ดูดวงฟรีผ่านไพ่

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ไขรหัสฟ้า, 7 สิงหาคม 2020.

1. Babyz_Angel

Babyz_Angel สมาชิกใหม่

รบกวนดูให้หน่อยค่ะ ว่าจะมีโอกาสมีบุตรบ้างมั้ยคะ ในปีนี้ หรือปีหน้าคะ

2. ไขรหัสฟ้า

ไขรหัสฟ้า สมาชิกใหม่

11 กุมภาพันธ์ 2020
    ……

ค้างตอบข้อ 2

เปิดไพ่ถามว่า จากวันนี้ถึงสิ้นปี 63 จะได้งานทำไหม

ตอบ จะได้งานทำนะ…แต่ไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ อาจเกี่ยวกับงานออนไลน์ ทำในโน๊ตบุค ในโทรศัพท์ นั่งทำอยู่บ้านทำนองนั้น เป็นงานที่ต้องคอยปรับแก้บ่อย ไม่ก็มีปัญหาจุกจิกเยอะ รายได้ไม่เป็นที่พอใจ…แต่ไพ่แนะนำว่า อันไหนทำได้ก็ทำๆ ไปก่อนนะ … เป็นไปได้ว่าจะมีคนแนะนำงานนี้ให้ค่ะ

……

เปิดไพ่ดูโชคลาภให้ ถึงปลายปี 63

ตอบ ยังไม่มีเข้ามานะคะ เตือนให้ระวังค่าใช้จ่าย รวมถึงภาระหนี้ต่างๆ ไว้ด้วยค่ะ

……

ขอบคุณค่ะ และเอาใจช่วยนะคะ พยายามสวดมนต์เยอะๆค่ะ แผ่เมตตาให้ตนเอง อุทิศให้เทวดาประจำตัว และเจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆนะคะ ……

3. ไขรหัสฟ้า

……

เปิดไพ่จากวันนี้ถึงปลายปี 63 จะมีแฟนไหม

ตอบ จะมีคนเข้ามา หน้าตาดี มีเงิน (อาจจะ)อายุมากกว่า เป็นรักต่างวัย จะค่อนข้างขี้หึง แต่ต้องเปิดโอกาส…สร้างโอกาสให้ตัวเองด้วยนะ เช่นไปในสถานที่ต่างๆ เป็นการสร้างโอกาสให้ได้เจอคนนั้นคนนี้ … แต่จะไม่บอกนะ ว่าคบกันแล้วจะคบได้นานรึเปล่า ตรงนี้ไม่ขอตอบนะคะ ลองไปศึกษากันดู ค่อยๆ เรียนรู้กันไป อย่างมีสตินะคะ

ขอบคุณค่ะ

4. Songpop123

Songpop123 สมาชิกใหม่

16 มิถุนายน 2020
    ตอนนี้ในใจ อยากจะเทรดหุ้น ไม่รู้เกี่ยวกันไหม

5. ไขรหัสฟ้า

……

ค่ะ เป็นอะไรทำนองนั้นได้ค่ะ ทำบนหน้าจอมือถือ โน๊ตบุค ไอแพด นั่งทำอยู่กับบ้านได้ ไพ่แนะว่า อะไรทำได้ก็ทำๆไปก่อน ต้องช่วยเหลือตัวเองด้วยส่วนหนึ่ง อีกส่วนหนึ่งก็มีคนช่วยเหลืออยู่ค่ะ

6. ไขรหัสฟ้า

……

เปิดไพ่ถาม จากวันนี้ถึงปลายปี 63 จะมีโอกาสได้เจอเค้าคนนั้นไหม
    ตอบ ยังไม่ได้เจอนะคะ ภายในปีนี้ ติดขัดปัญหาเยอะแยะไปหมดค่ะ

ไม่เปิดถามว่าทั้งชีวิตนี้มีโอกาสไหม ไว้ว่างๆ จะเปิดถามให้ ว่าภายในปีหน้าจะได้เจอไหมนะคะ และค้างตอบ เรื่องการเงิน ไว้ก่อนนะคะ ไว้มาตอบทีเดียว

ขอบคุณค่ะ

7. elleelle

elleelle เป็นที่รู้จักกันดี

8. elleelle

ขอบพระคุณครับล่วงหน้า..รอๆๆๆๆใช่เนื้อคู่ไหมครับมีบุญมีกรรมร่วมกันมาไหมครับ?ทำไมพยายามลืมเธอไม่ได้สักทีครับ?

9. ไขรหัสฟ้า

……

ถาม..ทำไมถึงลืมเธอไม่ได้ซีกที
    ตอบ… ส่วนหนึ่งเพราะเข้ากันได้ดี มีความเหมือน มีความลงตัว รสนิยมคล้ายๆ กัน และคุณรู้สึกว่าในความสัมพันธ์นี้มันเหมือนเป็นอะไรที่เชื่อมโยงถึงกันและกัน คุณจึงลืมเธอได้ยาก……มันเป็นอดีตที่ฝังใจมาตลอด คุณแบกความรู้สึก ความเจ็บปวดนี้ไว้กับตัว คล้ายกับขังหัวใจตัวเองไว้กับเธอ…ไม่ให้หนีหายไปไหน………คุณคิดถึงและยึดติดกับเธอมากเลยทีเดียว ไปไหนมาไหนคุณก็คิดถึงเธอ แต่คนภานนอกไม่รู้หรอก เพราะคนเก็บอาการไว้

น่าจะเป็นเพราะคุณ เอาใจไปผูกติดกับเธอมากเกินไปน่ะค่ะ จนลืมไม่ได้ซักที

โอกาสที่จะได้เจอกันภายในปีหน้า ปี64 ยังไม่เห็นนะคะ

การเงินภายในปีนี้…… เห็นถึงมีการแข่งขันกันเกิดขึ้น มีกลุ่มคนที่ได้รับผลประโยชน์ร่วมกันด้วยและ… ไพ่ตีความได้หลายมุม พอจะให้รายละเอียดได้ไหมค่ะ ตอนตั้งจิตอธิษฐานกับไพ่ " ถามว่าขอดูการเงินของคุณภายในปีนี้ค่ะ "

ถ้าไม่สะดวกไม่เป็นไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2020
  10. ไขรหัสฟ้า

……

ขอข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยค่ะ
    1. คุณมีบุตรมาแล้วกี่คนค่ะ หรือยังไม่มีและอยากจะมีคะ
    2. คุณอยู่บ้านเดียวกับแฟนไหมคะ จังหวัดเดียวกันใช่ไหม หรืออยู่ไกลกันคะ

ที่ถามคือ เนื่องจากในไพ่มีตัวละครเยอะค่ะ ผู้ออกคำทายไม่ทราบข้อมูลอะไรเลย กลัวจะให้คำตอบที่ชัดเจนไม่ได้ ถ้าสะดวกตอบก็ขอบคุณมากๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ

11. Babyz_Angel

Babyz_Angel สมาชิกใหม่

1. ยังไม่เคยมีค่ะ อยากมีมากค่ะ ปล่อยมานานแต่ไม่สำเร็จสักทีค่ะ
    2. อยู่บ้านเดียวกัน จังหวัดเดียวกันค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

12. ไขรหัสฟ้า

……

เปิดไพ่ดูภายในปีนี้ พบว่า ตัวคุณกับสามียังคิดเห็นไม่ตรงกันนะคะ ฝ่ายหนึ่งอยากมี อีกฝ่ายยังไม่อยากมี ~อยากให้เบรกเอาไว้ก่อน ยังตกลงกันไม่ได้ค่ะ
    ยังมีการขัดกันอยู่เลยค่ะ

เปิดไพ่ดูปีหน้า ก็พบว่า ยังตกลงกันในเรื่องนี้ไม่ได้เหมือนเดิมค่ะ ยังติดขัดอยู่นะคะ โอกาสยังไม่มี

เปิดไพ่ถามว่า ถ้าต้องการจะมีบุตร ควรทำอย่างไรดี
    ตอบ…คงต้องไปพูดคุยตกลงกันใหม่นะคะ ตัวคุณเองก็รออยากมีน้องและได้เตรียมจัดสรรค่าใช้จ่ายไว้บ้างแล้ว แต่ก็ยังตกลงกันไม่ได้อยู่ดี

