ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. konngaam

konngaam เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณอีกครั้งคับ
    สงสัยว่าเรื่องคู่จะไม่ใช่คนนี้แล้วล่ะคับเพิ่งเลิกกันมาสดๆเลย
    สู้เพื่อคนใหม่จ้า อิอิ
    ขอบคุณมากๆคับ

2. zoklee

zoklee Active Member

ขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยค่ะ ถามดวงของลูกชายค่ะ
    เอกพิสิฐ พีรพัชรพงศ์
    13 กันยายน 2527 เวลา 13.10
    โรงพยาบาลยศเส กรุงเทพฯ
    ถามเรื่องการงาน และ การเงินค่ะ

ขอให้คุณมีสุขภาพแข็งแรงค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

3. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    พื้นดวงความรักไม่ค่อยจะดีนักมีอุปสรรคมากและยาวนาน คู่ครองเป็นคนผิวขาวเหลือง พูดจาดี เป็นนักสู้คนนึง อาจเป็นคนที่มีชื่อเสียงในวงธุรกิจที่ตัวทำ แต่ใจร้อน พบกันในวงงานอายุมากกว่าหรืออยูในกรอบของผู้ใหญ่ เป็นงานเกี่ยวกับโลหะ หรือรถราต่างๆ

4. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

1.งานครูอาจารย์ไม่ค่อยจะเหมาะนักนะครับ แต่ปีนี้ยังไม่มีการเปลี่ยนครับ
    2.ความจริงปีนี้ดูเหมือนว่ามีเข้ามาบ้างแต่ถ้าเป้นในวงการแพทย์พยาบาลก็อาจเป็นไปได้ แต่ถ้าไม่ใช่วงการนี้ปีนี้ก็จะต้องแยกจากไปเนื่องจากการงาน

เนื้อคู่เป็นคนหยิ่ง หัวสูง จูจี้จุกจิกและมีความใจร้อน อาจทำงานพวกอสังหาริมทรัพย์ หรือรถรา เป็นคนมีเครดิตหมุนเงินเก่ง จะเข้ามาคุมคุณอย่างชนิดไปไหนไปกันตลอด ปีหน้าก็มีโอกาสเจออยู่ครับ

5. หน้ากากเสือ

1.ปีนี้การเรียนต้องระวังสักนิด จะไม่ค่อยได้อย่างใจ แต่ชีวเคมีมันก็เรียนได้อยู่แต่ต้องถามว่าคุณตั้งใจว่าจบแล้วทำงานอะไร ตรงนี้สำคัญกว่านะครับ
    2.คงยังมากกว่าครับ ไม่มีดาวบอกเลยครับ เงียบมากครับ

6. หน้ากากเสือ

1.จะได้อย่างที่ตั้งใจไว้แต่ต้องเลยวันเกิดไปก่อนนะครับ อยากบอกว่าไม่จำเป็นจริงก็อย่าไปหุ้นกับใคร ทำเองจะดีที่สุดถ้าหุ้นอยู่ปีนี้จะแย่มาก
    2.จริงๆเปลี่ยนวัยปีนี้แล้วจะดีขึ้นแน่นอนเพราะเข้าเรือนลาภะดังนั้นต้องได้แน่ แต่ไม่ง่ายต้องหมุนเงินต้องเป็นหนี้ ถ้าเป็นพวกผับบาร์หน่อยก็ไปได้ดี ปีนี้คนอายุน้อยกว่าจะให้ความช่วยเหลือเรื่องเงินมาแล้วอาจจะผ่านมาแล้ว อดใจอีกหน่อย รายได้จะดีกว่านี้แน่

7. betray

betray สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2008
    เกิดวัน พุธ ที่ 27 สิงหาคม 2529 ปีขาล เวลา 09.30 น . ที่รพ.ราชวิถี กรุงเทพค่ะ

1. ถามเรื่องการงาน การเงินค่ะ จะได้งานที่ดีกว่าที่ทำปัจจุบันมั้ยคะ มีโอกาสได้ค้าขาย ธุรกิจส่วนตัวมั้ยคะ
    2. ถามเรื่องเนื้อคู่ค่ะ
    ผู้ชายเกิดวันพุธที่17มกราคม 2516 ปีฉลู เวลา07.00 ที่นครพนม ใช่คู่กันมั้ยคะ

8. nongjoob

nongjoob สมาชิกใหม่

10 กันยายน 2008
    เกิด 19 พ.ค. 2524 เวลาประมาณ 8โมง-9 โมงเช้า จ. นครศรีธรรมราช
    1.ความรัก
    2.การเงิน

