ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. vcc2aaa

vcc2aaa เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2008
    มีอีกอย่างที่อยากจะแนะนำคือ พระขุนแผน ใช่ว่าทุกคนแขวนแล้วจะ
    เกิดเมตตา มหาเสน่ห์นะ ถ้าพระถูกโฉลกกับคุณล่ะก็ รับรองฉลุยเลย เจอมาหลายคนมีพระขุนแผนแท้ๆ แพงๆ แต่ใช้ไม่ขึ้นเงียบกริ๊บเลย
    ดังนั้นยังไม่ควรหาพระแพงๆ เดี๋ยวจะเสียความรู้สึก
    ยกตัวอย่างผมนี่แหละ ขุนแผนน้ำผึ้ง สากหัก แท้ๆ เช่ามาแพงด้วย ใช้แล้วเงียบ ไม่มีอะไรเลย
    หมายังไม่มอง แต่พอมาลองแขวน หลวงพ่อตัดรุ่นแรกแล้วถุกโฉลกมาก ถึงมากที่สุด สาวตรึม
    แต่ตอนนี้ แก่แล้ว แขวนแต่หลวงพ่อกวย อย่างเดียวเน้นด้านเจริญรุ่งเรืองครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  2. kokleang

kokleang สมาชิก

รับทราบ ขอบคุณครับผม เดี๋ยวว่าวันหยุดนี้จะลองไปที่วัดทุ่งเศรษฐี ดูครับ

3. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    แหม แหม แหม เรื่องแพ้ทางนี่

ผมว่าน่าจะลองเป็น เสน่ห์มอญ มากกว่านะครับ

ของดีราคาไม่แพงมากจนเกินไป(แต่ก็แพงอยู่นะสำหรับผม)

ไม่ว่าจะปลัด จะตะกรุด จะผ้ายันต์ ถ้าขึ้นชื่อว่าเป็นเสน่ห์มอญ ผมว่าใช้ได้เลย

พี่ vcc2aaa เค้าแนะนำขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อตัด ท่านอยู่วัดชายนาครับ ที่เพชรบุรี มิใช่หลวงพ่อเณร วัดทุ่งเศรษฐีอ่ะ

แบบนี้แหละครับ เข้ามากระทู้นี้แล้วจะสับสนหน่อย

หลวงพ่อ หลวงปู่ หลวงตา หลายท่าน ต้องค่อยๆอ่านดีดีครับผม

4. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

ลองไปดูครับ ไปกราบหลวงพ่อเณร

ไปกราบสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ที่อยู่ภายในวัด

ไปยืนบางจุดจะสามารถสัมผัสได้ถึงพลังงานบางอย่าง

จะเกิดอาการขนลุก ไม่ได้กลัว แต่จะเย็นซ่านนนนน และรู้สึกสบายใจ

ปล. อย่าถามว่าตรงไหน เพราะหลายจุด 555

5. เจ้าขุนทอง

เจ้าขุนทอง สมาชิกใหม่

สวัสดีครับ ผมน้องใหม่ ขอฝากตัวประจำบอร์ด ด้วยครับ

6. poonlap

poonlap เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ๆท่านใดเคยลองห้อย ขุนแผนของ หลวงพ่อเดช วัดสังฆมงคล นครสวรรค์มั่งไหมครับ
    ประสบการณ์เป็นอย่างไรมั่งครับ แล้วพอจะทราบมวลสารที่ใช้สร้างไหมครับว่ามีอะไรบ้างน่ะครับ
    ผมได้ติดตามกระทู้ มานาน แต่ก็ไม่ได้อ่านทุกหน้าน่ะครับ ผมก็ห้อยแล้วก็เก็บขุนแผนไว้บ้าง พอสมควรแต่มักจะเป็นสายของพระเกจิน่ะครับ
    ตอนนี้ห้อยหลวงพ่อตัดรุ่นสอง ที่เคลือบแล็คน่ะครับ

7. kokleang

ที่ว่าจะไปวัดทุ่งเศรษฐี เพราะจะลองไปบูชา ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อน ที่ท่าน wvuitews แนะนำนะครับ เพราะดูแล้วสะดวกสุดที่ผมพอจะไปได้ ส่วนรุ่นอื่นที่หลายท่านแนะนำ ผมไม่รู้ว่าจะไปหาที่ไหนนะครับ จะหาจากในเนตที่ขายๆกัน ก็ไม่แน่ใจว่าของแท้ของปลอม