เป็นแบบที่ทายมาไหมคะ หากผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

13. elleelle

ครับอาจจะเป็นเรื่องพี่น้องเงินกงสีในครอบครัว?คอยขวางกันอยูู่มั้งครับ?เรียนถามข้อสุดท้ายเจ้ากรรมนายเวร ถ้ายังอยู่กรรมยังไม่ตามเขาทัน บอกได้เลยว่าชีวิตนี้ไม่มีอะไรง่าย?3ใน4ของทั้งชีวิตถูกควบคุมจองเวรจองกรรมเราตลอด?จุดสิ้นสุดอีกนานไหมครับ? ขอบคุณครับ

14. lovelucky

lovelucky สมาชิก

9 พฤศจิกายน 2012
    ถามค่ะ เมื่อไหร่จะหมดปัญหาหนี้สักทีคะ แล้วจะมีใครช่วยมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

15. ไขรหัสฟ้า

.....

คำถามคืออะไรค่ะ อ่านแล้ว งงๆ ค่ะ ใช่จะถามว่า กรรมของคุณจะหมดเมื่อไหร่รึเปล่าคะ

แล้วประโยคที่ว่า เจ้ากรรมนายเวร ถ้ายังอยู่ยังไม่ตามเขาทัน บอกได้เลยว่าชีวิตนี้ไม่มึอะไรง่าย.....เขาในที่นี้หมายถึงใครคะ

ช่วยสรุปคำถามมาอีกรอบนะคะ ขอแบบชัดเจน ขอบคุณค่ะ

16. elleelle

เจ้ากรรมนายเวรผู้ใหญ่เพศชาย ในบ้านเมื่อไหร่จะหมดเวรหมดกรรมต่อกันครับ?

17. ไขรหัสฟ้า

……

เปิดไพ่ดูปัญหาหนี้สินภายในปีนี้ ปี 63
    ตอบ…ปีนี้หนี้สินยังไม่หมดนะคะ ยังไม่สามารถเคลียร์ได้ หยิบยืมใครค่อนข้างยาก……จะขอความช่วยเหลือจากใครและรวมไปถึงการกู้,การยื่นเรื่องต่างๆ คงต้องไปเจรจาหลายรอบหรือยื่นเรื่องหลายรอบค่ะ เพราะมันมีคำว่า
    " เลื่อนไปเลื่อนมาอยู่ " และคุณค่อนข้างกดดันมากช่วงนี้

……

เปิดไพ่ดูปัญหาหนี้สินภายในปี 64
    ตอบ…ถ้าจะไปกู้เงินหรือขอความช่วยเหลือจากใคร ปีนี้ดีกว่านะคะ จะได้รับเงินก้อนค่ะ เท่าไหร่ไม่ทราบค่ะ แต่ได้เป็นก้อน และคุณอาจต้องไปพูดคุยชี้แจงกับคนที่ให้ความช่วยเหลือนะคะ ว่า "จะเอาเงินไปทำอะไรบ้าง ค่านั่นเท่าไหร่ ค่านี่เท่าไหร่…" คือต้องไปแจกแจง อธิบายให้เค้าฟังค่ะ และไพ่ยังแนะนำด้วยว่า คุณต้องปรับเปลี่ยนวิธีการใช้จ่ายเงินด้วยนะคะ

สรุป

ปี 63 หยิบยืมเงิน+ขอความช่วยเหลือ ยากค่ะ
    ปี 64 หยิบยืมเงิน+ขอความช่วยเหลือ จะได้ค่ะ ช่วงเดือน สิงหา-ตุลา ไม่ก็ปลายปีเลยค่ะ เอาใจช่วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2020
  18. Shertime

Shertime สมาชิกใหม่

อยากทราบเรื่องความรักค่ะ
    ตอนนี้เจอผู้ชายคนนึงที่เรารู้สึกดี
    คุยๆอยู่ ก็เงียบ ไม่อ่านไม่ตอบแชท เฉย
    อยากทราบความคิดเค้าอะค่ะ ว่าเค้ารู้สึกยังไงกับเรา ชอบเราบ้างรึเปล่า ทำไมถึงเงียบไป แล้วเค้าจะติดต่อกลับมามั้ยคะ

