ช่วยแนะนำ พระขุนแผน ที่แรง เร็ว เรื่องสาวๆ ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ิbadiya, 20 พฤษภาคม 2010.

1. kittikawin12

kittikawin12 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองสึผึ้งสาลิกา หลวงปู่หงษ์ สุสานทุ่งมน สุรินทร์ดูนะครับ แต่ก่อนผมเคยใช้ ตลับเดียวสุดๆครับ ไม่อยากบอกว่าเป็นยังไง ใช้ดีจนมีปัญหาตามมา เข็ดเลยเรื่องเสน่ห์ ปัจจุบันอธิฐานขอเรื่องเมตตา เข้าหาผู้ใหญ่ ดีมากๆครับ

อันนี้ประสบการณ์ตรงจากที่ลองใช้มานะครับ นะเมติ สาธุ

2. The Anonymous

The Anonymous Active Member

เท่าที่ดูและลองสัมผัสสีดำกับแดง ราคาจะสูงและหายากกว่าสีขาว แล้ว(ปสก.) จะค่อนข้างเยอะกว่า อาจจะเพราะผงอาถรรพ์เสริมที่ต่างกันด้วย สีแดง(ปูนคุณแม่บุญเรือนครับ) สีดำ(ผสมผงถ่านไม้มงคล ถ้าไม่ผิดไม้สักอายุ 100 ปี โดนฟ้าผ่าบ่อยจนตาย) โดยเฉพาะสีดำผมชอบเป็นพิเศษแต่สีแดงก็ยังไม่ได้ลองแบบจริงๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2011
  3. monkeyboy55

monkeyboy55 เป็นที่รู้จักกันดี

ที่พี่มดชอบ นี่ ธรรมดา องค์ครู หรือ หัวเชื้อครับ

ประสบการณ์หวือหวาไหม อิๆ:cool:

4. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ เข้ามาแอบดูของเสน่ห์ครับ เผื่อจะมีกับเค้าบ้างสักองค์:cool:

5. kwang0197

kwang0197 เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2011
    แนะนำตัวครับ แอบซุ่มดูมาตั้งนานแล้ว ตอนนี้หน้า 305 แล้ว ผมกำลังตามอ่านอยู่แค่หน้า 270 กว่าๆเอง 555+

เห็นพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ แนะนำพระขุนแผน/เครื่องรางต่างๆแล้ว ถ้าผมไล่ตามเก็บหมด มีหวังผอมโซแน่ๆเลย เอาแค่ตอนนี้รวบรวมพระที่เคยเช่าก็หลายตังค์อยู่แล้ว จริงๆด้วย ที่คนเรายังมีกิเลศกันอยู่จริงๆ (โดยเฉพาะผมเนี่ยแหละ ตัวดีเลยยย)

มีคำถามครับผมจะเลือกพระขุนแผน มาเข้าชุดสัก 3 องค์ จากบรรดาพระที่ผมเก็บไว้บูชา อยากให้ช่วยเลือกหน่อยครับว่า ใน 3 องค์จากทั้งหมดนี้ เพื่อนๆ มีความเห็นว่าอย่างไร

1.พระขุนแผนสากหักพิมพ์ใหญ่ สีดำ หลังฝังพลอยเสก
    2.พระขุนแผนระฆังทอง ไม่มีตะกรุด
    3.พระขุนแผนไข่ผ่าหลวงพ่อนิด
    4.พระขุนแผนเนื้อดำ รุ่น 1 หลวงพ่อตัด
    5.พระขุนแผนกั่วเผาะ ชินตะกั่ว หลวงพ่อชู
    6. พระขุนแผนเนื้อ 3 กษัตริย์ หลวงพ่อพูน วัดไผ่ล้อม
    7. ปิดตาไก่กุกเนื้อผง / เนื้อตะกั่ว หลวงปู่บุญ วัดทุ่งเหียง
    8.พระขุนแผน ลพ.ดำ โชติวโร
    9.พระขุนแผนครูบาจันต๊ะ รุ่น 1 และรุ่น 2
    10. พระกริ่งชินบัญชรน้อย หลวงพ่อสาคร
    11. พระสมเด็จนักเลงโต ลพ.ทาบ
    12.พระปิดตาวัดยายร้า หลวงปู่ทิมร่วมเสก
    13.พระกริ่งพรายบัวผุด
    14.ขุนแผนปะฉะดะ/ขุนแผนหน้าทอง/ขุนแผนเจ็ดท่า ปู่หมอนาค

เอ.. จริงๆแล้วยังมีอีกนะครับ แต่ส่วนใหญ่แล้วเกี่ยวกับการทำมาหากินมากกว่า เช่นปิดตายันต์ดวงเล็ก หลวงปู่โต๊ะ ปิดตาเงินล้านหลวงพ่ออุ้น ฯลฯ เลยไม่เอามาร่วมพิจารณาครับ

ยังไงรบกวนด้วยครับ พึ่งได้สร้อยมาใหม่ เลยขอความเห็นจากเพื่อนๆสมาชิกครับ

6. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    9.พระขุนแผนครูบาจันต๊ะ รุ่น 1 และรุ่น 2
    จัดไปสามองค์นี้แจ่ม
    แต่ดีที่สุดก็ขึ้นกับตัวเองละุครับว่าใช้รุ่นไหนแล้วขึ้น
    ว่างๆเอารูปมาให้ชมบ้างนะครับ อยากเห็น อิ อิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2011
  7. kwang0197

ขอบคุณครับ จะลองถ่ายแล้วส่งให้ดูนะครับ แต่เจ็บใจตรงที่กล้องมือถือมันห่วยเนี่ยแหละ

8. kwang0197

อ๋อ ขออีกเรื่องนะครับ คือกำลังตามหา พระขุนแผนหลวงปู่ชื่นอยู่ ที่อยากได้ก็มี ขุนแผนชมตลาด น้ำผึ้ง พรายกุมาร มะรุมมะตุ้ม (โดนเฉพาะมะรุมเนี่ย ที่โทรไปถาม เกือบๆ2หมื่นแล้ว แม่เจ้าาา!!!) อยากทราบราคากลางน่ะครับ ว่าแต่ละรุ่นตอนนี้เท่าไร

9. open_your_eye

open_your_eye เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2010
    ในความคิดผมถ้าจะแขวนขุนแผนอย่าไปรวมกับพระอื่นเลยครับอาจจะเห็นผลไม่ชัดเจนผมเคยลองไปแขวนกับพระอื่นแล้วออกเงียบๆๆแต่พอแขวนเดี่ยวผลกลับออกมาดีเหมือนเดิม....ผมว่าขุนแผนน่าจะแขวนเดี่ยวดีที่สุดนะครับ..ปล.อันี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมน่ะครับ

10. คนกันเอง

คนกันเอง เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นตามคุณ โอ ครับ แขวนเดี่ยวๆ ดีที่สุดครับ

ชอบองค์ไหนแขวนองค์นั้น :cool:

11. laoongfong

laoongfong เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ถ้าให้เลือก 3 องค์
    1.ให้ ขุนแผนหลวงพ่อนิด วัดทับมาอันดับ แรก
    2. ขุนแผน ครูบาจันต๊ะ ครับรุ่นแรก
    3. ถ้าเป็นอีกองค์ คงเป็น ระฆังทองไม่มีตะกรุดครับ(ระฆังทองไม่มีตะกรุดผมแขวนเดี่ยวอยู่ปัจจุปันครับ เมตตาเข้าหาเจ้านาย ขอบอก ที่สุดครับ )
    ลองพิจารณาดูครับ เพราะ 3 องค์นี้ มีผงพรายหลวงปู่ทิม ทั้งนั้นคร๊าบบบ

12. laoongfong

laoongfong เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    ถ้าให้เลือก 3 องค์
    1.ให้ ขุนแผนหลวงพ่อนิด วัดทับมาอันดับ แรก
    2. ขุนแผน ครูบาจันต๊ะ ครับรุ่นแรก
    3. ถ้าเป็นอีกองค์ คงเป็น ระฆังทองไม่มีตะกรุดครับ(ระฆังทองไม่มีตะกรุดผมแขวนเดี่ยวอยู่ปัจจุปันครับ เมตตาเข้าหาเจ้านาย ขอบอก ที่สุดครับ )
    ลองพิจารณาดูครับ เพราะ 3 องค์นี้ มีผงพรายหลวงปู่ทิม ทั้งนั้นคร๊าบบบ

13. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

16 สิงหาคม 2007
    ๗ ท่า ธรรมดาครับ

ส่วน ปะฉะดะ หน้าว่านเต็มๆ หลังธรรมดาครับ

14. ซักวันจะคิดออก

ซักวันจะคิดออก เป็นที่รู้จักกันดี

5.พระขุนแผนกั่วเผาะ ชินตะกั่ว หลวงพ่อชู

11. พระสมเด็จนักเลงโต ลพ.ทาบ

ที่ไม่แนะนำหลวงพ่อตัด เพราะท่านเลือก ๓

ถ้าท่านเลือกเดี่ยว ผมเลือก หลวงพ่อตัด

15. ซักวันจะคิดออก

๒ หมื่นนี่ถูกแล้วนะครับ

ทำงัยได้ราคามันไปตามประสบการณ์

แต่ที่สำคัญ ต้องระวังของ... ด้วยนะครับ

ชมตลาด ลองถามท่านลูกมังกร(เก่ง)

น้ำผึ้ง คงหาไม่ได้แล้วหล่ะครับ หายากมาก ผมมีก็ปล่อยไปหมดแล้ว

พรายกุมาร คุ้นๆว่าเคยเห็นใครเอามาปล่อยอยู่นะ

16. kengnaja

ลงผิดกระทู้ลบออกดีกว่า อิ อิ
    แขวนเดี่ยวองค์ที่ใช่องค์เดียวพอครับ
    ตามที่พี่ๆท่านแนะนำ

17. The Anonymous

The Anonymous Active Member

เจ้ากรมพระขุนแผนมาคอนเฟิร์มเองครับ มะรุมมะตุ้มแรงแน่ๆๆ และจริงๆๆ ทั้งราคาและประสบการณ์ครับ (เห็นล่าสุด 25k ครับ) อีกอย่างของแบบว่าเยอะด้วย ผมว่าไม่ใช่แค่มะรุมมะตุ้มอย่างเดียวที่.....เยอะน่ะครับท่านมด อย่างน้ำผึ้ง พิศวาสรุนแรง สามอาถรรพ์ ฯลฯ ก็เพียบครับ

18. kengnaja

มีรูปไหมครับ
    ขอชมหน่อย

19. ลูกมังกร

ลูกมังกร เป็นที่รู้จักกันดี

ของครูบากฤษณะ ท่านดังไกล ถึงมาเลเซีย เลยก็ว่าได้ สีผึ้งปราชิก ก็ได้ข่าวว่าสุดยอด แต่ยังไม่เคยเห็นเป็นบุญตา เลย :cool::cool:

พี่หมด ก็แอบมีหนิพี่ อิอิ

ใช่ครับตามที่ พี่เก่งบอก ลองห้อย องค์เดียวดู ก็ดีนะครับ

แรกๆผมก้อห้อย 3 องค์ หลัง ๆๆ เดือนหละ องค์ ลองดูกันเลย อิอิ ทุกวันนี้ยังลองไม่หมด เลย หุหุ

ของท่าน ราคาสูง อยู่ครับ ^^ แต่ ท่านสนใจ ชมตลาด pm มาถามได้ครับ

20. cmp_tia

cmp_tia สมาชิก

13 กุมภาพันธ์ 2007
    พี่เก่ง ลูกมังกรครับ ชมตลาดนี่เด่นด้านใดเป็นพิเศษครับ