** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. หูกาง

หูกาง เป็นที่รู้จักกันดี

21 ธันวาคม 2007

เลี่ยมสวยจัง ชุดใหม่ที่เอาขึ้นคอเหรอครับ...:cool:

2. นิววัดสะแก

นิววัดสะแก เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2011
    อยุธยา......ในตอนนี้คับ
    เพิ่งโทรกับไปเช็คที่อยุธยามาคับ ประตูน้ำวัดกะสังข์ ต้องปล่อยน้ำเข้าคลองวัดสะเเก....เพื่อรอรับน้ำที่จะมาอีก....ตอนนี้ประตูน้ำวัดกะสังข์สามารถรับน้ำได้อีกไม่เกิน 1 เมตร ดังนั้นต้องส่งน้ำไปลงที่นาอำเภออุทัย ตอนนี้ วัดพระญาติการาม วงเวียนเจดีย์วัดสามปลื้ม ถนนโรจนะ(จากสี่เเยกวัดพระญาติถึงสะพานปรีดี-ธำรงค์) ท่วมเเล้วคับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2011
  3. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

^^ ก็ขึ้นอยู่นะค๊าบบบบบ กลับบ้าน ตจว ยังล่ะนิว

4. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

พี่โจขอมา ก็จัดไปอีกองค์ล่ะกันค๊าบ ^^<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

มีอยู่แล้วจะเอาเข้าคู่หรือครับ ว่าแต่องค์นี้คุ้นๆนะ

5. หูกาง

ยังครับพี่ ชวนเที่ยวได้ทุกเมื่อ

ที่วัดสะแกยังไม่ท่วมใช่ไหมครับ...:':)':)'(

6. อิฐมอญ

องค์นี้ไปนิมนต์มาแถวๆลาดกระบังนะคับ ^^
    แหมคุณตุ้ยพระหลวงปู่มีเสนห์จะตายมีแล้วก็อยากมีอีกนะค๊าบ

ยังหาคู่หลวงปู่ทวดไม่ได้เลยนะเนี่ยะ อิอิ

7. อิฐมอญ

555+++
    ได้ขาาวมาแว่วๆว่าเหลือบันไดอีกสองขั้นก็จะถึงโบสถ์แล้วนะนิว

8. นิววัดสะแก

เหลือขั้นสุดท้ายเเล้วคับ ตอนนี้ทางวัดน่าจะเตรียมการลองรับน้ำเเล้วคับพี่อิฐมอญ....ปลาสวายจะโดดขึ้นมาวิ่งเล่นบนลานโบสถ์เเล้วค๊าบบบบบบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2011
  9. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

คู่นี้..ทั้งคุณอิฐมอญ คุณตุ้ย..ลงพระแท้ๆ ยังไม่ว่า..ไปหาที่ไหน องค์สวยกริ๊บสุดๆ ทั้งคู่เลย..พูดกันจริงๆเลยน่ะ..ของพี่ที่มี ยังไม่ได้สภาพนี้ ทองเดิมๆ เต็มๆแบบนี้เลย..สุดยอด..ด..ทั้งคู่

ก็คงจะพอหอมปากหอมคอ..พอเป็นความรู้ ให้เพื่อนๆสมาชิกเราได้เห็น ได้ชมเพิ่มกันอีกชุดหนึ่ง..
    ก็จะพยายามรักษาหน้ากระทู้นี้ไว้ครับ ให้คงแต่พระแท้ๆไว้ เพื่อการศึกษาวัตถุมงคลของหลวงปู่ทุกรุ่น ทุกพิมพ์ พร้อมประวัติเล็กๆน้อย โดยถูกต้องครับพ้ม..ม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2011
  10. moddang

moddang เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมไปเลยคับ อนุโมทนาสาธุด้วยคับ :cool:

11. Jopaa

เปรียบเทียบกันให้เห็นความแตกต่างกันชัดๆอีกสักนิดน่ะครับ

<!-- google_ad_section_end -->
    <LEGEND></LEGEND>[​IMG] [​IMG]

<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    </FIELDSET>

12. หูกาง

คงถึงเวลาที่ลูกหลานหลวงปู่ต้องร่วมมือร่วมใจกันอีกแล้ว...:':)':)'(

13. อิฐมอญ

โอ้....เร็วจังจะรอดคืนนี้มั๊ยเนี่ยะ ปีนี้น้ำเย๊อะมากจริง น่าสงสารผู้ประสบภัยใครพอมีกำลังช่วยกันบริจาคเพื่อพี่น้องคนไทยกันด้วยนะครับ บริจาคได้ทุกเค๊าเตอร์ธนาคารเลยนะครับแค่แจ้งว่าบริจาคช่วยน้ำท่วม เจ้าหน้าที่ธนาคารเค้าจะแนะนำเองเลยครับ โดยเฉพาะคนที่อยู่กรุงเทพฯ ช่วยกันนะครับเขาพยายามกั้นไม่ให้น้ำเข้ากรุงเทพฯ คน ตจว. เลยหนักหน่อยประกอบกับฝนก็เย๊อะน้ำก็เย๊อะ น้ำทะเลหนุนอีก น่าสงสารสุดๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ตุลาคม 2011
  14. นิววัดสะแก

