จุดนัดพบศิษย์กรรมฐานแพงสายเลือดที่ ๔ สายตรง "ผู้ครอบครูรับดวงธรรม"

ในห้อง 'ธรรมทาน - วิทยาทาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 25 สิงหาคม 2009.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

บังเอิญ หรือพลังทิพย์บันดาล

เมื่อวันพระที่ผ่านมานั้น (เบื้องบนนั้นวันพระวันธรรมมีตลอดเวลาเจ้าค่ะ) ยายผีป่าคิดว่าจะทำอย่างไรจึงจะได้หมายเลขมือถือของหลวงตายายผีป่่าที่สุรินทร์ เพราะเบอร์มือถือแม่ยายผีป่าหายไป ติดต่อไม่ได้หลายสัปดาห์ น้องสาวก็บอกว่ามือถือหาย เบอร์หายหมด ถามเลขาที่บริษัทก็บอกว่าไม่ได้เมมไว้ อีกอย่างหลวงตาไม่มีมือถือส่วนตัว มีแต่เบอร์ของหลวงลุงอ้วน (ลูกชายท่านตาคำแพง น้องชายหลวงตาแผง) หลวงลุงเป็นคนดูแลหลวงตา คิดว่าอยากได้เบอร์เพื่อติดต่อให้ท่านรู้ว่า จะนิมนต์มาร่วมเป็นพระปรกให้วันครอบครูหลังออกพรรษา ทีนี้เมื่อรู้ว่าเบอร์คงไม่มี ก็เลยตั้งจิตขึ้นไปว่าไปกราบนิมนต์ท่านด้วยกายทิพย์ของตัวเอง แล้วบอกท่านว่าไม่มีเบอร์ท่านเลย เลยมาวิธีนี้

.......................................

ด้วยความที่เราไม่เชื่อมั่นว่าไปอย่างนั้นแล้วท่านจะรับรู้ ตอนเช้ามาก็พูดกับตัวเองว่า ทำอย่างไรจะติดต่อท่านได้ แล้วคิดว่าสงสัยต้องโทรเลขไปหาท่านวันจันทร์

........................................

ประมาณสี่โมงเช้ากว่าๆ มีคนโทรเข้ามา ไม่คุ้นเบอร์

"นี่เบอร์ใครหรือโยม"

ยายผีป่ามักจะมีพระโทรมาเพื่อสนทนาธรรมบางข้อที่สนใจ จึงเข้าใจว่าพระสมาชิกเวบหรืออย่างไร จึงบอกว่า "ยายผีป่าเจ้าค่ะ"

ต้นสายบอกว่า "เห็นเบอร์ขึ้นว่าโทรเข้ามาเมื่อคืน เลยโทรกลับ"

ยายผีป่าเลยคิดในใจว่า

ทั้งวันเมื่อวานและถึงตอนนี้ยังไม่ได้จับโทรศัพท์โทรไปหาใครเลย เพราะต้องบำเพ็ญเพื่ออบรมจิตวันพระ ปิดวาจาบ้าง

แล้วใครโทรไปหนอ เลยตอบท่านไปว่า

"โยมยังไม่ได้โทรไปไหนเลยสองวันมานี่...โทรมาจากที่ไหนเจ้าคะ"

"มาจากวัดบ้านลำชีโยม"

"หลวงลุงอ้วนใช่ไหม" ยายผีป่าดีใจ แล้วบอกวท่านว่านี่คือเรานะ อยากคุยกับหลวงตาแผง

"หลวงตาแกบอกว่าอยากคุย"

แล้วยายผีป่าก็คุยกับหลวงตาผ่านหลวงลุง เนื่องด้วยหลวงตาชรามากแล้ว และเพิ่งเดินได้จากการฉันยาที่ยายผีป่าส่งไปให้ ท่านบอกว่ามารถทัวร์คงไม่ไหว เพราะต้องต่อรถหลายต่อ ยายผีป่าเลยกะว่า เดี๋ยวจะเอารถไปรับท่านตาที่อุทุมพร ศรีษะเกสแล้วกลับมาสุรินทร์เพื่อรับหลวงตา

หลวงตาบอกว่า

"หลวงตาใกล้เวลาไปแล้ว รีบๆ เอาธรรมรักษาตัวเข้าไว้นะ (ท่านหมายถึงครอบครูเน่งบำเพ็ญกัน)"

....................................................

ตอนนี้ยังสงสัยว่า

ปาฎิหาริย์หรือบังเอิญกันแน่ที่หลวงลุงอ้วนได้เบอร์เราทั้งๆ ที่เราไม่ได้โทรไป

แต่เมื่อก่อนนั้น เวลาคิดถึงกัลยาณมิตรท่านใด อย่างพี่อำนาจ พี่เขาบอกว่า "เมื่อคืนยายโทรมาคุยเสียนาน เสียงหวานใส และคุยได้สาระมากๆ"

ยายผีป่ารู้ว่าไม่ได้โทรนี่นา แต่สุดท้ายก็ได้คำตอบว่า คนที่โทรไปนั้นใช้มือถือเรา สังขารเรา แต่ไม่ใช่เรา เจ้านางนาคินีที่ถ้ำทะลุต่างหากเล่า พี่อำนาจตอนแรกแยกแยะไม่ออก แต่ตอนหลังบอกว่า ชอบคุยกับเจ้านางมากกว่ากับยายผีป่า คุณตั้มศักดิ์อีกคน โทรมาหาเราแต่ขอคุยกับเจ้านาง ยายผีป่าเลยงอนตุ๊บป่องเลย

แต่ข้างต้นคือเรามีเบอร์เขาอยู่ในเครื่อง จึงไม่แปลกที่เขาบอกว่าได้คุยกันแล้ว

แต่นี่ไม่มีใครมีเบอร์กันมาก่อนเลย และคนรอบข้างต่างก็ไม่มีเบอร์ ติดต่อกันไม่ได้...ใครหนอบันดาล

หรือจะจริงอย่างที่ครูบาอาจารย์ข้างบนท่านบอกว่า

ถ้าอยู่กับครูธรรมแล้ว ครูธรรมจะบรรดาลให้

................................................

2. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ยายค่ะจบคอร์สยายนี่ร่วมเวลากี่วันค่ะ 55+จะได้ลาถูก กิเลสความอยากไปมันกำเริบอีกล่ะ บอกว่า ไปเหอะ ไปเถอะน่ะๆๆๆ ยายกำหนดวันได้แล้วแจ้งด้วยน่ะค่ะ ขอให้ได้ขอให้ตรงค่ะยาย

3. jinngee

jinngee เป็นที่รู้จักกันดี

ลงชื่อด้วยคนขอรับ

แต่เปลี่ยนแปลงยังไงต้องรอหลังกำหนดวันที่อีกทีครับผม

4. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับยาย

แหมถ้าช่วงจัดงานผมอยู่แถวไทรโยค แล้วไม่มีธุระอะไร เดี๋ยว
    ผมจะเข้าไปช่วยนะครับ รอดูวันด้วยว่ายายจัดงานวันไหนครับ

5. DevilBitch

ออกจากกรุงเทพคืนวันศุกร์ ถึงบ้านยายผีป่าเช้าวันเสาร์ ทานอาหารเช้า ถ้าจัดตรงกับงานกฐินวัดท่าขนุนนะคะ ก็คงให้ไปทำบุญมหาบุญกันก่อน แล้วเที่ยงกลับมา บ่ายสองโมงทำพิธี เสร็จก็คงบ่ายสี่โมงค่ะ แล้วก็ไปพักผ่อนด้วยการอาบน้ำแร่ร้อน ทานมื้อค่ำ สำหรับคนที่ไม่งดอาหารค่ะ ส่วนท่านที่จะกลับก่อนก็กลับได้วันนั้นรถเที่ยวสุดท้าย (กรุณาแจ้งเพื่อจะได้ให้ครอบครูก่อน)

