ดูดวงฟรี 1 คำถาม เพื่อช่วยเหลือคนที่มีปัญหาชีวิตโดย อ.ฟาเยียร์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ฟาเยีย, 6 มกราคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ฟาเยีย

ฟาเยีย เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2007
    ขอบคุณมากค่ะ ยินดีค่ะ โทรมาคุยได้ ตามเวลาในประเทศไทย ไม่เกิน 2 ทุ่ม อย่าลืมที่แนะนำไป ในห้วงเวลา ตั้งแต่ 16 สิงหาคม-17 กันยายน เวลาน้อย แต่มีโอกาสของความเป็นไปได้ ทำบุญสร้างกุศล สวดมนต์ ไหว้พระ จะได้สิ่งที่ดี ที่มาจากบุญกุศล ต้องพยายามมากๆ ก่อนที่จะร้องขอหรืออ้อนวอน ให้ใครช่วยเรา เราต้องพากเพียร และพยายามช่วยตนเองก่อนค่ะ ส่วนที่ถามไว้ เดี๋ยวมีเวลาจะมาคุยด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2014
  2. ฟาเยีย

ส่งมานานหรือยังคะ ถ้าพีเอ็มนานแล้ว แต่ไม่ได้รับคำตอบแสดงว่าคุณไม่ได้ทำตามกติกาที่วางไว้ (คือ พีเอ็มแล้วมาแจ้งหน้ากระทู้ ตอบตามคิวหน้ากระทู้)จึงไม่ได้รับคำตอบ แจ้งมาวันนี้รอตามคิวเลยนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2014
  3. ฟาเยีย

@ kittikawin 12

ตามดวงชะตาของคุณ เป็นคนอารมณ์ร้อน บางครั้งคำพูดสร้างปัญหาได้ พูดให้น้อยจะดีกว่า จากนี้ไปถึงเดือน กค.58 การเงินจะดีขึ้น คนรักพูดจาผิดหูผิดใจกันโดยไม่ตั้งใจ มีโอกาสกลับมาคบหากันใหม่ได้ แต่ก็ต้องระมัดระวังให้มากขึ้น จะทำนายเรื่องของคนสองคน ก็ต้องดูดวงชะตาทั้งสองคน ว่าจะใช่คู่กันหรือไม่ ประมาณปี 60 จะมีคนเข้ามาในคบหากันดูใจกันไปไม่ต้องรีบร้อน

ถ้าคำทำนายนี้ ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัวในการนี้ ด้วยเทอญ....สาธุ

4. Blomster86

Blomster86 สมาชิก

เช้าวันนี้เริ่มปฏิบัติตามที่อาจารย์แนะนำแล้วคะ ทำด้วยใจที่อยากทำคะ ไม่ใช่เป็นการแลกเปลี่ยนเหมือนที่ผ่านมา ส่วนคำถามที่ถามไว้ล่าสุด
    ตามที่อาจารย์สะดวกเลยคะ ขอบคุณอีกครั้งคะ ^_^

5. kittikawin12

kittikawin12 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นจริงตามที่อาจารย์บอกเลยครับ ตรงที่ผมเป็นคนใจร้อน คำพูดแบบใช้อารมณ์สร้างปัญหาให้ผมตลอด แทบจะทุกเรื่องเลยครับปีนี้ เรื่องความรักก็เช่นกัน พอมีปัญหาเลยได้แต่ทำใจ ช่วงนี้เลยพยายามพูดให้น้อยลง สงบสติอารมณ์ให้มากขึ้น รู้สึกว่าจิตใจสงบในระดับนึง

ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ:cool::cool:

6. jool

jool สมาชิกใหม่

ส่ง pm ไปแล้วค่ะ รบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

7. ฟาเยีย

จะถามว่าอะไรคะ

8. ฟาเยีย

บอกชื่อ-นามสกุลของทั้งสองคนด้วย ส่งไว้ในพีเอ็มก็ได้ค่ะ

9. ฟาเยีย

มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครอง ปรากฎให้เห็นได้ในดวงชะตาของคนบางคนเท่านั้น แสดงถึงบุญเก่าที่ได้ทำมา มีมาตั้่งแต่เกิด อยู่ที่เราจะรักษาไว้ได้หรือปล่าว ด้วยการปฎิบัติ สร้างบุญกุศล เป็นกิจวัตร คนเราเกิดมาหลายภพหลายชาติ ชาตินี้เกิดมาผลเป็นอย่างไร แสดงถึงเหตุที่เราสร้างไว้เอง....

สิ่งที่ได้แนะนำไป ไม่ว่าในห้วงเวลาดังกล่าวไปแล้ว หรือกลางปีหน้าที่ได้คุยกันนั้น ่ต้องอยู่ในความดูแลของแพทย์อย่างสม่ำเสมอนะคะ เพราะเรามีบางสิ่งบางอย่างไม่สมบูรณ์ ว่างๆวันไหนโทร.มาหาอ.อีกครั้ง ยังมีบางอย่างต้องแนะนำ แต่ขอให้โพสต์บอกมาก่อนทางหน้ากระทู้ เผื่อไม่ว่างค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2014
  10. ฟาเยีย

เอาใจช่วยให้คุณปรับตัวเองให้ได้นะคะ เพราะนั่นคือปัญหาใหญ่สำหรับคุณ พออยู่ในสถานะการณ์นั้นๆ คุณก็จะลืมว่า...คุณตั้งใจจะเปลี่ยนแปลง..แล้วก็จะเกิดขึ้นอีก...

