** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. baimin

baimin เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2007
    สวัสดีครับพี่ตุ้ย และพี่ๆ ทุกท่านครับ
    วันนี้หลังจากร่วมสนุกกันแล้ว ผมก็ขออนุญาติลงภาพพระเนื้อผง สำหรับผู้นิยมพระผง (ติดผง) มาให้ชมอีก 1 องค์ครับ
    ...^___^...

2. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

อั้ยย่ะ.....หายากมากๆๆๆๆๆนะองค์นี้ สวดยวดจิงๆ:cool:

3. baimin

สวัสดีครับพี่อิฐมอญ ผมว่าพระองค์นี้ยังหาง่ายกว่าพระแก้วมรกตทรง 3 ฤดู นะครับ
    ^___^ :cool::cool::cool:

4. อิฐมอญ

อ่ะ อ่ะ อ่ะ หวัดดีคับผม มีแซวกลับอีกนะ แหะๆ

5. baimin

555+ ไม่ได้แซวนะครับ ได้ชมแล้วกิเลสพุ่งปี๊ดๆ คงต้องหามาบ้างแล้ว ว่าแต่ว่าจะไปหาที่ไหนดีครับ 555+ :cool:

6. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    รบกวนช่วยหาเผื่อผมด้วยนะครับ ^^

7. อิฐมอญ

ไปหาที่บ้านพี่ SKTC น่าจะมีนะ อิอิ:cool:

8. SKTC

SKTC เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2011
    อ้าวววววววววแล้วกัน...ไหงวกกลับมาได้เนี่ย:':)'(

9. อิฐมอญ

ไม่ได้เจอนานต้องหยอกซะหน่อย ^__^
    แล้วเราก็หนีไปนอนล่ะ ...... เดินทางอีกพรุ่งนี้

ไฟล์ที่แนบมา:

10. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    พี่ตุ้ยฝากข่าวมาคับ........
    ตอนนี้เครื่องคอมพิวเตอร์ (PC) กำลังมีปัญหา สงสัยจะต้องเอาไปลง โปรเเกรมใหม่ ช่วงนี้พี่ตุ้ยคงต้องใช้โน๊ตบุ๊คไปก่อน ซึ่งพี่ตุ้ยไม่ถนัดเลย การสรุปยอดจองพระ เเละ ตอบ pm คงล่าช้าซักนิดคับผม

11. นิววัดสะแก

วันนี้ช่วงหัวค่ำได้มีโอกาสไปสนธนา เเละปรึกษาเรื่องวัตถุมงคล กับหลวงลุงดำท่าน เเละได้มีโอกาสชมวัตถุมงคลของหลวงปู่ท่านที่หลวงลุงท่านเก็บไว้ ผมเลยขออนุญาติถ่ายรูป มาฝากพี่ๆให้ชมกับคับ

ปล.บางองค์ผมเองก็เพิ่งเคยเห็นครั้งเเรกในชีวิต เห็นเเล้วน้ำลายไหลเลย

12. 9thammada

9thammada เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ขออนุโมทนาในบุญของท่านด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

13. baimin

พระเจ้าช่วย กล้วยทอดแล้วครับ เป็นบุญตาจริงๆ ครับ สาธุ สาธุ สาธุ :cool::cool::cool:

14. หมอนพ

หมอนพ สมาชิก

12 ธันวาคม 2011
    ไม่มีคำบรรยายใด เลย ครับ หายากมากๆ ทั้งนั้น:cool::cool::cool:

15. noparak

noparak Active Member

พระสวยทุกองค์เลยครับ เล่นเอากิเลสพุ่งปรี๊ด

พอดีนึกได้ว่า เซียนนิวส์เคยเล่า เรื่องพระที่หลวงลุงพกติดตัวอยู่ เลยไปลองค้นมาให้อ่านกันอีกรอบครับ

พระหลวงปู่ องค์ไหนก็ได้ ดีเหมือนกันหมด
    แต่ถ้าเป็นไปได้ ก็อยากได้องค์สวยๆ ไว้ชื่นชมบ้าง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2012
  16. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

..มีหลายท่านเลยทีเดียวที่เข้ามาสรุปให้ ขอขอบคุณทุกท่านด้วยครับ

ส่วนรายละเอียดรางวัลต่างๆจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ตอนนี้ผมต้องใช้โน๊ตบุ๊คครับ เครื่องPCที่บ้านตอบPMได้ แต่ไม่มีช่องให้ใส่ข้อความครับ(ไม่สามารถโพสต์ได้ครับ) มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ
    ยังไงช่วงนี้อาจจะตอบช้าหน่อยต้องขอโทษด้วยครับ

:z16

17. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

รับทราบการจอง
    รายการที่ 1187 พระพิมพ์มารวิชัย เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา องค์นี้เนื้อเก่าดีครับบล็อกดินน้ำมัน หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ใช้นั่งกรรมฐานดีนักแล เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ แท้สักองค์ดีกว่าจริงๆครับ ราคาบูชาเบาๆ รับทราบการจอง รายการที่1187 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณneoped<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1188 พระพิมพ์มารวิชัย เนื้อผงพุทธคุณ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา องค์นี้เนื้อเก่าดีมีอะไรให้ส่องเยอะครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ พุทธคุณเต็มเปี่ยม ใช้นั่งกรรมฐานดีนักแล เนื้อแท้ดูง่ายสบายตาและสบายใจ แท้สักองค์ดีกว่าจริงๆครับ ราคาบูชาเบาๆ รับทราบการจอง รายการที่1188 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณpeerasitg<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1189 พระพิมพ์ซุ้มกอ เนื้อซีเมนต์ หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา พิมพ์ซุ้มกอเนื้อซีเมนต์นี้ไม่ค่อยพบเห็นกันมากนัก เรียกว่าหายากพอควร หลวงปู่ดู่อธิฐานจิต พุทธคุณเต็มเปี่ยม มาพร้อมเลี่ยม อารธนาขึ้นคอได้เลยครับ ท่านใดชอบปีลึกๆไม่ควรพลาดครับ รับทราบการจอง รายการที่1189 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณStep&Time<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ
    รายการที่ 1190 พระพิมพ์พระพุทธโคดม เนื้อผงพุทธคุณ(หลังตรายาง) หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา องค์ค่อนข้างใหญ่ลองเทียบกับเหรียญดูครับ หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตครับ เนื้อแท้ ดูง่าย ไม่ต้องวัดดวง ใครชอบพิมพ์หายากและองค์ใหญ๋ไม่ควรพลาดครับ รับทราบการจอง รายการที่1190 <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ให้ คุณใจเบิกบาน<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5410910", true); </SCRIPT> <!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4961513", true); </SCRIPT><!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4919238", true); </SCRIPT>ครับ ขอบคุณมากครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

18. fulfill

fulfill Active Member

14 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีค่ะ คุณอิฐมอญ/คุณโจ
    ช่วงนี้เดินทางบ่อยจังเลยเดินทางปลอดภัยนะค๊ะ
    อ้อ... คิดถึงวลีของคุณโจแล้ว อยากอ่านแล้วกลับมาเร็ว ๆ
    นะค๊ะ..... ลี

19. max_thonglor

max_thonglor เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011

ของหาชมยากครับ เปิดหูเปิดตาอีกแล้วน้องนิวส์

20. นิววัดสะแก

พระพุทธเจ้าเหนือพรหมองค์นี้ เคยมีคนให้ราคาถึง 2 ล้านบาท

เเต่ทางหลวงลุงไม่ได้ให้บูชาเพราะจะเก็บไว้ถวายในหลวง

หลวงลุงท่านเก็บจนลืมว่าเเกะออกจากกล่องยังไง อิอิ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้