ดูดวงฟรีสัมผัสทางใจ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย พุทโธรักษา, 20 กันยายน 2012.

1. boonlon

boonlon Active Member

28 กันยายน 2010
    แจ้งชื่อ-ที่อยู่ให้ทาง PM แล้วค่ะ
    ขอความเมตตาช่วยตอบคำถาม 3 ข้อด้านบน(#261)ให้ด้วยนะคะ
    อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ...ขอบพระคุณอีกครั้งนะคะ...(^_^)

2. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ค่ะ เคยทำให้แมีเสียใจมากๆ และมากๆด้วยค่ะ

แต่เราอยากจะขอขมาแม่หลายครั้งแล้ว แต่ใจไม่ถึงซะที ไม่รู้จะเริ่มยังไงอ่ะค่ะ แค่กอดกันยังไม่มีเลย พูดเพราะๆก็ไม่มี สั้นๆๆเลยนะ รู้ตัวว่าผิด แต่ไม่รู้จะขอโทด ยังไง เริ่มไม่เป็น บ้าน ดิฉันเป็นบ้านๆ ธรรมดา ไม่มีมาพูดหวานๆ หรือกอดกันอ่ะค่ะ เลยเวลาจะทำสิ่งดีๆ มันดูกระด้างผิดแปลกอย่างไรก็ไม่รู้

3. พุทโธรักษา

พุทโธรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

4. พุทโธรักษา

ให้ปฎิบัติตามที่เเนะนำเเล้วคุณจะดีขึ้นครับ

5. เพื่อนใหม่

เพื่อนใหม่ เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับหายไปนาน เห็นบอกว่าไม่สบายตอนนี้คงสบายดีแล้วนะครับ
    อนุโมทนาบุญครับ
    เจริญในธรรม

6. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ญ เกิดวันจันทร์29พย14 ปีกุล เวลา14.25น
    ช. เกิดวันพุธ24พย14 ปีกุล เวลา10.20น
    ขาดการติดต่อได้7เดือนแล้วค่ะ ปิดมือถือเงียบไปเลย. แต่เมื่อเร็วๆ เขาเปิดมือถือใช้แล้วค่ะ แต่ติดต่อไปเขาก็ยังเงียบไม่ติดต่อกลับ
    อยากถามถึงความรู้สึกที่เขามีต่อเราตอนนี้ค่ะ
    แล้วมีโอกาสที่เขาจะติดต่อกลับมาพูดคุยอีกไหมค่ะ

7. needless

needless สมาชิกใหม่

ช เสาร์ท่ี 2 กรกฎาคม 2520
    เร่ืองความรักเป็นอย่างไรบ้างครับ กับคนท่ีคบอยู่ปัจจุบันน่ีใช่หรือยังครับ
    เร่ืองการงานอยากรู้ว่าพอจะมีเกณฑ์ได้เปล่ียนงาน หรือทำธุรกิจของตัวเองมั้ยครับ
    หนี้สินท่ีมีอยู่จะหมดมั้ยครับ

8. yondaimae

yondaimae สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2012
    รบกวนดูดวงให้ด้วยครับ

ส่งทาง PMแล้วครับขอบคุณครับ

9. rojanasara

rojanasara เป็นที่รู้จักกันดี

ทำแบบไหนคะ
    ต้องมีพิธีกรรมอะไรบ้าง และบอกกล่าวอย่างไรน่ะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2012
  10. พุทโธรักษา

ความรู้สึกที่เขามีกับคุณเหมือนจะเบื่ออะไรในตัวคุณหรือการกระทำบางอย่างนั้นเเหละครับ ให้รักษาระงับอารมณ์ของใจเข้าไว้ครับ ทำใจให้เข้มเเข็งครับ เราเกิดมาก็เกิดมาคนเดียวจะไปติดใจอะไรกับคนๆเดียวครับ อันนี้ถือว่าผมตอบเเล้วนะครับตามคำตอยนี้ให้พิจารณาเอาครับบางทีพูดมากไม่ได้ครับ

11. พุทโธรักษา

ความรักที่เป็นอยู่ก็ไปได้ด้วยดีครับ เเต่ให้คุณรีบเร่งเก็บเงินเก็บทองให้มั่นคงได้เเล้วครับเหมือนมีคนกำลังรอคุณอยู่ครับ ช้าไปน่าสงสารอีกฝ่ายครับ
    เรื่องงานก็ที่ทำอยู่ก็ดีครับอาจจะไม่สมอารมเราในบางเวลาบ้างเเต่ก็ไปได้ด้วยดีครับ

12. boonlon

boonlon Active Member

28 กันยายน 2010

13. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณค่ะ คงเป็นอย่างคุณว่าล่ะคะ
    แปลว่าเขาจะไม่ติดต่อมาอีกแล้วใช่ไหมค่ะ

