ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ตะกรุดนางพิม แจ่มเหรอพี่มด ผมยังไม่มีเลย หาๆๆๆๆ

ใครมีแบ่ง หรือใครอยู่ใกล้วันมั่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ:cool:

2. chonlathon

chonlathon สมาชิก

27 มิถุนายน 2011
    ขอแนะนำจากประสบการณ์เพื่อเชิดชูบูชาวัตถุมงคลเกจิอาจารย์ที่นับถือหน่อยนะครับ ได้ข้อมูลจากสมาชิกในเวปแนะนำพระเกจิที่เด่นด้านเมตตามหานิยมทั้งยังมหาเสน่ห์เป็นเลิศหลวงพ่อสงวนวัดไผ่พันมือครับ...ตั้งแต่มีโอกาสได้บูชาท่านจากคนรู้จักที่สุพรรณมาเรารับรู้ถึงความพิเศษที่บังเกิดเรื่องดีๆเข้ามาตลอดบางเรื่องไม่น่าเป็นไปได้เป็นพระที่หนุนนำดวงเข้าสู่เส้นทางที่ดีจริงๆครับ...แต่ที่เด่นมากถึงมากที่สุดคือเมตตามหาเสน่ห์ครับ...สำหรับท่านที่ชอบด้านนี้แนะนำเลย(ผมทำบุญกับพระอริยะสงฆ์สายวัดป่ากัมมัฏฐานเป็นประจำและจะถวายทานเพื่อบูชาคุณพระอริยะสงฆ์ ครูบาอาจารย์ ตลอดจนสวดมนต์ไหว้พระวันละชั่วโมงกว่าๆประจำครับ)ซึ่งอาจจะสามารถอธิษฐานจิตได้แน่วแน่กว่าจิตเราที่เต็มไปด้วยความวุ่นวายครับ หลวงพ่อสงวนท่านเด่นด้านเมตตามหาเสน่ห์มากขนาดว่าเวลาเราไปเที่ยวที่ใหนจะมีแต่คนอยากเข้ามาทำความรู้จักไม่ใช่แค่มองนะครับเพราะบางครั้งแค่เขามองตามปกติเราอาจจะทึกทักเอาเองว่าเขาสนใจแต่สำหรับผมต้องมองเราแบบจะกินเลือดกินเนื้อครับมองทั้งคืนแบบอยากให้เราเข้าไปหาหรือให้เบอร์มาเลยผมทดลองหลวงพ่อสงวนเป็นแบบมหาเสน่ห์เย็นลุ่มลึกจริงครับไปเที่ยวอย่างน้อยต้องมี2-3 คนที่เข้ามาสนใจเราอยากให้ทดลองดูนะครับจะมีความมหัสจรรย์เกิดขึ้นมาตามแรงอฐิษฐานที่ไม่เกินกำลังเราที่สำคัญเราต้องวางจิตของเราให้สะอาด สว่าง สงบ ในระดับหนึ่งด้วยนะครับ

3. CheKuvara

CheKuvara เป็นที่รู้จักกันดี

มีแต่ลูกอมกับปลัดเนื้อผงท่านครับ ของท่านเด่นทางเมตตาดีเหมือนกันครับ

4. earthearth

earthearth สมาชิก

ผมอยู่ใกล้วัดเลยครับเสี่ยวี ลองมากราบ ล.ป.กะแม่พิมดู ที่วัดสงบน่าอยู่ดีครับ มาเลือกบูชาในตู้เลยครับ แล้วลงไปให้ ล.ป.ท่านเสกอีกที ผมเห็นขุนแผนหลังนางพิม ด้วยนะ ใช่ที่ อ.เม้งสร้างถวายหรือเปล่า

5. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ไปไม่ถูกงั๊บ

6. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หิหิ น่าจะได้ฝากพี่เอิร์ทบูชาซะล่ะมั้งครับงานนี้ :cool:

7. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007

ขุนแผน หลังนางพิม ไม่น่าจะใช่นะ ไม่แน่ใจเหมือนกัน

แต่ผมว่านะ นางพิมเนื้อดิน ก็พกดีเหมือนกันนะครับ

ที่สำคัญคือ เนื้อดินบางอย่าง มีมวลสารดีมาก พกไปไหนมาไหนแรงกว่าตะกรุดเยอะ

8. jacky65

jacky65 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2009

ขอความรู้สักนิดครับ บูชาพระแบบไหนของหลวงพ่อสงวนอยู่ครับ แหวกม่าน หรือ สมเด็จ หรือ ขุนแผนครับ รบกวนนิดนะครับ และเป็นพระยุคไหนครับ ทุ่งแฝก หรือ ไผ่พันมือครับ

