ดูดวงฟรี 2 คำถาม

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย หน้ากากเสือ, 4 มกราคม 2008.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2006
    1.ปีนี้การงานขยายตัว อาจไปเริ่มอะไรใหม่ๆ มีบ้านมีรถ ถ้าค้าขายจะเจอทำเลที่ดีทำให้ขายดี ถ้าเป้นลูกจ้างอาจย้ายไปที่ที่ดี ปีนี้ลาภผลดี ได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง แต่การย้ายครั้งนี้เป็นผลให้ถ้ามีคู่จะมีปัญหาหนัก
    2.ช่วงที่ดีที่สุดคือช่วงอายุ18-27 ซึ่งผ่านมาแล้ว แต่ก็จะมีดีอีกครั้งคืออายุ59 ปีไปแล้ว แต่ไม่ใช่ว่าช่วงนี้จะไม่ดี เพียงแต่มันจะมีการผันผวนเปลี่ยนแปลงอย่างสุงมาก จะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ ถ้าเป็นลูกจ้างอาจมาทำกิจการส่วนตัว หรืออาจตกงานทีนานๆ จำเป็นต้องมาทำกิจการเอง เป็นต้น

2. หน้ากากเสือ

หน้ากากเสือ เป็นที่รู้จักกันดี

เน้นทุกๆข้อ ศีล 5 คือศีล 5 แต่เรืองอะไรไม่สามารถบอกได้ บอกได้แต่ว่าไม่ร้ายแรงและคุณสามารถจัดการได้แน่ครับ

3. hammydiddy

hammydiddy สมาชิกใหม่

เกิดวันที่31 เดือน 10 ปีเถาะ 2530 ที่กทม.ราวๆสามทุ่มค่ะ
    1). คุยๆกับคนๆนึงอยู่ค่ะ แต่ตอนนี้เลิกยุ่งกันเเล้ว อยากทราบว่าจะมีคนใหม่เข้าหาเราในช่วงเดือน 2เดือนนี้ไหมคะ
    ถ้ามีเค้าจะเข้าหาเราในรูปแบบไหน (จะได้เตรียมรับมือถูก) จะเข้ามาหลอกหรือจริงใจ
    และจะได้คบหาเป็นแฟนกันรึป่าว ลักษณะภายนอก(แบบหล่อ รวย หรืออะไร)และนิสัยเป็นอย่างไรคะ
    2). ตอนนี้มีอาการเจ็บป่วยค่ะ เกี่ยวกับกระดูก เอ็น มีดวงต้องผ่าตัดไหมคะ แล้วจะรักษาให้หายขาดได้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2008
  4. eka.11@hotmail.com

eka.11@hotmail.com Active Member

ทำไมมันสลับกันหละครับช่วงอายุ18-27ผมแย่มากต้องไปอาศัยเขาอยู่แม้แต่ค่ารถเมล์3บาทผมยังต้องเก็บรวมใว้ไป-กลับเป็น6บาทเอาใว้ซื้อข้าวเปล่ากินและยอมเดินไปทำงาน ผมลำบากมากจนมาถึงอายุ27นั่นแหละครับ หลังจาก27ผมเริ่มดีทำอะไรเป็นเงินไปหมดผมออกรถได้ในปีนี้พอ28ผมออกอีกคัน จนมาถึงเดี๋ยวนี้31ครับ ถึงจะมีปัญหาอยู่บ้างแต่ไม่เคยลำบากท้อแท้เท่าช่วง18-27เลยครับ ที่เขียนมานี่ไม่ใช่จะว่าไม่แม่นนะครับแต่คิดว่าอาจดูผิดพลาดอะไรไปรึเปล่าจึงคิดว่าน่าจะบอกมาให้ทราบเผื่อจะเป็นเคสใหม่ๆให้คุณได้เก่งขึ้นครับ ขอบพระคุณมากครับ

5. หน้ากากเสือ

โอ้ว ขอโทษครับท่าน ตาลาย ต้องขอประทานโทษด้วยนะครับ ใช่ครับถูกต้อง 18-27 หนักมากเพราะดาวเสาร์ปะทะดาวคู่ศัตรูเต็มๆด้วย แล้วยังเป็นกาลีอีกต่างหาก ปีนี้จะยุ่งเกี่ยวกับทางบ้านหรือมีการขยายบ้าน มีโชคได้หลักทรัพย์เพิ่ม
    ถ้าอยากมีบุตรจะมีปีนี้ การงานยังไปได้ดี หาเงินกู้ได้สำเร็จ ช่วงที่ดีที่สุดไม่ต้องกังวลแล้ว เพราะจะดีอยู่แล้ว และตั้งแต่ 58 ปีขึ้นไปจะมั่งคั่งครับ

6. eka.11@hotmail.com

eka.11@hotmail.com Active Member

ถะ..ถะ..ถะ...ถูกต้องนะคร้าบ ตอนนี้ผมมีโครงการจะปลูกบ้านและภรรยาผมพึ่งคลอดเมื่อวานนี้เองครับ แต่ตอนนี้หนี้สินอื้อเลยครับผมจะปลดหนี้ได้หมดเมื่อไหร่ครับ คงไม่ต้องรอถึง58นะครับไม่รู้จะอยู่ถึงอะป่าว ขอบคุณมากครับ

7. หน้ากากเสือ

1.ปีนี้จะยุ่งอยู่แต่เรื่องของครอบครัว มีอำนาจจัดการกิจการของตนในระดับสูง หรือค่อนข้างใช้อำนาจ โชคลาภจากการเสี่ยงไม่ค่อยดี แต่จะมีโชคจากแหล่งงานอาชีพของตน อาจได้ย้ายแหล่งประกอบอาชีพหรือบ้านที่ดีๆ การวิ่งเต้นติดต่อสำเร็จ บริวารไม่ดี การศึกษาไม่สำเร็จ ปีนี้ระวังโรคหัวใจ สายตา ความดัน เบาหวาน
    วาสนาปานกลาง การงานมีพลังมุ่งมั่นไปสู่ความสำเร็จแต่ต้องผ่านความเหนื่อยยากเดือดเนื้อร้อนใจมาก อาชีพค้าขายหรือใช้วาจา จะดี ถ้าเกี่ยวข้องกับต่างชาติ เช่นเป็นไกด์ ไปต่างจังหวัดต่างประเทศ

8. หน้ากากเสือ

ปีนี้หลังวันเกิดไปแล้วจะมีปัญหาเรื่องการเงินและเรื่องครอบครัวพันกันเป็นลูกโซ่ แยกไม่ออก เกี่ยวข้องกับผู้ใหญ่ผู้หญิง หรือ สุขภาพของแม่ระวังเรื่องปวดหัวไมเกรน หรือตาหูคอจมูกลิ้น มีแต่เรื่องเสียเงิน ปีนี้จะเกี่ยวข้องกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ หรือต่างชาติ ตัวเราเองต้องระวังเรื่องซีส ต่อมน้ำเหลือง ช่องท้อง เรื่องหนี้สินยังคงหนักใจหรือการวิ่งเต้นติดต่อหางานใหม่ยังไม่ได้ แต่จะมีทางนึงคือให้หารายได้เสริม ให้หาเพื่อนหรือพี่น้องที่รับราชการหรือมีอาชีพด้านไฟฟ้า คอมฯ ขอให้เขาช่วย จะช่วยเราได้ดีมาก การงานมีแต่จะขยายตัวดังนั้นให้หาอาชีพเสริม จะมีเงินหมุนได้แน่ ปีนี้ถ้ายังไม่มีจะมีแฟน จะได้หลักทรัพย์บางอย่าง อาจเป็นมรดกหรือผู้ใหญ่ให้อะไรบางอย่าง แต่เรื่องเปลี่ยนงานยังคงยากอยู่
    อยากสบายใจให้ไปปล่อยปลา 19 ตัว ซื้อในตลาด แล้วซื้อพระประจำวันจันทร์ ปางห้ามญาติ หน้าตัก 9 นิ้ว มา1 องค์ จุดธุป 15 ดอก สวดว่า อิระชาคะตะระสา 15 จบ บอกกล่าวว่าขออานิสงค์แห่งการสร้างพระไว้ในพุทธศาสนาครั้งนี้จงเป็นผลให้เรื่องร้ายในชะตาชีวิตของข้าพเจ้าให้หมดสิ้นไป หากยังมีเรื่องร้ายหลงเหลืออยู่ ขอให้พระจงช่วยรับไว้ด้วย แล้วเอาไปถวายพระที่วัดให้พระสงค์บูชา

