หมดแล้ว ซื้อที่ทำกินพระวัดเขาวงพระกริ่งนารยณ์ หมดแล้วครับ แต่อย่างอื่นยังมีครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย จารุ, 6 กรกฎาคม 2011.

1. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    <TABLE class=MainTb cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR class=SubIntroR><TD class=BorderA colSpan=3>รายการเสร็จสมบูรณ์</TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL width=200>โอนจากบัญชี</TD><TD class=RightCL width=250 colSpan=2>aaa01 </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้โอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>นาย บุรักษ์ ศาลากิจ </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ธนาคารผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>ธ.กรุงเทพ - BBL </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>เลขที่บัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>585-0-11512-1 </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ชื่อบัญชีผู้รับโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>WATKHAOWONG(T </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>จำนวนเงิน (บาท)</TD><TD class=RightCL colSpan=2>700.38 </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>ค่าธรรมเนียม </TD><TD class=RightCL colSpan=2>0.00</TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>กำหนดวันโอน</TD><TD class=RightCL colSpan=2>07/07/2011 09:48:35 AM </TD></TR><TR class=SwapR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงรายการ</TD><TD class=RightCL colSpan=2>tmbi10553111 </TD></TR><TR class=SwapBR><TD class=LeftCL>หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร</TD><TD class=RightCL colSpan=2>310006872680 </TD></TR></TBODY></TABLE>

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน

และข้าพเจ้าทั้งหลาย ขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้าทั้งหลายที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากล
    พิภพและพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด

2. จารุ

จารุ เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2006
    โมทนาครับ:cool:

3. navasree

navasree เป็นที่รู้จักกันดี

รายการนี้ เนื้อเรซิ่น มีจำนวน ๕ องค์ ครับ คุณ freedomk จอง ๑ องค์ เหลือ ๔ องค์ ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2011
  4. รับโชค

รับโชค เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2009
    โอนเงินร่วมทำบุญซื้อที่ดินถวายวัดเขาวงเป็นจำนวนเงิน 220.99 บาท

ด้วยผลบุญนี้ขอให้ข้าพเจ้าพ้นจากอัตภาพ...แห่งความลำบากนี้เถิด...อันว่าความไม่มี.ขอให้ข้าพเจ้าจงอย่าได้สดับ...

ไฟล์ที่แนบมา:

• Picture 1.png
      Picture 1.png
      ขนาดไฟล์:
      58.8 KB
      เปิดดู:
      64
  5. จารุ

โมทนาครับ น้องรับโชค ได้อานิสงส์ ทำมากินได้ผลเป็นเนือง ๆครับ

6. จารุ

เดี๋ยว ทางวัดจะจัดส่ง
    พระกริ่งจีนใหญ่นารายณ์ชุดเศรษฐีที่ทำกิน
    ให้ร่วมบุญกันครับพร้อมประวัติการจัดสร้างที่ ฟังประวัติแล้วยากที่ทำใจจริง ๆ ครับ

พระกริ่งจีนใหญ่รุ่นนี้ หลวงปู่วัดสระเกศท่านเป็นประธาน นั่งอธิษฐานจิต
    และยังมีพระในสายวัดท่าซุง อีกหลายรูป
    ได้ข่าวจากท่านที่อยู่ในงานมาว่า.................(หลังไมค์ดีกว่าครับ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2011
  7. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] (พิเศษ) เข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554

พระพิฆเนศ เนี้อโลหะทองผสม เทพเจ้าแห่งความสำเร็จ รุ่นอุดมมงคล เบอร์ ๓๘ องค์นี้แก่ทอง ขนาดหน้าตัก 3 นี้ว สูง 5 นิ้ว เทวสถาน ศาลพระนารายณ์ โคราชจัดสร้าง: สร้างแค่ 309 องค์เท่านั้น และมีแค่ 4 องค์ที่อยู่กับผมเท่านั้น ที่ได้ถูกนำเข้าพิธีพุทธาพิเษก เสาร์ ๕ ที่วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554 ใต้ฐานบรรจุว่าน 108 รุ่นนี้ศูนย์พระที่โคราชให้บูชาราคาไปพอสมควรเพราะความสวย สง่างาม และหายากขององค์พระพิฆเนศรุ่นนี้ (สร้างน้อย) ทำบุญองค์ละ 1,500 บาท (ค่าส่งฟรีโอนเข้าบัญชีวัดเลยครับ)

ข้อมูล:

พระพิฆเนศ รุ่นอุดมมงคงนี้ผ่านการอธิฐานจิตในพิธีเทวาพิเษกโดยพระเกจิหลายรูปของ จ.นครราชสีมา ในวันที่ ๙ เดือน ๙ ๒๕๕๓ (ขึ้น ๑ ค่ำ เดือน ๑๐) วันพฤหัสบดี เวลา ๑๖.๐๙ น. หนึ่งในพระเกจิอาจารย์นั้นคือ องค์หลวงปู่จอย วัดโนนไทย หลวงปู่เป็น 1 ใน พระอริยสงฆ์ที่ครูบาอาจารย์บอกผมมาว่าให้ไปกราบเวลาไปโคราช นอกจากองค์หลวงพ่อคูณ วัดบ้านไร่ เทวสถาน ที่วัดพระนารายณ์แห่งนี้เป็นเทวสถานเก่าแก่ที่อยู่กับเมืองโคราชมานับพันปี สร้างในยุคเดียวกับปราสาทหินพิมาย ความเข้มขลังของสถานทีต้องเข้าไปสัมผัสเองครับ ผมตามหาสถานที่นี้อยู่ 2 วันหลังจากฝันเห็นพระพิฆเนศมาบอกให้บูชาองค์ท่าน

[​IMG] [​IMG] [​IMG] (พิเศษ) เข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554

พระสมเด็จดวงดี หลวงพ่อมนัส วัดทุ่งจันดำ จ.จันทร์บุรี ทำจากผงวาสนาจินดามณี ต้องถือว่าสร้างยากมากครับ องค์ที่วัดบูชา 500 บาท ทำบุญองค์ละ 400 บาท (ค่าส่งฟรีโอนเข้าบัญชีวัดเลยครับ)

[​IMG] [​IMG] [​IMG] (พิเศษ) เข้าพิธีเสาร์ ๕ วัดท่าซุง 7 พ.ค. 2554

พระสมเด็จดวงดี หลวงพ่อมนัส วัดทุ่งจันดำ จ.จันทร์บุรี ทำจากผงวาสนาจินดามณี ต้องถือว่าสร้างยากมากครับ องค์ที่วัดบูชา 500 บาท ทำบุญองค์ละ 400 บาท (ค่าส่งฟรีโอนเข้าบัญชีวัดเลยครับ)

ขอร่วมบุญกับหลวงตาด้วย ท่านใดบูชาพระและโอนเงินเข้าบัญชีวัดแล้ว แจ้งให้ผมทราบทาง PM ด้วยครับผมจะได้ส่งพระไปให้ครับ ค่าส่งฟรีครับ...:cool:

8. freedomk

freedomk เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2009
    พระสังกัจจายนะ วัดเขาวงหน้าตัก ๕ นิ้ว
    เนื้อเรซิ่น มีจำนวน ๕ องค์
    ร่วมทำบุญ ๑,๕๐๐ บาท
    โอนเข้าวัดได้เลยครับ ส่งฟรีครับ

ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

9. wirote.d

wirote.d สมาชิก

20 กันยายน 2008
    ร่วมบุญด้วยครับ

ทั้งหมด 2300 บาท โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบนะครับ (ประมาณอาทิตย์หน้าครับ)
    วิโรจน์ 0813410142

10. จารุ

รับทราบการร่วมทำบุญ ครับ:cool:

11. จารุ

รับทราบการร่วมทำบุญครับ:cool:

12. ดร.แอนดี้

ดร.แอนดี้ เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ เสือปืนไวจริงๆ พระพิฆเนศ รุ่นนี้ มีประสบการณ์ทางโชคลาภและการงานครับ ท่านที่บูชาจากผมไปเล่ามา...:cool:

13. จารุ

จะมีมาอีกหลายรายการครับ
    ท่านที่อยากเป็นเศรษฐีที่ทำกินรอนิดนึงครับ:cool:

14. navasree

navasree เป็นที่รู้จักกันดี

เสี่ยครับ เปลี่ยนชื่อผม จาก นวสี เป็น นวศรี หน่อยครับ :) ยังไม่อยากเน่าครับ :)

15. จารุ

ฮ่าๆๆๆ ครับ :cool:

16. vietnam

vietnam เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ ๑๐๐ บาท

๐๗/๐๗/๒๕๕๔ - ๑๘.๔๐.๑๓

17. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พระสังกัจจายนะ วัดเขาวงหน้าตัก ๕ นิ้ว ร่วมทำบุญ ๑,๕๐๐ บาท
    (คุณนวสี ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการครับ)

โอนเข้าวัดได้เลยครับ ส่งฟรีครับ
    -------------------------------------

ร่วมบุญ 1 องค์ครับผ้ม กราบอนุโมทนาด้วยนะครับ

18. จารุ

โมทนาคร้าบ............. ขอให้มีที่ทำกินให้เขาเช่าทำนา ทำสวนเยอะ ๆนะครับ

19. จารุ

โมทนาครับ เสี่ยเมืองตราด...........:cool:

20. จารุ

คุณวนากร ร่วมด้วย 50 บาท:cool:

ฝากไว้ที่ผมแล้วครับ