คิดว่าทุกคนเพลียมากๆ แต่เราจะไม่ปล่อยให้ท่านปล่อยตามสบาย ต่อไปคือการเข้าค่ายฝ่าด่านอรหันต์ อิอิ....ห้ามร้องไห้นะเจ้าคะ กว่าจะได้นอนคงจะประมาณหลังเที่ยงคืน บางคนอาจตาค้างหลับไม่ลง เช้ามาเราไปลุยแดนต่างๆ กันอีก ฟังธรรมกัน กลางคืนก็อาบน้ำร้อนกันอีก ทานอาหารค่ำ และคนไหนไหวจะฝึกพลังที่หลุมขุดทอง และด่านกักกันเชลยเก่าและป่าช้า...สนทนาธรรมหลังการฝึกหฤโหด ตื่นเช้าทานอาหารเช้า แล้วสายๆ พาไปถ้ำดาวดึงค์ แล้วไล่กลับกรุงเทพกัน อิอิ...เท่ากับว่าค้างบ้านยายผีป่าสองคืน

6. chanunnon

chanunnon เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2009
    ทริปนี้สุดยอดค่ะยาย ถ้าวันตรงวันโดน จองไว้ 2 ที่เลยค่ะยาย กะว่าถ้าอีกคนพลาด(ลางานม่ะได้ เจ้านายโหด)จะฉายเดี่ยวก็ได้ อิอิ ว่าแต่ครายจะไปจากกรุงเทพเราไปด้วยกันเถอะค่ะ น่ะค่ะ สาธุ ๆๆๆๆ

7. หยกแดง

หยกแดง เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุเจ้าค่ะยาย

อ่านแล้วตื่นเต้นตามเลย แหมอยากให้เจ้านางโทรมาหาบ้างจัง ยายอย่างอนนะเจ้าคะ ฮิๆ

แต่มีอยู่คืนหนึ่งฝันเห็นว่าที่บ้านยายมีการจัดงานมงคลอันใดไม่ทราบแต่เป็นงานใหญ่มาก มีเฮลิคอปเตอร์ขับมาจอดหน้าบ้านยายเลยเจ้าค่ะ มองเห็นยายในฝันแค่แว๊ปๆ แต่แค่ได้เห็นในฝันก็ดีใจแล้วเจ้าค่ะ

8. หยกแดง

ยายเจ้าขา ข้าเจ้ากลับถึงบ้านวันที่ 17 ตุลาเจ้าค่ะ รอข่อยด้วยเด้อยายเจ้าขา งานนี้ไม่อยากพลาดจริงๆเจ้าค่ะ

9. nut1663

nut1663 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณเอื้อม

คงได้ไปรบกวน คุณเอื้อม ถึงบ้าน ผู้ ใหญ่ 2 เด็ก2 10 ขวบ กับ 3 ขวบ ครับ พานครู ของไหว้ ถ้าคุณเอื้อม รบกวนหาให้ด้วย จะขอบคุณมากเลยครับ (เห็นแว่วๆ ว่า ซื้อรวมกัน จะได้ ของที่ถูกต้อง และ ถูกตัง ) หรือถ้าไม่สดวกยัง ก็จะจัดหาไปเองครับ ^^

ถ้าได้แผนที่ในการขับรถไปก็คงดี เพราะขับรถไป แต่สายเหนือ อย่างเดียว แถบ ทองผาภูมิ
    เหมือนดินแดนลึกลับ หลับตานึกนาน มากก็ยังนึกไม่ออก

ขอบคูณครับ

10. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อ้างอิง:
    <table width="100%" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border: 1px inset ;"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยายผีป่า [​IMG]
    มี ใครในคณะนี้สนใจครอบครูบ้าง จะได้จัดทริปวันงานตรงกับวันที่คณะน้องหญิงเดินทางจ้า เพราะที่จองกันไว้ที่กระทู้ยายเข้าใจว่าได้หนึ่งคันรถตู้แล้วกระมัง