ส่วน หลวงพ่อตัด อยู่วัดชายนา เพชรบุรี ผมก็ไม่มีเวลาไปถึงนั่นนะครับ
    ตอนนี้ขอเอาที่สะดวกก่อนดีกว่า หรือถ้าท่านใดมีแล้วต้องการแบ่งให้บูชา ก็บอกได้นะครับ

ส่วนเรื่องที่ถามไปนะครับ ใครพอจะตอบได้บ้างครับ

ขุนแผนไก่แก่แม่ปลาช่อนมีข้อห้ามในการห้อยบูชารวมกับองค์อื่นหรือป่าวครับ
    เพราะปกติผมจะห้อยบูชา จตุคามของอาจารย์เฉลิมชัย กับ ตะกรุด (อันนี้ไม่รู้ของที่ไหนพอดีพี่ที่รู้จักให้มา ผมก็ไม่ได้ถาม) แล้วก็ผมมี หลวงปู่ทวด กับ เจ้าคุณนร อีก ที่จะผลัดๆกันบูชา

อยากทราบว่าขุนแผนรุ่นนี้ สามารถห้อยรวมกับพระองค์อื่นที่ผมมีอยู่ก่อนได้หรือป่าวคับ

แล้วปกติเวลาจะเอาบูชาห้อยคอ เราต้องดูวันอะไรด้วยมั๊ยคับ หรือว่าได้มาวันไหน ก็เอาห้อยคอได้เลย เพราะพี่ท่านนึงเคยบอกผมว่าส่วนตัวผมควรจะเอาห้อยคอวันพฤหัส เค้าดูจากวันเดือนปีเกิดผมแล้วบอกว่าได้เลข 5 ตรงกับวันพฤหัส อะไรประมาณนี้นะครับ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ T_T

8. kokleang

ผมหา ตะกรุดเสน่ห์มอญ ได้แล้วครับ อยู่ใกล้ๆบ้านนี่เอง เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองไปเอามาบูชาดู

ตระกรุดเสน่ห์มอญหล่อ"
    รังสรรค์ชิ้นงาน โดย พระอาจารย์มนตรี ฐิตโสภโน(อ.หนุ่ม)วัดบางแวก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มกราคม 2012
  9. nudjinnong

nudjinnong เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2010
    ผมขออนุญาตแนะนำบ้างนะครับ แต่ไม่ใช่ขุนแผนครับผม
    อย่างที่พี่ๆท่านอื่นแนะนำมาก็ล้วนมีประสบการณ์มากมายนะครับ
    อีก1 ที่อยากนำเสนอ ก็คือผ้ายันต์พระสีสะแลงแงง หลวงปู่แย้มครับ
    ใช้อาราธนา ได้ทุกเรื่อง ไม่เว้นแม้กระทั่ง เมตตา มหาเสน่ห์
    แต่ต้องเซ่นด้วยเหล้าครับ ถ้ามีโอกาสไปวัด หลวงปู่ท่านจะเจิมให้ด้วย ผืนละ100บาทครับผม

นางพิมพ์ดำเซ็น เนื้อผง หรือไม่ว่าจะเป็นตะกรุดก็ตาม หลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร เป็นของดีที่ใช้แล้วเห็นผลครับ ^_^
    ลองดูครับ ฝากไว้พิจารณาครับผม

10. kokleang

ขอบคุณครับ แล้วทั้งสองอย่างที่แนะนำมา สามารถหาเช่าบูชาในกทม.ได้มั๊ยครับ หรือว่าต้องไปที่วัดเองโดยตรง (วัดอยุ่นครปฐมใช่มั๊ยครับ)

11. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ไม่เห็นมีคนพูดถึงขุนแผนครูบาจันต๊ะเลยครับ
    ไม่นิยมกันหรอ

12. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ที่ฟังมา จะเด่นเมตตาก้าวหน้ามากกว่าครับ เสนห์เรื่อยๆ

