หมดแล้ว ซื้อที่ทำกินพระวัดเขาวงพระกริ่งนารยณ์ หมดแล้วครับ แต่อย่างอื่นยังมีครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 6 กรกฎาคม 2011.

1. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006

จอง 1 องค์ครับ:cool:

2. vietnam

vietnam เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากครับ อดใจไม่ไหว ขอร่วมบุญเพิ่มครับ

โอนเรียบเรียบร้อยครับ ๑๓๐๐ บาท ๒๙/๐๗/๒๕๕๔ - ๐๙.๒๖.๒๗

3. จารุ

โมทนาครับ:cool:

4. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ขอร่วมบุญด้วย 1 องค์ครับ

5. จารุ

โมทนาครับ พี่วราพงษ์:cool:

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ขนาดหน้าตัก ๕ เซ็นติเมตร เนื้อเรซิ่น ปิดทองคำแท้
    เข้าพิธีพุทธาภิเษก วันเสาร์ที่ ๒๐ พ.ย. ๒๕๕๓ ณ วัดเขาวง และ วันเสาร์ที่ ๑๑ ธันวาคม ๒๕๕๓ ณ วัดท่าขนุน
    (พิธีเดียวกับหลวงพ่อพระมหากัจจายนะและเข้าร่วมกับพิธีพุทธาภิเษก วัดท่าขนุน พิธีเดียวกับพระชัยวัฒน์)

รายการนี้ยังไม่มีคำสั่งให้ทำเพิ่ม ถือว่าหมดแล้วหมดเลย รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ ๒ ในประวัติการสร้างที่มีมา มีจำนวนเหลือจำกัด ๑๐ องค์ อยู่ตรงนี้ และอีก ๑๕ องค์ สำหรับงานบุญกฐินที่เว็บสะพานบุญครับ​

จำนวน ๑๐ องค์ สุดท้าย

ร่วมทำบุญบูชาองค์ละ ๑,๐๐๐ บาท จัดส่งไปรษณีย์ฟรี

ขอร่วมบุญ 1 องค์ครับ

7. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญ 1 องค์ ครับ

8. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญ ๑ องค์ครับ สาธุ./

9. poenarak

poenarak เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2008
    ขนาดหน้าตัก ๕ เซ็นติเมตร เนื้อเรซิ่น ปิดทองคำแท้
    เข้าพิธีพุทธาภิเษก วันเสาร์ที่ ๒๐ พ.ย. ๒๕๕๓ ณ วัดเขาวง และ วันเสาร์ที่ ๑๑ ธันวาคม ๒๕๕๓ ณ วัดท่าขนุน
    (พิธีเดียวกับหลวงพ่อพระมหากัจจายนะและเข้าร่วมกับพิธีพุทธาภิเษก วัดท่าขนุน พิธีเดียวกับพระชัยวัฒน์)

รายการนี้ยังไม่มีคำสั่งให้ทำเพิ่ม ถือว่าหมดแล้วหมดเลย รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ ๒ ในประวัติการสร้างที่มีมา มีจำนวนเหลือจำกัด ๑๐ องค์ อยู่ตรงนี้ และอีก ๑๕ องค์ สำหรับงานบุญกฐินที่เว็บสะพานบุญครับ​

ร่วมทำบุญบูชาองค์ละ ๑,๐๐๐ บาท จัดส่งไปรษณีย์ฟรี

โอนเข้าบัญชีวัดได้เลยครับ เมื่อโอนแล้ว ส่ง PM ชื่อที่อยู่ เพื่อจัดส่งทางไปรษณีย์ให้ผมทาง PM ด้วยนะครับ

ขอร่วมทำบุญ 1 องค์ครับ โอนเงินแบบเงินเข้าใน 2 วันทำการให้แล้วนะครับ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กรกฎาคม 2011
  10. navasree

navasree เป็นที่รู้จักกันดี

จารุครับ นับพระปัจเจกพุทธเจ้าให้ผมด้วยนะ ตอนนี้ตาไม่ค่อยจะดี นับได้ ๗ องค์ เหลือ ๓ องค์ เกินนี้ไม่รู้จะหาจากที่ไหนมาให้นะ โมทนาบุญกับทุกท่านครับ อยากลืม PM มาแจ้งที่อยู่นะครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ไม่อยู่ กทม. คาดว่า อาทิตย์หน้าถึงจะสามารถจัดส่งให้ได้ครับ

11. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    จอง 1 องค์ครับ :cool:

12. chai8383

chai8383 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมคุณColt NM อีกคน ก็เป็น
    8 องค์แล้วครับ คุณnavasree

13. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    พระปัจเจก พุทธเจ้า
    (พิธีเดียวกับหลวงพ่อพระมหากัจจายนะและเข้าร่วมกับพิธีพุทธาภิเษก วัดท่าขนุน พิธีเดียวกับพระชัยวัฒน์)​

รายการ นี้ยังไม่มีคำสั่งให้ทำเพิ่ม ถือว่าหมดแล้วหมดเลย รุ่นนี้เป็นรุ่นที่ ๒ ในประวัติการสร้างที่มีมา มีจำนวนเหลือจำกัด ๑๐ องค์ อยู่ตรงนี้ และอีก ๑๕ องค์ สำหรับงานบุญกฐินที่เว็บสะพานบุญครับ​

