ดูดวงฟรี 1 คำถาม กับหมออั้ม ยืนยัน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย จอมเทพลีลา, 12 ธันวาคม 2014.

แท็ก:
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. mm1150

mm1150 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รอกวนทางข้อความด้วยนะครับ

2. หัวมัน

หัวมัน เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนดูดวง 1 คำถามค่ะ
    เรื่องการงานจะเป็นอย่างไรบ้างคะ ในปีหน้า มีเกณฑ์เปลี่ยนแปลงอาชีพไหม

ขอบคุณค่ะ

3. arron_chris

arron_chris เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2007
    การงานที่ทำอยู่จะได้เลื่อนขั้นไหม

4. diary_princess

diary_princess สมาชิก

25 กรกฎาคม 2014
    คำถามค่ะ คนรักเก่าที่กลับมาหาตอนนี้เค้าจะเลือกหนูมั๊ย หรือว่าจะจากไปอีก หากกลับมาคบจะเกิดปัญหาอะไรมั๊ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

5. tudsanai047

tudsanai047 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    เรื่องงานมีเกณฑ์จะย้ายงานปีนี้ไหมครับ.ขอบคุณครับ.

6. atmind

atmind Active Member

24 พฤษภาคม 2008
    คนที่เราแอบชอบตอนนี้ จะสมหวังไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

7. จอมเทพลีลา

จอมเทพลีลา เป็นที่รู้จักกันดี

ขออภัยที่มาตอบช้านะครับ คืนนี้ ตอบให้ครบทุกคน
    พอดีผมเพิ่งกลับมาจากแสวงบุญที่ มัณฑะเลย์ พุกาม มิงกุน ประเทศพม่า มาครับ
    เอาบุญมาฝากนะครับ

ใครที่ถามมา รออ่านคำตอบได้เลยครับ

8. จอมเทพลีลา

ขอตอบว่า ต้องทำใจครับ ได้แต่แอบมองอยู่ห่างๆ ได้แต่นั่งรอคอย
    ตัวคุณ ต้องระวังปัญหาเรื่อง ปวดท้อง และ มดลูก ไม่ค่อยดีด้วยนะครับ
    ในการเลิกรากันครั้งนี้ มีเรื่องเงินมาเกี่ยวข้องด้วยนะครับ ให้ระวังด้วย

สวดมนต์ นั่งสมาธิ ด้วยนะครับ

9. sa2525

sa2525 สมาชิกใหม่

ความรักและการเงินจะเป็นอย่างไรบ้างคะอนาคต ปัจจุบันโสดค่ะ

10. จอมเทพลีลา

ดวงการงานปี 58 คุณต้องทำอะไรมากขึ้นด้วยตัวเอง เครียด ได้รับการช่วยเหลือจากเพื่อนร่วมงานน้อย เผลอๆ คุณต้องทำมากกว่าคนอื่น เงินที่ได้มาก็ไม่มากพอ ได้แค่ประครองตัวไปเรื่อยๆ ดวงการงานเหนื่อย และ เครียดครับ

ดวงความรัก ไม่ค่อยดี ผิดหวังเสียใจมาหลายครั้ง เป็นรักที่ปิดบังซ่อนเร้น ครึ่งๆ กลางๆ ยังหวังความสุขจากความรักไม่ได้

เสริมดวงด้วยการทำความดีกับบิดา มารดา คนแก่
    สวดมนต์ นั่งสมาธิด้วยนะครับ

11. จอมเทพลีลา

กิจการร้านก๋วยเตี๋ยว จะทำได้เรื่อยๆ พอให้มีกินมีใช้ในครอบครัว แต่ยังไม่ได้เงินเป็นกอบเป็นกำ ตัวคุณพื้นดวง มีปัญหาด้านความรัก มักทำคุณคนไม่ขึ้น โดนหลอกให้ผิดหวังเสียใจเสมอ สุขภาพ ระวังปัญหา ความดัน หัวใจ ปวดหลัง และ ปวดท้อง กระเพาะ ลำไส้ ระบบภายในมดลูกก็ต้องระวังนะครับ

เสริมดวง ด้วยการ สวดมนต์ นั่งสมาธิ ไปกราบขอพร พระที่พุทธมณฑล พระยืน องค์ใหญ่นะครับ สุขภาพ จะได้แข็งแรง ธุรกิจจะคล่องตัว