14. twanrat

twanrat เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนนะคะ
    เกิด พฤ 3 กย 13 เวลา 16.30
    ช. อาทิตย์ 4 กพ 22 เวลาเที่ยง
    กับคนนี้จะเลิกขาดจากกัน หรือกลับมาคบอีก มีกรรมที่ยังเกี่ยวข้องกันหรือไม่คะ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

15. kitkun

kitkun เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านของคนอื่นมามาก เห็นความมีเมตตาของคุณฯก็ขออนุโมทนาด้วยค่ะ อยากทราบเรื่องตัวเองบ้าง..แต่ไม่ทราบจะถามอะไร..(มิได้คิดจะลองภูมินะค๊ะ) เคยถามทางอีเมลล์ไป ไม่ทราบได้รับหรือเปล่าค๊ะ (นานพอประมาณค่ะ) บางครั้งก็อยาก(รู้)ทุกเรื่อง..บางครั้งก็..เหมือนว่าความทุกข์ที่เกิดจะค้นหาคำตอบยังไงก็ไม่กระจ่างจนรู้สึกเนือยๆ..ล้าๆไป ประมาณว่าบางครั้งรู้สึกทุกข์ อีกเสี้ยวของความคิดก็ว่าไม่ทุกข์ (ไม่รู้ว่าทุกข์กับสุขจะสิ้นสุดที่ใด..ไม่ได้ดั่งใจนั่นคือทุกข์กระมัง) คุณฯมีอะไรจะบอกและแนะนำหรือเปล่าค๊ะ หญิง: อาทิตย์ 26(25)ต.ค.07 ค่ะ
    ถ้าไม่เป็นการรบกวน และขออนุโมทนาบุญด้วยในจิตที่มีเมตตาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  16. parichatkreepat

parichatkreepat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณนะค่ะ ที่แนะนำ จะพยายามค่ะ
    ขอถามอีกเรื่องนะค่ะ

คือว่า ถ้าดิฉัน จะขายของเกี่ยวกับเสื้อผ้า มือ 2 จะดีไหมค่ะ เพราะว่ามีโปรแกรมจะร่วมหุ้นกับพี่สาวทำอ่ะค่ะ จะไปรอดไหมค่ะ

และถ้าดิฉันเลิกกับสามีจะดีรึปล่าวค่ะ สามีเกิด พุธ ที่ 11/ 5/ 2520 ปีมะเส็ง เพราะใจดิฉันมันเหมือนไม่รัก มันบอกไม่ถูก ด้วย ชี้แนะมาเต็มที่นะค่ะ ดิฉัน แค่อยากมีคนชี้แนะบ้าง และอยากได้ไปเป็นอีกความรู้หนึ่งค่ะ ไม่ต้องกลัวว่า ถ้าคุณบอกให้เลิกแล้ว ดิฉันจะทำตามที่คุณ ดิฉันรับรองค่ะ ว่าจะ ไตร่ตรองเป็นอย่างดีค่ะ ขอบคุณค่ะที่คอยให้ คำชี้แนะค่ะ

การดูดวง มันแค่เป็นอีกหนึ่งแนวทางในการเลือก ไม่ใช่เขาบอกอะไรแล้วทำตามหมด พวกนั้นเรียกว่า งมงาย

17. baled

baled Active Member

ขออนุญาตสอบถามครับ
    1. ชาย 16 ต.ค. 2526 19.45น.
    2. สอบถามในการปฏิบัติกรรมฐานของผม ทำไมไม่คืบหน้า ติดอะไรไหม (อยากได้ความเป็นทิพย์)
    3. อยากองค์เทพที่รักษาเป็นท่านใด
    ขอบคุณครับ

18. taranaki

taranaki Active Member

19 สิงหาคม 2012
    หญิง 3 มิถุนายน 2520 ศุกร์ มะเส็ง
    ชาย 16 พฤศจิกายน 2513 จันทร์ จอ

มีอะไรแนะนำบ้างค่ะ ขอบคุณค่ะ อยากทราบการปฏิบัติธรรมค่ะ รู้สึกไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยค่ะ เริ่มท้อ

และขอถามเรื่องอาชีพค่ะ ตอนนี้ตกงานค่ะ ส่วนสามีมีงานส่วนตัวค่ะจะไปได้ดีหรือเปล่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2012
  19. นันท์ครับ

นันท์ครับ สมาชิกใหม่

18/9/2533 จิรพงษ์ ธรรมเส็ง ถามเรื่อง สุขภาพคือ ปวดไม่หายครับ แล้วอีกเรื่อง สมาธิผมมาถูกทางไหมครับแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆครับ

20. chodza555

chodza555 สมาชิก

วันจันทร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2535 ปีวอก
    ถามว่าผมจะเจอเนื่้อคู้เมื่อไหร่หรอครับ แล้วอีกนานหรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากๆครับ