ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ยินดีด้วยยย คร๊าบบบบบ

2. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    ผมก็เข้าใจอย่างพี่ครับ เพชรบุรีเมืองปืนดุ เกจิส่วนใหญ่จะเน้นเหนียวเป็นหลัก เห็นในห้องนี้และหลายๆคนมีประสบการณ์เลยอยากลองบ้างครับ

3. ิbadiya

ิbadiya เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2010

พระปางประทานพรยังไมได้เลี่ยมเลยครับ
    ..อ่าวผมนึกว่า พี่จะได้รุ่น 1 ของ ลพ ตัด มาเป็นองค์แรก ซะอีก

รุ่น 2 ไม่แพงครับ 500 เอง พี่มดเคยบอกว่าที่วัดยังมี ผมว่าฝากพี่มดไปเช่าที่วัดดีกว่าเช่าเองตามกะบะ แม้ราคาจะไม่สูง ยังไม่น่าปลอม แต่ก็ เอาสบายใจจากวัดดีกว่าครับ ของแท้แน่นอน

... ถามพี่มดหน่อยครับว่า ขุนแผน ลพ ตัด วัดนิมารนรดี ท่านปลุกเสกเดี่ยว หรือคู่กับเกจิองค์อื่น( เท่าที่ท่ราบ คือ ลป. เจือ วัดกลางบางแก้ว) เพราะได้ยินว่าท่านเคยไปวัดนี้กับเกจิท่านอื่นด้วย

..........................................................................................

ตอนนี้ มีขุนแผนออกใหม่ครับ วัดป่าเลไลก์ สุพรรณ รุ่นนี้น่าสนใจ ท่าทางจะพิธีใหญ่ครับ ติดป้ายเยอะ รอบเมืองสุพรรณเลย รุ่น ดาบฟ้าฟื้น มีส่วนผสมของ เหล็กไหล ด้วย ใครทราบข้อมูลช่วยเล่าให้ฟังหน่อยครับ เพราะตำนานของขุนแผน เกี่ยวข้องโดยตรงกับ เมืองสุพรรณครับ

4. ิbadiya

search จาก google น่าจะเป็นชุดนี้ คือชุดกรรมการ แต่น่าจะแยกให้เช่าเป็นองค์ๆด้วยครับ เพราะชุดนี้ (มีดาบ ด้วย...น่าจะมีดหมอ ในตัว) คงหลักพัน

พระขุนแผน รุ่น ดาบฟ้าฟื้น พิธีเสาร์ 5 วัดป่าเลไลยก์วรวิหาร หน้าเทวดา มีเนื้อกรุบ้านร่าง บรรจุเหล็กน้ำพี้ , เนื้อเหล็กน้ำพี้ บรรจุอรธาตุ , เนื้อว่านมหาเสน่ห์ บรรจุไหลดำ , มีดหมอดาบฟ้าฟื้น ขนาด 3 นิ้ว ทำจากเหล็กน้ำพี้

โดยเปิดตำนานปฐมบรรพกาล แห่งการสถาปนาอมตะพระพิมพ์ ครั้งประวัดิศาสตร์คู่แผ่นดินไทย องค์บูรพมหากษัตราธิราชเจ้า สมเด็จพระนเรศวรมหาราช พระองค์ดำ สถาปนาองค์พระขุนแผนครั้งปฐมขึ้นเมื่อกว่า 400 ปีล่วงมาแล้ว พิธี ขึ้น 5 เดือน 5 ปีขาล พ.ศ.2553 โดยพระครูโสภณวีรานุวัตรทางวัดจัดสร้าง 499 ชุดเท่านั้นเพราะเป็นชุดกรรมการ

5. nuonmxzz

nuonmxzz เป็นที่รู้จักกันดี

รุ่น1ขุนแผนหลวงพ่อตัด ประมาณเท่าไร ยันต์ปลายศีล

6. ิbadiya

เท่าที่ทราบประมาณ 1200-1500 แล้วแต่สถาพ และยันต์มั๊ครับ เพราะไม่ใช่ทำจากโรงงาน สภาพจึงสวยมากน้อยในลักษณะแตกต่างกัน

ลองถามพี่มดอีกทีนะครับ เค้าเชี่ยวชาญเรื่อง ของ ลพ.ตัด

7. Siren

Siren Active Member

13 พฤษภาคม 2009
    แต่ละยันต์ต่างกันยังไงครับท่านพี่
    รุ่นแรกหลังยันต์นะหน้าทองหายากมั้ยครับผม ประมาณเท่าไรครับ

8. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ต่างกันยังงัย ถ้าไปถามพระอาจารย์ ท่านว่าไม่ต่างครับ

หายากมากครับ หลายพันอยู่

9. ซักวันจะคิดออก

เท่าที่ทราบ เสกเดี่ยวครับ

รู้สึกว่านำมาให้เสกที่วัดชายนาเลยครับ

แต่นำไปเข้าพิธีอื่นอีกรึป่าว ไม่ทราบเหมือนกันครับ

10. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องเรียกพี่ซักวัน เป็น พี่พลายแก้ว ซะแล้ว อิอิ

