** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

..วัตถุมงคลที่จะนำมาประมูลเพื่อมอบให้โรงพยาบาลฝาง ได้ถึงมือผมครบทั้ง10ชิ้นแล้วครับ

..คืนนี้จะขอนำลงประมูล เวลาโดยประมาณ 20:00น.รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบในการเปิดประมูล พร้อมรูปภาพครับ

1. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ทวด (รุ่นแรก) ปี 2520 เนื้อทองแดง (คุณjopaa)
    2. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง(นิยม) ปี 2526 เนื้อทองแดง (คุณSKTC)

3. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นปฏิบัติธรรม ปี 2524 เนื้อทองแดง (คุณนิวส์)
    4. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่น 84 ปี ปี 2531 เนื้ออัลปาก้า (คุณนิวส์)
    5. พระเหนือพรหมผง (พิมพ์ใหญ่ ) ปี 2517 (คุณอิฐมอญ)
    6. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง (คุณฉันทะ)
    7. พระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนหลวงปู่ทวด (คุณฉันทะ)
    8. พระผงพิมพ์สมเด็จ วัดโกโรโกโส (คุณฉันทะ)
    9. พระผงหลวงปู่ทวด บล๊อกดินน้ำมัน (คุณหูกาง)
    10.พระสมเด็จบางขุนพรหม พิมพ์อกครุฑ ปี2509 (คุณ9mm)

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

2. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

แจ้งส่งพัสดุ EMS ครับ 02/04/2012 เวลา 08:47:10
    คุณจงเกษม EI 1215 8585 8 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณสมบูรณ์ EI 1215 8586 1 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณชวาลภพ EI 1215 8587 5 TH ขอบคุณมากครับ
    คุณรัตติ EI 1215 8588 9 TH ขอบคุณมากครับ

(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)(f)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

รอร่วมอนุโมทนากับผู้ร่วมบุญประมูลวัตถุมงคลเพื่อช่วงโรงพยาบาลฝาง คับ:cool:

4. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007
    รอชมครับ...:cool:

5. Savapala

Savapala สมาชิกใหม่

รอชมเช่นกันครับ.........................

6. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

**ต้องขออภัยเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านด้วยครับ

เรื่อง ประมูลพระเครื่องหลวงปู่ดู่ เพื่อหารายได้ช่วยพระสงฆ์อาพาธ รพ. ฝาง

ด้วยคุยกับคุณตุ้ยทางโทรศัพท์ ถึงเรื่องการประมูลพระเครื่องรายการต่างๆ ที่เพื่อนสมาชิกเราเสียสละกันมาคนละองค์สององค์ เพื่อร่วมประมูลหารายได้ในครั้งนี้

แต่เดิมเราคิดว่าจะใช้วิธีประมูล แต่เมื่อมานั่งคิดกันโดยละเอียดถึงปัญหาต่างๆแล้ว เนื่องจากพระที่เพื่อนสมาชิกเราส่งกันเข้ามา มีราคาค่อนข้างสูง ดังนั้นวิธีประมูลจึงอาจไม่ Work เท่าไร

ดังนั้นจากการหารายได้โดยวิธีประมูล จึงขอเปลี่ยนเป็นวิธี ตั้งราคาขายเลย จะเป็นวิธีที่สะดวกที่สุดครับ

โดยการกำหนดราคาขาย เราจะตั้งในราคาใกล้เคียงกับราคาตลาด ณ ปัจจุบัน แต่อาจจะต่ำกว่าเล็กน้อย

ผู้ที่ปิดรายการนั้นๆ ถึงแม้จะเป็นการเช่าหาในราคาใกล้เคียงกับตลาด แต่นอกจากได้พระเครื่องหลวงปู่ดู่แท้ๆทุกองค์แล้ว ยังถือว่าได้บุญจากการช่วยโรงพยาบาลด้วยครับ

โดยพระในรายการนี้ทั้งหมด เพื่อนสมาชิกที่ปิดได้ ไม่ต้องโอนเงินเข้าบัญชีคุณตุ้ยดังเช่นตามปกติน่ะครับ แต่ให้โอนเข้าบัญชีของ รพ.ฝาง เลย และแจ้งรายการโอนมาทางหน้ากระทู้ เราจะรีบจัดส่งพระให้โดยทันทีครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ..ขอบคุณครับ