19. ไขรหัสฟ้า

เห็นถึงเหตุการณ์ที่เพิ่งเกิดขึ้นและจบกันไปเมื่อเร็วๆ นี้ค่ะ อาจหมายถึงมีเรื่องมีเหตุให้ทะเลาะหรือขุ่นเคืองกัน เหตุการณ์เพิ่งเกิดเลยค่ะ และก่อนหน้านี้ก็เคยมีปัญหามีเรื่องราวมาแล้ว มีความเจ็บปวดที่ค้างคาในจิตใจนะคะ มันเป็นปัญหาที่เรื้อรังมานาน อยู่ใกล้กันแต่ก็มีระยะห่างระหว่างกัน การกระทำของคุณทั้งคู่อยู่ในสายตาของผู้ใหญ่นะคะ ท่านจะพูดหรือไม่พูด ก็สุดแล้วแต่ท่านค่ะ

เหตุเกิดจากเรื่องเงินและความโลภค่ะ มีการหักหลังกัน ไม่ซื่อตรง มีบางอย่างปกปิด การหลอกล่อเพื่อผลประโยชน์… ซึ่งเป็นมายาวนานแล้วนะคะ

ภายในปีหน้าปัญหานี้ยังไม่จบนะคะ
    ภายใน 5 ปี จะเริ่มดีขึ้นค่ะ จะมีความยุติธรรมเกิดขึ้น แต่ไม่ขอลงรายละเอียดมากในเรื่องของเวรกรรมนะคะ จริงๆ ดูให้แล้วเมื่อคืน แต่จิ้งจกทักหลายรอบมาก วันนี้ก็ทักอีก เลยยังไม่ได้ตอบให้ค่ะ …ขอลงรายละเอียดไปในทิศทางให้คำแนะนำแล้วกันนะคะ

ปรกติสวดมนต์ทำบุญเป็นประจำอยู่แล้วรึเปล่าค่ะ ช่วงนี้เร่งหน่อยนะคะ ระยะ
    เวลาของการชดใช้จะได้สั้นลง อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรบ่อยๆ นะคะ คือเค้า มาทวงโดยผ่านตัวละคร (ผู้ใหญ่เพศชาย) ท่านนี้ค่ะ ดังนั้นถ้าจะให้ทุกอย่างจบลง หมดเวรหมดกรรมต่อกันเร็วขึ้น คือ…1. มีการสำนึกผิดในกรรมนั้น (คุณอาจจะเคยทำมาในอดีตชาติ,ชาตินี้,ชาติไหน…ซึ่งไม่อาจทราบได้ )
    2. เมื่อสำนึกแล้วให้เต็มใจชดใช้ในกรรมนั้น 3. และใช้คืนอย่างตรงเวลา 4. บวกกับไม่โกรธแค้นอาฆาตต่อตัวละครท่านนั้น 5. หมั่นอุทิศให้กับเจ้ากรรมนายเวรด้วยค่ะ ( อย่าลืมแผ่ให้ตัวเอง เทวดาประจำตัว พ่อแม่ครูบาอาจารย์ ด้วยนะคะ)

ขออนุญาตแนะนำนะคะ หากผิดพลาดอย่างไร ขออภัยด้วยนะคะ

แต่ภายในปี 66 เห็นว่าจะมีความยุติธรรมเกิดขึ้นค่ะ

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้ทุกอย่างราบรื่นโดยเร็วค่ะ

รบกวนจ่ายค่าครูให้ด้วยค่ะ ขอเป็น ทำต่อเนื่องสามวันค่ะ โดยการสวดมนต์นั่งสมาธิแล้วอุทิศให้ถึงแก่เจ้ากรรมนายเวรที่กำลังทวงหนี้สินเวรกรรมของข้าพเจ้า (เจ้ากรรมนายเวรของคุณนะคะ)

ขอบคุณนะคะ สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2020
  20. elleelle

ครับ ขอบพระคุณครับ เจ้ากรรมนายเวรผมมีความดุร้ายระดับอำเภอและจังหวัด..สร้างชื่อเสียงมานาน82ปีเศษแล้วครับเป็นขรก ซี3ถึงซี6จนเกษียณแต่แกด่าได้กระทั่งผู้ว่าด่านายอำเภอด่าปลัดขรกทุกคนไม่มีใครอย่ายุ่งกับแกเลยสักคนครับ.คนดีๆไม่มีใครอยากคบค้าสมาคม คนที่เข้ามาจะหลอกเงินแกหาผลประโยชน์ทั้งนั้นครับ.