ดูดวงฟรีสัมผัสทางใจ

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย พุทโธรักษา, 20 กันยายน 2012.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ

สำหรับข้อ 2 ที่ถามเรื่องอาชีพเสริม

2.อยากทำงานพิเศษค่ะ ตอนนี้คิดไว้คือ ขายลูกชิ้นโดยเช่าหน้าร้านคนรู้จัก(จ้างคนมาขายแล้วเราลงทุน) หรือ ขายประกัน เคยคิดอยากไปเรียนโหราศาสตร์ด้วยนะคะ (แต่กลัวทำไม่ได้)

สามารถทำได้ทั้ง 3 อย่าง หรือว่า อะไรที่เหมาะสมมากกว่ากันคะ

2. poopae191

poopae191 เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2009
    อาจารย์ข้ามของหนู ไม่เป็นไรคะอาจารย์ ขอบพระคุณมากๆนะคะ อนุโมทนาด้วยคะอาจารย์

3. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ขอถามเพิ่มเรื่องเนื้อคู่ ใช่คนที่ทำงานหรือเปล่าคะ ไม่แน่ใจอะค่ะ

ช่วยบอกลักษณะเด่นของเนื้อคู่ได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ ทุกวันนี้หนูตั้งใจไว้เรื่องทาน ศีล ภาวนา ต้องทำเป็นปกติ ทุกวันค่ะ จะได้ไม่เสียใจทีหลังเพราะไม่รู้ว่าหนูจะตายเมื่อไร หยอดกระปุกหลังสวดมนต์สำหรับทำสังฆทาน วิหารทาน และธรรมทานค่ะ ตอนนี้พยายามคุมศีลอยู่ค่ะ ส่วนภาวนาก็สวดมนต์อุทิศบุญ เจริญกรรมฐานนอนภาวนาบ้าง อธิษฐานจิตทุกวัน พี่พุทโธรักษามีอะไรแนะนำหนูเพิ่มจะยินดีอย่างมากค่ะ ขอให้พี่มีความสุขสมปรารถนา บุญรักษานะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤศจิกายน 2012
  4. พุทโธรักษา

พุทโธรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษทีครับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะย้อนตอบให้อย่างละเอียดครับ

5. thebookred

thebookred Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ชาย 23/02/2538
    เรื่องการเรียนครับจะได้เข้ามหาลัยที่หวังไหม
    เพื่อนครับ
    ความรักขอบคุณครับ
    การปฎิบัติขอบคุณครับ

6. GoRgeousb

GoRgeousb สมาชิกใหม่

11 สิงหาคม 2012
    6 พฤศจิกายน 2538 ดูเรื่องการเรียนค่ะ ขอบคุณค่ะ:cool:
    26 เมษายน 2505 เรื่องสุขภาพค่ะ

7. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    เพศญ พฤ5/9/17
    1.ความรักเกี่ยวกับคนเก่าจะวกกลับมาสร้างความลำบากใจอีกไหม๊ ความรักต่อจากนี้ไป
    2.จะมีผู้ใจบุญเข้ามารักษาช่วยเหลืออาการป่วยของคุณแม่ ท่านจะดีขึ้นไหม๊ค่ะสำหรับหากได้รับการรักษาในครั้งนี้
    ขอบคุณ คุณพุทโธรักษามากค่ะ

8. pbsut

pbsut เป็นที่รู้จักกันดี

เกิด 21/01/2522
    ผู้หญิง ครับ ถามเรื่องสุขภาพโรคภัยไข้เจ็บ
    เกิด 23/04/2517 ช
    ถามเรื่องสุขภาพ โรคภับไข้เจ็บ

ขอบคุณมากครับ

9. phai_unghaiyi

phai_unghaiyi Active Member

6 สิงหาคม 2533 เวลา 20.31 ครับ เพศชาย การงาน กรรมที่ต้องแก้ครับ

10. ติดบ่วง

ติดบ่วง เป็นที่รู้จักกันดี

ขอรบกวนบ้างนะครับ เกิด 27 ม.ค. 2522 เวลา 7.35 เพศชาย
    1.ขอถามครับ เหตุใด การงานของผมมักมีปัญหาครับ เวลาที่ทำงานเป็นลูกจ้าง มักไม่ได้รับความเป็นธรรม และถูกคนมีตำแหน่งสูงกว่ากลั่นแกล้ง และสายงานที่ทำมักจะต้องอยู่ไกล้กับคนประเภทคนพาล นิสัยเกเร คนที่ยุ่งเกี่ยวกับอบายมุขและยาเสพติดตลอดครับ คนเหล่านี้มาคอยสร้างแต่ปัญหาตลอดเลยครับ
    พอจะมาทำอาชีพอิสระของตัวเองก็มีปัญหามากจนต้องทำให้ต้องล้มเลิกอีก (เงินทุนไม่พอและทางบ้านไม่สนับสนุนด้วยครับ) ผมมีภาระทางครอบครัวด้วยครับ
    2.เคราะกรรมที่ควรแก้ไขเยียวยาครับ

ขอบพระคุณมากครับ

11. Mac&Mint

Mac&Mint เป็นที่รู้จักกันดี

อ.ข้ามผมไปครับ หากไม่สะดวกไม่เป็นไรครับ ขอบคุณครับ

12. Aunyadham

Aunyadham ธรรมใด เกิดขึ้นเพราะเหตุใด ย่อมดับที่เหตุนั้นแล

หนูยังไม่มีแฟนอ่ะค่ะ แต่มีคนใกล้ตัวที่รู้สึกดีด้วยแต่ไม่รู้เขาคิดยังไง ช่วยบอกลักษณะเด่นของเนื้อคู่ได้ไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ ทุกวันนี้หนูตั้งใจไว้เรื่องทาน ศีล ภาวนา ต้องทำเป็นปกติ ทุกวันค่ะ จะได้ไม่เสียใจทีหลังเพราะไม่รู้ว่าหนูจะตายเมื่อไร หยอดกระปุกหลังสวดมนต์สำหรับทำสังฆทาน วิหารทาน และธรรมทานค่ะ ตอนนี้พยายามคุมศีลอยู่ค่ะ ส่วนภาวนาก็สวดมนต์อุทิศบุญ เจริญกรรมฐานนอนภาวนาบ้าง อธิษฐานจิตทุกวัน พี่พุทโธรักษามีอะไรแนะนำหนูเพิ่มจะยินดีอย่างมากค่ะ ขอให้พี่มีความสุขสมปรารถนา บุญรักษานะคะ<!-- google_ad_section_end -->

ลักษณะเหมือนผมครับ อิอิ ล้อเล่นนะครับ

13. พุทโธรักษา

ตอบครับ รู้สึกว่าคุณจะมีปัญหาเรื่องงานเล็กน้อยครับในช่วงนี้เเต่จะผ่านพ้นได้ด้วยดีครับ เเต่ถ้ามีโอกาสเปลี่ยนงานได้ก็ควรเปลี่ยนครับ เเต่มีเกณท์จะได้งานที่ดีกว่านี้อยู่ครับ สำหรับเรื่องอนาคตของคุณดีครับให้หมั่นสวดมนต์ภาวนาเก็มหอมรอมริบไว้เเบบที่ทำอยู่ตอนนี้ดีเเล้วครับเเล้วคุณจะประสบความสำเร็จครับในด้านต่างๆ

14. Chiewvampz

Chiewvampz เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    รบกวนด้วยครับ
    วันที่ 24 กันยายน 2532
    เพศชาย

1.ถ้าออกจากงานที่ทำอยู่ตอนนี้ แล้วไปหางานอย่างอื่นทำ จะดีไหมครับ
    2.ถ้าออกจากงาน อยากกลับไปหางานทำที่บ้าน
    3.ผมมีเกณจะได้บวชเมื่ออายุเท่าไหร่ครับ
    4.เรื่องหนี้สินทั้งหมดของทั้งตัวผมเองและทางบ้าน อีกนานไหมครับที่จะหมด มีวิธีที่ทำให้หมดเร็วๆไหมครับ

ขอบพระคุณมากครับ

15. พุทโธรักษา

หลวงพ่อพระราชพรหมยานเคยบอกกับผมว่าดูดวงให้ชาวบ้านให้เขามากอีกหน่อยเอ็งจะเป็นขี้ข้าเขา จริงไหมครับอิอิ

16. พุทโธรักษา

ขอประกาศครับตะกรุดมหาบุรุษเเปดจำพวกที่ผมจะจัดส่งไปให้ท่านที่ได้พีเอ็มที่อยู่ไว้ครับ ขนาดนี้ยังไม่ถึงเวลาที่ผมจะส่งนะครับเพราะทำของทั้งทีต้องให้เห็นผลร้อยเปอร์เซ็นครับ ถ้าผมจัดส่งเเล้วจะเเจ้งให้ทุกท่านได้ทราบนะครับ ขออภัยด้วยครับ

17. พุทโธรักษา

หนูเอ๋ยอนาคตเราเป็นคนกำหนดมันเองครับเราอายุยังน้อยนะ ช่วงนี้รู้ตัวว่าใกล้จะสอบอะไรที่เราต้องการก็หมั่นขยันอ่านหนังสือเข้าไว้ครับ เชื่อมั่นในตัวเองเข้าไว้เเล้วจะสำเร็จครับ หมั่นทำสมาธิให้จิตมีกำลังเเล้วสมองจะจำได้ดีจำได้ดี เเล้วผมว่าตัวหนูเองจะรู้ดีที่สุดว่าหนูควรทำอะไรเป็นอะไรนะครับ ใครในโลกนี้ก็รู้เรื่องของตัวเองดีไม่เท่าตัวเราเองครับ

18. พุทโธรักษา

พุทธคุณของตะกรุดมหาบุรุษ8จำพวก
    เป็นมหาเสน่ห์เมตตามหานิยม ยาจกยากจนจะกลายเป็นเศรษฐี เศรษฐีจะกลายเป็นมหาเศรษฐี และจักรักษาทรัพย์ไว้ได้นาน
    ทรัพย์สินเงินทอง เพิ่มพูน คนโชคร้ายกลับกลายเป็นคนโชคดี<O[​IMG]</O[​IMG]

คนไม่มีผัว จะมีผัว คนไม่มีเมีย จะมีเมีย คนไม่มีลูก จะมีลูก ผัวเมียรังเกียจกัน จะคืนดีต่อกัน คนไม่มีสติปัญญา จะมีสติปัญญา
    คนไม่มียศ จะมียศ คนไม่มีข้าทาสบริวาร จะมีข้าทาสบริวาร คนไม่เป็นที่รัก จะเป็นที่รัก จะบังเกิดตบะเดชาปรากฏไปทั่วทุกทิศ <O[​IMG]</O[​IMG]

บ้านเมือง ไร่นา เรือกสวน บริษัท ห้างร้าน วัดวาอาราม ที่เสื่อมโทรม เอาตะกรุดไปฝังไว้ หรือเอาติดไว้ที่ป้าย บริษัท ห้างร้าน
    จะเจริญ รุ่งเรือง ประกอบการพานิชต่าง ๆ จะมีโภคทรัพย์หลั่งไหลมาสู่มิได้ขาดหายแล <O[​IMG]</O[​IMG]

บรรจุไว้ใต้ฐานพระประธาน ไหว้กราบบูชา จะเจริญวัฒนาสถาพร จะเกิดโชคลาภใหญ่ยิ่ง จะมีคนมาบำรุงให้รุ่งเรือง
    ไปอยู่ ณ ทิศใด ตำบลใด ไม่มีตกต่ำเลย เป็นของวิเศษอย่าได้ประมาทแล <O[​IMG]</O[​IMG]

ดังนั้นเมื่อลงเป็นตะกรุดแล้วไปฝังไว้ที่ใด จึงมีแต่มหาชนหลั่งไหลมาหามาบูชามาสักการะ <O[​IMG]</O[​IMG]
    เช่น ฝังไว้ในพระพุทธรูปใหญ่ที่แตกหักชำรุดก็จะมีคนมาปฏิสังขรณ์ ฝังไว้ในวัดร้างก็จะมีคนมาซ่อมแซม

ฝังไว้ในบ้านร้างก็จะมีคนมาอยู่อาศัย ฝังไว้ในร้านค้าก็จะมีผู้คนเนืองนองเข้ามา
    เมื่อพกติดตัวก็กันภัยสารพัดนานา และยังเรียกลาภผลเงินทองข้าวของผู้คนให้เข้ามาสู่เราอีกด้วย<O[​IMG]</O[​IMG]

วิธีการใช้ด้วยการฝัง คือ ให้หาขวดแก้วที่ฝาปิดและมีความกว้างกับสูงพอที่จะใส่ตะกรุดได้ จากนั้นให้หาวัตถุมงคลใส่ลงไปก่อนดังนี้
    ข้าวเปลือก ถั่วเขียวดิบ งาขาวดิบ กลีบดอกดาวเรืองกลีบดอกบานไม่รู้โรย เศษผงตะไบเงิน ทอง นาค น้ำมันหอมอย่างดี
    เช่น น้ำมันจันทน์ น้ำมันเก้ากลิ่น เทใส่ลงไปนิดหน่อย จากนั้นปิดฝาให้ดี แล้วฝังลงที่ประตูบ้านหรือร้านค้า
    การฝังนี้ หมายความว่า ต้องเป็นจุดที่จะมีคนข้ามไปข้ามมาด้วย มิใช่นึกอยากจะฝังตรงไหนก็ฝังได้
    ก่อนฝังต้องดูฤกษ์ยามวันดีที่จะฝังเสียก่อน ไม่ใช่สะดวกวันไหนก็วันนั้น ทำลักลั่นกันไปพอไม่ขลังเต็มร้อยก็จะโทษผู้สร้างเสียอีกเป็นบาปเป็นกรรมเปล่า ๆ<O[​IMG]</O[​IMG]
    <!-- google_ad_section_end --><HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>

19. พุทโธรักษา

ที่กล่าวมาคือพุทธคุณของมหาบุรุษเเปดจำพวกครับ อดใจรอกันนิดครับตอนนี้กำลังดำเนินการเสกอัดพุทธคุณให้เป็นไปตามตำราครับ เสร็จเเล้วผมจะเเจ้งให้ทราบนะครับ

20. diya

diya เป็นที่รู้จักกันดี

(f)...ขออนุโมทนาบุญค่า บุญรักษา พระคุ้มครอง...(f)