9. หน้ากากเสือ

1.ยังไม่ถึงกับดี หลังวันเกิดปีนี้จะดีขึ้นแน่นอน แต่ยังไม่มากนักโดยเฉพาะเรื่องเงิน จะมีเงินหมุนเวียนที่ดี เรื่องร้ายต่างๆจะมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางดีขึ้น มีหนทางแก้ปัญหา แต่มีการเสียเงินไปกับการติดต่อการเดินทางหรือเพื่อนพี่น้องที่อยู่ต่างจังหวัด หรือเป็นเรื่องที่กิจการของตนเองในต่างจังหวัด ที่อื่นๆ
    ความจริงคุณน่าจะมีความเป้นอยุ่มั่งคั่งพอควรนะครับ บ้านรถพร้อมมูลทุกอย่าง
    แต่2ปีนี้กาลีจรเป้นดาวที่หนักและเป็นดาวการเงินของคุณ จึงรูสึกว่ามันหนักมาก
    2.ทำสวนปาล์มก็ทำได้ในปีนี้แหละครับหลังวันเกิด ประมาณกลางปีนี้ก็ได้จะสามารถวิ่งเต้นได้สำเร็จ ปีนี้การเงินด้านเงินหมุนจะดี

10. ล้อมเดช

ล้อมเดช เป็นที่รู้จักกันดี

1.เกิด วันที่ 15 เดือน มีนาคม พ.ศ. 2526
    2.เวลาตกฟาก
    11.25 น.

3.จังหวัดที่เกิด กาญจนบุรี

คำถาม

1. เรื่องงาน จบมาเกือบปีแล้ว ยังไม่มีงานทำเลย จะได้งานทำเมื่อไร
    2. เรื่องฐานะการเงิน ในอนาคตจะเป็นไงบ้าง

11. แม่ลูกตาล

แม่ลูกตาล เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2007
    เกิดวันเสาร์ที่ 12 เมษายน 2512
    เวลา 10.25 น.
    จ.ตราด
    ขอถามเรื่องงาน เรื่องการเงินและเรื่องครอบครัวค่ะ

ของลูกสาว เกิดวันพฤหัสบดีที่ 22 ธันวาคม 2548
    เวลา 9.38 น.
    จ.ระยอง
    ขอบคุณค่ะ

12. จามจุรีนิลเพชร

จามจุรีนิลเพชร สมาชิกใหม่

สวัสดีค่ะ เรื่องเอนงั้นก้อไม่ได้ตามที่หวังใช่มั้ยค่ะ

ทำไงการเรียนถึงได้ตามที่หวังคะ

ยังไงหนูต้องขอขอบคุณมากนะค่ะที่ให้คำแนะนำ

ด้วยความเคารพอย่างสูง

13. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

.......................................................................
    เกิด อาทิตย์ ที่ 17 เม.ย. 2526
    เวลา 02.03 น. ที่ กทม.ค่ะ
    .......................................................................
    รบกวนอีกนิดนะค่ะ
    คือตอนนี้คิดจะหารายได้เสริม ทางInternet Webboardต่างๆ ขายพวกอัญมณี กำไล แหวน สร้อยฯลฯ
    ประมาณนี้ จะดีมั้ยค่ะ เพราะญาติขายอัญมณีอยู่แล้วจะเอาของจากเค้ามาขาย
    อีกทีนึง หรือไม่งั้นก็หุ้นกันค่ะ
    ขอบคุณนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2008
  14. หน้ากากเสือ