11. ซักวันจะคิดออก

งิ เป็นช้างไปซะแล้วผม 555

ปล. ตัวจริง ยิ่งกว่าช้างอีกอ่ะ 555

ปล.2 อนุโมทนากับคุณ คนกันเองด้วยนะ ที่สนับสนุนเวบพลังจิต

12. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมว่า พี่มดนี้ตัวจริงนะเนี้ย

น่ามีแฟนพันธุ์แท้ ขุนแผนนะ

๕๕๕๕

13. ซักวันจะคิดออก

ผมยังเด็กนัก สู้พี่พี่เค้าไม่ได้ตั้งเยอะแยะ

แค่ลองไม่กี่สำนัก ไม่กี่วัดเอง

14. ซักวันจะคิดออก

ผมยังไม่ตอบคำถามใครรึป่าวครับ

เตือนด้วยนะ

แบบว่าช่วงนี้ งง งง อ่ะ

ไม่ได้ห้อยพระมา หัวสมองไม่แล่นเลยอ่ะ

15. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    มีหมอน่าสนนะครับ ทำจากเหล็กน้ำพี้ซะด้วย พี่ bank พอทราบรายชื่อคณาจารย์ที่ร่วมปลุกเสกไหมครับ

16. ิbadiya

ในgoogleไม่มีบอกไว้อะครับใครช่วยโทรไปถามที่วัดให้หน่ฮย ผมว่าเป็นชุดสวยดีน่าเก็บ ในตำนานขุนแผนจะให้ครบสูตรต้องมีดาบฟ้าฟื้น

17. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    สำหรับผมรุ่นที่ดีที่สุดของวัดป่าเลย์ไลผมกล้าพูดได้เต็มปากเต็มคำคือรุ่นขุนแผนเณรแก้วซึ้งตอนี้กลายเป็นตำนานไปแล้ว..เพราะประสบการณ์หลายๆๆคนที่เจอกับตัวเองรวมทั้งผมเอง...ซึ่งมีทั้งมหาเสน่หฺเรื่องสาวๆๆและเรื่องคงกระพันยาตรีมหาอุตซึ่งหายากในขุนแผนในรุ่นใหม่ๆๆที่ครบเครื่อง..อันี้ไม่ได้เชียลองไปหามาแขวนดูครับ..ไม่เชื่อลองไปถามแถววัดดูได้เลยครับ..ถ้าให้พูดอีกอย่าง..รุ่นี้ใช้แทนบ้านกร่างได้เลย
    ขอเล่าประสบการณ์เล็กๆๆน้อยถึงความแรง
    ตอนแขวนองค์นี้วันแรกเดินผ่านเพื่อนที่ศักดิ์ยันต์มา
    ปรากฎว่าหลังด้านหลังเพื่อนมันกระตุก.เพื่อนมันเลยถามผมว่าเอ็งใส่พระอะไรมาว่ไมแรงจัง..หลังจากนั้นเพื่อนผมเลยแอบไปเช่ามาแขวนมั้งปรากดว่าเพื่อนผมมันหน้าตาไม่ค่อยดีเท่าไหร่..ขุนแผนของเพื่อนผมเป็นแบบหน้าเทวดา..
    บูชาได้ไปสักพักปรากดว่าได้แฟนสมใจหลังจากนั้นผู้หญิงเข้ามาหามันเรื่อยๆๆ
    จนเพื่อนๆๆผมที่ทำงานแห่กันไปเช่าหลายคนก็สมใจปรารถนาเรื่องสาวๆๆไปหลายคน
    อันี้ของผม5เหลี่ยมอกใหญ่แถบคลิปปลุกเสก
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=Oo4bW-cWDPg"]YouTube - พระขุนแผน เณรแก้ว วัดป่า สุพรรณบุรี[/ame]

ไฟล์ที่แนบมา:

18. ิbadiya

ในgoogleไม่มีบอกไว้อะครับใครช่วยโทรไปถามที่วัดให้หน่ฮย ผมว่าเป็นชุดสวยดีน่าเก็บ ในตำนานขุนแผนจะให้ครบสูตรต้องมีดาบฟ้าฟื้น

19. Siren

Siren Active Member

13 พฤษภาคม 2009
    ห้อยแล้วเดี๋ยวยิ่งแล่นครับท่านพี่ ช่วยหารุ่นแรกหลวงพ่อตัดให้ผมได้มั้ยครับ
    ยันต์นะหน้าทอง นะกำเนิด สนใจสองยันต์นี้ครับกับตะกรุดคู่ชีวิต
    ยังพอหาให้ได้มั้ยครับผม ผมเอาจริงๆนะครับ ^-^

20. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ใหญ่มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก