ... มีคนใหม่เข้ามาด้วย

มีคนเคยทักว่าผมจะเกิดอุบัติเหตุตาย เลยอยากรู้ว่าผมจะอายุยืนมั้ยครับ เกิน60รึเปล่า ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2008
  7. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    1.พื้นดวงได้คู่เป้นชาวต่างชาติก็เป็นไปตามดวงอยู่แล้วครับ ปีนี้นี่ก็ใกล้จะผ่านวันเกิดแล้ว ผมเกรงว่าหลังวันเกิดเรื่องคุ่ครองคงต้องหนักกว่านี้ ต้องระวังเรื่องความใจร้อนของเขา เจ้านายหรือผู้ใหญ่ชายฝั่งของคู่ครอง การจัดการทรัพย์สินจะก่อให้เกิดปัญหา ปีหน้าหลังวันเกิดคุณจะมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องที่อยู่ ถ้าอยู่ต่างประเทศอาจจะไม่ค่อยดีนัก จะมีปัญหาเรื่องของทรัพย์สินเกิดการเปลี่ยนแปลงแต่ยังพอเคลียร์ได้ตกลงกันได้
    2.เรื่องงานจะมีโชคฟลุ๊กเกี่ยวกับการงาน แบบทำไปไม่คิดว่าจะดีแต่ก็กลับเป็นดีได้ พื้นดวงคุณมีรายได้จากการเข้าไปเกี่ยวข้องกับอสังหาริมทรัพย์จะถูกโฉลก
    เป็นไปในแนวใช้สมองไม่ได้ใช้แรงงาน แต่มักไม่เหลือเก็บอันนี้เป็นพื้นดวงและพื้นดวงคุณสามารถพึ่งพาคู่ครองได้ เพียงแต่ต้องระวังปีหน้าให้มากที่สุด

8. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.เป็นเพียงเพิ่งเริ่มต้น ยังต้องดูต่อไปครับ ปีนี้ระวังพวกซีส ก้อนเนื้อหรือริดสีดวง
    2.อย่าพึ่งออกเลยสภาพเศรษฐกิจอย่างนี้ ทนทำไปก่อนหาทางย้ายไปที่ๆเราชอบหรือถนัด ตามราศีจักรคุณรับราชการดีและจะมั่นคงที่สุดครับ แต่หางานพวกค้าขายหรืองานที่ชอบเสริมไป คุณมีดวงงานพวกค้าขาย การติดต่อกับสังคม งานเกี่ยวกับการเจรจา เอกสาร ต้องเดินทางไปมาเช่นพวกทนายความ
    แต่จะไม่สามารถทำเป็นหลักได้ทำได้บางช่วง ยึดงานราชการหรือรัฐวิสาหกิจเอาไว้ครับ แต่ต้องมีการปรับปรุงบ่อยๆหรือเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ

9. หน้ากากเสือ

1.ปีนี้ไม่เกินวันเกิดปีหน้าได้ครับ น่าจะประมาณไม่เกินกลางปีหน้า

10. หน้ากากเสือ

1.ปีนี้มีวี่แววอยู่ครับแต่ต้องใช้ความมานะอุตสาหะเต็มที่และต้องให้ผู้ใหญ่พี่น้องช่วย ถึงจะได้ครับ ถ้าไม่ได้ก็เลยไปอีก3 ปีครับ
    2.เรื่องลูกก็เช่นกันครับยากสักหน่อย ปีนี้ระวังผู้ใหญ่ชายไม่สบายป่วยไม่คาดคิด เรื่องศีรษะ กระเพาะ

11. Snows

Snows เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2006
    สวัสดีครับ...

- ผมเกิดที่ กรุงเทพ ฯ
    - เวลาเกิด 02.44 น.
    - วันอาทิตย์ที่ 2 เมษายน 2521
    - ปีมะเมีย ( ราศี และ ธาตุ อะไร ผมไม่ทราบนะครับ )

อยากจะถามรบกวนถามเรื่องทั่ว ๆ ไปที่จะเข้ามาหาในปี 2552
    1. มีเคราะห์กรรมใด ๆ ตามฐานดวงที่จะต้องรับหรือไม่ครับ
    2. ตามดวงของผม ควรที่จะบวชหรือไม่ครับ

รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

12. นรมน

นรมน สมาชิกใหม่

18 ธันวาคม 2008
    เกิดวันจันทร์ 26 มกราคม 2524
    เวลา 10.11 น.
    เกิดที่ จ. นครปฐม

ขอถาม เรื่องความรัก เนื้อคู่ค่ะว่าจะเป็นยังไง ที่คบอยู่ใช่หรือไม่
    การงานที่ทำอยู่และที่อยากทำอันไหนที่ใช่กว่ากันค่ะ