12. จอมเทพลีลา

คุณยังรักแฟนคุณมากครับ ยังตัดใจไม่ได้
    แฟนที่เลิกไป จะกลับมาชั่วคราว และจากไปไกล ไม่กลับมาครับ

จะมีคนใหม่เข้ามานะครับ แต่ตัวคุณยังขังตัวเองไว้กับรักครั้งเก่า ไม่ลืม และไม่เปิดใจให้ใคร เมื่อได้ที่คุณเปิดใจ คนใหม่จะเข้ามาทันทีครับ

เสริมดวงด้วยการ ถวายสังฆทานหลอดไฟ เทียนไข และ เติมน้ำมันตะเกียง
    สวดมนต์ นั่งสมาธิ ด้วยนะครับ

13. จอมเทพลีลา

ดวงความรักของคุณ มักไม่สมหวังครับ เป็นการแอบรัก แอบชอบ แอบมอง
    มีรักก็มัก ถูกทิ้ง ถูกหักหลัง ทำให้เจ็บใจเสมอ ดวงคุณ ทำคุณไม่ค่อยขึ้นด้วยนะครับ

ภาพรวมดวง ต้องระวัง สุขภาพกล้ามเนื้อไหล่ หลัง
    สายตาพร่ามัว และ ระวังปัญหาความดันหัวใจไว้ด้วย

ให้ไหว้เจ้าที่ทุกวันพระ ด้วยผลไม้ เช่น กล้วย 1 หวี น้ำเปล่า จุดธูป 5 ดอก ขอเจ้าที่เจ้าทาง หนุนนำให้ชีวิตเจริญรุ่งเรือง มีความสุข

ทำบุญกับโรงพยาบาลบ่อยๆ

สวดมนต์ นั่งสมาธิด้วยครับ

14. จอมเทพลีลา

การเรียน ไม่ต้องเครียดครับ เพื่อนๆ จะเข้ามาช่วยเหลือ คนใกล้ตัว คนรู้ใจ จะคอยช่วยเหลือให้คุณผ่านพ้นปัญหาไปได้ ง่ายๆ คุณต้องหาเพื่อนคู่ใจ ช่วยกันแนะนำ จะได้ไม่ต้องเครียดครับ

การเงิน ไม่ค่อยสู้ดีครับ เหมือนตัวคนเดียว หาเงินมาตัองมาแบ่งให้คนอื่น มาดูแลคนอื่น ระวังเงินนอกระบบด้วยนะครับ เพราะดวงการเงินของคุณต้องพัวพัน กับเงินมืด ธุรกิจนอกระบบ

คุณติดกรรม กับการบนบานศาลกล่าว และ บรรพบุรุษ
    ให้จุดธูป 16 ดอกกลางแจ้ง ขอขมากรรม ขอถอนบนบาน และทำบุญให้บรรพบุรุษด้วยนะครับ หาโอกาสไปกราบไหว้ ศาลเจ้าของจีน ขอพรที่นั่นจะดีครับ สวดมนต์ นั่งสมาธิด้วยนะครับ

15. จอมเทพลีลา

จะได้นะครับ ดวงโชคลาภกำลังมา เร็วสุดไม่เกิน 1 เดือน ช้าสุด นับไปจากนี้ 3-4 เดือน คุณมีโชคครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ท่านกำลังหนุนนำ เมตตาคุณ ทำดี ทำบุญให้ต่อเนื่อง สวดมนต์ นั่งสมาธิ แผ่เมตตาทุกวัน ดีแน่

ปีนี้ มีการเดินทางไกลนะครับ อาจได้ไป ตปท

16. จอมเทพลีลา

ขอตอบว่า กลับมาครับ แล้วก็จากไปอีก

แต่ขอบอกเลยว่า พื้นดวงความรักคุณไม่ดีครับ มักเจอกับปัญหา ทะเลาะ ขัดใจกัน ถูกทำร้ายร่างกาย และจิตใจ ให้เจ็บปวดหลายครั้งหลายคราว แต่คุณก็ทน และยอมเพราะรัก การกลับมาครั้งนี้ ก็เป็นเหมือนเดิม ตัดไม่ขาด และเจ็บดังเดิม คุณต้องตัดสินใจดีๆ ถ้าทนได้ ก็ทำตามใจครับ

