ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. lively

lively เป็นที่รู้จักกันดี

ไปยังไงหนอ
    จะขี่มอไซค์ไปก็กลัวจะหลง

2. keng_perth

keng_perth เป็นที่รู้จักกันดี

ลองใช้สมเด็จเทียนชัย หลวงพ่อสมจิตร วัดสว่างอารมณ์ สมุทรปราการดูสิครับ ขอยืมภาพจากเว็บพระ คุณwison มาให้ชมประวัติและประสบการณ์ครับ สมเด็จเทียนชัย หลวงพ่อสมจิตร์ วัดสว่างอารมณ์ - wison

3. 15 ค่ำ

15 ค่ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ ^ ^..................

4. วีรวัช

วีรวัช เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    ไปหาได้ที่ไหนอ่ะ สมเด็จเทียนชัยเนี่ย อิอิ

5. keng_perth

6. 15 ค่ำ

ท่านสร้างประมาณ80องค์ครับ ที่อ่านมา ^ ^

ฉนั้น ระวังกันมากๆนะครับ ^ ^

7. วีรวัช

สองลิ้งค์เอามา ประวัติหลวงพ่อไม่เหมือนกันเลย

เว็ปที่มีพระขายบอกว่า

"จนครั้งหนึ่งราวปี 248 กว่า ๆ ท่านจาริกพื้นที่ว่างเปล่าที่ตำบนคลองด่านและได้นิมิตเห็นหลวงพ่อปาน
    (วัด บางเหี้ย)มาบอกให้ท่านสร้างวัด ณ ที่แห่งนี้ เพราะครั้งหนึ่งสมัยที่ หลวงพ่อปานท่านจาริกผ่านมาทางนี้ ท่านทราบด้วยญาณว่า ณ ที่แห่งนี้ต่อไป
    จะต้องเป็นธรณีสงฆ์ จึงได้อธิษฐานไว้เพื่อรอให้ผู้ที่เหมาะสมมาสร้างวัดเพื่อจะได้เป็นการสืบ สานพระพุทธศาสนาในภายภาคหน้า
    และจะประสบความสำเร็จในกาลต่อมา หลังจากหลวงพ่อสมจิตร์ทราบจากนิมิตดังกล่าวท่านจึงได้เริ่มสร้างวัด ณ ที่แห่งนั้นโดยให้ชื่อว่า
    "วัดสว่างอารมณ์" ตั้งแต่นั้นมา"

ส่วนเว็ปวัดสว่างอารมณ์ บอกว่า

"ในปี พ.ศ. ๒๕๐๐ หลวงพ่อสมจิตร ได้มาธุดงค์ที่คลองด่านแห่งนี้ ชาวบ้านเห็นปฏิปทาอันน่าเลื่อมใส จึงกราบ อาราธนาให้ไปพักในวัดสว่างอารมณ์ ที่ปากอ่าวบ้านล่าง ซึ่งขณะนั้น วัดสว่างอารมณ์ ว่างเจ้าอาวาสลงพอดี และได้รับแต่งตั้งให้เป็นเจ้าอาวาสอันดับรูปที่ ๕ ในเวลาต่อมา หลวงพ่อสมจิตร จึงรับภาระธุระเจ้าวาส เห็นว่าอุโบสถเดิมที่หลวงพ่อปาน สร้างไว้ทรุดโทรมลงมาก จนไม่อาจจะซ่อมแซมในบริเวณที่เดิมได้ จึงได้ทำการก่อสร้างพระอุโบสถหลังใหม่ขึ้นในบริเวณที่ตั้งในปัจจุบัน "

8. วีรวัช

ผมไปลอดใต้พระอุโบสถปิดทองลูกนิมิตมาแล้วนะ เมื่อปี 51 :cool:

9. keng_perth

ประวัติของท่านคนที่ได้รับทราบมาคงได้รับทราบมาต่างที่ต่า่งวาระต่างบุคคลกัน ส่วนเรื่องอภินิหาริย์และพุทธคุณของสมเด็จเทียนชัยต่างก็พูดและเล่าต่อกันมาในทางเดียวกัน ดังนั้นจึงยืนยันในพุทธคุณของสมเด็จเทียนชัยได้เป็นอย่างดีครับ