รับ ๔๐ คนเท่านั้น เลยอยากทราบว่าทีมนี้มีคนอยากกี่คนจ้ะ
    </td> </tr> </tbody></table>
    รับทราบค่ะคุณพี่

หญิงขอเวลาที่เริ่มพิธีได้หรือไม่คะ เพราะวันที่ ๒๓-๒๕ ต.ค. คณะมีทริปธรรมฯ (๘) งานกฐินวัดท่าขนุน-เกาะพระฤาษี และลึกลับที่ลับแลวาระ ๒ จะมีเวลาว่างในช่วงบ่ายของวันศุกร์ที่ ๒๓ หลังจากเสร็จจากงานกฐินที่เกาะฯ เพราะตั้งใจกันไว้แล้วว่าจะเข้าไปเยี่ยมพี่ที่บ้านก่อนที่จะกลับไปทำวัตรเย็นและพักค้างคืนที่วัด เพราะเช้าวันเสาร์ต้องเดินเท้าเข้าป่าบึงงลับแลและพักค้างคืนปฎิบัติธรรมกันที่นั่น ๑ คืนก่อนที่จะกลับออกมาจากบึงกันในตอนสายของวันอาทิตย์และเดินทางกลับกรุงเทพฯ กันค่ะ

ถ้ากำหนดการของพี่เอื้อมจัดทำในวันศุกร์ที่ ๒๓ ต.ค.ได้ หญิงว่าน่าจะมีคนร่วมลงชื่อกันหลายคนรวมถึงหญิงด้วยค่ะ ฮิ ฮิ ฮิ

rabbit_run_awayrabbit_run_awayrabbit_run_away

11. DevilBitch

แหม...มีน้องหญิงช่วยตรวจสอบยอดผู้ขอเข้ารับการครอบครู รู้สึกว่าคล่องและง่ายเนาะ นี่ก็เกือบสามสิบท่านที่สนใจอย่างเป็นทางการแล้วสินี่

น้องหญิงช่วยดูราคาผ้าดิบผืนละสองหลาให้หน่อยนะคะ ที่กรุงเทพคงถูกกว่าที่บ้านป่า

คิดว่าจะเริ่มพิธีหลังบ่ายสองโมงองวันที่ ๒๓ ค่ะ เอ้า...งานนี้คณะน้องหญิงน่าจะเข้าค่ายแดนพิศวงตอนค่ำกับพวกเรานะคะ เป็นการสอบเบื้องต้นไงคะ ไหนใครหนอบอกว่าอยากลุยป่าช้าข้างบ้าน เหอๆ

............................................................

กำหนดการเข้าร่วมพิธีครอบครู

........................................................

สำหรับท่านที่ไม่ได้มาส่วนตัว จะจัดรถแบบเหมาให้นะคะ

............................................................

คืนวันที่ ๒๒ ตุลาคม รถออกจากกรุงเทพ (จุดนัดพบกันจะให้น้องหญิงช่วยแนะนำ) ประมาณ ห้าทุ่มครึ่งรวมพล....เพราะปู่บอกว่า กว่าจะรวมพลได้ ๆ ออกกันจริงๆ นะคะ เกือบตีหนึ่งโน่น แต่ขอให้รักษาเวลากันนะคะ

......................................................................

ยายผีป่าจะไปรอคณะที่วัดท่าขนุนนะคะ คาดว่าคณะฯ คงถึงวัดท่าขนุนเช้าๆ ให้ไหว้พระ ชมวัดก่อนร่วมพิธีทอดกฐิน รับประทานอาหารที่วัดกันให้อิ่มเลยเพราะญาติโยมเขาจัดมาเลี้ยงเอาบุญค่ะ และไปต่อที่เกาะพระฤษี

...................................................

วันปิยะมหาราช วันดีวันมงคล ไปบ้านยายผีป่า รับเครื่องดื่มปาณะรองท้อง (เด็กๆ กินเต็มที่ไม่มีข้อห้าม จะมีของว่างรอต้อนรับ) ประมาณบ่ายสองโมง...(คิดว่าหลายคนคงเพลียมากๆ เลย) เริ่มพิธีครอบครู

.................................................