หมายเหตุ : พระเครื่องทุกองค์ในสายหลวงปู่ดู่ ผ่านการตรวจเช็คจากพวกเราทุกคนแล้วครับ ว่าเป็นพระแท้ 100 % ทุกองค์ และถึงแม้จะเป็นการโอนเงินเข้ากองทุน รพ. แต่เงื่อนไขการรับประกัน เรายังรับประกันเช่นเดิมทุกองค์ครับ หากนำไปตรวจเช็คที่ไหนที่บอกว่าไม่แท้ เงินที่ท่านโอนเข้าบัญชี รพ.ฝาง เราจะรับผิดชอบคืนให้เต็ม 100 % ครับ

http://palungjit.org/threads/ร่วมบริจาคเงินเพื่อสมทบทุนกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง.326615/page-18

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2012
  7. Jopaa

ขอแจ้งข่าวอีกครั้งครับ (ครั้งที่ 2 )

พอดีข้อความแรก (ด้านบน) ที่ผมส่งลงหน้ากระทู้ปั๊บ ก็มีเพื่อนๆสมาชิก Pm.กันมาหลายท่านแสดงความเห็นว่า

คงมีเพื่อนๆสมาชิกเราหลายท่านอยากร่วมทำบุญ แต่อาจจะปิดไม่ทัน ดังนั้นจึงขอเป็นว่าให้ตั้งราคาขั้นต่ำแรกที่ใกล้เคียงหรือต่ำกว่าราคาตลาดนิดหน่อยก็ได้ แล้วก็ให้เพื่อนๆสมาชิกได้ร่วมประมูลเพิ่มราคากันอีกคนละเล็กละน้อย (จะได้เป็นการร่วมสนุกกันด้วย)

ซึ่งได้ตกลงกับคุณตุ้ยแล้ว เห็นว่าวิธีนี้ก็ดีครับ จะได้ร่วมสนุกกันไปด้วย เอาเป็นว่าเดี๋ยวรอคุณตุ้ยลงภาพ แล้วตั้งราคาขั้นต่ำน่ะครับ ท่านใดที่สนใจก็ประมูลเพิ่มกันเข้ามาอีกกันคนละเล็กละน้อย ไม่ต้องถึงกับเพิ่มเป็นเศษสตางค์น่ะครับ อิ..อิ..

** ให้เวลาเพื่อนๆเตรียมเงินเตรียมทอง และใช้เวลาตัดสินใจ 24 ชม.ครับ คือ ครบ 2 ทุ่มวันพรุ่งนี้ เป็นอันปิดประมูล

ท่านใดประมูลราคาสูงสุดจะเป็นผู้ได้ไปครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 เมษายน 2012
  8. purn05

purn05 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ ^^ กำลังลุ้นอยู่ 55+

9. กาลนาน

กาลนาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2011

:cool::cool::cool::cool::cool:

10. Jopaa

รอนิดน่ะครับ คาดว่าอีกไม่เกิน 5 นาที ภาพกำลังจะมา

-----------------------------------------------------------------------

ขณะที่รอภาพ ก็มี pm. น้องๆแสดงความเห็นเข้ามาอีก อ่านแล้วน่าชื่นใจ เช่น

" ผมอยากมีส่วนร่วมทำบุญด้วยน่ะคับพี่ แต่สตางค์ไม่ค่อยมี ขอเป็นผ่อน 3 เดือน หรือ 6 เดือน ได้มั๊ยครับ "

นี่ล่ะครับ ถึงวันนี้อายุยังน้อย สตางค์ก็ยังน้อยตามอายุ แต่บุญจากใจไม่น้อยเลยครับ

ถ้ามีกรณีนี้จริง และแจ้งความประสงค์มา ก็ได้เลยครับ ผ่อนก็ได้ ต้องการกี่เดือนก็ว่ามา แล้วก็ไปโอนเข้าบัญชีกองทุนของ รพ.ทุกๆเดือนเองน่ะครับ