ผมเคยไปแต่วัดมงคลโคธาวาส ถ้ามีโอกาสไปไหว้หลวงพ่อปานคงต้องแวะวัดสว่างอารมณ์ไหว้หลวงพ่อสมจิตรอย่างแน่นอน :cool:

10. มะบอม

มะบอม เป็นที่รู้จักกันดี

มีเคล็ดลับดีๆจะบอกให้ เกี่ยวกับการแสดงฤทธิ์ของพระเครื่องครับ

สำหรับพระพิมพ์ขุนแผนที่เป็นรูปพระพุทธเจ้า
    ให้ลองคิดใหม่เสืยว่า ถ้าใครที่แขวนพระ แล้วมาบอกว่ารุ่นนั้นรุ่นนี้เงียบบ้าง ไม่เด่นไม่แรงบ้างนะครับ ความจริงไม่ได้เป็นเพราะพระแต่เป็นเพราะผู้ที่แขวนไม่เคารพในองค์พระครับ สักแต่ว่ากูจะลอง กูจะลอง ที่จริงเราดีแค่ไหนกันที่ไปตัดสินพระว่าดีหรือเฉยๆล่ะครับ หรือว่าเราปลุกเสกพระเองได้เหรอ? ถ้าเก่งอย่างนั้นก็ควรจะเสกก้อนหินใช้เองไปเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ?

อยากให้พระเครื่องแสดงฤทธิ์เต็มที่ ให้ลองนำพระองค์นั้นๆที่คุณเคยลบหลู่ มากราบขอขมาพระรัตนตรัยรวมถึงครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกให้ สำนึกผิดเสืยก่อน ทำอย่างนี้ไปเรื่อยๆทุกวัน แล้วอารธนาแขวนบูชาไว้กับตัว

บางคนทำแบบนี้แค่ครั้งแรกพระก็แสดงฤทธิ์ในทันที บางคนจิตใจยังเป็นมิจฉาทิฏฐิอยู่ก็ต้องหมั่นขอขมาและอาราธนาอยู่ร่ำไป จึงจะสัมฤทิธ์ผล

สังเกตุดีๆว่าคนที่ไม่ค่อยคิดอะไร แค่กราบไหว้แล้วแขวนพระเฉยๆ ทำไมพระจึงส่งเสริมเขานัก ต่างกับคนที่อยากจะแค่ลองแขวนดูสามสีวันบอกเงียบ...เปลี่ยน...ลองอีกองค์อีกสี่ห้าวันก็บอกเงียบ...ก็เปลี่ยนอีก...พอไปลององค์ที่สามโอ้โห แรงมั๊กๆ! รวมๆแล้วบางคนก็ใช้เวลาไปเกือบเดือนที่จะลองพระ แหม๋ ภายในเดือนสองเดือนมันจะไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยเหรอ?

เวลาไปอ่านหรือได้ยินเค้าพูดๆกันแล้วเกิดศรัทธา พอไปหาพระมาได้แล้ว ทีนี้ต้องพิสูจน์ความศรัทธาเสืยก่อน มิใช่มาถึงก็พิสูจน์พุทธคุณกันเลยทีเดียว ขนาดจะปลูกต้นไม้ใหญ่ให้มีรากที่แข็งแรงได้ก็ 10ปีโน่น หากคิดแค่ปลูกต้นหญ้าน่ะไม่ต้องรอก็ได้วันสองวันก็ขึ้นแล้ว

ให้คิดให้ดูทุกสิ่งตามความเป็นจริงดีที่สุดครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2010
  11. pis_41

pis_41 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2010
    วันนี้ผมไปเช่ามาแล้ว
    ขุนแผนมหาเสน่ห์ ไก่แก่แม่ปลาช่อน อุ้มกุมารดูดรก หลวงพ่อเณร ญาณวินโย
    เพิ่งได้มาครับสวยมากๆ ที่สำคัญอุ้มกุมารดูดรกด้วย ท่านว่านอกจากโชคเรื่องผู้หญิงและสัตว์สองเท้าแล้ว
    ยังได้เรื่องลาภด้วยครับเพราะลงกุมารไว้ด้วย :)