ร่วมทำบุญบูชา องค์ละ ๑,๐๐๐ บาท จัดส่งไปรษณีย์ฟรี

โอนเข้าบัญชีวัดได้เลย ครับ เมื่อโอนแล้ว ส่ง PM ชื่อที่อยู่ เพื่อจัดส่งทางไปรษณีย์ให้ผมทาง PM ด้วยนะครับ

ขอร่วมบุญด้วย 1 องค์ครับ

14. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    องค์สุดท้ายผมขอจองละกันครับ

15. จารุ

รวดเร็ว จริง ๆ ครับ พระปัจเจกพุทธเจ้า หมดแล้ว 10 องค์:cool:

16. จารุ

ยอดที่ดินปลูกผัก เกือบแสนสี่แล้วครับ:cool:

17. Kasm

Kasm เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2011
    โอนแล้วครับ คุณ navasree ส่งรายละเอียดไปทาง PM แล้วครับ

18. จารุ

ได้รับพระแล้วครับพี่แอนดี้ และเหรียญอีกสองเหรียญคือเหรียญอะไรครับ:cool:

19. จารุ

พระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์
    ชุดเศรษฐีที่ทำกิน
    เนื้อนวโลหะ สร้างปี ๒๕๓๘
    ร่วมทำบุญ ๒ ตารางวา
    องค์ละ ๑,๔๐๐ บาท
    มีทั้งหมด ๓๐๐ องค์เท่านั้น
    (เหลือ๒๔๙ องค์)

(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love(ping-love​

รูปพระชุดที่เอาออกมาจากใต้ฐานพระครับ

ประวัติการจัดสร้าง
    พระรุ่นนี้เป็นพระรุ่นแรกของวัดเขาวง สร้างก่อนปี ๒๕๓๘
    แต่ได้นำเข้าพุทธาภิเษกอย่างเป็นทางการ ปี ๒๕๓๘
    หลวงปู่สมเด็จเกี่ยว วัดสระเกศ( พระทองคำที่หลวงพ่อ วัดท่าซุงรับรองแล้ว)
    เป็นพระประธานในการพุทธาภิเษก
    โดยมีคณาจารย์อีกมากมายหลายรูป ร่วมพุทธาภิเษกด้วย
    หลังจากนั้น ปี ๒๕๔๒ หลวงตาวัชรชัย ได้อธิษฐานจิตเดี่ยว ด้วยคาถาเงินล้าน อีก ๑๐๘ จบ
    ได้แบ่งให้บูชาจำนวนหนึ่งและอีกส่วนหนึ่งได้บรรจุใต้ฐานพระมาจนถึงปัจจุบัน
    ผ่านทุก ๆ พิธีพุทธาภิเษกซึ่งจะมีพระอาจารย์ หลาย ๆท่าน ต่างวาระ ต่างพิธีกัน ทุก ๆ พิธีจนถึงปัจจุบัน
    ปีก่อนหลวงพี่เล็ก หลวงพี่สมปอง ได้ไปร่วมพุทธาภิเษกพิธีพระปัจเจกพุทธเจ้าด้วย
    เนื่องจากวาระนี้ เป็นวาระพิเศษที่หลวงตาท่านได้เมตตา
    ปกติพระถ้าหลวงตาท่านให้เก็บไว้ใต้ฐานพระแล้ว ท่านจะไม่รื้อออกมา
    คงถึงเวลาท่านเศรษฐีทั้งหลายจะได้พระดีไปอารธนาเพื่อช่วยในการประกอบอาชีพกันครับ
    พระที่รื้อออกมาได้ทั้งหมด ๓๐๐ องค์ บางออกจะมีสนิม บางองค์จะมีขี้ปลวกครับ
    พระทั้งหมดจะนำไปตอกโค้ด และ ตอกเลขทุกองค์ครับ

:cool:พระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์ชุดเศรษฐีที่ทำกิน:cool:

-----------------------------------------

พระกริ่งพุทธภูมิเนื้อเมฆพัตร
    พิมพ์กรรมการ
    ร่วมทำบุญ ๙๙๙ บาท
    มีให้ร่วมบุญ ๒๐ องค์
    (เหลือ ๑๘ องค์)

---------------------------------

เหรียญบูรพาจารย์ สามกษัตริย์
    ร่วมทำบุญเป็นเศรษฐีที่ทำกิน ๗๐๐ บาท

มีจำนวน ๕๕ องค์
    (เหลือ ๕ องค์)

มวลสารผงที่อุดด้านบน
    ผงคำข้าว
    ผงคำหมาก
    ผงยอดบายศรีแทบทุกครั้งที่หลวงพ่อฤาษี ทำพิธีบวงสรวงที่วัดท่าซุง
    ผงต่าง ๆ ที่หลวงตาวัชรชัย รวบรวมไว้ตั้งแต่อยู่วัดท่าซุง

หลวงปู่วัดสระเกศ และพระอาจารย์หลายท่านอธิษฐานจิต

20. จารุ

รายการเฮียปอ ตำมะลัง ร่วมบุญมอบพระครับ

พระหางหมาก(พิมพ์พระพักตร์ลาย) สวยพอใช้

ขอนำมาร่วมบุญซื้อที่ทำกินพระสงฆ์
    ให้บูชา 1,000 บาท
    จัดส่งแบบลงทะเบียนให้ฟรีครับ

<LEGEND></LEGEND>

[​IMG] [​IMG]