เสริมดวง ด้วยการทำบุญบ้านเด็กกำพร้า บ้านพักคนชราบ่อยๆ
    ปล่อยปลาดุก เดือนละ 2 โล บ่อยๆ สวดมนต์บทเมตตาใหญ่ นั่งสมาธิทุกวัน ดีแน่ครับ

17. จอมเทพลีลา

เกณฑ์การงานคุณจะดีขึ้ันไม่เกินกลางปีหน้า
    จะได้เลื่อนขั้นเลื่อนตำแหน่ง และจะได้ไป ต่างประเทศด้วย แต่เงินเดือน หรือตำแหน่งอาจไม่ตรงใจมากนัก แต่จะก้าวหน้าดีกว่าเดิมที่เป็นอยู่

มีคนคอยหักหลังกลั่นแกล้งแทงข้างหลังนะครับ แต่คุณมีบารมีพระอริยสงฆ์ คอยคุ้มครอง ศัตรูก็ทำอะไรไม่ได้มาก ผลงานที่เสนอไป ก็น่าสนใจครับ แต่ว่ายังไม่ถูกใจคนชม เต็มร้อย เพราะยังไม่สมบูรณ์ คุณจึงต้องเตรียมตัวเอง ให้พร้อม และ ลุยเลยครับ

เสริมดวงด้วยการ นำผลไม้ 5 อย่าง ดอกกุหลาบแดง ไปไหว้ขอพร รัชกาลที่ 5 ขอเรื่องการงาน ไถ่ชีวิตโคกระบือ บ่อยๆ
    สวดมนต์ นั่งสมาธิ ทุกวันนะครับ

18. จอมเทพลีลา

การงานปีหน้า 59 มีเกณฑ์ไปได้สวย จะมีรายได้มากขึ้น จะได้เงินเป็นก้อน
    งานที่เหมาะสม เป็นงานที่ต้องทำกับครอบครัว คนแก่

การงานของคุณ มักเน้นไปในด้านงานบริการจะเสริมดวง เช่น งานบริการด้านต่างๆ ร้านอาหาร ดูแลคนแก่ งานบุคคล งานประชาสัมพันธ์ งานการตลาด

การเปลี่ยนแปลงงาน ยังนะครับ เพราะคุณมีความคิด มีโปรเจคมาก แต่มักทำได้แค่คิด และติดที่คนอื่นๆ ก็ยังไม่ยอมให้คุณเปลี่ยนแปลง ก็เลยต้องทำแบบเดิมๆ มาเรื่อยๆ

เสริมดวง ด้วยการไปทำบุญไหว้ขอพร ศาลหลักเมือง
    ปล่อยปลาดุก 2 โล ทุกเดือน สวดมนต์ นั่งสมาธิ ขอการงานนะครับ

19. จอมเทพลีลา

จะได้เลื่อนขั้นครับ อาจไม่ตรงกับใจในตอนแรก แต่ได้เลื่อนขั้นแน่ครับ และที่สำคัญประสบความสำเร็จด้วย

ถ้าทำเกี่ยวกับ อสังหา บ้าน ที่ดิน รถยนต์ ตัวแทน นายหน้า การสื่อสาร การตลาด จะถูกโฉลกครับ

เสริมดวงด้วยการ ทำบุญกับโรงพยาบาลโรคประสาท ผู้ป่วยทางจิต
    สวดมนต์ นั่งสมาธิ บ่อยๆ ครับ

20. จอมเทพลีลา

เค้าจะวนเวียน ไปมาแบบนี้ครับ ต้องบอกเลยนะครับ ว่าเค้ายังไม่ซื่อสัตย์กับคุณ ยังพร้อมหักหลัง และทำให้เจ็บได้เสมอ แต่คุณก็รักเค้า และยอมเค้าเสมอ

การกลับมาครั้งนี้ อาจจะมีลูกด้วยกันด้วยนะครับ
    ยังไงก็ต้องค่อยๆ คุย และตั้งเงื่อนไขให้กันและกัน เพื่อจะได้คบกันอย่างสบายใจ

เสริมดวงด้วยการ ทำบุญบ้านเด็กกำพร้า ทำบุญกับโรงพยาบาลโดยการหยอดตู้บำรุง

สวดมนต์ นั่งสมาธิ ขอพร ความรักนะครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้