ภาพล่างเป็นตู้วัตถุมงคลวัดทุ่งเศรษฐีครับ

ก่อนกลับบ้านแวบไปกราบครูบาสิงห์โตและนำขุนแผนไปให้หลวงพ่อเณรท่านปลุกอีกครั้ง
    สุขใจมากมาย รวยๆๆๆๆ;)

12. วีรวัช

เห็นแล้วอยากได้บ้างจัง

13. 15 ค่ำ

สวัสดียามสายๆครับ ชมรมคนรักษ์ขุนแผน ^ ^

วันนี้ดูเงียบๆไปนะเนี่ย ^ ^

14. วีรวัช

หมดแรงอ่ะ ไปลุ้นระฆังทองกันหมด มือไม้สั่น อิอิ :cool:

15. 15 ค่ำ

นี่ขนาดมือไม้สั่น ยังใด้ลำดับที่หนึ่งเลยอ่ะ เร็วจริงๆ 555+:cool:

16. วีรวัช

แหะๆ แหม นั่งซ้อมอยู่ตั้งนาน อิอิ ขอแค่ติด 1 ใน 10 ก็ สมใจ :cool:

17. โอสถ

โอสถ เป็นที่รู้จักกันดี

ความลับของยอดมือโพสอันดับหนึ่ง ขยันซ้อมนี่เอง

18. April24

April24 เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    แวะมาทักทายทุกๆ ท่านครับผม

19. fujyjo

fujyjo เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อ่านประสบการ์ของพี่ๆในห้องมานานละของเล่าประสบการ์ณของตัวเองมั่งนะครับ
    ประสบการณ์ของผมที่ชัดสุดเลยคือขุนแผนรุ่นแรก หลวงพ่อมี วัดมารวิชัย
    คือผมเอามาอาราธนาได้ 3 วันงานก็เริ่มมาเลยครับ คนแรกเป็นรุ่นน้องที่มหาลัย ปกติก็ไม่ค่อยได้คุยอะไรกันมากมาย อยุ่ดีๆก็โทรมาบ่อยมากเลยครับแถมคุยไปคุยมายังชวนให้ไปหาถึงห้องเลย อิอิ ในช่วงเดียวกันก็มีสาวคนที่ผมเคยจีบอะ(แต่จีบไม่ติด555) โทรมาบอกว่าคิดถึงนะไมไม่โทรหาเขาบ้างเลยให้โทรมาหาบ้าง ทีเวลาตอนผมจีบไม่เห็นสนใจผมเลย 555

ส่วนของหลวงปู่ชื่น ตอนนี้ใช้อยุ่ครับ มีขุนแผนชมตลาด ขุนแผนพรายกุมาร ขุนแผน3สาวหลังกุมารดูดรก เรื่องสาวไม่มีอะแต่เรื่องค้าขายนี่ผมว่าสุดๆครับ

แต่ตอนนี้ไม่รู้เป็นไรอยู่ดีๆนึกถึงหลวงปู่จักร อยากใช้ของหลวงปู่ขึ้นมาคือผมมีตะกรุดเมียมากรุ่น 2 ตะกรุดสบตาสะท้านจิต กับพ่อเนื้อหอม ปกติเก็บ ครับอิอิ สงสัยหลวงปู่มาดลใจแน่เลยครับ เลยจะเอามาอาราธนาดุครับ ถ้ามีประสบการ์ณอย่างไรจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ

20. 15 ค่ำ

แสดงว่าตอนนี้ใช้พระหลวงปู่ชื่น ส่วนหลวงพ่อมีถอดเก็บไช่ใม้ครับ ^ ^

งั้น โอมมมม หลวงพ่อจงมีมาๆๆๆ ไม่ใด้ใช้แล้วนี่ มาให้ผมใช้เตอะ 555+