9. kunyut

kunyut สมาชิกใหม่

เกิด จันทร์ 7 ตุลาคม 2528 เวลาประมาณ 11:00 นาฬิกา(กลางวัน) ที่ จังหวัดสงขลา

รบกวนถามดังนี้ครับ(2ข้อตามที่กำหนด)
    1.การงาน
    จะไปในทิศทางไหน ทำอะไรถึงจะเหมาะ ตอนนี้เดินมาถูกทางไหม ในช่วงนี้หรือถัดจากนี้จะเป็นอย่างไร,จะมีฐานะแค่ไหน
    2.ความรัก และอุปสรรค
    คนที่คบอยู่ปัจจุบัน เป็นเนื้อคู่หรือไม่ ถ้าไม่ เนื้อคู่เป็นคนยังไง จะเจอเมื่อใด อุปสรรคมีอะไรบ้าง

ขอบคุณมากครับ อาจาร์ย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2008
  10. พระคุณที่สาม

พระคุณที่สาม Active Member

24 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาค่ะ ขอบคุณมากค่ะ คุณกันนะ

11. หน้ากากเสือ

1.ช่วงต้นของชีวิตต้องมีเหตุใหญ่เกี่ยวกับเรื่องเงิน รวมทั้งต้องวิตกกังวลเสียเงินบ่อยๆ แต่จะมั่งมีในวัยกลางคนไปแล้วและมีลาภใหญ่เข้ามา เพียงแต่อยู่ไม่นาน การงานเกี่ยวกับหุ้น หรืองานเอกสารต่างๆบัญชีหรือสัญญา เกี่ยวกับการเจรจาต่างๆ หรือทนายความ ผู้พิพากษา การงานมั่นคงดีและมักได้รับการสนับสนุนจากผู้ใหญ่ถ้ารับราชการดีมาก แต่ปีนี้ผู้ใหญ่ไม่ดีเพราะดาว5 เป็นกาลีจร
    2.คู่ครองปีนี้ร้อนใจแน่เพราะเป็นกาลีจรกุมลัคนาอยู่ หงุดหงิดรำคาญและพูดไม่ค่อยดี แต่จะดีขึ้นหรือพูดกันรู้เรื่องขึ้นหลังวันที่4/12/51 เรื่องจะเบาลงแต่ยังไม่จบ ปีนี้ให้ระวังเรื่องคุณธรรมเสียเพราะดาว5 เป็นกาลีจรโดยเฉพาะหลัง 4/12/51 ไปแล้ว

12. หน้ากากเสือ

1.ความจริงปีนี้การงานจะดีและมั่นคงแต่ต้องหลัง29 ต.ค.51ไปก่อนจึงจะหมดปัญหา ช่วงนี้จะยังมีอุปสรรคอยู่ และจะมีการวิวาทะหรือมีการสิ้นสุด ช่วง 16 พย.ถึง3 ธ.ค.51 การเจรจาจึงจะแน่นอนในเรื่องที่ทำงานหรือย้ายงานใหม่
    2.เรื่องคู่ปีนี้ไม่ดี ถ้ายังไม่มีไม่ต้องวิ่งหาก็จะดีกว่า ถ้ามีก็ลาจาก

13. หน้ากากเสือ

1.งานถ้ายังไม่มีก็ใกล้มากแล้วเพราะพ้นวันเกิดนี่เปลี่ยนวัย ต้องมีการเริ่มต้นงานแน่แต่ต้องทำเองเป้นเจ้าของกิจการ ปีนี้ถ้ายังไม่พ้นวันเกิดอย่าไปยุ่งกับเพื่อน พื้นดวงเพื่อนไม่ดีเลยทำให้คุณหนักใจ ไม่จริงใจ หาเพื่อนดีได้ยาก ขณะที่เราจริงใจทุกอย่าง แต่หลังวันเกิดนี้ต้องไปติดต่อกับเพื่อนและจะได้ลาภผลการงานเพราะร่วมกันกับเพื่อนเพื่อผลประโยชน์ซึ่งจะสำเร็จ แต่ในที่สุดเพื่อนก็จะไม่จริงใจเท่าไรระวังมีแทงหลังด้วย
    แต่การเงินที่ผ่านมายังดี ความจริงปีนี้จะมีรายได้จากชาวต่างชาติหรือต้องพึ่งเพศตรงข้าม พื้นดวงของคุณให้ระวังปัญหาหนี้สินเรื่องบ้านช่องที่อยู่อาศัยอาจทำให้หนักใจไปตลอดหลายปี เพราะเหตุที่ตกงานนานและไม่มีรายได้

2.เรื่องคู่โดยพื้นดวงดีมากจะช่วยคุณทุกอย่าง ได้คู่มีฐานะดีกว่าการศีกษาสูงกว่า และจะมาแบกภาระต่างๆในบ้าน แต่เค้าจะมีปัญหาบางอย่างที่ทำให้คุณต้องรำคาญใจหรืออาจถึงขั้นทุกข์ใจในบางคราว เช่น เป็นโรคประจำตัวบางอย่างซึงคุณอาจต้องเข้าไปดูแลและต้องวิตกกังวล เป็นเรื่องของกรรมเวรที่มีต่อกันอันคุณจำเป็นต้องกล้ำกลีนไว้ แต่จะอยู่กันอย่างยั่งยืนและเป็นคู่ทุกข์คู่ยากช่วยเหลือซึ่งกันและกันตลอดไป
    ชีวิตคุณต้องมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองมาแต่เกิด และต้องมาทำบารมีต่อ อย่าได้ยึดตึดกับเรื่องทางโลกมากเกินกว่าความเป็นจริงที่ว่า คุณเกิดมาทำไม

14. หน้ากากเสือ

ถ้าคุณลงทุนและสามีไปขายก็ได้ครับ น้ำด้วยได้ครับ แต่ดวงสามียังไม่ดีเท่าไรครับต้องทำใจไว้ก่อนนะครับ

15. หน้ากากเสือ

เกิดกลางวันหรือกลางคืนครับ
    1.เป้นคนขยันทำงานและได้งานตามที่ตัวเองคิดไว้ ชอบงานติดต่อเจรจาหรืองานที่เกี่ยวกับการออกลุยๆ เกี่ยวกับโลหะ เป็นคนมีโชคเรื่องงาน เกี่ยวข้องกับต่างชาติ หรือเกี่ยวกับของผู้หญิง แต่มักต้องกังวลพอสมควรกับการหมุนเงินหรือหมดไปกับเรื่องคู่
    2.มีโชคจากความเสี่ยง หรือเข้าไปเกี่ยวข้องกับสิ่งเร้นลับ หรืออยู่เบื้องหลังความเสี่ยง อาจมีลาภจากเรื่องนอกกฎหมาย ของหนีภาษี หวยใต้ดินทำนองนี้

16. พิพัฒน์47

พิพัฒน์47 สมาชิกใหม่

29 กันยายน 2008
    สวัสดีค่ะคุณกันนะ

17. kate1511

kate1511 Active Member

22 กันยายน 2008
    ขอบคุณค่ะ

18. หน้ากากเสือ

1.ก็ปีนี้ดาวเสาร์เป็นกาลีจร จะต้องทุกข์ใจมากต้องวิตกกังวล แบบว่าทุกข์นานๆ
    แต่ไม่ได้ล้มครืนลงไปหรอกไม่ต้องห่วงนะครับ เดือนนี้ก็ทุกข์และจะเบาขึ้นนิดนึงในเดือนหน้าแล้วจึงการเงินจะมีทางออกก็ประมาณเดือนมกราคมปีหน้านะ ปีนี้แย่ตรงที่ดาวมนตรีก็ตกที่เสียและมีดาวกาลีกุมไว้อีก ความจริงเดือนนี้เรื่องงานน่าจะมีการติดต่ออะไรเข้ามา อาจมีการช่วยด้านเอกสารการเงิน จากต่างถิ่หรือจากแดนไกล
    อยากจะบอกไว้นิดนึงว่า ผมคิดว่าเรื่องอะไหล่รถกับซ่อมรถ ตามดวงของคุณจะไม่ค่อยได้ดีนักนะครับ
    2.ดวงแฟนไม่มีเวลาเกิดเลยวางลัคนาไม่ได้ครับ แต่ดูจากดวงของคุณให้ปรับปรุงที่ร้าน เลี้ยงพระสักหน่อยดวงที่ร้านจะดีขึ้นบ้างครับแต่ไม่ใช่ดีเลยต้องผ่านปีนี้ไปก่อน แต่ถ้าร้านหันหน้าทิศใต้จะไม่ถูกกับดวงของคุณมากเลย ควรเป็นทิศตะวันตก แต่ถ้าเป็นทิศตะวันตกอยู่แล้วก็ค่อยยังชั่ว ก็พอดวงเปลี่ยนก็จะดีขึ้นครับ แต่อย่างที่บอกข้อแรก อะไหล่รถหรือซ่อมรถสำหรับคุณดูแล้วไม่ยั่งยืนเท่าไรและมีโอกาสต้องเปลี่ยนไปครับ

19. jsung

jsung เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเกิด 5 มิถุนายน 2516 เวลา ประมาณ ตี 5 กว่าๆ เกิดที่กรุงเทพ
    ภรรยาผมเกิด 30 สิงหาคม 2523 เวลา 23.17 น. เกิดที่กรุงเทพ
    -------------------------------------------------------------------
    1. ผมอยากทราบเรื่องการงานครับ (บริวาล,การเงิน,การค้า - มันเชื่อมโยงกันนะครับ)
    2. อยากทราบว่าพื้นดวงส่งเสริมกันดีหรือเปล่าครับ

20. หน้ากากเสือ

1.ปีนี้น่าจะมีคนชอบหรือไปชอบใครนะครับ แต่คิดว่ายังไม่เป็นครอบครัว ต้องเลยอายุ 25 ไปแล้ว
    2.ปีนี้จะยังไม่สำเร็จจะยังวิตกในเรื่องของสถานที่ จะยังลังเลหรือต้องพบกับอุปสรรคปัญหาที่ไม่คาดคิดจากการงาน มีคู่แข่งที่หลบซ่อน อาจเจรจาติดต่อต้องพี่งชาวต่างชาติหรือผู้ใหญ่

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้