ขอขอบคุณ....พี่โชค ร้านทอง อู่ข้าว อู่น้ำ สมทบทุนกับหลวงพี่ชาญชัยช่วยผู้ประสบภัยน้ำท่วม 1000 บาทคับ

ปล....พี่ๆท่านใดสนใจ เลี่ยมทองพระ เลื่ยมเเหวน ฝังเพชรเเท้ มาตราฐาน GIA คร๊าบบบบ

15. Jopaa

คุณมดแดง ตะแคงเดิน..เพื่อนบ้าน ศิษย์หลวงปู่ตัวจริงอีกท่านหนึ่ง เข้าเยี่ยมเยียน คิดว่าเพื่อนๆก็รู้จักกันดีอยู่แล้ว เพื่อนๆกันทั้งนั้นครับ..(แต่ก็มีข้อเสียอยู่สักหน่อยนึ่ง เรามันพวกอีโก้สูง ชอบเลือกคบแต่คนดีๆ..ถึงเป็นนักเล่นพระ สะสมพระด้วยกัน ก็ต้องเป็นประเภทศิษย์หลวงปู่ตัวจริง มีธรรมะของหลวงปู่ติดตัวอยู่บ้าง ? พวกโกหก หลอกลวง แฝงๆ ไม่ค่อยชอบคบหาน่ะคับ)

เช่าหาพระเครื่อง ปรึกษาปัญหาพระเครื่อง ถามได้ทั้งหมดล่ะครับ ทั้งหน้ากระทู้ของคุณตุ้ย หรือของคุณมด เวลาเช่าพวกเรา ไม่ต้องกลัวพวกเราจะน้อยใจกันน่ะครับ จะไปเช่ากับคนนู้น คนนี้ ได้ทั้งหมดล่ะครับ อยู่ที่ใครได้อะไรมา สภาพพระเป็นอย่างไร พวกเรานอกจากเล่นพระแท้แล้ว เรื่องราคาก็ต้องยุติธรรม สวยก็ต้องว่ากันตามสวย ไม่สวยก็ว่าไม่สวย ไม่มีการใช้เทคนิคใดๆ มาแต่งเติมสีสรรครับ

นักเล่นพระคนอื่นๆ สายอื่นๆ..เขามีแต่จะหวงลูกค้ากันเนอะ..บลัฟกันบ้าง หลอกลูกค้าทางคำพูดบ้าง เพื่อจะดึงลูกค้าเป็นของตัวบ้าง (นี่ละวงการพระเครื่อง) แต่ของเราสนับสนุนครับ สงสัยความเป็นศิษย์หลวงปู่ฯ จะมีมากกว่าอาชีพเสริมให้บูชาพระน่ะครับ..ขอแต่ให้ลูกค้าได้พระแท้ๆของหลวงปู่เป็นพอ แต่ราคาก็ต้องเหมาะสมด้วยน่ะครับ ไม่แพงจนเกินไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2011
  16. Jopaa

ไอ้ร้านนี้น่ะ...ทุกอย่างดีหมดล่ะ..เสียอย่างเดียว ทำไมมันนานจั๊ง..แหวน 19 ฉ่าน..เจ้าคุณโชคท่าน มันยังทำให้ฉ่านไม่เสร็จสักที อะไรมันจะปราณีตขนาดนั้น..

แถมต้องง้อคุณมันซะอีก เพราะเลี่ยมแหวน หรือพระหลวงปู่ฯ คนไม่คุ้นพระท่าน ก็จะเลี่ยมไม่สวยซะอีก..ยอมๆเขาหน่อยล่ะครับ ถ้าออกมาไม่สวยล่ะก็..ฮึ่ม..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 ตุลาคม 2011
  17. aui2008

aui2008 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2009
    ดูข่าวเมื่อสักครู่ เห็นอยุธยาน้ำท่วมหนักเลย ไม่รู้ว่าวัดสะแกเป็นอย่างบ้างครับ

18. นิววัดสะแก

ตอนนี้อยุธยา....ฝนตกเเรงมากๆ สงสัยน้ำคงขึ้นอีก ไม่อยากให้เป็นอย่างที่คิดเลยคับพี่อิฐมอญ ยังจำภาพน้ำท่วมปี 2538 ติดตาอยู่เลยคับ น้ำท่วมลานวัดสะเเก ยังไงผมจะค่อย ส่งข่าวสถานะการน้ำท่วมเรื่อยๆนะคับ

19. อิฐมอญ

ครับผมคอยติดตามอยู่เหมือนกันครับ ปีนี้มากกว่าปี38 อีกนะนิวส์ T-T

20. นิววัดสะแก

อยากได้ของสวยต้องใจเย็นๆคับท่านพี่ เเหวน 19 นะคับ มีเเค่ 216 วง ต้องปราณีตเป็นพิเศษ(เขาก็พิเศษทุกวงเเหละ) เด๋วจะเสียชื่อร้านเขา ยังไงดูรูปไปก่อนนะคับ......ป๋าโจ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้