11. ฟาเยีย

@ ภิษณัชย์

่ตามดวงชะตาของคุณภายใน2-3ปีนี้จะต้องมีการเปลี่ยนแปลงที่อยู่ และที่ทำงานอย่างใดอย่างหนึ่ง หรือทั้งสองอย่าง และปัญหาเรื่องเงิน รอให้พ้นปี 57 ่จะค่อยๆดีขึ้นรวมทั้งเรื่องงานด้วย ระวังปัญหาเรื่องความรัก จะกระทบเรื่องงาน...ถึงได้ทำที่ใหม่ก็ให้ระวังปัญหาเดิมๆ

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้ เป็นคุณ เป็นประโยชน์ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้จงสำเร็จแด่ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ....สาธุ

12. Blomster86

ขอบคุณคะ อาจารย์สะดวกวันไหน เอาวันที่อาจารย์สะดวกดีกว่าคะ แล้วหนูจะโทรไป แจ้งไว้ที่หน้ากระทู้ก็ได้คะ แต่รบกวนขออนุญาติอาจารย์เป็นเวลา 19:30 น. ของเวลาไทยนะคะ
    อย่างที่อาจารย์ทราบเวลาอเมริกากับไทยต่างกัน ไม่แน่ใจว่าอาจารย์สะดวกวันไหน อยากให้เป็นวันที่อาจารย์สะดวกมากกว่าคะ .. อนุโมทนาสาธุคะ
    ^_^

13. ฟาเยีย

@ อารีย์วรรณ

เรื่องราวของคุณ มีรายละเอียด หลายอย่างที่อยากจะแนะนำให้ต้องทำใจ คุณจะทนกับสถานะการณ์เดิมๆได้อีกนานเท่าไร ถ้ากลับมาก็จะเป็นเหมือนเดิม คุณต้องถามตัวเองก่อนว่าจะทนได้ตลอดไปมั๊ย ขอคุยรายละเอียดหลังไมค์นะคะ ตามเบอร์โทร.ที่ให้ไว้ค่ะ

14. ฟาเยีย

การดูดวงเพื่อให้มีสติ ดูด้วยสติ เพื่อให้เกิดความไม่ประมาท และระแวดระวังภัย ในสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต แต่ไม่ควรดูแล้วเกิดความวิตกกังวล ไม่สบายใจ กับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้น เพราะถ้าเรามีสติ สร้างบุญกุศลสม่ำเสมอ เราย่อมผ่านทุกสิ่งทุกอย่างไปได้ด้วยดี...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2014
  15. Blomster86

รบกวนนัดอาจารย์วันที่ 10/July (พฤหัสบดี) เวลา 19.30 เวลาของประเทศไทยได้ไหมคะ จะโทรไปคุยสิ่งที่อาจารย์จะแนะนำให้คะ

16. ฟาเยีย

ได้ค่ะวันนี้เวลา 19.30 น.ตามเวลาประเทศไทย

17. ฟาเยีย

@ อารีย์วรรณ

ขอเลื่อนเวลาเป็นวันนี้เวลา18.30นะคะ

18. ฟาเยีย

@ noyna

่ตามพื้นดวงชะตา เรื่องคู่ครองไม่ได้ดังต้องการ แต่ถ้าอยู่คนละที่ หลายๆวันพบกันที ก็จะอยู่ได้ค่ะ แต่ถ้าอยู่ด้วยกันจะมีปัญหากระทบกระทั่งกันอยู่เรื่อยๆ ส่วนหนึ่งเพราะตัวคุณเองใจร้อน เอาแต่ใจด้วย แต่ถ้าคู่เป็นคนร้อนด้วย ก็ปัญหายิ่งเกิดเร็วขึ้น คู่ครองก็มีหลายประเภท อยู่ที่เรามีวาสนาเรื่องคู่ครองอย่างไร ถ้าเข้าใจเรื่องบุญกรรม ก็จะปล่อยวางได้มากขึ้น ทุกสิ่งทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีค่ะ

ถ้าคำทำนายนี้ทำให้เจ้าชะตาไม่สบายใจ ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมด้วย แต่ถ้าคำทำนายนี้เป็นคุณเป็นประโยชน์ ต่อเจ้าชะตา ขอกุศลนี้ จงสำเร็จแด่คุณครูบาอาจารย์ ข้าพเจ้าและครอบครัว ในการนี้ด้วยเทอญ....สาธุ

19. Blomster86

ขอบคุณคะ แล้วหนูจะโทรไปตามเวลานัดนะคะ ^_^

20. Blomster86

ขอบคุณสำหรับการสนทนาในวันนี้ ขอบคุณในความมีเมตตาที่สละเวลาส่วนตัว เพื่อมาให้คำปรึกษาและคำแนะนำ ความรู้สึกที่ได้คุยกับอาจารย์ รู้สึกว่ามีความสุข อิ่มเอิบใจ อาจารย์คะ ...หนูขอบคุณจากใจจริงอีกครั้งคะ(f)
    ได้คุยเรื่องราวให้สามีฟัง คุณชายที่บ้านเกิดอยากจะมีคำถามถามอาจารย์ ไม่ทราบว่า อาจารย์จะรับดูดวงสามีหนูได้ไหมคะ?? หนูส่งรายละเอียด PM ไปแล้วคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ อนุโมทนาสาธุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้