ครอบครูคงทะยอยเสร็จกันนะคะ ท่านที่เหนื่อยก็สามารถจ้างชาวบ้านนวดให้ได้จ้า ส่วนอบสมุนไพร หวังว่าคงเสร็จเนาะ ตอนนี้ทำไปได้ครึ่งหนึ่งแล้ว เงินขาดเลยระงับไปสองวันก่อน รอหวยก็ไม่ทันแล้วสิ เพราะยังไม่ขยับไปซื้อล๊อตโต้เลย แหะๆ)

เย็นๆ ไปแช่ตัวอาบน้ำร้อน พร้อมฝึกรับพลังธรมชาติจากน้ำแร่ร้อน กลับบ้านยายผีป่่า มีมื้อค่ำเลี้ยงสำหรับผู้ที่ทานมื้อเย็น ใครเป็นมังสะวิรัติแจ้งล่วงหน้านะคะ

.............................................................

ใครเพลียสามารถพักได้ แต่ช่วงหลังมื้อเย็น พักพูดคุยกัน แล้วจะเริ่มแรลลี่หฤโหด ส่วนท่านใดที่ไม่ร่วมแรลลี่หฤโหด ท่านตาจะช่วยดูดวง รักษาโรคให้ (บางคนใช้เวลาทั้งคืน ดังนั้นต้องแจ้งเพื่อการจองคิวนะคะ)

เช้ามาให้สิทธิ์ตื่นสายได้ แต่ส่วนมากมักตื่นที่ บางคนนอนไม่หลับเลย ก็ทานมื้อเช้ากัน (อ้อ...ท่านที่อาบน้ำร้อนมาและไม่ได้ไปเดินผจญภัยทางจิตสัมผัส ไม่ต้องอาบน้ำก็ได้ค่ะ เพราะพลังน้ำแร่ซึมยังไม่คลาย ล้างหน้าล้างตาพอค่ะ)

สายของวันที่ ๒๔ คณะน้องหญิงไปบึงลับแล แต่งานนี้คณะของเรา จะไปตามรอบพระนเรศวรเจ้าค่ะ เราจะเดินทางขึ้นน้ำตกผาตาด ไปนั่งฝึกพลังเดินธาตุที่น้ำตก และเดินขึ้นต้นน้ำ ก่อนจะลงมาทานอาหารเที่ยง และเดินไปที่วัดป่าผาตาดธารสวรรค์ ไปวิปัสสนากรรมฐานและฟังคำแนะนำตามแนวทางหลวงพ่อสังวาลย์ หลวงพ่อสนอง จากพระอาจารย์อุดม และพระอาจารย์สนั่น (จะไปเรียนนมันการเรื่องกำหนดการ)

.....................................................................

อบสมุนไพรขับโรค และทานมื้อเย็น คนที่โดนคุณไสย์ หรือป่วย หากท่านตาบอกต้องขับออกให้หมด ให้รอรักษา ส่วนท่านที่ไม่มีอะไร เราจะมาติวเข้มกันต่อ งานนี้ทิดฝุ่นนำลุย...ทุกขั้นตอนนั้น ท่านตาท่านขอให้ครูข้างบนคุมอยู่กันจิตกระเจิงค่ะ

...................................................................

เช้าวันที่ ๒๕ ทานมื้อเช้า เอาผักเอาหญ้าจากบ้านยายผีป่่าติดไม้ติดมือไป เราออกจากบ้านยายผีป่า ไปถ้ำดาวดึงค์ เราไปพบท่านปู่นาคราชและปู่ฤษีกับย่านางที่ในถ้ำ โดยจิตสัมผัส (เราต้องเฉลี่ยค่าคนนำเข้าถ้ำกันหน่อยนะคะ)

...............................................................

ออกจากถ้ำหากฝนไม่ตกหนัก (คิดว่าวันนั้นฝนฟ้าลงเพราะพลังเบื้องบนค่ะ)

เราจะแวะไปที่ปราสาทเมืองสิงห์ แล้วไปกราบนมัสการพระแท่นดงรัง

ช่วงนั้นยายผีป่่าจะจัดอาหารกล่องและน้าเครื่องดื่มให้ทานกันระหว่างทางบนรถเพื่อทำเวลาให้สามารถไปขอขมาพระและสัมผัสมิตเก่าๆ ได้มากขึ้น

.........................................................

เราแยกกันที่พระแท่นดงรังนะคะ ยายผีป่าคิดว่า โปรแกรมนี้คงทำให้หลายท่านเพลียไปหลายวัน และเข็ดไม่กล้าร่วมทริปบ้านยายผีป่าอีก เหอๆ

.......................................

หากมีคนถึง ๔๐ คน (ไม่รวมคณะน้องหญิง) จะจัดรถทัวร์เพื่อนทิดเก๋ไปรับส่งค่ะ เดี๋ยวขอไปสอบถามราคาเขาก่อนนะคะ จะได้เฉลี่ยค่าใช้จ่ายถูก

พี่สีกาอรกับครอบครัว อย่าด่วนกลับเลยนะคะ มาวันเดียวกลับ เสียดายโอกาสรักษาโรคกรรมนะคะ

..............................................................................

12. teeratoy2002

teeratoy2002 เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องเตรียมชุดขาวไปหรือไม่ครับเวลาครอบครู ด้วยความเคารพครับ

13. DevilBitch

ควรสวมชุดขาวตอนครอบครูก็เหมาะสมค่ะ

เรื่องรถตู้นะคะ ถ้าใครมีรถที่ราคาดี เจ้าของรถ คนขับรถไม่งี่เง่า จะฝากเป็นธุระให้นะคะ ไม่เช่นนั้นจะเอารถของญาติไปรับ เขาจอดไว้เฉยๆ ส่วนท่านใดจะเอารถส่วนตัวไป แจ้งด้วยนะคะ เพราะจะได้จัดรถถูกค่ะ คุณตั้มศักดิ์สนใจร่วมคณะด้วยแต่ไม่ค้าง เดินทางส่วนตัว

คงมีอีกหลายท่านที่ยังไม่ทราบข่าว คงมาเพิ่ม ถ้าไม่ลงชื่อไว้ เกรงว่าพานจะไม่พอ ปู่ท่านว่ามาเกินแน่นอน ท่านบอกว่าพานไม่พอ ให้เตรียมผ้าขาวให้เกินคนที่จองไว้ก็พอ ดอกไม้ ธูปเทียน หมากพลูคงหาไม่ยาก แต่พานไม้ฝังมุขแบบพม่าราคาสูงประมาณ ๓๕๐ บาท ตอนที่ยายผีป่าซื้อตอนนั้นราคานี้ที่ด่านเจดีย์ ถ้าคนเกินที่ลงชื่อไว้ หากตาท่านอนุญาตก็เอาจานข้าวแทนก่อนได้ค่ะ ทุกอย่างมีทางออกเนาะ

14. DevilBitch

ควรสวมชุดขาวตอนครอบครูก็เหมาะสมค่ะ

เรื่องรถตู้นะคะ ถ้าใครมีรถที่ราคาดี เจ้าของรถ คนขับรถไม่งี่เง่า จะฝากเป็นธุระให้นะคะ ไม่เช่นนั้นจะเอารถของญาติไปรับ เขาจอดไว้เฉยๆ ส่วนท่านใดจะเอารถส่วนตัวไป แจ้งด้วยนะคะ เพราะจะได้จัดรถถูกค่ะ คุณตั้มศักดิ์สนใจร่วมคณะด้วยแต่ไม่ค้าง เดินทางส่วนตัว

คงมีอีกหลายท่านที่ยังไม่ทราบข่าว คงมาเพิ่ม ถ้าไม่ลงชื่อไว้ เกรงว่าพานจะไม่พอ ปู่ท่านว่ามาเกินแน่นอน ท่านบอกว่าพานไม่พอ ให้เตรียมผ้าขาวให้เกินคนที่จองไว้ก็พอ ดอกไม้ ธูปเทียน หมากพลูคงหาไม่ยาก แต่พานไม้ฝังมุขแบบพม่าราคาสูงประมาณ ๓๕๐ บาท ตอนที่ยายผีป่าซื้อตอนนั้นราคานี้ที่ด่านเจดีย์ ถ้าคนเกินที่ลงชื่อไว้ หากตาท่านอนุญาตก็เอาจานข้าวแทนก่อนได้ค่ะ ทุกอย่างมีทางออกเนาะ

15. i-Anne

i-Anne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    รับ 40 คน รวมคณะบึงลับแลด้วยหรือเปล่าคะ กลัวว่าถ้ารวมกับคณะคงเกิน 40 คนแน่ๆเลยคะ

16. DevilBitch

น้องหยกแดง ระวังของหายระหว่างการเดินทางกลับเมืองไทย ตรวจสอบขาวของให้รอบคอบ จะมีการโดนหลอกให้เสียทรัพย์

ดังนั้นมาให้ยายผีป่าหลอกแก้เคล็ดเลยนะคะ อิอิ มีเท่าไรเอามาให้หมด ฮา...

17. หยกแดง

ขอบพระคุณยายมากๆที่เตือนเจ้าค่ะ

ฮ่าๆๆๆๆๆ จัดให้เจ้าค่ะ จะหอบเงินแสนเงินล้านไปเลยทีเดียว......(ถ้าถูกรางวัล...ฮาๆๆๆๆๆ.....สาธุฯ)

18. หยกแดง

อยากร่วมทริปนี้กับยายมากๆเจ้าค่ะ แต่งานนี้คุณผู้ชายตามมาด้วย ได้แต่หวังว่าเขาจะอยากลุยด้วยโดยไม่มีข้อแม้ ฮิๆ วุ่นวายเรื่องภาษานี้ล่ะเจ้าค่ะ พี่ท่านฟังธรรมไม่ออกซะด้วยสิ เฮ้อ.......

19. DevilBitch

ไม่รวมคณะลนหาที่ตายของกลุ่ม บึงลับแล

คือคณะน้องหญิงที่จะไปลุยบึงน้ำทิพย์ (คนทองผาภูมิเขาเห็นยายผีป่าสวมเสื้อ เขียนหน้าอกว่า บึงลับแล เขาบอกว่า เขาเปลี่ยนเป็นชื่อบึงน้ำทิพย์แล้ว เพราะบึงลับแลมันไม่เหมาะกับสาวๆ ถ้าผวน อ้าว...แล้วบึงน้ำทิพย์ ผวนมาถ้าคนมันผวนพิลึก มันก็พิลึกวันยังค่ำเนาะ)

คณะบึงน้ำทิพย์นี่มีการจัดรถลงตัวแล้ว จึงไม่ต้องแจ้ง แต่ให้แจ้งกับทางน้องหญิง แล้วน้องหญิงจะแจ้งยายผีป่าว่าทีมลนหาที่ตายต้องการเข้าร่วมพิธีครอบครูกี่คน เพื่อยายผีป่าจะได้จัดพานไว้รอครบจำนวน ยายผีป่ายิ่งเบลอๆ ด้วย จัดผิดจัดถูกเรื่อยเลย แหะๆ

ส่วนใครที่มากับคณะน้องหญิง หากอยากค้างที่บ้านยายผีป่า หรือแวะมาตอนกลางคืนลุยแดนพิศวงกันตอนกลางคืนก็ยินดีจ้า

................................................

20. DevilBitch

ฮาเบ็นนิคพร๊อบเบรม ข้อยจะโม้จนฝรั่งงงเลยแหละ บอกเขาว่า

วิลคอมเม๋นอีหลีเด้อ