อยากเก็บเป็นข้อมูลไว้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มกราคม 2012
  9. earthearth

ผมก็พกแม่พิมเนื้อดิน สักดำเซ็น และที่คอห้อยชมตลาด ล.ป.ชื่น ช่วงนั้นรู้สึกมั่นใจยังไงบอกไม่ถูก แต่ตอนนี้ห้อยพระปิดตามหาหลงปั้นมือ ล.พ.เงินวัดถ้ำน้ำ เช่ามา5-6ปีได้ละ พึ่งเอามาห้อยได้7-8เดือน ถอดไม่ลง :cool:

10. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ลพ.เงิน วัดถ้ำน้ำ อ.โพธาราม...

แนะนำประสบการณ์หน่อยได้ไหมครับผม:cool::cool:

11. slerpy

slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    รบกวนถามพี่ๆทั้งหลายว่า ถ้าให้เลือกระหว่าง ขุนแผนรุ่นสอง หลวงพ่อตัด เนื้อดินเผา กับ พระขุนแผนพิมพ์เล็ก หลวงปู่ธรรมรังษี

พี่ๆเลือกอันไหนครับ จากประสบการณ์

12. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    เอาล่ะ ไว้มีกะตังค์จะขอรบกวน อิอิ

13. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ญ เป็นหลักเลือก หลวงปู่ธรรมรังษี

งาน เป็นหลักเลือก หลวงพ่อตัด

แต่ระยะยาว เลือก หลวงพ่อตัด

14. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ชึ้น ทั้ง สอง องค์ เรยยย (มีองค์ใหญ่ กะ ลพ.ตัด เล็ก) ได้ม่ะคับ คุณมดครับ

15. Akazaba

Akazaba เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2008
    ขอแจมครับ เคยใช้ครับ ใช้ทั้ง 2 แบบ เนื้อดินดีกว่าครับ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน

16. earthearth

ได้ครับพี่ แต่ผมอยากได้ขุนแผนไก่แก่ ล.ป.เณร อ่ะครับ ไว้มีตังขอรบกวนบ้างได้มั้ยครับ อิอิ:cool::cool:(k)

17. earthearth

ถ้าเน้น สาวๆ ผมชอบ ล.ป.ธรรมรังษี เคยพกพิมพ์ใหญ่ตอนบวชเป็นพระ โยมสาวๆทั้งแซวทั้งส่งสายตา

18. earthearth

สำหรับปิดตาที่ผมห้อยนะครับ ช่วง2เดือนแรก เงินไม่ค่อยขาดมือครับ แบบไม่ได้ทีเยอะๆนะครับแบบว่ามีใช้จ่ายทุกวันไม่ค่อยเดือดร้อน พอพักหลังมานี่ประมานเดือนที่5ได้มั้ง เรื่องสาวๆนี่มีมาเพียบเลยครับ ขนาดเด็ก ม.2ยังมาขอเบอร์ โทรมาขอเป็นแฟน เพื่อนเก่าสมัยเรียนที่เคยแอบชอบ ได้มาเจอกันแบบบังเอิญดันมาขอเบอร์มาจีบผมอีก ล่าสุดร้านค้าแถวบ้านลูกสาวน่ารักมาก จากก่อนไม่เคยคุยเดี๋ยวนี้พอไปซื้อของต้องชวนคุยต้องแซวตลอด แต่อยากให้แฟนเก่ากลับมาดันไม่ได้ผล ไม่รู้จะทำยังไงฝังใจ 55555555+:cool::cool:

19. ซักวันจะคิดออก

บุญทำกันมาแค่นั้น

ไม่ก็บุญยังมีกันอยู่แต่ โดนอุปสรรคบางอย่าง

ทำบุญอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร ของเราและเค้า

แล้วหาทางไปไหว้พระประจำวันเกิดทั้งเราและเค้า

ขอบุญบารมีให้ได้มีโอกาสครองคู่กันอีก

20. slerpy

slerpy เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2011
    พระยอดขุนพลบ้านค่าย หลวงพ่อสาคร นี่เด่นด้านไหนครับ ใครเคยใช้บ้าง