คาดว่าทางกองทุน รพ. เองก็ไม่ได้เร่งรีบอะไร ก็ทำไปเรื่อยๆ เพราะเป็นโครงการต่อเนื่อง

สุดท้ายขออนุโมทนากับเพื่อนๆเราทุกท่านครับ

11. ตุ้ย ฉันทะ

..เปิดประมูล..วัตถุมงคลที่จะนำมาประมูลเพื่อมอบให้โรงพยาบาลฝางทั้ง10ชิ้นครับ

1. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ทวด (รุ่นแรก) ปี 2520 เนื้อทองแดง (คุณjopaa) เปิดประมูล 10,000.-
    2. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง(นิยม) ปี 2526 เนื้อทองแดง (คุณSKTC) เปิดประมูล 13,000.-
    3. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นปฏิบัติธรรม ปี 2524 เนื้อทองแดง (คุณนิวส์) เปิดประมูล 6,000.-
    4. เหรียญรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่น 84 ปี ปี 2531 เนื้ออัลปาก้า (คุณนิวส์) เปิดประมูล 3,000.-
    5. พระเหนือพรหมผง (พิมพ์ใหญ่+พระธรรมธาตุ ) ปี 2517 (คุณอิฐมอญ) เปิดประมูล 6,000.-
    6. พระผงรูปเหมือนหลวงปู่ดู่ รุ่นยันต์ดวง (คุณฉันทะ) เปิดประมูล 5,000.-
    7. พระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนหลวงปู่ทวด (คุณฉันทะ) เปิดประมูล 2,000.-
    8. พระผงพิมพ์สมเด็จ วัดโกโรโกโส (คุณฉันทะ) เปิดประมูล 1,000.-
    9. พระผงหลวงปู่ทวด บล๊อกดินน้ำมัน (คุณหูกาง) เปิดประมูล 1,000.-
    10.พระสมเด็จบางขุนพรหม พิมพ์อกครุฑ ปี2509 (คุณ9mm) เปิดประมูล 10,000.-

* ปิดประมูลวันอังคารที่ 3 เมษายน เวลา 8:44 PM ตามเวลาโพสต์ครับ
    * วัตถุมงคลที่ครบเวลาแล้วยังไม่มีผู้ประมูล จะถูกตั้งบูชาในราคาที่ตั้งไว้ โดยสามารถขอบูชาได้เลยครับ
    * ห้ามโพสต์แก้ไขใดๆในการประมูล ถ้าจะแก้ไขให้โพสต์ใหม่เลยครับ
    * ผู้ที่ให้ราคาสูงที่สุดก่อนวันอังคารที่ 3 เมษายนเวลา 8:44 PM เป็นผู้ชนะการประมูลครับ
    * ห้ามโอนเข้าบัญชีผมโดยเด็ดขาดนะครับ
    * ให้โอนเข้าบัญชีกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง ธ.กรุงไทย 532-0-28110-2

ได้ทั้งพระดี พระแท้ไปใช้ และยังได้ร่วมทำบุญกันอีกด้วย ขออนุโมทนาด้วยครับ

12. หูกาง

7. พระผงอังคารธาตุ รูปเหมือนหลวงปู่ทวด (คุณฉันทะ) เปิดประมูล 2,000.-

ขอขยับราคาครับ 2222 บาทครับ:cool:

13. หูกาง

ป๊าดดดดดดดดด สวยมาก ๆ แต่พอก้มดูตังในกระเป๋าแล้ว คงไม่ไหว...:'(
    :':)'(

14. noparak

noparak Active Member

ขอขยับต่อครับ
    2345 บาท:cool:

15. Jopaa

คุณตุ้ยครับ..พระพุทธเจ้าเหนือพรหม (พิมพ์ใหญ่ )ของคุณอิฐมอญ มีพระธรรมธาตุมั๊ยครับ ? พอดีคราวนี้ไม่ได้ Zoom ภาพขยายครับ

-----------------------------------------------------------------------

หากเพื่อนสมาชิกท่านใดที่ยังไม่ทราบ รายละเอียดประวัติการสร้างของพระในแต่ละองค์ แต่ละรุ่น หากต้องการทราบรายละเอียดใดๆ แจ้งความประสงค์ที่หน้ากระทู้ได้เลยครับ เราจะแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมให้ครับ

