ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    มีใครรู้จักสีผึ้งปาราชิกบ้างคับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2010
  2. อาชิตะ

อาชิตะ Active Member

22 กันยายน 2010
    <TABLE class=tborder id=post3860156 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_3860156 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><CENTER>ประวัติครูน้อยผู้ร่วมปลุกเสกวัตถุมงคลกับปู่หมอนาค<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->ก่อนอื่นผมขอลงประวัติครูบาอาจารย์ของผมซึ่งนั้่นก็คือครูน้อยนะครับ

ปู่หมอนาคและครูน้อยก่อตั้งสำนักเพชรแสงแก้วมาด้วยกันโดยมีปู่เป็นเจ้าสำนักเพราะอายุมากกว่า เมื่อครั้งปู่หมอนาคไปลงทองที่ฮ่องกงครั้งสุดท้ายก่อนขอหยุดไม่ยุ่งเกี่ยวกับโลกภายนอก หันเหชีวิตสู่การปฏิบัติ จึงมอบสำนักเพชรแสงแก้วให้กับครูน้อย

ครูน้อยคุยกับลูกศิษย์เรื่องพลังงานพลังจิต

ประวัติครูน้อยโดยย่อมีดังนี้

ปัจจุบันอายุ 62 ปี (พ.ศ.2553) เรียนสมาธิจิตอายุ 18 ปี จากโยคีติดต่อกัน 5 ปีที่ริชชิเขต(ฤๅษีเขต) บนเขาหิมาลัยประเทศอินเดีย

เรียนภาษาขอมและวิชาไสยศาสตร์เบื้องต้นจากอาจารย์สุรสีห์ ไชยสีหนาท วัดเดิม อำเภอพิมาย จังหวัดนครราชสีมา

ฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อพรหม เจ้าอาวาสวัดบิง อำเภอโชคชัย จังหวัดนครราชสีมา

หลวงพ่อพรหม อดีตพระผู้เรืองวิทยาคม เป็นพระธรรมทูตที่ประเทศเขมร พ.ศ.2484 จำพรรษาอยู่ที่กุฏิสุนทรภู่ วัดเทพธิดาราม กรุงเทพมหานคร พ.ศ.2506-08 หลวงพ่อพรหมได้รับนิมนต์ร่วมพิธีปลุกเสกวัตถุมงคลที่วัดปราสาทบุญญาวาส ท่าน้ำสามเสน กรุงเทพมหานคร เป็นที่ทราบในหมู่นักเลงพระเครื่องว่าพิธีปลุกเสกคราวนั้น มีพระครูสมุห์อำพลอดีตเจ้าอาวาสวัดปราสาท ฯ เป็นเจ้าพิธี เลือกอาราธนาเฉพาะพระเกจิอาจารย์ผู้ทรงคุณพิเศษทางด้านนี้ ที่น่าสังเกตพระอาจารย์ที่พระครูสมุห์อำพลได้เลือกนิมนต์พระอาจารย์จากจังหวัดนครราชสีมาเพียง 2 รูป คือหลวงพ่อสอน วัดทุ่งสว่างเสิงสาง อำเภอครบุรี และ หลวงพ่อพรหม วัดบิง อำเภอโชคชัย จึงไม่ต้องสงสัยถึงความเชี่ยวชาญทางวิชาไสยเวทย์ของหลวงพ่อพรหมองค์นี้

หลักฐานตัวตนหลวงพ่อพรหมเขียนด้วยลายมือของท่านท้ายตำรับไสยเวทย์ที่หลวงพ่อเขียนมอบให้ครูน้อยดังนี้

<STYLE>v\:* { BEHAVIOR: url(#default#VML)}o\:* { BEHAVIOR: url(#default#VML)}w\:* { BEHAVIOR: url(#default#VML)}.shape { BEHAVIOR: url(#default#VML)}</STYLE>[​IMG]

หลวงพ่อคูณ ปริสุทโธ เจ้าอาวาสวัดบ้านไร่เป็นพระอาจารย์อบรมสั่งสอนวิชาให้กับครูน้อยด้วยความเมตตา (ครูน้อยฝากตัวเป็นศิษย์หลวงพ่อคูณ พ.ศ.2529 ที่วัดบ้านไร่)

ครูน้อยเป็นผู้ออกแบบวัตถุมงคลของปู่หมอนาค เพชรแสงแก้วทุกพิมพ์ ปัจจุบันรับหน้าที่แทนปู่หมอนาค เนื่องจากปู่ ฯ ปรารถนาจะแสวงหาความวิเวก ปฏิบัติสมาธิหาทางหลุดพ้น

<!-- google_ad_section_end -->

3. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    โหยยยยยยยยยยยยยย พ่อคุณ 555555

สุดยอดจริงๆ พี่บัง:cool:

4. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ครูบากฤษณะ แม่นบ่

ผมว่าน่าจะใช้ชัวร์นะอิอิ

5. บังรอน

เป็นของครูบากฤษณะครับ
    ผมอยากรู้ว่ารุ่นหนึ่งจริงๆ แท้ๆ สีอะไรอ่ะคับ

6. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010
    ขณะนี้เวลา ตี 4 กับอีก 5 นาที
    ผมเพิ่งกลับมาจากผับย่านเอกมัย
    ง่วงก็ง่วง แต่อดใจไม่ไหว ต้องเปิดคอมมายืนยันว่า
    ขุนแผนรุ่น 1 ลพ ตัด แรงโคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรร

สุโคร่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

7. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามเช้าสมาชิกบ้านอมตะพระขุนแผน ^ ^

8. บังรอน

ปสก แบบนี้ มีเฮ แน่คับ ปี๋น้อง 5555

สุโคร่ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย แปลว่า สุดโคน (ยิ่งกว่าซู๊ดหยอดดดด) :cool:

9. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยเล่าหน่อยพี่รุ่น1หลวงพ่อตัดแรงยังไง
    พี่ลงรูปขุนแผนพี่ให้ดูหน่อย

พี่บังรอนผมเคยได้ยินว่าสีผึ้งรุ่นแรกจะออกสีน้ำตาลไหม้

10. ิbadiya

ปสก นี่ยากเกินบรรยายครับ
    เด็ดมากๆ ด้วยบารมี หลวงพ่อตัด

ทั้งสาวๆ ทั้งเมตตา เคารพ ลพ ตัด จริงๆครับ

ตอนนี้เลยมี pm มาฝากเช่า เยอะแยะเลย ...... ใครอยากฝากก็มารอบเดียวนะครับ
    จะฝากเพื่อนที่เพชรบุรี ดูให้ว่ามีป่าว ไม่อยากรบกวนบ่อยๆ เพราะมันก็ไปฝากอีกที

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2010
  11. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยของเค้าดีจริง มิงั้นไม่มาโพสตอนตี 4 แน่นเลย

อย่างงัย ฝากซักองค์นะครับ

ขอบคุณครับผม

12. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่า หลังยันต์ อะไรเหรอครับ

13. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

อยากฟังสักเรี่องอ่ะครับ ว่า ปสก เปนไง แล้วพี่ใช้หลังยันต์อะไร

14. ิbadiya

จากเจ้าอาวาสองค์ปัจจุบัน ยืนยันว่าเหมือนกันทุกยันต์ครับ
    ผมฝากไปถามแล้ว ซึ่งพี่มดก็เคยลงไว้มั๊งว่าท่านบอกว่าเหมือนกัน

ของผมที่ห้อยเมื่อวาน ปลายศีล ครับ

15. ิbadiya

อ่ะ เอาซักเรื่องนึงนะครับ
    2-3วันก่อน มีสาวมาขอเบอร์โทรผม แล้วดักเจอผมในทางที่ผมจะไปทำงานทุกวัน วันนึงผมไปสาย เธอก็โทรมาตาม

16. บังรอน

อยากฟัง ปสก ขุนแผนหลวงปู่หมุนอ่ะคับพี่วันเพ็ญjaah อิๆๆ
    ;aa56

17. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    เมื่อคืนวานงานเข้าครับ ผบ. ไปเจอรูปกิ๊กใน note book โดนสอบสวนอย่างเครียดเลยครับ ตอนนั้นในตัวมีลูกอมวัดไผ่ล้อมที่เช่ามาจากพี่ซักวัน ก็ภาวนาหลวงปู่ช่วยด้วยๆ ได้ผลครับเราบอกไร ผบ. ก็เชื่อครับรอดตัวไป ตอนนอนเลยเอาลูกอมไว้ใต้หมอนฝันว่าได้ไปกราบหลวงปู่ทิมครับ แปลกแต่จริง ท่านบอกว่าถ้าให้ดีอย่ามีอนุจะดีมาก เมื่อคืนนอนหลับๆตื่นๆกลัวอวัยวะบางอย่างเป็นอาหารเป็ดครับ(eek)

18. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ก็ยินดีครับ ที่ทุกท่านได้เจอะเจอประสบการณ์ดีๆ

เจอไรดีดี จะมาแนะนำอีกครับ

ปล. วันนี้ผมจะลอง ขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อดำ วัดสันติธรรม

ปล. 2 เอามาฝาก ลักษณะ รุ่นแรก มีหลากหลายครับ แท้เก๊ก็มีเยอะแยะ
    http://www.g-pra.com/webboard/show.php?Category=show&No=82245

19. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

แน่ะ มารู้อิกว่าผมมีขุนแผนหลวงปู่หมุน ปสก ยังไม่บังเกิดครับ ช่วงนี้

ห้อยแต่ระฆังทองตระกรุดเงิน,พระมงคลมหาลาภวัดสารนาถ, ปิดตา

หลังฝังพลอยหลวงปู่ทิม เมตตาดีมากๆ การติดต่อต่างๆก็ราบรื่นดีนะ

สำหรับผมขอแค่นี้ละครับ เรื่องทางเสน่ห์สาวๆ ไม่ใหว แก่แย้ววววว555+ ^ ^

20. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ครูบากฤษณะนี่เคยเกือบๆจะได้เจอท่านอยู่ทีตอนปี น่าจะ43 หรือ 44 นี่แหละ แต่แล้วก็ไม่ได้เจอ อิอิ

แจ่มมมมมมมมมมมมมมม

หูข้างซ้ายเหรอครับ 555