ขอบุณค่ะ

13. Misspink777

Misspink777 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2007
    หวัดดีค่ะ ขอความกรุณาดูให้ด้วยนะคะ
    ศุกร์ที่ 13 กุมภา 2524 เวลา 11.44 น. ที่ จ.อุดรธานี
    ขอถามเรื่องต่อไปนี้
    1.เมื่อไหร่จะมีงานทำ ที่ได้เงินเดือนประจำ
    2.เมื่อไหร่จะได้กลับบ้านไปเยี่ยมแม่และน้อง
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

14. paradoxll

paradoxll สมาชิก

23 ธันวาคม 2008
    ผมเกิด 10 สิงหาคม 2533 เวลา 23.49 ขอนแก่น

อยากทราบเรื่อง
    ดวงด้านความรักคู่ครอง / อาชีพที่เหมาะสม /การเงินฐานะ
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ หาจความรักไม่ดีมีวิธีใดแก้ไขไหมครับ

15. paradoxll

paradoxll สมาชิก

23 ธันวาคม 2008
    จาก กระทู้ด้านบน เอาแค่ ความรักคู่ครองกับการงานอาชีพ ครับ
    ขออภัยครับ ถาม 2 คำถาม

16. หน้ากากเสือ

1.คิดว่าคงออกแน่ อาจเป็นปีหน้าหลังวันเกิด ให้ทำเกี่ยวกับอุปกรณ์ไฟฟ้า เครื่องไฟฟ้า คอมพิวเตอร์ หรือสิ่งของที่มีเทคโนโลยีสูงๆ
    2.คนนี้คิดว่าเป็นลักษณะ อ่อนโยน นุ่มนวลหรืออวบๆทำอะไรช้านิดนึงหรือเปล่าถ้าเป้นอย่างที่ว่ามาอาจต้องพิจารณาดูกันต่อไปยาวๆหน่อยก็ดี

17. หน้ากากเสือ

1.มีการเปลี่ยนแปลงโยกย้ายประมาณกลางปี เป็นงานที่มีตำแหน่งสุงพอควร(ถ้าเป็นลูกจ้าง) หรืองานเจ้าของกิจการ งานอสังหาฯงานโรงงาน เกี่ยวกับต่างประเทศ จะมีการเดินทางไปต่างประเทศ
    2.ดูเหมือนว่าน่าจะได้แต่ง แต่มีอุปสรรคหรืออาจทะเลาะกันเสียก่อน ไม่มั่นใจครับ

18. หน้ากากเสือ

ความรักคู่ครอง ดุ ใจร้อน ทำอะไรเร็วไม่ค่อยคิดหน้าคิดหลัง จึงค่อนข้างมีศัตรู มีทรัพย์สินฐานะ แต่จะต้องมีหนี้สินมาก พบกันในวงงานหรือเนื่องจากงาน
    การเรียนพอประมาณไม่ถึงกับปริญญาโท ถ้าปริญญาตรีพอสู้แต่ต้องตั้งใจหน่อยอย่าติดเพื่อน ปีนี้การเรียนยังพอเอาตัวรอด อาจต้องย้ายที่เรียนมีเรื่องร้ายแรงหรืออุปสรรคทางการเรียนแต่พอแก้ไขได้ 2-3 ปีนี้ทำอะไรต้องหัดคิดให้หนัก อย่าใจร้อนวู่วาม ทั้งเรื่องเรียนและเรื่องรัก

19. หน้ากากเสือ

1.ถ้าเป้นคนรูปร่างสุงหรือตัวใหญ่ฟันหน้าไม่สวย เงียบขรึม ปีนี้มีปัญหามาก ให้ค่อยๆดูไปครับ ปีหน้าหลังสงกรานต์อาจเปลี่ยนแปลง ถ้าไม่ใช่ก็เบาลง
    2.ได้ย้ายงาน งานใหม่จะดีและรายได้ดี งานราชการหรือเกี่ยวข้องกัน อาจไปที่ต่างจังหวัด ต่างประเทศ

20. หน้ากากเสือ

อย่าไปกลุ้มมากเลย ที่คุณไม่มั่นใจไม่สบายใจเพราะปีนี้ดาวการเรียนเป็นกาลีจรจะพ้นไปก็หลังวันเกิดปีหน้า ขอเพียงแค่เราเตรียมตัวให้พร้อมให้เต้มที่ ทำให้ดีที่สุด จะผ่านพ้นได้ ดูตามดวงจรบอกว่าอุปสรรคต่างๆจะแก้ไขได้ ถ้ากังวลมากก็ไปบนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เคารพนับถือพอแก้ไขได้ครับ
    การเรียนที่ดีเราต้องชอบด้วยครับ มีดาวหลายดวงที่ดี คุณเลือกอะไรไว้แล้วมาถามใหม่จะดีกว่าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้