16. purn05

purn05 เป็นที่รู้จักกันดี

อีกซักนิส นะครั 2468.10:cool:

17. ebankky

ebankky Active Member

3.เหรียญปฏิบัติธรรมปี24เปิดประมูล7000บาทครับ

18. กาลนาน

กาลนาน เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2011

รบกวนถามรายละเอียดเรื่องพระอังคารธาตุครับพี่โจ
    อังคารธาตุหลวงปู่เหรอครับ อยากได้ข้อมูลเป็นความรู้ครับพี่

ขอบคุณครับ
    กาลนาน

19. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนครับ ที่ร่วมบุญร่วมกุศลดูแลพระภิกษุสงฆ์อาพาธ ในส่วนของกองทุนตอนนี้มีการดูแลทั้งในเรื่องของ การรักษา ป้องกัน และส่งเสริมสุขภาพพระภิกษุสงฆ์สามเณร วันวิสาขบูชาที่จะถึงนี้จะมีการตรวจสุขภาพใหญ่พระทั้งอำเภอฝาง มีตรวจเลือดและเอกซเรย์ ในส่วนของโครงการตัดแว่นให้พระท่านก็ยังดำเนินต่อไปโดยมีคุณหมอหทัยจักษุแพทย์เป็นคนคัดกรองทั้งพระและเณรที่จำเป็นต้องใช้แว่นโดยผมได้ทำข้อตกลงกับทางร้านแว่นที่มีคุณภาพไว้แล้วจะทำโครงการต่อเนื่องไม่มีกำหนด ในส่วนของสังฆภัณฑ์ยา10รายการ ก็มีโครงการจะจัดทำเพิ่มจากเดิมที่ถวายเฉพาะพระที่เจ็บป่วยก็จะถวายพระที่ยังไม่ป่วยด้วย ในส่วนของหลวงพ่อสมศักดิ์ที่ตอนนี้ได้รับความทุกข์ทรมานเนื่องจากถูกตัดขาก็จะจัดทำขาเทียมให้หลวงพ่อและดูแลหลวงพ่อจนกว่าจะเดินได้เป็นปกติตลอดจนอำนวยความสะดวกให้หลวงพ่อโดยจ้างรถรับส่งทุกวันเพื่อมาทำแผลและมาตามที่แพทย์นัดตรวจทุกครั้ง ความคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบทุกระยะครับ ขออนุโมทนาบุญกุศลทุกท่าน<!-- google_ad_section_end -->
    http://palungjit.org/threads/ร่วมบริจาคเงินเพื่อสมทบทุนกองทุนสงฆ์อาพาธโรงพยาบาลฝาง.326615/page-18

20. pkchalerm

pkchalerm เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอสรุปโครงการตอนนี้ที่กองทุนสงฆ์อาพาธดำเนินอยู่มีดังนี้ครับ
    1. จ่ายค่ารักษาพยาบาลส่วนเกินพระภิกษุสามเณรทุกรูปที่มาตรวจรักษาที่โรงพยาบาลฝาง
    .....จ่ายค่าเดินทางเวลาที่แพทย์นัดตรวจ แต่ไม่มีปัจจัยค่ารถ
    2. ตัดแว่นสายตาฟรีสำหรับพระภิกษุสามเณรที่มีปัญหาเรื่องสายตา
    3. ตรวจสุขภาพพระสงฆ์ปีละ1ครั้ง ในวันวิสาขบูชา เพื่อเป็นพุทธบูชาทุกปีโดยจะเริ่มปีนี้เป็นปีแรก
    4. จัดทำสังฆทานบุญ เพื่อให้พระท่านได้มียาที่จำเป็นไว้ใช้ที่วัด
    5. จัดทำเครื่องใช้ที่จำเป็นสำหรับภิกษุสามเณร ที่มานอนรักษาที่โรงพยาบาลฝาง
    6. ออกตรวจรักษาพระภิกษุสงฆ์อาพาธสูงอายุตามวัด กรณีที่ท่านไม่สามารถมารับการตรวจที่โรงพยาบาลได้

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้