แม่นแล่วครับ อัญมณี ก็เป้นดาวอาทิตย์ด้วยนอกจากคอมฯเครื่องไฟฟ้าแล้ว และเป็นมนตรีจะช่วยคุณได้ คือสิ่งที่ผมกล่าวไว้แล้ว คุณรีบไปดำเนินการได้เลยครับ

15. gegi_narak

gegi_narak สมาชิก

ขอบคุณคุณกันนะมากๆเลยนะค่ะ

โอ้!.......
    ช่างเหมือนพ่อพระมาโปรดอะไรเช่นนี้
    ขอบพระคุณที่ชี้ทางสว่างให้ข้าพเจ้า
    อิอิอิ
    ขอบคุงค่ะ(y)
    (smile)

16. narin1960

narin1960 Active Member

ขอบคุณมากครับคุณกันนะ
    ผมขอความกระจ่างอีกนิดนะครับ คือตอนนี้เงินเดือนผมติดลบทุกเดือน แต่มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งท่านกรุณาผมมากท่านจะให้เงินผมใช้หนี้ทั้งหมด เท่าที่ได้ข่าวมาน่าจะภายในเดือนนี้ แต่ผมก็กังวลอยู่เพราะรอแกมาหลายเดือน(คืองานแกไม่สำเร็จนะครับ) ผมจะได้ไหมครับ และ ผมกำลังวิ่งเต้นเป็นนายหน้าขายที่ดินจะสำเร็จไหมครับ
    ขอโทษนะครับถ้าถามมากไป ผมเครียดมากนะครับ

17. หน้ากากเสือ

คุ่ครองเป็นคนที่มีครอบครัวมาก่อนหรือมีปัญหาเรื่องสุขภาพ อาจมีลูกติดมาด้วย แต่งงานช้า
    อาชีพนักกฎหมาย ทนายความ งานที่ใช้การสื่อสาร งานด้านเอกสารต่างๆ วารสารศาสตร์ นิเทศ ฯลฯ

18. หน้ากากเสือ

1.ให้รายละเอียดมาน้อยไป คุณควรบอกมาว่างานนึงคืออะไร และอีกงานคืออะไร จะดูได้ว่าอันไหนดีกว่ากัน
    2.ปีนี้การเงินดีพอควร แต่ก็เสียเงินหรือเข้าไปเกี่ยวข้องกับเรื่องของญาติ เรื่องของทางบ้านเกี่ยวกับคดีความหรือแม่ อาจเจ็บป่วย

19. หน้ากากเสือ

ความรักจะมีการเปลี่ยนแปลงบ่อย เปลี่ยนแฟนได้ง่าย เป้นรักแบบลุ่มหลง และไม่ค่อยสมหวังในความรัก อาจมีแฟนอายุน้อยกว่า คุ่ครองมีอาชีพส่วนตัวเกี่ยวกับอสังหาฯ มีกิ๊กในที่ทำงาน ตัวเจ้าชะตามีความรักแบบถูกหลอก
    การสมาคมไม่ค่อยดี เพื่อนไม่ดี โชคลาภมีเงินใช้ไม่ขาดมือแต่เก็บเงินไม่ค่อยได้ ประกอบอาชีพกับที่บ้าน บริหารกิจการในตำแหน่งสูง สืบทอดกิจการจากที่บ้าน มีหลักทรัพย์พวกบ้านที่ดิน

20. หน้ากากเสือ

คุณมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง เป้นคนมั่นใจตัวเอง ใจคิดอย่างไรก็พูดไปอย่างนั้น มีข้อเสียคือใจเร็ว ใจร้อน เจ้าชู้ ใช้เงินเก่งเก้บไม่อยู่
    ไม่มีกรรมอะไรหนักหนานะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้