ผมว่า ประเด็น คุณkokleang น่าจัต้องการปราบแฟนมากกว่านะครับ

เอาแบบตรงจุดไปเรยดีกว่ามั๊ยครับ "เสนห์มอญ(ปราบเมีย)" ตามคุณมดเรยครับ

อีกอันก็ "ตะกรุด นะกลืนจิต" ลป.ขุ้ย

ส่วนใหญ่ แนะนำขุนแผนไปแล้ สำหรับผมให้ลอง "ลูกอม" ครับ ลป.ปัน วัดแม่ยะ ครับ :cool::cool::cool:

13. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010

พอดีผมกำลังจะโอนเงินเช่าขุนแผนครูบาจันต๊ะรุ่น2จากเว็ปกาหลงอ่ะครับ

14. บังรอน

บังรอน เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    เพลงกล่อมนอนฮะ

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=6p_Wxzh7vJw&feature=related"]Room3.50??? - ???(????)??????????????? Hip Hop - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2012
  15. kokleang

ขอบคุณครับ จะเก็บไว้เป็นข้อมูล เดี๋ยววันนี้ผมจะไปบูชา ตะกรุดเสน่ห์มอญหล่อ
    มาบูชาก่อนครับ แล้วได้เรื่องยังไงจะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังนะครับ

ปล. แล้วลูกอม นี่ สามารถบูชาได้จากไหนบ้างคับ หาจากเวปผมก็ไม่แน่ใจว่าร้านไหนเอาของปลอมมาปล่อยหรือป่าว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2012
  16. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    โอ้วววววววววววว เพลงตัวM ของพี่บังรอน แจ่มมากฮะ :cool::cool:

17. ซักวันจะคิดออก

ลืมไปเลย ตะกรุดนางพิม สุดยอด เป็นของที่ติดใจมาก จนไม่กล้านำมาใช้อีก

ของครูบาจันต๊ะ ก็ดีครับ เพียงแต่งบผมไม่ถึง เลยยังไม่เคยลอง

หลวงปู่ปัน วัดแม่ยะ ก็แรงดีครับ สมเด็จยังเมตตาดีเลยครับ

ตะกรุด หลวงปู่ขุ้ยกำลังจะลองอยู่

พระขุนแผน หลวงพ่อตัด ไปวัดก็ใช่จะหาได้ครับ

เพราะท่านทำไว้นานแล้วหลายปี ตั้งแต่ช่วงแรกที่แจก ก็หมดจากวัดไปแล้ว

ปัจจุบันมีราคาแล้ว หลักร้อย ไปยันเกือบหมื่น

18. น้ำหนาว

น้ำหนาว เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขุนแผนครูบาจันต๊ะคู่ลูกอมลป.ปัน....แจ่มครับ :cool:

19. earthearth

earthearth สมาชิก

แม่พิมพ์เนี่ยแหละครับ ที่ทำให้ผมได้แฟนที่น่ารักที่สุด นิสัยดีที่สุด เท่าที่เคยมีมา แต่ผมก็รักษาเธอไว้ไม่ได้เพราะไปห้อยปู่เจ้า อ.วรา แล้วมี ญ พัวพันในชีวิต
    จนเธอทนไม่ได้:':)':)':)':)':)':)'( คิดแล้วยังเศร้า 555+

20. เอิ๊กๆ

เอิ๊กๆ เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤษภาคม 2011
    ตะกรุดแม่พิม ส่งต่อมาให้ผมก็ได้นะครับ ถ้าวางมือแล้ว ของเฮียมดที่ผมได้มา พกไม่ไหวครับ ใหญ่เกิน

ส่วนตัวเคย คิดจะหาๆอยู่ เจอแต่ดำเซ็น กะของใหม่ๆ ไม่แน่ใจว่าของ 0 รึป่าว อยากได้ของ ลพ.เองครับ ใครมีแบ่งบ้างจ๊ะ

ว่าแต่แม่พิมขอใด้สาระพัดจิงๆนะ เอาฮาหน่อย คันทั้งตัว หาคารามายไม่ได้ ขอแล้วหายครับ คิดว่า ไม่เกินกรรม ขอได้หมดอ่ะ สาธุครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มกราคม 2012